a sinner saved by Christ
JF-Expert Member
- Feb 19, 2017
- 4,031
- 4,616
UMASIKINI SIO LAANA NAKATAA KABISA KUPITIA MATATIZO KUPATA SHIDA HAIMAANISHI YESU AMEKUACHA ..UKIPATA SHIDA HAINA MAANA..MUNGU AMEKUSAHAU AU AMEKUACHA.
Yohana 9 1-12
1 Hata alipokuwa akipita alimwona mtu, kipofu tangu kuzaliwa.
2 Wanafunzi wake wakamwuliza wakisema, Rabi, ni yupi aliyetenda dhambi, mtu huyu au wazazi wake, hata azaliwe kipofu?
3 Yesu akajibu, Huyu hakutenda dhambi, wala wazazi wake; bali kazi za Mungu zidhihirishwe ndani yake
Elisha alikufa kwa ugonjwa uliomwua, lakini hata baada ya kifo chake, muujiza mkubwa ulitokea pale mifupa yake ilipogusa mwili wa mtu aliyekuwa amekufa na mtu huyo akafufuka.
2 Wafalme 13:20-21.
• Ugonjwa wa Elisha: Elisha alishikwa na ugonjwa uliomwondoa uhai. Tofauti na Eliya (aliyetwaliwa mbinguni kwa gari la moto), Elisha alikufa kwa njia ya ugonjwa wa kawaida wa kibinadamu.
• Mazishi: Baada ya kufariki, alizikwa katika kaburi la pango (kama ilivyokuwa desturi ya Wayahudi).
• Uvamizi wa Waandishi: Wakati huo, vikosi vya Wamoabi vilikuwa vikivamia nchi ya Israeli kila mwaka wakati wa masika.
• Tukio la Muujiza: Siku moja, watu fulani walikuwa wakimzika mtu, mara wakawaona wavamizi hao wakija. Kwa hofu ya kushambuliwa, waliamua kumtupa yule maiti kwa haraka kwenye *kaburi lile lile alilozikwa Elisha na kutoroka.
• Ufufuo: Mara tu mwili wa yule maiti uliposhuka na kugusa mifupa ya Elisha, yule mtu alifufuka na kusimama kwa miguu yake.
UKIPATA SHIDA HAIMAANISHI MUNGU AMEKUSAHAU AU AMEKUACHA...soma hata habari za Yusufu ..aliuzwa utumwani MISRI na ndugu zake,akafungwa gerezani,akakaa gerezani muda MREFU..baadae akaja kuwa waziri mkuu..na hata kama asingekuea waziri mkuu bado ..kuishi ni KRISTO na kufa ni FAIDA..Stefano alipigwa mawe na akaenda mbinguni..mbingu zikafunguka..
KUPATA SHIDA MATESO,MAGONJWA...AMA UMASIKINI...SIO LAANA WALA HAINA MAANA MUNGU AMEKUSAHAU AU AMEKUACHA.
mitume waliteswa..wapo mitume walichunwa NGOZI..na hata ukisoma ufunuo MASHAHIDI WAWILI..WATAKAOKUFA KUHUBIRI..huko siku za mbeleni wakati wa ziki kuu watauwawa..ila watafufuka siku ya tatu..watapata UZIMA WA MILELE.
Mashahidi wawili watakapomaliza kuutangaza ujumbe wao, mnyama atokaye kuzimu atapigana nao. Atawashinda na kuwaua. 8 Miili ya mashahidi hawa wawili italala kwenye mtaa wa mji mkuu. Mji huu unaitwa Sodoma na Misri. Majina ya mji huu yana maana maalumu. Huu ni mji ambako Bwana aliuawa. 9 Watu kutoka kila asili, kabila, lugha na taifa wataiangalia miili ya mashahidi hawa wawili kwa siku tatu na nusu. Watu watakataa kuwazika. 10 Na Kila aishiye duniani atafurahi kwa sababu mashahidi hawa wawili wamekufa. Watu watafanya sherehe na kupeana zawadi kwa sababu manabii hawa wawili walileta mateso mengi kwa watu waishio duniani.
