Je,Mawaziri Wanatofautiana Mishahara?

mjombajona

JF-Expert Member
Oct 18, 2010
262
50
Kutokana na ugumu na misukosuko mbalimbali ya majukumu ya kikazi katika baadhi ya Wizara kama hii ya leo Bungeni ya Ardhi,(Hata CCM waliochangia wengi leo hawaungi mkona hoja!), au Wizara ya Maji, au Wizara ya Nishati na madini ukilinganisha na Wizara kama ya Afrika Mashariki, Wizara kama ya Habari na Michezo au Foreign affairs ambazo hupitisha bajeti zake kilaini tu, nauliza hivi mishahara yao hawa Waheshimiwa iko flat rate kwa kila Wizara au inatofautiana kutokana na ugumu wa Wizara, najua wapo wenye kulijua hili JF.
 
Ww mjomba umenisikitisha sana, sijajua una kiwango gani cha elimu, taasisi za serikali zinalipwa kutokana na public service scale and is not profit organisation ambazo nyingi wanslipwa kulingana na ugumu wa kazi, kwa hyo rudi shule usome utapata uwezo wa kupambanua mambo. Vile vile kiwango kitatofautiana kulingana amekuwa kwenye level ya uwaziri muda gani, mtu kama magufuli amekaa uwaziri muda mrefu lazima atakuwa juu ukilinganisha na waziri wa maliasili. Mishara yote inalipwa na hazina , jijengee utaratibu wa kusoma sera za serikali
 
Ww mjomba umenisikitisha sana, sijajua una kiwango gani cha elimu, taasisi za serikali zinalipwa kutokana na public service scale and is not profit organisation ambazo nyingi wanslipwa kulingana na ugumu wa kazi, kwa hyo rudi shule usome utapata uwezo wa kupambanua mambo. Vile vile kiwango kitatofautiana kulingana amekuwa kwenye level ya uwaziri muda gani, mtu kama magufuli amekaa uwaziri muda mrefu lazima atakuwa juu ukilinganisha na waziri wa maliasili. Mishara yote inalipwa na hazina , jijengee utaratibu wa kusoma sera za serikali


Sawa mkuu lkn sijaelewa hapa kiwango cha elimu kinahusika vipi au unataka sifa tu. Nalikubali hilo tu ulilosema nijijengee utaratibu wa kusoma sera za serikali ambapo hii haihitaji elimu kubwa!.


Pamoja na hayo bado nakuuliza labda hukunielewa. Msingi wa swali langu ni kwamba ndio wote wamechaguliwa kutoka kwenye uchaguzi mkuu na Rais, hakuna mwenye experience kama Magufuli, je Waziri wa ardhi au nishati na madini atapata mshahara sawa na Waziri wa michezo au wa East Africa?
 
Mkuu mbona hilo jibu liko wazi, mishahara itakuwa sawa, bila kuangalia experience, serikali inalipa kulingana sera zake, na mawaziri wote wana mishahara sawa but malupulupu yatatofautiana kulingana na wizara aliyopo.
 
wanatofautiana tu kwenye kupiga DILI kulingana na kitengo na ushapu wa waziri husika.
 
Waziri mizigo wamekatwa mishahara.

Sent from my Nokia Lumia using Tapatalk
 
Cjui kama nmemuelewa vema muuliza swali, ila nahic kama kuna mtu anajua mishahara ya mawaziri ataje,(by figer)

Figer ni kitu gani wewe mmasai ?
Umeambiwa wanatofautiana kwenye dili. Kama mama Tibaijuka dili zake ni arthi kule Chigamboni. Kapunga. wazo hill n.k. yule mweusi mvaa mawani meusi usiku ghasia anachukua milioni ishirini kwa kutoa ukurugenzi wa halm ya wilaya. hesabu kuna wilaya ngapi tz bara then mara twenty million.
 
Nimewaelewa asanteni sana,mishahara sawa, lakini dili ndo zinawatofautisha ki vipato!
 
duh kama 10% basi magufuli anapiga ela ndefu yaani dili zake anazungumzia kuanzia mil.mia 9 mara bil 200 yaani haitaji mshahara
 
Ukumbuke pia mawaziri wote wanapigwa bao na Gava.nna wa Pale BOT.
 
Back
Top Bottom