Je ni wabunge wapi usingependa kuwaona bungeni na kwasababu ipi baada ya uchaguzi wa 2020 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ni wabunge wapi usingependa kuwaona bungeni na kwasababu ipi baada ya uchaguzi wa 2020

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by GALLABA, Apr 29, 2017.

  1. G

    GALLABA Member

    #1
    Apr 29, 2017
    Joined: Dec 19, 2016
    Messages: 63
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 40
    Kutokana na mienendo yao sasa hv, ni wazi wabunge wafuatao ni ngumu kurudi tena bungeni ama waapata changamoto nyingi sana kurudi bungeni

    1.Saed Kubenea(Ubungo): huyu amewaangusha sana upinzani tulitegemea alete changamoto nyingi sana bungeni awe front line na kina tundu lissu,mbowe na mnyika bungeni , lakini kumbe nguvu yake ni ya kalamu tuuu, atapata upinzani mkubwa sana kama Boniface jacob meya wa ubungo na mentor wake kisiasa ataamua kugombea ubunge, viel vile kuwa mbunge wa ubungo needs much creativity kwasababu ni jimbo lenye changamoto nyingi ,ushauri aende kugombea kwao mafia

    2.Micheal Jaffary.(Moshi Mjini):kumekuwa na mgogoro mzito katika chama chake hasa wilaya, na inesemekana haelewani vizuri na ndesamburo ambaye ni mwenyekiti wake mkoa, huyu anaweza asifurukute kura za maoni. lakini amekuwa na hoja nzuri sana jimboni na mchapakazi kwa wapiga kura wake

    3.Joseph Mbilinyi (Mbeya Mjini): Huyu namuona kama hayupo serious sasa hv, anafanya vitu kimasihara sihara, anatakiwa ajipange sana kwani hajui CCM wamejipanga vipi mbeya mjini na anaweza kupata upinzani mkali pia ndani Chama, naona amefocus sana na maisha yake binafsi na hoteli yake anayojenga. ujana bado pia unamsumbua

    4.Magdalena Sakaya(Kaliua): Mahaba kwa Prof.Lipumba yamemponza, kwani mpaka sasa hv hajui hatma yake kisiasa, ni kama ameweka jimbo lake rehani kisa Lipumba, kwasasabu ameshafukuzwa uanachama. anasubiri hatma ya mahakama

    5.Maftah Nachuma(Mtwara Mjini): Huyu nae sijui pepo gani lilimwingia, Mahaba kwa Prof.Lipumba yamemponza pia, nae ni mbunge wa mahakama kwani alishafukuzwa Uanachama, naona vijana wengi wa sasa hv hawajui mahesabu yao kisiasa, ajifunze kwa Machali
     
  2. karekwachuza

    karekwachuza JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2017
    Joined: Dec 23, 2013
    Messages: 895
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 60
    Hiyo sio hoja
     
  3. Shindu Namwaka

    Shindu Namwaka JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2017
    Joined: Sep 22, 2014
    Messages: 4,605
    Likes Received: 2,720
    Trophy Points: 280
    Maftaha na Magdalena sakaya nakupa√

    Kuhusu Sugu Raisi wa mbea, kubenea,na Michael Jafari hao Wataendelea Kupeta
     
  4. swissme

    swissme JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2017
    Joined: Aug 15, 2013
    Messages: 12,104
    Likes Received: 13,657
    Trophy Points: 280
    Na Rais magu nae hatarudi magogoni na serikali yake ya bashite


    Swissme
     
  5. Freyzem

    Freyzem JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2017
    Joined: Jun 29, 2013
    Messages: 5,786
    Likes Received: 12,863
    Trophy Points: 280
    Robo tatu ya maccm hawarudi...
    Bila kusahau ba-bash kuwa atatokea mlango wa nyuma pale magogon
     
  6. k

    kalikenye JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2017
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 1,611
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 160
    Hao na. 1,2, na 3 wataondoka kwa sababu sio wenzetu wa kithuthio.
     
  7. k

    kalikenye JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2017
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 1,611
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 160
    Na hao 4 na 5 hawatakiwi na CHADEMA.
     
