Je, Panya hujificha kuwakwepa binadamu?!

Je, Panya hujificha kuwakwepa binadamu?!

beth

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
3,881
Reaction score
6,377
Angalizo muhimu: Sina panya nyumbani kwangu!

Wakuu,

Naamini wengi tunazifahamu harakati za Panya majumbani mwetu so naomba leo tuliangalie suala hili kwa pamoja..

Ni hivi.. Katika story mbili tatu za kuchangamsha genge na watu wangu hapa, tukapata swali la ghafla; Kwanini Panya wanajificha sana hasa wawapo kwenye makazi ya binadamu!?

Yapo maoni mengi lakini mojawapo linashawishi zaidi ambalo linasema hivi;

Kwa mfano, wewe ungekuwa kiumbe ambaye unakutana na kiumbe kingine ambacho wewe ni kama asilimia 3 tu ya ukubwa wake, ungefanyaje?! Jibu la wazi ni kwamba ungefanya kila unachoweza kujiweka nacho mbali. Hiki ndicho anachokifanya bwana Panya.

Panya anaelewa kwamba wewe ni mkubwa sana kwa umbile kuliko yeye, hivyo ili kujilinda hana budi kukuepuka kama ukoma.. Japo hana uhakika kama utamdhuru au la, anashuku tu kwamba usalama wake mbele yako ni mdogo sana hivyo ili kuepusha shari anaamua tu kujiweka mbali..

Bwana Panya akikuona tu unasogea, basi atajikimbiza hata uvunguni mwa kitanda, nyuma ya ukuta au sehemu yoyote ambayo atahakikisha humuoni..

Kwa mtazamo huo huo ndugu yetu Panya anamuepuka Paka, Mbwa na kiumbe mwingine yeyote ambaye ataonekana mkubwa kwake.

Mtazamo huo unauonaje?!

Kama kuna majibu ya kitaalamu au mtazamo mbadala karibuni sana wadau..

Pany.jpg
 

Attachments

  • PANYA.jpg
    PANYA.jpg
    16.5 KB · Views: 41
Huo mtazamo wako tu, kama mfano paka ni 3% ya binadamu je inzi ni% ngapi na bado wanadunda tu bila wasi hata gizani!
 
Panya wana issue zao, wala hawana time na binadamu, ikitokea mmegongana huwa wanasepa hawataki kutuaibisha, unaweza ukachezea kichapo na panya ukakaa chini. cc wavulana wa mikoani
 
Panya huwa wanahisi binadamu wote ni wamakonde kwahio nawaokopa kufanywa kitoweo
 
Huo mtazamo wako tu, kama mfano paka ni 3% ya binadamu. Je, inzi ni % ngapi na bado wanadunda tu bila wasi hata gizani!
Paka analelewa tangu akiwa mdogo so kuna uhusiano unajengwa kati yake na binadamu.. Nzi tutamuanzishia uzi wake.. Unamuona anavyoruka ruka? Ni sehemu ya defense.
 
Panya ana tabia za kujificha kwakuwa amejawa na roho ya uharibifu... Ana sense of guilty labda tu wale wa kutumwa hawaogopi mtu
 
Panya wana issue zao, wala hawana time na binadamu, ikitokea mmegongana huwa wanasepa hawataki kutuaibisha, unaweza ukachezea kichapo na panya ukakaa chini. cc wavulana wa mikoani
Hahaha acha hizo mkuu!
 
Panya ni kiumbe hai kama alivyo binadamu,chui na simba ana akili na utashi wake. Viumbe hawa hufundishwa na wazazi wao stadi za maisha kama kuwinda na kujilinda na maadui!!
Hivyo basi kutokana na matukio ya binadamu kuua panya upo uwezekano Panya toka a kiwa mdogo anaambia adui zake ni binadamu, nyoka, paka n.k
 
Sababu yenu ni dhaifu sana
Vipi ukikutana na nyoka ambaye kwa hakika umemzidi size tena sana ila wewe ndo utajificha by nature kuna wanyama ni waoga mfano fisi
 
mwenzenu anamzungumzia panya mwengine nyie mnamzungumzia mwengine
 
Sababu yenu ni dhaifu sana
Vipi ukikutana na nyoka ambaye kwa hakika umemzidi size tena sana ila wewe ndo utajificha by nature kuna wanyama ni waoga mfano fisi
Kwa Nyoka hapana.

Nyoka ni very shy, ata lazimika kukuuma kama hatua yake ya mwisho ya kujihami...na haswa mwenye sumu kali ni aghalabu kutumia sumu yake kwa kitu kisicho na manufaa kwake.

Huwa tunawakimbia na wao wanatukimbia, tofauti ni kuwa huenda wewe ndiye umemuona kwanza.
 
Panya ana tabia za kujificha kwakuwa amejawa na roho ya uharibifu... Ana sense of guilty labda tu wale wa kutumwa hawaogopi mtu
Unataka kutuambia mtu mwenyewe ulinzi mkali Kama malaika Mkuu ana roho ya uharibifu?,
 
Angalizo muhimu: Sina panya nyumbani kwangu!

Wakuu,

Naamini wengi tunazifahamu harakati za Panya majumbani mwetu so naomba leo tuliangalie suala hili kwa pamoja..

Ni hivi.. Katika story mbili tatu za kuchangamsha genge na watu wangu hapa, tukapata swali la ghafla; Kwanini Panya wanajificha sana hasa wawapo kwenye makazi ya binadamu!?

Yapo maoni mengi lakini mojawapo linashawishi zaidi ambalo linasema hivi;

Kwa mfano, wewe ungekuwa kiumbe ambaye unakutana na kiumbe kingine ambacho wewe ni kama asilimia 3 tu ya ukubwa wake, ungefanyaje?! Jibu la wazi ni kwamba ungefanya kila unachoweza kujiweka nacho mbali. Hiki ndicho anachokifanya bwana Panya.

Panya anaelewa kwamba wewe ni mkubwa sana kwa umbile kuliko yeye, hivyo ili kujilinda hana budi kukuepuka kama ukoma.. Japo hana uhakika kama utamdhuru au la, anashuku tu kwamba usalama wake mbele yako ni mdogo sana hivyo ili kuepusha shari anaamua tu kujiweka mbali..

Bwana Panya akikuona tu unasogea, basi atajikimbiza hata uvunguni mwa kitanda, nyuma ya ukuta au sehemu yoyote ambayo atahakikisha humuoni..

Kwa mtazamo huo huo ndugu yetu Panya anamuepuka Paka, Mbwa na kiumbe mwingine yeyote ambaye ataonekana mkubwa kwake.

Mtazamo huo unauonaje?!

Kama kuna majibu ya kitaalamu au mtazamo mbadala karibuni sana wadau..

View attachment 789059
Rubbish. Kindergarten material.
 
Back
Top Bottom