UFUNUOMashahidi wawili watakapomaliza kuutangaza ujumbe wao, mnyama atokaye kuzimu atapigana nao. Atawashinda na kuwaua. 8 Miili ya mashahidi hawa wawili italala kwenye mtaa wa mji mkuu. Mji huu unaitwa Sodoma na Misri. Majina ya mji huu yana maana maalumu. Huu ni mji ambako Bwana aliuawa. 9 Watu kutoka kila asili, kabila, lugha na taifa wataiangalia miili ya mashahidi hawa wawili kwa siku tatu na nusu. Watu watakataa kuwazika. 10 Na Kila aishiye duniani atafurahi kwa sababu mashahidi hawa wawili wamekufa. Watu watafanya sherehe na kupeana zawadi kwa sababu manabii hawa wawili walileta mateso mengi kwa watu waishio duniani.
11 Lakini baada ya siku tatu na nusu, Mungu akawarudishia uhai mashahidi hawa wawili. Wakasimama kwa miguu yao. Na wale waliowaona wakajaa hofu. 12 Kisha mashahidi wakasikia sauti kuu kutoka mbinguni ikisema, “Njooni huku juu!” Na wote wawili wakaenda juu mbinguni katika wingu, adui zao wakiangalia wanavyokwenda.
NINA USHUHUDA WA KWELI
Mwinjilisti Mmoja alifungua huduma yake kanisa,Kijiji kimoja UKEREWE sasa kile kulikuwa na watu wengi wamefungwa kwa nguvu za Giza uchawi,akawaombea wengi wakafunguliwa wakapona wakampokea Yesu kanisa lake likazidi kujaza akajenga lingine kubwa akawa na waumini wengi sana..
Miongoni mwa waumini wake Tena viongozi WA kanisa lake wazee WA kanisa kulikuwa na wengine ambao wanatumiwa na ulimwengu WA Giza ni washirikina.
sasa wakakaa kikao na waganga WA kienyeji na washirikina wengine wakakaa katika ulimwengu WA Giza,wakasema huyu mwinjilisti anatuharibia wateja WETU watu wameacha kuja kwa waganga WA kienyeji wanaenda kanisani tinakosa pesa,na wagonjwa tuliowafunga na vifungo vya kichawi yeye anawaombea wanapona,na Tena maombi yake anayosali SALI..yanaharibu nguvu zetu za Giza tunapata HASARA vitu vyetu vinaharibika na nguvu yake ya maombi.
Wakasema huyu tumtengenezee UGONJWA ..wakamtupia UGONJWA WA KANSA..wakamtupia ukampata..mwinjili akaanza kuumwa KANSA mbaya.
Akaenda hospital akaambiwa anaumwa KANSA Haina tiba haiponi
Yule mwinjilisti aliposikia hivyo akamkasirikia sana Mungu..akamlaumu sana akazira..AKASEMA ya ni YESU pamoja na kukutumikia kote huku na kufanya KAZI yako,Yani umeruhusu niugue KANSA..yani..umeniacha..!?
AKASEMA kama Yesu umeniacha basi na Mimi nakuacha..nankumtumikia KIASI hiki bado unaruhusu..niteseke!?
yule mzee WA kanisa mshirikina na kundi lake la washirikina wachawi na waganga WA kienyeji wakasema tumemuweza ngoja tuone atafanya Nini sasa?
basi yule mshirikina mzee WA kanisa akaenda kumshauri mwinjilisti,kuna mtaalamu(mganga WA kienyeji namfahamu anaweza kukusaidia ,kama HUKO hospital imeshindikana kupona siyo vibaya tujaribu na kwa MTAALAMU..mana imeandikwa nisaidie na Mimi nitakusaidia(UONGO) Tena hata Hawa waganga WA kienyeji nao wanamuomba Mungu(UONGO)
Yule mwinjilisti AKASEMA SAWA kama Yesu ameniacha Mimi popone kwingine nitaenda ili TU nipone kama Yesu ameshaniacha basi popote nitakapo weza kupona kwingine popote nitaenda ,,SAWA ni peke TU kwa mganga??
alipofika kwa mganga akalala kwa mganga WA kienyeji siku nne akifanyiwa dawa..
mganga WA kienyeji na kikundi kizima Cha wachawi wakafanya sherehe ,wakasema ,huyu maombi yake yalikuwa yanaharibu sana nguvu zetu ,Leo tumempata amekuja mwenyewe kwetu..
