Jamani Jamani Jamani!

Jamani Jamani Jamani!

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Posts
5,564
Reaction score
850
Nilikua napitia mtandao wa Global publishers nikaona picha za baadhi ya wananchi wenzetu. Yani pamoja na umasikini wetu siku tegemea kuona makazi kama haya. Maana hata kijijini kwetu hali ni nafuu. MH! Hapo chini ni maelezo toka kwa mtandao wa GPL


Unaweza ukadhani hapa ni Darfur nchini Sudan lakini ukweli hili ni eneo la makazi katikati ya jiji la Dar es Salaam lilipo eneo la Chang'ombe, wilayani Temeke .Wakazi wa eneo hili wamekuwa wakiishi maisha duni baada eneo hilo kuchukuliwa na mwekezaji mmoja na pesa zao za fidia zilizotolewa awali na mwekezaji huyo kutafunwa na vigogo hali iliyosababisha wakazi wa eneo hilo na mwekezaji kuwa katika mgogoro mkubwa. Sakata hilo limedimu kwa zaidi ya miaka kumi na tisa sasa. Mbali na kuishi maisha duni wakazi hao pia wapo katika eneo la hatari kwani wamezungukwa na matanki ya mafuta ya Petroli pamoja na kemikali zinazotoka katika viwanda vinavyozunguka eneo hilo.Hebu tazama picha hizi 8,9,10 na 11 ujionee jinsi watu hawa wanavyoteseka.



1257490678_8.jpg


1257490678_9.jpg


1257490678_10.jpg


1257490678_11.jpg


Dah! Yani ina sikitisha sana.
 
Hii ndio bongo yetu ipo tambarare, hali inasikitisha kweli.Tena hapo utakuta ni Dar.
 
Its really sad. And then there are people who embezzle billions and have more toilets then they can crap in a year. Najua wote hatu wezi kuwa matajiri but this is way below the standards any human being should be living in.
 
Kidumu Chama Cha Mapinduzi!
Maisha bora kwa kila Mtanzania!
 
A lot is missing in this house. Bathroom, kitchen, etc etc.

Hivi, huyu mwenye hii mali, anafanyaje anapo taka kwenda number 2 or pika chakula?

Very sad.

God bless Tanzania.
 
Mkuu tujiulize tumlaumu nani na kwa kiwango gani?
a) Serikali..kwa kiwango gani (%)
b) Mtu mwenyewe (individual)...kwa kiwango gani (%)
c) Jamii (community) ..kwa kiwango gani (%)
watu as individuals lazima wachukie umaskini..watafute namna ya kujikomboa..serikali iweke mkakati tena hata kwa nguvu kukatza nyumba za aina hii popte pale...jamii nzima ione aibu kuwa na nyumba kama hizi..lol
 
Mkuu tujiulize tumlaumu nani na kwa kiwango gani?
a) Serikali..kwa kiwango gani (%)
b) Mtu mwenyewe (individual)...kwa kiwango gani (%)
c) Jamii (community) ..kwa kiwango gani (%)
watu as individuals lazima wachukie umaskini..watafute namna ya kujikomboa..serikali iweke mkakati tena hata kwa nguvu kukatza nyumba za aina hii popte pale...jamii nzima ione aibu kuwa na nyumba kama hizi..lol

Mkuu mimi nadhani serikali haiwezi kulaumiwa kwa kila kitu. Ila kuna tunazo ita social welfare programs ambazo serikali inabidi itoe kwa wananchi wake. Sasa ukiwa na serikali ambayo ina skendo za mabilioni kila wakati lazima ujiulize hizo pesa zingeenda kwenye social welfare programs zinge wasaidia watu kama hawa wangapi na kwa kiasi gani?
 
MwanaFA1,
Labda ungetupa maelezo ya picha hizo ambayo nakumbuka GPL wameambatanisha,maana kama zilivyo itakuwa haileweki kama kweli wakaazi wa nyumba hizo wanaishi katika nchi yenye miaka isiyopungua 45 ya uhuru na 15 ya mfumo wa siasa za uchaguzi,mpaka wao wawe wamekosa wa kumchagua kubadili au kujaribu kubadili hali zao.
 
Mkuu mimi nadhani serikali haiwezi kulaumiwa kwa kila kitu. Ila kuna tunazo ita social welfare programs ambazo serikali inabidi itoe kwa wananchi wake. Sasa ukiwa na serikali ambayo ina skendo za mabilioni kila wakati lazima ujiulize hizo pesa zingeenda kwenye social welfare programs zinge wasaidia watu kama hawa wangapi na kwa kiasi gani?
Damn right, ndiyo maana nilisema kila mtu ana lawama kwa kiwango fulani! yaani percentage wise kuanzia mtu mwenyewe, serikali na jamii nzima..lakini kama mtu una sehemu ya hiyo lawama..ikiwa wewe si kilema, etc..lazima ujitahidi kuchukia hali hiyo ndugu..
 
