Je, nani alifinance project ya ujenzi wa Safina?

Je, nani alifinance project ya ujenzi wa Safina?

TAMKO

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2011
Posts
1,090
Reaction score
763
Baada ya Mwenyezi Mungu kumpa Mchoro kamili wa Ramani ya SAFINA nabii NUHU:- Unadhani Kwa Ufahamu unaoujua wewe au Kwa Dini uliyoisoma wewe, Huyu Nabii Nuhu alitengenezaje Boti ile Kubwa zaidi Duniani.. alipatawapi material na Nani Alifinance Project Yote!
 
Baada ya Mwenyezi Mungu kumpa Mchoro kamili wa Ramani ya SAFINA nabii NUHU:- Unadhani Kwa Ufahamu unaoujua wewe au Kwa Dini uliyoisoma wewe, Huyu Nabii Nuhu alitengenezaje Boti ile Kubwa zaidi Duniani.. alipatawapi material na Nani Alifinance Project Yote!
Aisee huwa nafurahi sana nikiona mada za kuhoji namna hii kwakweli nakupa Hongera sana mkuu..... Kwa nilivyosoma simulizi mbalimbali za wayahudi zinaeleza kuwa Nuhu alisaidiwa kujenga safina na mnefili mmoja aliyeitwa OGU ibn Anak maana ndio alikuwa na mwili mkubwa hivyo aliweza kupiga kazi haswaa ya kubeba magogo mazito na kuyavunja kuwa mbao.... Na pia alisaidia kukamata wanyama wabishi na wakutisha na kazi yake ingine ilikuwa kuwatandika wale wanefili waliotaka kumdhuru Nuhu akiwa kwenye process ya kuhubiri,kusimamia ujenzi wa safina n.k. hivyo kwa kujibu swali lako naweza sema alisaidiwa na huyu mnefili kwa hali ya juu hadi kufanikisha kujenga hiyo meli.

Na hapa nimemgusia kidogo

Mfalme Ogu wa Bashani: Mnefili pekee aliyepona kwenye Gharika la Nuhu - JamiiForums

Ni hayo tu maoni yangu ngoja niite wataalam watusaidie

Son of Gamba mitale na midimu Mshana Jr Kudo Wick Malcom Lumumba lifecoded Daimler
 
Aisee huwa nafurahi sana nikiona mada za kuhoji namna hii kwakweli nakupa Hongera sana mkuu..... Kwa nilivyosoma simulizi mbalimbali za wayahudi zinaeleza kuwa Nuhu alisaidiwa kujenga safina na mnefili mmoja aliyeitwa OGU ibn Anak maana ndio alikuwa na mwili mkubwa hivyo aliweza kupiga kazi haswaa ya kubeba magogo mazito na kuyavunja kuwa mbao.... Na pia alisaidia kukamata wanyama wabishi na wakutisha na kazi yake ingine ilikuwa kuwatandika wale wanefili waliotaka kumdhuru Nuhu akiwa kwenye process ya kuhubiri,kusimamia ujenzi wa safina n.k. hivyo kwa kujibu swali lako naweza sema alisaidiwa na huyu mnefili kwa hali ya juu hadi kufanikisha kujenga hiyo meli.

Na hapa nimemgusia kidogo

Mfalme Ogu wa Bashani: Mnefili pekee aliyepona kwenye Gharika la Nuhu - JamiiForums

Ni hayo tu maoni yangu ngoja niite wataalam watusaidie

Son of Gamba mitale na midimu Mshana Jr Kudo Wick Malcom Lumumba lifecoded Daimler
zitto junior ktk ubora wake.
 
Aisee huwa nafurahi sana nikiona mada za kuhoji namna hii kwakweli nakupa Hongera sana mkuu..... Kwa nilivyosoma simulizi mbalimbali za wayahudi zinaeleza kuwa Nuhu alisaidiwa kujenga safina na mnefili mmoja aliyeitwa OGU ibn Anak maana ndio alikuwa na mwili mkubwa hivyo aliweza kupiga kazi haswaa ya kubeba magogo mazito na kuyavunja kuwa mbao.... Na pia alisaidia kukamata wanyama wabishi na wakutisha na kazi yake ingine ilikuwa kuwatandika wale wanefili waliotaka kumdhuru Nuhu akiwa kwenye process ya kuhubiri,kusimamia ujenzi wa safina n.k. hivyo kwa kujibu swali lako naweza sema alisaidiwa na huyu mnefili kwa hali ya juu hadi kufanikisha kujenga hiyo meli.