Siku ya nne mtumishi WA Mungu akafa..
Hosea 4:6
Watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa; kwa kuwa wewe umeyakataa maarifa, mimi nami nitakukataa wewe, usiwe kuhani kwangu mimi; kwa kuwa umeisahau sheria ya Mungu wako, mimi nami nitawasahau watoto wako.
Ayu 22:21
Mjue sana Mungu, ili uwe na amani; Ndivyo mema yatakavyokujia.
KUOKOKA HAIMAANISHI KWAMBA HAUTAKIWI KUPATA SHIDA AU MATESO..
UMASIKINI SIO LAANA..
Haya mfano kanisani KWAKO amekuja mbunge kusali..ama waziri ama RASI amekuja kusali kanisani KWAKO...ama mfanya biashara TAJIRI mkubwa ..Tena labda UTAJIRI wenyewe KUPATA kwa RUSHWA ,utapeli,kutambika mizimu ama waganga WA kienyeji, dhuluma na mauaji..kumwaga damu..ama ni tajiri TU WA kurithi au ni tajiri TU WA halali TU kadiri NEEMA aliyobarikiwa..kama yule TAJIRI MPUMBAVU aliitwa NABALI mume wake ABIGAILI
Ama kuna mwingine yeye siyo tajiri ki hivyo lakini yeye kwake MAANA ya utajiri kwake ana upa MAANA tafsiri nyingine tofauti na WEWE unavyotafsri MAFANIKIO..yeye kwake maisha yake MAFANIKIO yake ni baraka nyingine TU za kawaida alizonazo AMERIDHIKA nazo na Wala hatamani MAFANIKIO hayo sio kila MTU ana tamaa ya mafanikio ya kimwili ya DUNIA hii ,wengine FURAHA Yao wamwsharishika...na hata hawazi kuhusu utajiri AMERIDHIKA tu na maisha yake ..
UTAMUHUBIRIA NINI..utamuhubiria Nini sasa..UTAMWAMBIA NJOO KWA YESU UPATE UTAJIRI na MAFANIKIO ya kimwili..wakati YEYE TAYARI anajiona maisha yake AMERIDHIKA nayo na kwake haoni tatizo..
Si KILA MTU anayekuja KUABUDU na kusali ana kuja ili kumwabudu Mungu wake ili APATE UTAJIRI..
JUA kuna makundi ya watu mbalimbali wanokuja kusali,..kuna wenye ELIMU KUBWA kuliko,ELIMU ya darasani,ELIMU ya MAISHA,elimu ya kiroho,ELIMU ya kijamii..na MAHITAJI tofauti tofauti.na UELEWA na mitazamo tofauti tofauti..
HALAFU wewe unaanza kuwahubiria POKEA UTAJIRII..NJOO KWA YESU UPOKEEE..
sio wote tunaokuja KUSALI kanisani tumekuja kutafuta MAFANIKIO YA KIMWILI YA KIDUNIA..ili tupate pesa .tuna UELEWA tofauti sana na mahitaji tofauti sana..na mitazamo tofauti sana ..
ILA WOTE TUNAMUHITAJI YESU...UKIMPATA YESU..UMEPATA VYOTE...
MBILI...sisi tunamtafuta Yesu kwa sababu wote tunamuhitaji Yesu kweli ..
SWALI..JE TUNAJUA YESU ANATAKA NINI KUTOKA KWETU...LENGO la Yesu kuja DUNIANI na kufa msalabani kwa AJILI yetu ni Nini?..
YESU hakuja kwa AJILI ya MAISHA yetu ya KIDUNIA..na hata utawala wake na malengo yake kwetu..si kwa AJILI ya DUNIA hiii..hata UFALME wake..hakulenga sana juu ya mambo ya dunia hii...TUKIJUA YESU ANATAKA SISI TIFANYE NINI..? ndio tutajua tufundishane Nini?utajua si INJILI YA MAFANIKIO YA DUNIA HII .POKEAA..POKEAA POKEEAAA..
