KERO Malalamiko kuhusu hali ya Ajira katika Kiwanda cha Jambo

KERO Malalamiko kuhusu hali ya Ajira katika Kiwanda cha Jambo

  • Thread starter Thread starter Anonymous
  • Start date Start date
Hii ni kero ambayo mwananchi ameiwasilisha JF akitaka wahusika kuchukua hatua
A

Anonymous

Guest
Malalamiko kuhusu hali ya ajira katika kiwanda cha Jambo kilichopo Shinyanga yamekuwa yakijitokeza mara kwa mara, hasa kutoka kwa wafanyakazi wazawa.

Inadaiwa kuwa kuna hali ya upendeleo katika ajira na utoaji wa mishahara, ambapo wafanyakazi kutoka nje ya nchi, hususan Wakenya, wanapewa kipaumbele zaidi kuliko Watanzania wenye sifa zinazofanana au hata zaidi.
Hali hii inaleta hisia za kutothaminiwa kwa wazawa katika nchi yao wenyewe, jambo ambalo linaweza kushusha morali ya kazi na kuathiri uzalishaji kwa ujumla.

Aidha, inasemekana kuwa hata katika upande wa malipo, wafanyakazi wazawa hulipwa mishahara midogo ikilinganishwa na wafanyakazi wa kigeni wanaofanya kazi zinazofanana.

Tofauti hii ya malipo inazua maswali juu ya usawa na haki mahali pa kazi.

Wazawa wengi wanahisi kunyimwa haki zao za msingi kama wafanyakazi, ikiwa ni pamoja na fursa za kupandishwa vyeo, mafunzo, na marupurupu mengine ya kikazi.

Changamoto nyingine inayolalamikiwa ni ugumu wa wazawa kupata nafasi za kazi za kudumu, huku wageni wakipewa nafasi hizo kwa urahisi zaidi. Hii inazidisha ukosefu wa ajira kwa vijana wa Kitanzania, hasa wale wenye elimu na ujuzi unaohitajika katika sekta ya viwanda.

Pia, kuna madai kuwa mfumo wa usimamizi hauwapi nafasi wazawa kutoa maoni yao au kushiriki kikamilifu katika maamuzi yanayohusu kazi zao.

Kutokana na hali hiyo, kuna wito kwa serikali kupitia wizara husika kama Wizara ya Kazi, Ajira na Uwekezaji pamoja na taasisi za udhibiti wa kazi, kufanya uchunguzi wa kina juu ya tuhuma hizi.

Ni muhimu kuhakikisha kuwa sheria za kazi za Tanzania zinafuatwa kikamilifu, hasa katika kulinda haki za wafanyakazi wazawa na kuhakikisha hakuna ubaguzi wa aina yoyote mahali pa kazi.

Kwa ujumla, suala hili linahitaji uangalizi wa karibu kutoka kwa mamlaka husika ili kuhakikisha kuwa haki, usawa, na uwazi vinazingatiwa katika ajira na malipo.

Wazawa wanapaswa kuthaminiwa na kupewa nafasi sawa za kushiriki katika maendeleo ya viwanda nchini, kwani wao ndio rasilimali muhimu katika kujenga uchumi wa taifa.
 
Tatizo jingine wazawa wakipewa nafasi hawaitendei haki
 
Afu kazi yenyewe wanayolilia wazawa ni kulipwa elfu 4 ikizidi sana elfu 8 yaani huyo ndio anatamba mitaani kuwa ana pesa ndefu, FUC* CCM na machawa wote,nchi ya kiseng* sana hii
 
Acha kazi, sepa nenda pengine, si una ujuzi ? Hii nchi sio ya mama yako wala baba yako !!!! Kama huna koneshkeni utasafa sana
 
Back
Top Bottom