Na hapa nimemgusia kidogo

Mfalme Ogu wa Bashani: Mnefili pekee aliyepona kwenye Gharika la Nuhu - JamiiForums

Ni hayo tu maoni yangu ngoja niite wataalam watusaidie

Son of Gamba mitale na midimu Mshana Jr Kudo Wick Malcom Lumumba lifecoded Daimler
Biblia haijaandika wazi ni muda gani haswa Nuhu alitumia kuijenga safina, kwa sababu
Aisee huwa nafurahi sana nikiona mada za kuhoji namna hii kwakweli nakupa Hongera sana mkuu..... Kwa nilivyosoma simulizi mbalimbali za wayahudi zinaeleza kuwa Nuhu alisaidiwa kujenga safina na mnefili mmoja aliyeitwa OGU ibn Anak maana ndio alikuwa na mwili mkubwa hivyo aliweza kupiga kazi haswaa ya kubeba magogo mazito na kuyavunja kuwa mbao.... Na pia alisaidia kukamata wanyama wabishi na wakutisha na kazi yake ingine ilikuwa kuwatandika wale wanefili waliotaka kumdhuru Nuhu akiwa kwenye process ya kuhubiri,kusimamia ujenzi wa safina n.k. hivyo kwa kujibu swali lako naweza sema alisaidiwa na huyu mnefili kwa hali ya juu hadi kufanikisha kujenga hiyo meli.

Na hapa nimemgusia kidogo

Mfalme Ogu wa Bashani: Mnefili pekee aliyepona kwenye Gharika la Nuhu - JamiiForums

Ni hayo tu maoni yangu ngoja niite wataalam watusaidie

Son of Gamba mitale na midimu Mshana Jr Kudo Wick Malcom Lumumba lifecoded Daimler
Biblia haielezi kwa uwazi ni muda gani Nuhu alichukua kujenga safina. Wakati Nuhu anapotajwa kwa mara ya kwanza katika Mwanzo 5:32, ana umri wa miaka 500. Wakati Nuhu alipoingia ndani ya safina, ana umri wa miaka 600. Muda uliochukuliwa kujenga safina unategemea muda uliopita kati ya Mwanzo 5:32 na wakati ambao Mungu aliamuru Nuhu kujenga safina (Mwanzo 6: 14-21). Kwa kabisa, ilichukua miaka 100.

Kwa hiyo ukitazama vizuri utaona kabisa muda uliotumika ni mrefu sana hivyo nina imani kabisa watu waliojenga safina walikuwa ni wengi
Ila ilihitaji moyo kumaliza muda wote bila kukata tamaa na hapo ndio maana ikazuka zana ya kumcheka na kumkebehi mana alilowambia halikuwa linatimia.
Lakini kuhusu mnefili Ogu kuna kitabu fulani cha kidunia kinasema
Wakati garika inaanza hakuwa eneo la dunia alioilenga Mungu na ndio maana historia ya Ogu inajirudia hata wakati garika ilipokwish kupita na hii inamaanisha Ogu hakusombwa pamoja na garika ile japo hatuelezwi kiuwazi ni nini kilitokea hadi ogu akaja kuwa mfalme miongo michache baada ya garika na wakati alitajwa wakati wa ujenzi wa safina...

Lakini pia vitabu vingie vinasema
Wanefili hawakufa katika garika ile maana walikuwa ni malaika waliojivika miili ya kibinadamu na wakajivua na kuwa roho wakati wa garika na kurudi mbinguni huko wakatengwa na malaika watiifu na hapo wakakimbilia kwa malaika muasi ambae tunamwita shetani.