Yohana 6
Yesu akawajibu, “Kweli nawaambieni, mnanitafuta si kwa kuwa mmeona ishara, bali kwa sababu mlikula ile mikate mkashiba. Msikishughulikie chakula kiharibikacho; kishughulikieni chakula kidumucho kwa ajili ya uhai wa milele ** UZIMA WA MILELE
Yohana 3:16
"Kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa Mwanawe pekee, ili kila mtu amwaminiye asipotee, bali awe na *uzima wa milele
Luka 18:28-30
28 Ndipo Petro akauliza, “Sisi je? Tumeacha vyote tulivyokuwanavyo tukakufuata! JE TUTAUPATA NINI???
” 29 Yesu akajibu, “Nawaam bia hakika, hakuna hata mmoja aliyeacha nyumba yake, au mke, ndugu, wazazi au watoto kwa ajili ya Ufalme wa Mungu, 30 ambaye hatapewa na Mungu mara nyingi zaidi ya hivyo katika maisha haya na kupata uzima wa milele katika maisha yajayo
Luka 12:23
Kwa sababu uzima ni bora kuliko chakula, na mwili ni bora kuliko mavazi.
UZIMA WA MILELE NI NIN? MANA NDIO LENGO KUU SISI TULIOMKIRI YESU TUPATE UZIMA WA MILELE NDIO SECONDRAY OUTCOME LENGO KUU KABISA.
Yohana 17:
3 Na huu ndio uzima wa milele: wakufahamu wewe ambaye pekee ni Mungu wa kweli, na kumfahamu Yesu Kristo ambaye umemtuma
Namnukuu mwalimu LUGANO ndile aliwahi kumuuliza mwalimu wake ,mwalimu mwakasege ni lipi jambo la muhimu kabisa unaloweza kunishauri katika MAISHA ya kiroho..Mwakasege akamjibu
Mjue sana Mungu, ili uwe na amani; Ndivyo mema yatakavyokujia" ni kauli inayotokana na mstari wa Biblia katika kitabu cha Ayubu 22:21
UKIMJUA MUNGU UKAJUA NA AJENDA ZAKE MALENGO YAKE KWA MWANDAMU..utaelewa Nini unatakiwa kufanya na Mungu anamakusudi Gani na maisha Yako.
Yos 1:8
Kitabu hiki cha torati kisiondoke kinywani mwako, bali yatafakari maneno yake mchana na usiku, upate kuangalia kutenda sawasawa na maneno yote yaliyoandikwa humo; maana ndipo utakapoifanikisha njia yako, kisha ndipo utakapositawi sana.
Zab 53:2-3
Toka mbinguni MUNGU aliwachungulia wanadamu, Aone kama yuko mtu mwenye akili, Amtafutaye Mungu
Zaburi 119:11:
"Moyoni mwangu nZaburi 119:11:
"Moyoni mwangu nimeliweka neno lako Nisije nikakutenda dhambi."imeliweka neno lako, Nisije nikakutenda dhambi
Waebrania 11:6
Lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu, kwa maana yeyote anayemjia Mungu lazima aamini kwamba yeye yuko na ya kuwa huwapa thawabu wale wanaomtafuta kwa bidii
Ebr 11:1-3 SUV
Basi *imani ni kuwa na hakika ya mambo yatarajiwayo, ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Maana kwa hiyo wazee wetu walishuhudiwa. Kwa imani twafahamu ya kuwa ulimwengu uliumbwa kwa neno la Mungu, hata vitu vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyo dhahiri.
Ebr 10:38
Lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani* Naye akisita-sita, roho yangu haina furaha naye.
Mt 4.4
Naye akajibu akasema, Imeandikwa, Mtu hataishi kwa mkate tu, ila kwa kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu.
NAjua wengine WETU tunamtafuta YESU kwa AJILI ya MIKATE...(MIKATE=RIZIKI=MAFANIKIO YA KIMWILI YA KIDUNIA..chakula Cha KIMWILI kihabribikacho..
YESU ANATAKA kutupa chakula Cha UZIMA WA MILELE.
SI KWELI KWAMBA KUOKOKA NI LAZIMA UWE TAJIRI SI KWELI KWAMBA UKIOKOKA HAUTAKIWI ..UPATE SHIDA ..hutakiwi KUTESEKA hutakiwi kuwa MASIKINI..hutakiwi kuugua au hutakiwi kufa ..au KUPATA shida..SIO KWELI.