  8. mwenye shamba

    mwenye shamba JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2017
    Joined: May 31, 2015
    Messages: 697
    Likes Received: 752
    Trophy Points: 180
    Kuna hawa,1.lorencia bukwimba wa busanda,2.kanyasu wa geita mjini hawa watu kama uchaguzi utakuwa wa haki hawatarudi kamwe bungeni.hawajui majukumu yao kbs
     
  9. chaggaa15

    chaggaa15 JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2017
    Joined: Dec 6, 2015
    Messages: 506
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 80
    Joseph Selasin-Rombo harudi huyo
     
  10. m

    mchoti tz Member

    #10
    Apr 29, 2017
    Joined: Apr 14, 2017
    Messages: 21
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 5
    Umetumia vigezo vipi kusema hawatarudi? Ww mwenye shamba tulia utaona uliowataja watakavyoibuka kidedea
     
  11. m

    mwakibete JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2017
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,482
    Likes Received: 874
    Trophy Points: 280
    Namba 3 rekebisha. Nadhani hujatujua watu wa Mbeya.
     
  12. nditolo

    nditolo JF-Expert Member

    #12
    May 3, 2017
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 263
    Trophy Points: 180
    Nadhani huijui Mbeya wewe. Sugu huwezi kumng'oa Mbeya. Kwanza CCM haiwezi kuchaguliwa Mbeya.

    Nawashauri NEC wagawe jimbo la Mbeya na Arusha maana yamekuwa na wapiga kura wengi. Hapo najua watakuwa wameongeza wabunge wa CDM wengine wapya.

    Mungu Ibariki Mbeya na wabariki wanaoishi huko na wanafiki wote wahame isiwe kama Mkoa wa Tabora. Tabora ccm = 80%, Mbeya ccm = 30% na hiyo ni kizazi cha wazee yaani above 55% na wale antibook.
     
  13. M

    Mugabe one JF-Expert Member

    #13
    May 3, 2017
    Joined: Nov 15, 2016
    Messages: 1,223
    Likes Received: 812
    Trophy Points: 280
    Brain yako inautitiri
     
  14. M

    Malata Junior JF-Expert Member

    #14
    May 21, 2017
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,735
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Jumanme Maghembe lazima ang'oke jimbo la Mwanga ni mali ya kamanda Hendry Kilewo.
     
  15. cocochanel

    cocochanel JF-Expert Member

    #15
    May 21, 2017
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 17,053
    Likes Received: 57,861
    Trophy Points: 280
    Wapo wengi yaani ungewaandika woteeeee, kasoro wawili tu na sio watafuta kiki za blah blah kila kukicha.
     
  16. programmer95

    programmer95 JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2017
    Joined: Jun 20, 2017
    Messages: 832
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 180
    Kwa binafsi yangu sipendi kuwaona Tundu Lisu na Halima Mdee kwani kazi yao kubwa ni kukashifu serikali huku wapiga kura wao wakiwa na kero lukuki.

    Mfano wa Lissu ni singida mashariki ipo nyuma sana kielimu maji safi ni tatizo kubwa na mbunge hana jitihada zozote za kutatua shida hizo kazi yake ni kukashifu serikali na kujilimbikizia madaraka yasio na manufaa kwa wapiga kura wake upande wa Mdee alishindwa kutatua mgogoro wa ardhi Mabwepande mpaka mkuu wa mkoa Bw Paulo Makonda akafanya
     
  17. yomboo

    yomboo JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2017
    Joined: May 9, 2015
    Messages: 4,006
    Likes Received: 2,045
    Trophy Points: 280
    Duh kweli shule muhimu

    Ulicho kiandika embu rudia kusoma kama hata wewe utaelewa

    Kweli elimu ni ufunguo Wa maisha
     
  18. lukesam

    lukesam JF-Expert Member

    #18
    Jul 12, 2017
    Joined: Feb 23, 2015
    Messages: 6,854
    Likes Received: 9,539
    Trophy Points: 280
    Tuwavumilie tu, ile wilaya iliyo wazi ikishapata mkuu wake nadhani haya yatakwisha!
     
  19. programmer95

    programmer95 JF-Expert Member

    #19
    Jul 12, 2017
    Joined: Jun 20, 2017
    Messages: 832
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 180
    mwenye hoja sema toka tundu lissu awe mbunge kawafanyia nini wana singida
     
  20. Petro E. Mselewa

    Petro E. Mselewa Verified User

    #20
    Jul 12, 2017
    Joined: Dec 27, 2012
    Messages: 7,000
    Likes Received: 8,362
    Trophy Points: 280
    Mkuu, unaposti mfululizo ili uwe JF Expert Member? Maana unaposti kwelikweli, lakini mashudu matupu
     
Loading...