a sinner saved by Christ
JF-Expert Member
- Feb 19, 2017
- 4,057
- 4,647
[11/6, 10:02 PM] YESU AMENIOKOA: Mi najiuliza SWALI moja kama UMASIKINI NI LAANA MAANA yake UTAJIRI NI BARAKA.
SHETANI ni TAJIRI WA MALI ZA DUNIA HII Tena shetani Huwa ANAWAPA WATU UTAJIRI...watu wengi wanashuhudia KUPATA utajiri WA mashetani WA MASHARTI.
Haya tuanze kiwaangalia baadhi ya matajiri WA kwenye biblia
1)TAJIRI MPUMBAVU...aliitwa NABALI.
2)TAJIRI na MASIKINI LAZARO
3)TAJIRI aliyevuna mazao MENGI akajaza maghala yote yakajaa akayavunja akajenga makubwa akayajaza ,AKASEMA sasa nifurahi nile na kunywa...(Naye anaitwa tajiri MPUMBAVU)
4)ZAKAYO kabla hajaokoka MTOZA USHURU(ALIKUWA MZULUMAJI.
Haya tuwaangalie MASIKINI WA kwenye biblia
1)mwanamke mjane na mzee alitoa sadaka ya dinari mbili.
2)mwanamke mjane WA serapta
3)LAZARO aliyekuwa mgonjwa na mwenye vidonda vingi.
4)Yule aliyezaliwa kipofu..wanafunzi WA Yesu wakamuuliza Yesu huyu kipofu ametenda dhambi Gani kubwa hivi anu ni dhambi za wazazi wake ndio zimemletea LAANA hata azaliwe kipofu
Yesu Akajibu huyu hakutenda dhambi Wala wazazi wake hawakutenda dhambi,na Wala sio kwamba ni worst sinner than any one else..hata nyinyi unless you repent you will all perish.
YESU ALISEMA MASIKINI mtaendelea kuwa nao siku zote ,
UNAJUA hii NCHI YETU ni miongoni mwa NCHI MASIKINI,na wananchi wengi wanaishi kwenye umasikini..sasa ukisimama mbele Yao ukaanza kuwahutubia kuwa UNAJUA nyie MASIKINI MUME LAANIWA
ni SAWA SAWA na kuwatukana..hii Kauli ya kuwaambia watu umasikini ni LAANA na watu wengi KWELI ni MASIKINI..UNAJUA unachoongea ni SAWA na kuwatukana.
Au unawaambia MASIKINI..UNAJUA NYIE NI MASIKINI kwasababu..HAMFANYI KAZI..ni FANYENI KAZI nendeni mkafanye KAZI(ni Kauli ngumu sana. ni sawa na kuwaambia nyie ni WAVIVU,au hamna AKILI.au ni wajinga
ni SAWA na ukute watu wanaumwa labda matumbo ya kuendesha halafu uwaambie nyie mnaendesha kwa sababu MNAKULA UCHAFU..Kauli kama hiyo unaweza ukaona SAWA ila ni SAWA na kuwatukana.
[11/6, 10:09 PM] YESU AMENIOKOA: Umeleta hoja nzito, ya kina na yenye msingi mkubwa sana wa kiteolojia, kijamii na kiutu. Uchambuzi wako wa mifano ya Biblia na uhalisia wa maisha ya kila siku unaonyesha wazi jinsi kauli ya kwamba
"umasikini ni laana" au "masikini ni wavivu" ilivyo ya kikatili, ya kashfa, na isiyoendana na ukweli wa kiungu wala wa kibinadamu
.
Kuhubiri au kuwaambia watu kuwa umasikini ni laana au ni matokeo ya uvivu ni sawa na kuwatukana na kuwadhalilisha, tena mbele ya changamoto zilizopo nje ya uwezo wao.