LAKINI UZIMA WA MILELE NI HAKIKA..
Yohana 9 1-12
1 Hata alipokuwa akipita alimwona mtu, kipofu tangu kuzaliwa.
2 Wanafunzi wake wakamwuliza wakisema, Rabi, ni yupi aliyetenda dhambi, mtu huyu au wazazi wake, hata azaliwe kipofu?
3 Yesu akajibu, Huyu hakutenda dhambi, wala wazazi wake; bali kazi za Mungu zidhihirishwe ndani yake
Elisha alikufa kwa ugonjwa uliomwua, lakini hata baada ya kifo chake, muujiza mkubwa ulitokea pale mifupa yake ilipogusa mwili wa mtu aliyekuwa amekufa na mtu huyo akafufuka.
2 Wafalme 13:20-21.
• Ugonjwa wa Elisha: Elisha alishikwa na ugonjwa uliomwondoa uhai. Tofauti na Eliya (aliyetwaliwa mbinguni kwa gari la moto), Elisha alikufa kwa njia ya ugonjwa wa kawaida wa kibinadamu.
• Mazishi: Baada ya kufariki, alizikwa katika kaburi la pango (kama ilivyokuwa desturi ya Wayahudi).
• Uvamizi wa Waandishi: Wakati huo, vikosi vya Wamoabi vilikuwa vikivamia nchi ya Israeli kila mwaka wakati wa masika.
• Tukio la Muujiza: Siku moja, watu fulani walikuwa wakimzika mtu, mara wakawaona wavamizi hao wakija. Kwa hofu ya kushambuliwa, waliamua kumtupa yule maiti kwa haraka kwenye *kaburi lile lile alilozikwa Elisha na kutoroka.
• Ufufuo: Mara tu mwili wa yule maiti uliposhuka na kugusa mifupa ya Elisha, yule mtu alifufuka na kusimama kwa miguu yake.
UKIPATA SHIDA HAIMAANISHI MUNGU AMEKUSAHAU AU AMEKUACHA...soma hata habari za Yusufu ..aliuzwa utumwani MISRI na ndugu zake,akafungwa gerezani,akakaa gerezani muda MREFU..baadae akaja kuwa waziri mkuu..na hata kama asingekuea waziri mkuu bado ..kuishi ni KRISTO na kufa ni FAIDA..Stefano alipigwa mawe na akaenda mbinguni..mbingu zikafunguka..
KUPATA SHIDA MATESO,MAGONJWA...AMA UMASIKINI...SIO LAANA WALA HAINA MAANA MUNGU AMEKUSAHAU AU AMEKUACHA.
mitume waliteswa..wapo mitume walichunwa NGOZI..na hata ukisoma ufunuo MASHAHIDI WAWILI..WATAKAOKUFA KUHUBIRI..huko siku za mbeleni wakati wa ziki kuu watauwawa..ila watafufuka siku ya tatu..watapata UZIMA WA MILELE.
Mashahidi wawili watakapomaliza kuutangaza ujumbe wao, mnyama atokaye kuzimu atapigana nao. Atawashinda na kuwaua. 8 Miili ya mashahidi hawa wawili italala kwenye mtaa wa mji mkuu. Mji huu unaitwa Sodoma na Misri. Majina ya mji huu yana maana maalumu. Huu ni mji ambako Bwana aliuawa. 9 Watu kutoka kila asili, kabila, lugha na taifa wataiangalia miili ya mashahidi hawa wawili kwa siku tatu na nusu. Watu watakataa kuwazika. 10 Na Kila aishiye duniani atafurahi kwa sababu mashahidi hawa wawili wamekufa. Watu watafanya sherehe na kupeana zawadi kwa sababu manabii hawa wawili walileta mateso mengi kwa watu waishio duniani.
