Moja ya sifa zilizoifanya Jamii Forums kujipatia umaarufu na kujijengea kuaminika sana kwa wananchi ni ujasiri wake wa kufichua maovu bila uoga.Lakini matukio mawili ya hivi karibuni yanaweza kuipunguzia heshima sehemu hii yenye umuhimu mkubwa kwa jamii.
Bila haja ya kuingia kiundani,sidhani kama JF imeweza ku-recover from ile farce ya Shimbo.Hakuna anayefahamu kwa hakika (except wahusika) iwapo JF iliingizwa mkenge au mkwara wa waliotajwa ulifanikiwa kulinyamazisha jukwaa hili.
Tukio la pili,lilijiri jana.Kuna mzalendo mmoja alifanikiwa kupata nakala ya barua inayoelezwa kuwa ilitoka kwa Mwamvita Makamba kwenda kwa mtu mmoja huko Barrick,na kikubwa katika barua hiyo ni suala la fedha ambalo lilihusishwa na ubunge wa kaka yake Mwamvita,yaani January.Haikupita muda thread hiyo ikafutwa (na si kufungwa) pasipo maelezo.Yayumkinika kuhisi kuwa mazingira kama yale ya kwenye ishu ya Shimbo yalijitokeza tena.
Tatizo kubwa linalopelekea uoga huu ni kosa la kiteknikali lililofanywa na watendaji wakuu wa JF kujitambulisha hadharani,na hivyo kujiweka target za wazi kwa ajili ya kufunguliwa mashtaka ya kashfa pindi siri za vigogo flani zinapowekwa hadharani.Ikumbukwe hili ni jukwaa huru (or at least that was what it used to be).Logic ya watu kutotumia majina yao halisi ilikuwa kwenye kujikinga na hawa mafisadi ambao pindi upuuzi wao unapowekwa hadharani wanataka kukimbilia mahakamani kudai fidia.Sasa huwezi kumdai fidia anonymous lakini ni wazi kuwa kufahamika kuwa flani ndio mkurugenzi (au kiognozi) wa JF kunamfanya mwenzetu huyo kuwa liable kwa chochote kile kitakachowekwa hapa na kumgusa mtu fulani.
Sijui kama kuna namna ya kurekebisha hali hii lakini tusipokuwa makini tutashuhudia JF ikigeuka ukumbi wa ku-copy&paste habari za magazetini au kusikia hadithi za watu binafsi.Na kuthibitisha kuwa JF inaweza kuwa inapoteza mvuto wake wa asili,huko Facebook imeshika nafasi ya nyuma ya Facebook group inayojulikana kama Chadema vs CCM.Wakati JF ina memba (huko Facebook) 3533 group hiyo ya Chadema vs CCM ina memba 4043.Ni tofauti ndogo lakini inayoweza kuelezea kitu flani.
Sasa,haina haja ya kulaumiana sana bali ninachosihi ni kwa utawala wa JF kuangalia hatma ya ukumbi huu.Kadri tunavyoelekea uchaguzi mkuu wa 2015 kutakuwa na umafia mwingi unaowahusisha wanasiasa wanaowania madaraka.Wazalendo wenzetu watakaopata fursa ya kuona nyaraka zenye manufaa kwa umma wanaweza kujiuliza mara mbili mbili kama kuna umuhimu wa kutundika nyaraka hizo hapa only for threrad husika kufutwa au kufungwa pasi maelezo.
Is this what we call DARING TO TALK OPENLY?