No, some times sisi Watanzania ni wavivu. Mbona kule kijijini kwetu mtu hata kama hana pesa ya kutosha anaweza kabisa kujenga nyumba bora ya kuishi? Hao watu wanashindwa hata kujenga kwa nguvu zao nyumba nzuri hata kama ni ya tope? Kule kijijini unakuta nyumba ni ya tope mtu kajenga mwenyewe tena unakuta ni kijana mdogo tu lakini amejenga katika viwango vinavyovutia. Some times serikali tunaionea. Yaani mtu ana nguvu zake anataka ije imjengee?
 
This is exactly what happens when u live abroad and forget the hardship in Tz. Alafu mtu akikwambia Tz ni nchi maskini unaweza kupigana naye!hahahaha
kazi kweli kweli!!
What r u goind to do about it?
 
Come back Jesus, maana katika kuja kwako utaweka usawa kwa wote, matajiri na masikini!..So come soon, the Peace-maker!
 
Watajenga nyumba saa ngapi wakati kila kukicha ni Miss Ilala ,miss mbagala,miss earth,miss utalii,miss east afrikan.k.
Sijui one love concert,n.k.
........ndivyo tulivyo.
 
Haya ndo matokeo ya dini inayoitwa uislamu. Watu wanaoa wake wengi na kuzaliana bila mpango huku wakipuuza "elimu dunia" na kuendekeza madrasa. Anayebisha aende sehemu hiyo akapeleleze wanaoishi humo ni wafuasi wa dini gani?
 
As Tanzanians we need to set our priorities strait, Kwa kweli hii inasikitisha sana kwa nchi iliyojitawala kwa zaidi ya miaka 48 lakini bado majority ya wananchi ni masikini hohehahe. Kama hali kama hii iko hivi Dar Es Salaam sijui itakuwaje ukeinda vijijini.

Miaka 48 waliyoiharibu inatosha jamani, muda wa kufanya political experiment kwa watanzania umeisha maana kama wameshindwa ku deliver kwa miaka 48, hata wakipewa miaka 100 hawataweza kubadilika. Hii ni wakeup call kwa watanzania wote kuchukua hatua na kukataa aibu kama hizi, kukataa political experiments ambazo hazifanyi kazi.

Hivi Tanzania itendelea kuwa masikini mpaka lini? Tutaendelea lini kupitwa na kila jirani yetu anaetuzunguka? What is wrong with us?

Uchaguzi unakuja next year, Kila mtu afanye uamuzi wa busara.
 
Mkuu tujiulize tumlaumu nani na kwa kiwango gani?
a) Serikali..kwa kiwango gani (%)
b) Mtu mwenyewe (individual)...kwa kiwango gani (%)
c) Jamii (community) ..kwa kiwango gani (%)
watu as individuals lazima wachukie umaskini..watafute namna ya kujikomboa..serikali iweke mkakati tena hata kwa nguvu kukatza nyumba za aina hii popte pale...jamii nzima ione aibu kuwa na nyumba kama hizi..lol
Mkiambiwa pombe sio chai mnasema oooh tumetukanwa.
Umesoma post inayoambatana na picha hizo??

Unaweza kumlaumu mwananchi kwa kuporwa ardhi au kiwanja chake akauziwa mwekezaji??

Nadhani unapaswa nawe kwenda mirembe ukapimwe kabla ya kurudi dar
 
Nilikua napitia mtandao wa Global publishers nikaona picha za baadhi ya wananchi wenzetu. Yani pamoja na umasikini wetu siku tegemea kuona makazi kama haya. Maana hata kijijini kwetu hali ni nafuu. MH! Hapo chini ni maelezo toka kwa mtandao wa GPL


Unaweza ukadhani hapa ni Darfur nchini Sudan lakini ukweli hili ni eneo la makazi katikati ya jiji la Dar es Salaam lilipo eneo la Chang’ombe, wilayani Temeke .Wakazi wa eneo hili wamekuwa wakiishi maisha duni baada eneo hilo kuchukuliwa na mwekezaji mmoja na pesa zao za fidia zilizotolewa awali na mwekezaji huyo kutafunwa na vigogo hali iliyosababisha wakazi wa eneo hilo na mwekezaji kuwa katika mgogoro mkubwa. Sakata hilo limedimu kwa zaidi ya miaka kumi na tisa sasa. Mbali na kuishi maisha duni wakazi hao pia wapo katika eneo la hatari kwani wamezungukwa na matanki ya mafuta ya Petroli pamoja na kemikali zinazotoka katika viwanda vinavyozunguka eneo hilo.Hebu tazama picha hizi 8,9,10 na 11 ujionee jinsi watu hawa wanavyoteseka.



1257490678_8.jpg


1257490678_9.jpg


1257490678_10.jpg


1257490678_11.jpg


Dah! Yani ina sikitisha sana.

🙄Maisha Bora Kwa Kila Kigogo! Tah tah tah
 
Back
Top Bottom