UFUNUOMashahidi wawili watakapomaliza kuutangaza ujumbe wao, mnyama atokaye kuzimu atapigana nao. Atawashinda na kuwaua. 8 Miili ya mashahidi hawa wawili italala kwenye mtaa wa mji mkuu. Mji huu unaitwa Sodoma na Misri. Majina ya mji huu yana maana maalumu. Huu ni mji ambako Bwana aliuawa. 9 Watu kutoka kila asili, kabila, lugha na taifa wataiangalia miili ya mashahidi hawa wawili kwa siku tatu na nusu. Watu watakataa kuwazika. 10 Na Kila aishiye duniani atafurahi kwa sababu mashahidi hawa wawili wamekufa. Watu watafanya sherehe na kupeana zawadi kwa sababu manabii hawa wawili walileta mateso mengi kwa watu waishio duniani.
11 Lakini baada ya siku tatu na nusu, Mungu akawarudishia uhai mashahidi hawa wawili. Wakasimama kwa miguu yao. Na wale waliowaona wakajaa hofu. 12 Kisha mashahidi wakasikia sauti kuu kutoka mbinguni ikisema, “Njooni huku juu!” Na wote wawili wakaenda juu mbinguni katika wingu, adui zao wakiangalia wanavyokwenda.
NINA USHUHUDA WA KWELI
Mwinjilisti Mmoja alifungua huduma yake kanisa,Kijiji kimoja UKEREWE sasa kile kulikuwa na watu wengi wamefungwa kwa nguvu za Giza uchawi,akawaombea wengi wakafunguliwa wakapona wakampokea Yesu kanisa lake likazidi kujaza akajenga lingine kubwa akawa na waumini wengi sana..
Miongoni mwa waumini wake Tena viongozi WA kanisa lake wazee WA kanisa kulikuwa na wengine ambao wanatumiwa na ulimwengu WA Giza ni washirikina.
sasa wakakaa kikao na waganga WA kienyeji na washirikina wengine wakakaa katika ulimwengu WA Giza,wakasema huyu mwinjilisti anatuharibia wateja WETU watu wameacha kuja kwa waganga WA kienyeji wanaenda kanisani tinakosa pesa,na wagonjwa tuliowafunga na vifungo vya kichawi yeye anawaombea wanapona,na Tena maombi yake anayosali SALI..yanaharibu nguvu zetu za Giza tunapata HASARA vitu vyetu vinaharibika na nguvu yake ya maombi.
Wakasema huyu tumtengenezee UGONJWA ..wakamtupia UGONJWA WA KANSA..wakamtupia ukampata..mwinjili akaanza kuumwa KANSA mbaya.
Akaenda hospital akaambiwa anaumwa KANSA Haina tiba haiponi
Yule mwinjilisti aliposikia hivyo akamkasirikia sana Mungu..akamlaumu sana akazira..AKASEMA ya ni YESU pamoja na kukutumikia kote huku na kufanya KAZI yako,Yani umeruhusu niugue KANSA..yani..umeniacha..!?
AKASEMA kama Yesu umeniacha basi na Mimi nakuacha..nankumtumikia KIASI hiki bado unaruhusu..niteseke!?
yule mzee WA kanisa mshirikina na kundi lake la washirikina wachawi na waganga WA kienyeji wakasema tumemuweza ngoja tuone atafanya Nini sasa?
basi yule mshirikina mzee WA kanisa akaenda kumshauri mwinjilisti,kuna mtaalamu(mganga WA kienyeji namfahamu anaweza kukusaidia ,kama HUKO hospital imeshindikana kupona siyo vibaya tujaribu na kwa MTAALAMU..mana imeandikwa nisaidie na Mimi nitakusaidia(UONGO) Tena hata Hawa waganga WA kienyeji nao wanamuomba Mungu(UONGO)
Yule mwinjilisti AKASEMA SAWA kama Yesu ameniacha Mimi popone kwingine nitaenda ili TU nipone kama Yesu ameshaniacha basi popote nitakapo weza kupona kwingine popote nitaenda ,,SAWA ni peke TU kwa mganga??
alipofika kwa mganga akalala kwa mganga WA kienyeji siku nne akifanyiwa dawa..
mganga WA kienyeji na kikundi kizima Cha wachawi wakafanya sherehe ,wakasema ,huyu maombi yake yalikuwa yanaharibu sana nguvu zetu ,Leo tumempata amekuja mwenyewe kwetu..
Siku ya nne mtumishi WA Mungu akafa..