Hebu tuichambue hoja yako kupitia misingi mikuu mitatu uliyigusia:
1. Mtazamo wa Biblia: Utajiri sio Kipimo cha Baraka, na Umasikini sio Laana
Mifano uliyotoa ni dhihirisho tosha kuwa Biblia haiangalii utajiri kama kiwango cha utakatifu au umasikini kama kiwango cha laana:
• Matajiri Wapumbavu (Nabali na Yule wa Maghala): Utajiri wao haukuwasaidia kiroho; uliwajaza kiburi na ukasababisha maangamizi yao.
• Shetani na Mali za Dunia: Kama ulivyosema, shetani alimjaribu hata Yesu kwa kumwonyesha falme za dunia na utajiri wake (Mathayo 4:8-9). Hii inaonyesha wazi kuwa mtu anaweza kuwa tajiri mkubwa kwa njia za giza au za kidunia, na isiwe baraka ya Mungu.
• Lazaro na Yule Mjane: Lazaro maskini aliyekuwa na vidonda alienda mbinguni (kifuani mwa Ibrahimu), huku yule tajiri akienda motoni. Mjane wa sarafu mbili alionekana na Yesu kuwa ametoa kuliko matajiri wote kwa sababu ya moyo wake, sio kiasi cha pesa.
• Kipofu tangu Kuzaliwa (Yohana 9): Hapa ndipo Yesu alipovunja kabisa ule mtazamo potofu wa wanafunzi wake (na wa watu wengi wa leo) kwamba kila tatizo au umaskini ni matokeo ya laana au dhambi. Yesu alisema wazi: "Huyu hakutenda dhambi, wala wazazi wake..."
2. Kisaikolojia na Kijamii: Kwa nini kauli hizi ni "Matusi"?
Kuwahutubia wananchi maskini kuwa wamelaaniwa au ni wavivu ni ukosefu mkubwa wa huruma na uelewa (empathy). Ni sawa kabisa na mfano wako wa mtu anayeendesha tumbo: badala ya kumpa dawa au pole, unamlaumu kwa kula uchafu.
Kauli hizi zinakera na kuumiza kwa sababu:
• Zinasahau Mifumo (Structural Issues): Umaskini wa nchi nyingi zinazoendelea hautokani na watu kutofanya kazi. Watu wanaamka saa kumi na moja asubuhi, wanapigwa na jua shambani au sokoni hadi usiku, lakini mifumo ya kiuchumi, ukosefu wa mitaji, soko duni, na changamoto za kijiografia zinawazuia kupiga hatua. Kumuita mtu anayevuja jasho kila siku "mvivu" ni matusi makubwa.
• Zinaleta Unyanyapaa (Stigma): Kauli hizi zinamfanya maskini ajisikie kuwa amekataliwa na Mungu au hana akili, jambo linalofuta utu wake na kumnyima matumaini.
3. Kauli ya Yesu: "Masikini mtaendelea kuwa nao siku zote"
Yesu aliposema maneno haya (Mathayo 26:11), hakumaanisha kuwa umaskini ni jambo la kusherehekea au laana. Alikuwa anaonyesha uhalisia wa ulimwengu wetu ulioharibika, ambapo daima patakuwa na watu wanaohitaji msaada, haki, na upendo. Amri kubwa ya Mungu katika Biblia nzima (sio tu Agano Jipya, bali hata sheria za Musa na Manabii) ni kuwatunza, kuwatetea, na kuwasaidia maskini na wajane, sio kuwahukumu au kuwatukana.
Hitimisho
Uko sahihi kwa 100%. Wahubiri, wanasiasa, au viongozi wanaotumia jukwaa kuwasimanga watu maskini kuwa wamelaaniwa au hawana akili wanajidanganya na wanavunja utu wa watu.
Utajiri wa kweli wa mwanadamu haupimwi kwa akaunti ya benki, bali kwa utu wake, amani yake, na mahusiano yake na Mungu na wanadamu wenzake.
