Jaji Warioba na tume yake kushitakiwa

Jaji Warioba na tume yake kushitakiwa

Wananchi wa Kijiji cha Letto Wilayani Rombo mkoani Kilimanjaro wanadai hawakuwahi kuiona Tume ya kukusanya maoni ya katiba katika kijiji chao na kata yao.

Maswali waliyojiuliza:
1. Wao siyo Watanzania?
2. Kwanini tume haikuyafuata maoni yao?
3. Wamedharauliwa ama wamebaguliwa?

Wanafikiria kumshitaki Jaji Warioba na Tume yake mahakamani kwa kuwabagua kuchukua maoni yao ya rasimu ya katiba.

Safi sana
 
sasa hayo yaliyopatikana kwanini yaitwe maoni ya Watanzania?

Kwa nini hawakutuma maoni yao? Si kila mtu alikuwa anahamasishwa kuitumia tume maoni yake ..
Kaka usikalie akili yako....kama ipo kwenye masabu simama ili uandike yanayoeleweka
 
kama jk wakati wa uchaguzi na mpaka sasa hajawahi kukanyaga katika kijiji chetu, ni mbaguzi sana huyu jamaa!

acha kuleta jok mkuu, raisi nani alimtuma atembee kila kijiji? Tume ya Warioba ilitumwa kukusanya maoni ya Watanzania, iweje kwingine hawakufika halafu waseme maoni ni ya Watanzania?
 
Hao sio wananchi wa kata nzima, bali ni kundi lilelile linaloamini wao ndo tanzania, na tanzania ndo wao. Kwani jk alichaguliwa na watanzania wote?
 
mkuu nazungumzia kata yenye zaidi ya watu laki. Ilikuwa haki yao kufikiwa na tume. Kusema maoni ni ya watanzania wakati hawakufikiwa ina maana wao ni wakenya?

... Mtaambiwa Na Ccm Kuwa Nyie Ni Wakenya, Si Umeona Ya Kigoma Yametiwa Kapuni Eti Ni Wakimbizi Wa Burundi, Rwanda Na Kongo
 
mkuu nazungumzia kata yenye zaidi ya watu laki. Ilikuwa haki yao kufikiwa na tume. Kusema maoni ni ya watanzania wakati hawakufikiwa ina maana wao ni wakenya?

Point unayo, watu laki moja si utani. Kusanyeni basi fasta na mpeleke bmk watayapokea...yakiwa mazito hata sura mpya zinaogezwa. BMK inaedelea vizuri, kwa mjibu wa Sitta na limeishagharamia pesa nyingi hivyo haliwezi vunjwa au katizwa....

Lakini maamuzi ya bmk yatarudishwa kwa wananchi wayapigie kura....labda tume itarudishwa kusimamia kura hizo....so please msiipeleke mahakamani.
 
... Ndo Maana Ya Sampling Mkuu. Haiwezekan Kila Kijiji, Kila Mtu Kuhojiwa..
 
Hao sio wananchi wa kata nzima, bali ni kundi lilelile linaloamini wao ndo tanzania, na tanzania ndo wao. Kwani jk alichaguliwa na watanzania wote?

mkuu acha Wehu! Huwez kulinganisha KATIBA na JK. Katiba last for long, JK next year is no longer a president. Katiba is a dead person. Ubishi hauna maana, inazungumziwa kata wewe unaleta mambo ya kikundi, kwani hata kijiji chenyewe hukijui halafu unasema kikundi!
 
Kulikuwa na mfumo wa uwakilishwaji,kama wewe hukuhojiwa basi aliyehojiwa alikuwakilisha.

Kwani hicho kijj wanajipya gani kama ni ser.tatu mbili zimesema wao wanataka ser.20?

Waambie wapeleke BMK Sitta sasa anapokea maoni.
 
mkuu nazungumzia kata yenye zaidi ya watu laki. Ilikuwa haki yao kufikiwa na tume. Kusema maoni ni ya watanzania wakati hawakufikiwa ina maana wao ni wakenya?

Mkuu pole kwa kutofikiwa na tume.Wako mamilioni ya watanzania ambao hawakufikiwa na tume ambao walikuwa na maoni ya maana sana ambayo tume haijaweka kwenye rasimu kwa sababu hawakuwafikia.
Lakini wote ambao hawakufikiwa wasihofu kuna wabunge wao ambao wako kwenye bunge la katiba wawape tu hayo maoni.Kuna wengne ni wafugaji nakumbuka walienda bungeni kupeleka maoni yao kwa kuwa tume haikuwafikia ili wanapojadili hiyo rasimu bungeni na hayo maoni yao wayajadili pia kama wawakilishi wao.