Hosea 4:6
Watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa; kwa kuwa wewe umeyakataa maarifa, mimi nami nitakukataa wewe, usiwe kuhani kwangu mimi; kwa kuwa umeisahau sheria ya Mungu wako, mimi nami nitawasahau watoto wako.
Ayu 22:21
Mjue sana Mungu, ili uwe na amani; Ndivyo mema yatakavyokujia.
KUOKOKA HAIMAANISHI KWAMBA HAUTAKIWI KUPATA SHIDA AU MATESO..
UMASIKINI SIO LAANA..
Haya mfano kanisani KWAKO amekuja mbunge kusali..ama waziri ama RASI amekuja kusali kanisani KWAKO...ama mfanya biashara TAJIRI mkubwa ..Tena labda UTAJIRI wenyewe KUPATA kwa RUSHWA ,utapeli,kutambika mizimu ama waganga WA kienyeji, dhuluma na mauaji..kumwaga damu..ama ni tajiri TU WA kurithi au ni tajiri TU WA halali TU kadiri NEEMA aliyobarikiwa..kama yule TAJIRI MPUMBAVU aliitwa NABALI mume wake ABIGAILI
Ama kuna mwingine yeye siyo tajiri ki hivyo lakini yeye kwake MAANA ya utajiri kwake ana upa MAANA tafsiri nyingine tofauti na WEWE unavyotafsri MAFANIKIO..yeye kwake maisha yake MAFANIKIO yake ni baraka nyingine TU za kawaida alizonazo AMERIDHIKA nazo na Wala hatamani MAFANIKIO hayo sio kila MTU ana tamaa ya mafanikio ya kimwili ya DUNIA hii ,wengine FURAHA Yao wamwsharishika...na hata hawazi kuhusu utajiri AMERIDHIKA tu na maisha yake ..
UTAMUHUBIRIA NINI..utamuhubiria Nini sasa..UTAMWAMBIA NJOO KWA YESU UPATE UTAJIRI na MAFANIKIO ya kimwili..wakati YEYE TAYARI anajiona maisha yake AMERIDHIKA nayo na kwake haoni tatizo..
Si KILA MTU anayekuja KUABUDU na kusali ana kuja ili kumwabudu Mungu wake ili APATE UTAJIRI..
JUA kuna makundi ya watu mbalimbali wanokuja kusali,..kuna wenye ELIMU KUBWA kuliko,ELIMU ya darasani,ELIMU ya MAISHA,elimu ya kiroho,ELIMU ya kijamii..na MAHITAJI tofauti tofauti.na UELEWA na mitazamo tofauti tofauti..
HALAFU wewe unaanza kuwahubiria POKEA UTAJIRII..NJOO KWA YESU UPOKEEE..
sio wote tunaokuja KUSALI kanisani tumekuja kutafuta MAFANIKIO YA KIMWILI YA KIDUNIA..ili tupate pesa .tuna UELEWA tofauti sana na mahitaji tofauti sana..na mitazamo tofauti sana ..
ILA WOTE TUNAMUHITAJI YESU...UKIMPATA YESU..UMEPATA VYOTE...
MBILI...sisi tunamtafuta Yesu kwa sababu wote tunamuhitaji Yesu kweli ..
SWALI..JE TUNAJUA YESU ANATAKA NINI KUTOKA KWETU...LENGO la Yesu kuja DUNIANI na kufa msalabani kwa AJILI yetu ni Nini?..
YESU hakuja kwa AJILI ya MAISHA yetu ya KIDUNIA..na hata utawala wake na malengo yake kwetu..si kwa AJILI ya DUNIA hiii..hata UFALME wake..hakulenga sana juu ya mambo ya dunia hii...TUKIJUA YESU ANATAKA SISI TIFANYE NINI..? ndio tutajua tufundishane Nini?utajua si INJILI YA MAFANIKIO YA DUNIA HII .POKEAA..POKEAA POKEEAAA..