So kuhitimisha mawazo yangu kulingana na vitabu vingi vioneshavyo ni kuwa Nuhu hakuijenga safina peke yake,walijenga wengi ila Mungu alihitaji waliomaliza mwanzo mwisho na ndio mana wakapatikana watu nane badala ya wanne,yaani wale watoto watatu wa Nuhu na yeye mwenyew,
Mana hata Mke wake hajatajwa japo wengi wanadai anaeza kuwa ni Naama
 
hakuna story ya kijinga kama ya safina
vipimo vyake kwa mujibu wa biblia ni kama kiwanja cha mpira
imagine kuna species kama milioni nne za wanyama duniani
ukizidisha mara mbili unapata wanyama milioni 8
wanaeneaje hao wanyama kwenye boti ya vipimo hivyo
sloth wanapatikana australia,huyu ni slowest animal on planet
kutoka australia hadi palestina anaweza kufika baada ya miaka 100
simba anakaaje na swala bila kumla!!!!!
the bible is the best selling comic book
 
Aisee huwa nafurahi sana nikiona mada za kuhoji namna hii kwakweli nakupa Hongera sana mkuu..... Kwa nilivyosoma simulizi mbalimbali za wayahudi zinaeleza kuwa Nuhu alisaidiwa kujenga safina na mnefili mmoja aliyeitwa OGU ibn Anak maana ndio alikuwa na mwili mkubwa hivyo aliweza kupiga kazi haswaa ya kubeba magogo mazito na kuyavunja kuwa mbao.... Na pia alisaidia kukamata wanyama wabishi na wakutisha na kazi yake ingine ilikuwa kuwatandika wale wanefili waliotaka kumdhuru Nuhu akiwa kwenye process ya kuhubiri,kusimamia ujenzi wa safina n.k. hivyo kwa kujibu swali lako naweza sema alisaidiwa na huyu mnefili kwa hali ya juu hadi kufanikisha kujenga hiyo meli.

Na hapa nimemgusia kidogo

Mfalme Ogu wa Bashani: Mnefili pekee aliyepona kwenye Gharika la Nuhu - JamiiForums

Ni hayo tu maoni yangu ngoja niite wataalam watusaidie

Son of Gamba mitale na midimu Mshana Jr Kudo Wick Malcom Lumumba lifecoded Daimler
nafikiri umesoma kwenye biblia dimension ya safina
niambie species milioni 4(ukizidisha mara mbili milioni 8) zinaweza kuenea vipi kwenye hiyo safina!!!
halafu akae na mbuzi bila kumla!!!!!
the bible is the best selling comic book
 
nafikiri umesoma kwenye biblia dimension ya safina
niambie species milioni 4(ukizidisha mara mbili milioni 8) zinaweza kuenea vipi kwenye hiyo safina!!!
halafu akae na mbuzi bila kumla!!!!!
the bible is the best selling comic book
Mkuu kwakuwa umeuliza kibiblia ntajibu kibiblia

Waebrania 11:7
7 Kwa imani Nuhu akiisha kuonywa na Mungu katika habari za mambo yasiyoonekana bado, kwa jinsi alivyomcha Mungu, aliunda safina, apate kuokoa nyumba yake. Na hivyo akauhukumu makosa ulimwengu, akawa mrithi wa haki ipatikanayo kwa imani

Hivyo waandishi wa Biblia wanasema kwa IMANI hayo yote yaliwezekana ila kiuhalisia hayawezekani

Na kwenye issue ya safina Mungu alikuwa involved na Biblia inasema

Luke 1:37
37 kwa kuwa hakuna neno lisilowezekana kwa Mungu.

Hivyo kibiblia Mungu hashindwi kitu na ikimaanisha kama aliwaumba hao wanyama mwenyewe basi alikuwa na formula ya jinsi ya kuwakamata,kuwacontain wasiuane na pia kuwatoshesha wote kwenye safina.