Tume ya warioba iliandika kwenye rasimu maoni ya hao wachache waliojaliwa kukutana na tume.Walio wengi mawazo yao yanabebwa na wabunge na wawakilishi wa zanzibar.

Ndio maana tunalaani kwa nguvu zote kitendo cha wabunge wa katiba wa kundi la UKAWA kususia kuingia bungeni huku wakijua kuwa kuna watu wengi ambao hawakufikiwa na tume ambao wao wabunge ndio inabidi wawakilishe maoni yao katika bunge la katiba wakati mijadala inaendelea.Kitendo cha wabunge wa UKAWA kususa wanawakosesha watu wa aina ya hao wa Rombo maoni yao kujadiliwa bungeni.

UKAWA wamejipambanua kuwa wao ni wabunge wa wale tu waliotoa maoni na kufika mbele tume ya warioba tu.
Hao wengine ambao hawakupata hiyo nafasi UKAWA si wabunge wao.Kwa hiyo wao na maoni yao wafilie mbali.Ni kama wanawachukulia kuwa kama si watanzania.Nawasihi UKAWA warudi bungeni kuna makundi wana maoni tena mazuri tu ambayo hayamo kwenye rasimu lakini hayakuwekwa kwa kuwa hawakufikiwa.

Wanarombo msiende mahakamani pelekeni maoni yenu kwa mbunge yeyote wa bunge la katiba anayehudhuria vikao au tumeni wawakilishi fungeni safari nendeni dodoma muwakilishe maoni yenu kwa spika mueleze wazi kuwa hamkufikiwa na tume na tume haijaweka kwenye rasimu. Atayapokea na kuyapeleka yawemo kama sehemu ya mijadala inayoendelea. Yakionekana yafaa yatawekwa kwenye katiba.Msihofu bado nafasi ya maoni yenu kufika ipo kwa kupitia wabunge wenu.Ila kama mbunge wenu ni UKAWA achaneni naye sababu kasusa hatapeleka mpeni yeyote anayeingia kwenye vikao vya bunge la katiba linaloendelea.
 
acha kuleta jok mkuu, raisi nani alimtuma atembee kila kijiji? Tume ya Warioba ilitumwa kukusanya maoni ya Watanzania, iweje kwingine hawakufika halafu waseme maoni ni ya Watanzania?

Jk alichaguliwa na watu wote? Si 6m tu mbona leo anatunyanyasa! Shity.
 
... Ndo Maana Ya Sampling Mkuu. Haiwezekan Kila Kijiji, Kila Mtu Kuhojiwa..

bado hujawashawishi kitu, uanze kuwapa darasa walioenda shule na ambao hawakuenda maana ya sampling! Wala tume haikuambiwa kusanyeni maoni kwa kutumia sampling, huo bado ni ubaguzi wa kisampling.
 
Point unayo, watu laki moja si utani. Kusanyeni basi fasta na mpeleke bmk watayapokea...yakiwa mazito hata sura mpya zinaogezwa. BMK inaedelea vizuri, kwa mjibu wa Sitta na limeishagharamia pesa nyingi hivyo haliwezi vunjwa au katizwa....

Lakini maamuzi ya bmk yatarudishwa kwa wananchi wayapigie kura....labda tume itarudishwa kusimamia kura hizo....so please msiipeleke mahakamani.

wakigoma kupiga kura pia ni halali maana hawakutoa maoni yao kwa tume. Hata wakiyapeleka sasa, bado wanayo haki ya kuwashitaki kina Warioba.
 
nazungumzia watu zaidi ya lak na kuna wengine huku wametaja pia vijiji vyao havikufikiwa. Kwann basi yaitwe maoni ya Watanzania ikiwa wengine wapo excluded? Huko siyo kuwavua uraia?

Kulikuwa na touti ya Tume, pia magazeti yote ya serikali na binafsi yalitoa no. Za simu za tume (ili utoe maoni kwa njia ya sms) Sasa wao walitaka tume iwafuate majumbani kwao na kuwaomba mawazo?

Mimi binafsi kutokana na shuhuli zangu kuwa nyingi sikuwahi ata siku moja kukutana na wajumbe wa tume, ila niliweza kutoa mawazo yangu kwa tume.
 
Jk alipata kura mil.6, na sasa ni rais wa wa-tz wote mil.40+.
 
Jk alichaguliwa na watu wote? Si 6m tu mbona leo anatunyanyasa! Shity.

nikuache tu wewe kilaza, raisi anatokana na katiba, ila katiba haitokani na raisi. Endelea kupotosha!
 
Back
Top Bottom