Yohana 6
Yesu akawajibu, “Kweli nawaambieni, mnanitafuta si kwa kuwa mmeona ishara, bali kwa sababu mlikula ile mikate mkashiba. Msikishughulikie chakula kiharibikacho; kishughulikieni chakula kidumucho kwa ajili ya uhai wa milele ** UZIMA WA MILELE
Yohana 3:16
"Kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa Mwanawe pekee, ili kila mtu amwaminiye asipotee, bali awe na *uzima wa milele
Luka 18:28-30
28 Ndipo Petro akauliza, “Sisi je? Tumeacha vyote tulivyokuwanavyo tukakufuata! JE TUTAUPATA NINI???
” 29 Yesu akajibu, “Nawaam bia hakika, hakuna hata mmoja aliyeacha nyumba yake, au mke, ndugu, wazazi au watoto kwa ajili ya Ufalme wa Mungu, 30 ambaye hatapewa na Mungu mara nyingi zaidi ya hivyo katika maisha haya na kupata uzima wa milele katika maisha yajayo
Luka 12:23
Kwa sababu uzima ni bora kuliko chakula, na mwili ni bora kuliko mavazi.
UZIMA WA MILELE NI NIN? MANA NDIO LENGO KUU SISI TULIOMKIRI YESU TUPATE UZIMA WA MILELE NDIO SECONDRAY OUTCOME LENGO KUU KABISA.
Yohana 17:
3 Na huu ndio uzima wa milele: wakufahamu wewe ambaye pekee ni Mungu wa kweli, na kumfahamu Yesu Kristo ambaye umemtuma
Namnukuu mwalimu LUGANO ndile aliwahi kumuuliza mwalimu wake ,mwalimu mwakasege ni lipi jambo la muhimu kabisa unaloweza kunishauri katika MAISHA ya kiroho..Mwakasege akamjibu
Mjue sana Mungu, ili uwe na amani; Ndivyo mema yatakavyokujia" ni kauli inayotokana na mstari wa Biblia katika kitabu cha Ayubu 22:21
UKIMJUA MUNGU UKAJUA NA AJENDA ZAKE MALENGO YAKE KWA MWANDAMU..utaelewa Nini unatakiwa kufanya na Mungu anamakusudi Gani na maisha Yako.
Yos 1:8
Kitabu hiki cha torati kisiondoke kinywani mwako, bali yatafakari maneno yake mchana na usiku, upate kuangalia kutenda sawasawa na maneno yote yaliyoandikwa humo; maana ndipo utakapoifanikisha njia yako, kisha ndipo utakapositawi sana.
Zab 53:2-3
Toka mbinguni MUNGU aliwachungulia wanadamu, Aone kama yuko mtu mwenye akili, Amtafutaye Mungu
Zaburi 119:11:
"Moyoni mwangu nZaburi 119:11:
"Moyoni mwangu nimeliweka neno lako Nisije nikakutenda dhambi."imeliweka neno lako, Nisije nikakutenda dhambi
Waebrania 11:6
Lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu, kwa maana yeyote anayemjia Mungu lazima aamini kwamba yeye yuko na ya kuwa huwapa thawabu wale wanaomtafuta kwa bidii
Ebr 11:1-3 SUV
Basi *imani ni kuwa na hakika ya mambo yatarajiwayo, ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Maana kwa hiyo wazee wetu walishuhudiwa. Kwa imani twafahamu ya kuwa ulimwengu uliumbwa kwa neno la Mungu, hata vitu vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyo dhahiri.
Ebr 10:38
Lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani* Naye akisita-sita, roho yangu haina furaha naye.
Mt 4.4
Naye akajibu akasema, Imeandikwa, Mtu hataishi kwa mkate tu, ila kwa kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu.
NAjua wengine WETU tunamtafuta YESU kwa AJILI ya MIKATE...(MIKATE=RIZIKI=MAFANIKIO YA KIMWILI YA KIDUNIA..chakula Cha KIMWILI kihabribikacho..
YESU ANATAKA kutupa chakula Cha UZIMA WA MILELE.
SI KWELI KWAMBA KUOKOKA NI LAZIMA UWE TAJIRI SI KWELI KWAMBA UKIOKOKA HAUTAKIWI ..UPATE SHIDA ..hutakiwi KUTESEKA hutakiwi kuwa MASIKINI..hutakiwi kuugua au hutakiwi kufa ..au KUPATA shida..SIO KWELI.
LAKINI UZIMA WA MILELE NI HAKIKA..