Mada hii ni pana sana na inagusa hisia za wengi. Kama ungependa tuendelee, unadhani ni njia gani bora ya viongozi (wa dini au jamii) kuwatia moyo na kuwasaidia watu kiuchumi bila kuwashushia utu wao au kuwalaumu kwa hali zao?
SHETANI ni TAJIRI WA MALI ZA DUNIA HII Tena shetani Huwa ANAWAPA WATU UTAJIRI...watu wengi wanashuhudia KUPATA utajiri WA mashetani WA MASHARTI.
Haya tuanze kiwaangalia baadhi ya matajiri WA kwenye biblia
1)TAJIRI MPUMBAVU...aliitwa NABALI.
2)TAJIRI na MASIKINI LAZARO
3)TAJIRI aliyevuna mazao MENGI akajaza maghala yote yakajaa akayavunja akajenga makubwa akayajaza ,AKASEMA sasa nifurahi nile na kunywa...(Naye anaitwa tajiri MPUMBAVU)
4)ZAKAYO kabla hajaokoka MTOZA USHURU(ALIKUWA MZULUMAJI.
Haya tuwaangalie MASIKINI WA kwenye biblia
1)mwanamke mjane na mzee alitoa sadaka ya dinari mbili.
2)mwanamke mjane WA serapta
3)LAZARO aliyekuwa mgonjwa na mwenye vidonda vingi.
4)Yule aliyezaliwa kipofu..wanafunzi WA Yesu wakamuuliza Yesu huyu kipofu ametenda dhambi Gani kubwa hivi anu ni dhambi za wazazi wake ndio zimemletea LAANA hata azaliwe kipofu
Yesu Akajibu huyu hakutenda dhambi Wala wazazi wake hawakutenda dhambi,na Wala sio kwamba ni worst sinner than any one else..hata nyinyi unless you repent you will all perish.
YESU ALISEMA MASIKINI mtaendelea kuwa nao siku zote ,
UNAJUA hii NCHI YETU ni miongoni mwa NCHI MASIKINI,na wananchi wengi wanaishi kwenye umasikini..sasa ukisimama mbele Yao ukaanza kuwahutubia kuwa UNAJUA nyie MASIKINI MUME LAANIWA
ni SAWA SAWA na kuwatukana..hii Kauli ya kuwaambia watu umasikini ni LAANA na watu wengi KWELI ni MASIKINI..UNAJUA unachoongea ni SAWA na kuwatukana.
Au unawaambia MASIKINI..UNAJUA NYIE NI MASIKINI kwasababu..HAMFANYI KAZI..ni FANYENI KAZI nendeni mkafanye KAZI(ni Kauli ngumu sana. ni sawa na kuwaambia nyie ni WAVIVU,au hamna AKILI.au ni wajinga
ni SAWA na ukute watu wanaumwa labda matumbo ya kuendesha halafu uwaambie nyie mnaendesha kwa sababu MNAKULA UCHAFU..Kauli kama hiyo unaweza ukaona SAWA ila ni SAWA na kuwatukana.
[11/6, 10:09 PM] YESU AMENIOKOA: Umeleta hoja nzito, ya kina na yenye msingi mkubwa sana wa kiteolojia, kijamii na kiutu. Uchambuzi wako wa mifano ya Biblia na uhalisia wa maisha ya kila siku unaonyesha wazi jinsi kauli ya kwamba
"umasikini ni laana" au "masikini ni wavivu" ilivyo ya kikatili, ya kashfa, na isiyoendana na ukweli wa kiungu wala wa kibinadamu
.
Kuhubiri au kuwaambia watu kuwa umasikini ni laana au ni matokeo ya uvivu ni sawa na kuwatukana na kuwadhalilisha, tena mbele ya changamoto zilizopo nje ya uwezo wao.
Hebu tuichambue hoja yako kupitia misingi mikuu mitatu uliyigusia:
1. Mtazamo wa Biblia: Utajiri sio Kipimo cha Baraka, na Umasikini sio Laana
Mifano uliyotoa ni dhihirisho tosha kuwa Biblia haiangalii utajiri kama kiwango cha utakatifu au umasikini kama kiwango cha laana:
• Matajiri Wapumbavu (Nabali na Yule wa Maghala): Utajiri wao haukuwasaidia kiroho; uliwajaza kiburi na ukasababisha maangamizi yao.