Ila nje ya bible bado kuna controversy kama hii story ni ya kweli au mythology na nilishaliongelea humu

Je biblia ni copy & paste ya hadithi za kale za kipagani na sio UHALISIA? - JamiiForums

Ni hayo tu egyptologist mwenzangu
 
Mkuu kwakuwa umeuliza kibiblia ntajibu kibiblia

Waebrania 11:7
7 Kwa imani Nuhu akiisha kuonywa na Mungu katika habari za mambo yasiyoonekana bado, kwa jinsi alivyomcha Mungu, aliunda safina, apate kuokoa nyumba yake. Na hivyo akauhukumu makosa ulimwengu, akawa mrithi wa haki ipatikanayo kwa imani

Hivyo waandishi wa Biblia wanasema kwa IMANI hayo yote yaliwezekana ila kiuhalisia hayawezekani

Na kwenye issue ya safina Mungu alikuwa involved na Biblia inasema

Luke 1:37
37 kwa kuwa hakuna neno lisilowezekana kwa Mungu.

Hivyo kibiblia Mungu hashindwi kitu na ikimaanisha kama aliwaumba hao wanyama mwenyewe basi alikuwa na formula ya jinsi ya kuwakamata,kuwacontain wasiuane na pia kuwatoshesha wote kwenye safina.

Ila nje ya bible bado kuna controversy kama hii story ni ya kweli au mythology na nilishaliongelea humu

Je biblia ni copy & paste ya hadithi za kale za kipagani na sio UHALISIA? - JamiiForums

Ni hayo tu egyptologist mwenzangu
aya kaka nimekuelewa
kitu ambacho kinanipaga mtanziko ni kwamba mtu akitanguliza imani basi hakuna atakayeweza kuhoji haya maandiko yao
defense yao will always be kwa "imani"
ndio maana nawaambia kwa imani wamuombe yesu/yehova/allah akaushe bahari ya hindi leo ijioni...that won't happen
 
Ilijengwa na waliojenga HEKALU LA MFALME SELEMANI
MAJINI WALAHI
 
aya kaka nimekuelewa
kitu ambacho kinanipaga mtanziko ni kwamba mtu akitanguliza imani basi hakuna atakayeweza kuhoji haya maandiko yao
defense yao will always be kwa "imani"
ndio maana nawaambia kwa imani wamuombe yesu/yehova/allah akaushe bahari ya hindi leo ijioni...that won't happen
akaushe ili iweje ?
 
aya kaka nimekuelewa
kitu ambacho kinanipaga mtanziko ni kwamba mtu akitanguliza imani basi hakuna atakayeweza kuhoji haya maandiko yao
defense yao will always be kwa "imani"
ndio maana nawaambia kwa imani wamuombe yesu/yehova/allah akaushe bahari ya hindi leo ijioni...that won't happen
Haaahaaaa ndio hivyo mkuu mie huwa nakuelewa sana unavyohoji sema wafia dini wengi wanakuona kma shetani kisa kuhoji masuala yasiyoelezeka vizuri mfano mnara wa babeli kufika mbinguni ama Cain alioa nani?? n.k Ila kuna sehemu moja nimekutana na wasomi wa Biblia wenye PhD kabisa na kuna baadhi ya hoja zako humu wanakubali.

Mfano waliniambia Adam hakuwa mtu wa kwanza na Dunia haina miaka 6000 na maandiko walinionyesha kuprove hilo sema kituko hawa ambao hta biblia hawajaimaliza kusoma ukiwaambia hivyo wanakuita shetani.

Tuna safari ndefu sana bado ila tutafika tu
 
Baada ya Mwenyezi Mungu kumpa Mchoro kamili wa Ramani ya SAFINA nabii NUHU:- Unadhani Kwa Ufahamu unaoujua wewe au Kwa Dini uliyoisoma wewe, Huyu Nabii Nuhu alitengenezaje Boti ile Kubwa zaidi Duniani.. alipatawapi material na Nani Alifinance Project Yote!
Nyakati za mwanzo na nyakati za zamani, kazi zilifanyika kikoa ama kwa mbiu (later on mbiu ya mgambo)
Popote palipokuwa na shughuli yoyote ilipigwa mbiu watu wakakusanyika na kuambiwa cha kufanya... Baada ya hapo kila mmoja alishika nafasi yake....
 
Write your reply...wakati ule vitu vilikuwepo tele, wala havikua vya kununua, misitu ilikua mingi, hakukuwepo mipaka ya matumizi ya ardhi. kwa hiyo nuhu aliijenga safina kwa nguvu zake mungu akiwa pekee na ndio maana aliijenga kwa muda mrefu.
 
Back
Top Bottom