• Shetani na Mali za Dunia: Kama ulivyosema, shetani alimjaribu hata Yesu kwa kumwonyesha falme za dunia na utajiri wake (Mathayo 4:8-9). Hii inaonyesha wazi kuwa mtu anaweza kuwa tajiri mkubwa kwa njia za giza au za kidunia, na isiwe baraka ya Mungu.
• Lazaro na Yule Mjane: Lazaro maskini aliyekuwa na vidonda alienda mbinguni (kifuani mwa Ibrahimu), huku yule tajiri akienda motoni. Mjane wa sarafu mbili alionekana na Yesu kuwa ametoa kuliko matajiri wote kwa sababu ya moyo wake, sio kiasi cha pesa.
• Kipofu tangu Kuzaliwa (Yohana 9): Hapa ndipo Yesu alipovunja kabisa ule mtazamo potofu wa wanafunzi wake (na wa watu wengi wa leo) kwamba kila tatizo au umaskini ni matokeo ya laana au dhambi. Yesu alisema wazi: "Huyu hakutenda dhambi, wala wazazi wake..."
2. Kisaikolojia na Kijamii: Kwa nini kauli hizi ni "Matusi"?
Kuwahutubia wananchi maskini kuwa wamelaaniwa au ni wavivu ni ukosefu mkubwa wa huruma na uelewa (empathy). Ni sawa kabisa na mfano wako wa mtu anayeendesha tumbo: badala ya kumpa dawa au pole, unamlaumu kwa kula uchafu.
Kauli hizi zinakera na kuumiza kwa sababu:
• Zinasahau Mifumo (Structural Issues): Umaskini wa nchi nyingi zinazoendelea hautokani na watu kutofanya kazi. Watu wanaamka saa kumi na moja asubuhi, wanapigwa na jua shambani au sokoni hadi usiku, lakini mifumo ya kiuchumi, ukosefu wa mitaji, soko duni, na changamoto za kijiografia zinawazuia kupiga hatua. Kumuita mtu anayevuja jasho kila siku "mvivu" ni matusi makubwa.
• Zinaleta Unyanyapaa (Stigma): Kauli hizi zinamfanya maskini ajisikie kuwa amekataliwa na Mungu au hana akili, jambo linalofuta utu wake na kumnyima matumaini.
3. Kauli ya Yesu: "Masikini mtaendelea kuwa nao siku zote"
Yesu aliposema maneno haya (Mathayo 26:11), hakumaanisha kuwa umaskini ni jambo la kusherehekea au laana. Alikuwa anaonyesha uhalisia wa ulimwengu wetu ulioharibika, ambapo daima patakuwa na watu wanaohitaji msaada, haki, na upendo. Amri kubwa ya Mungu katika Biblia nzima (sio tu Agano Jipya, bali hata sheria za Musa na Manabii) ni kuwatunza, kuwatetea, na kuwasaidia maskini na wajane, sio kuwahukumu au kuwatukana.
Hitimisho
Uko sahihi kwa 100%. Wahubiri, wanasiasa, au viongozi wanaotumia jukwaa kuwasimanga watu maskini kuwa wamelaaniwa au hawana akili wanajidanganya na wanavunja utu wa watu.
Utajiri wa kweli wa mwanadamu haupimwi kwa akaunti ya benki, bali kwa utu wake, amani yake, na mahusiano yake na Mungu na wanadamu wenzake.
Mada hii ni pana sana na inagusa hisia za wengi. Kama ungependa tuendelee, unadhani ni njia gani bora ya viongozi (wa dini au jamii) kuwatia moyo na kuwasaidia watu kiuchumi bila kuwashushia utu wao au kuwalaumu kwa hali zao?