Jaji Warioba na tume yake kushitakiwa

Jaji Warioba na tume yake kushitakiwa

sirluta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2012
Posts
6,324
Reaction score
2,494
Wakazi wa Kijiji cha Letto kilichopo Wilayani Rombo mkoani Kilimanjaro, wamedai kuwa hawakuwahi kuiona Tume ya kukusanya maoni ya katiba mpya kwenye kijiji chao na kata yao.
Wanajiuliza je wao siyo wananchi wa Tanzania? Kwanini wabaguliwe na tume hiyo iliyopo kisheria? Wanafikiria kuishitaki tume na Jaji Warioba mahakamani kwa ubaguzi huo.
 
Haaa haa huu ni utani, mbona sisi katika kijiji chetu cha mpapa hatujawahi kumwona jk akitia maguu toka achaguliwe mwaka 2005 ilhali tulimpa kura nyingi tu? Je sisi sio watanzania? Je tuishitaki serikali ya jk? Au jk mwenyewe? Je huo sio ubaguzi?
 
Wananchi wa Kijiji cha Letto Wilayani Rombo mkoani Kilimanjaro wanadai hawakuwahi kuiona Tume ya kukusanya maoni ya katiba katika kijiji chao na kata yao.

Maswali waliyojiuliza:
1. Wao siyo Watanzania?
2. Kwanini tume haikuyafuata maoni yao?
3. Wamedharauliwa ama wamebaguliwa?

Wanafikiria kumshitaki Jaji Warioba na Tume yake mahakamani kwa kuwabagua kuchukua maoni yao ya rasimu ya katiba.
 
kama mawazo ya wengi yaliyokusanywa na tume yamezarauliwa na serikali ya ccm na chama chake nini mawazo machache ya ya hao watu wa Rombo?
 
... Mkuu, Hata Maoni Yangechukuliwa Yangekataliwa Tu Na Ccm. Msihangaike, Acheni Tu Hii Nchi Ina Wenyewe
 
... Mbona Hata Mimi Sikuhojiwa, Acheni Kuchekesha Watu Hapa..
 
Hata mm hapa kijijini kwetu hakufika alifanya kwa ubaguzi Sana
 
Hao wananchi wanataka tume ihoji watu milioni arobaini... Si katiba itachukua miaka 10 kuandikwa sasa.
 
Wananchi wa Kijiji cha Letto Wilayani Rombo mkoani Kilimanjaro wanadai hawakuwahi kuiona Tume ya kukusanya maoni ya katiba katika kijiji chao na kata yao.

Maswali waliyojiuliza:
1. Wao siyo Watanzania?
2. Kwanini tume haikuyafuata maoni yao?
3. Wamedharauliwa ama wamebaguliwa?

Wanafikiria kumshitaki Jaji Warioba na Tume yake mahakamani kwa kuwabagua kuchukua maoni yao ya rasimu ya katiba.

Wayapeleke Dodoma kwenye bunge la katiba kwa sababu yanapokelewa hata sasa.
 
... Mbona Hata Mimi Sikuhojiwa, Acheni Kuchekesha Watu Hapa..

mkuu nazungumzia kata yenye zaidi ya watu laki. Ilikuwa haki yao kufikiwa na tume. Kusema maoni ni ya watanzania wakati hawakufikiwa ina maana wao ni wakenya?
 
Hata yangekuwa mazur vip ccm wangeyachakachua tu. Cha msingi tupiganie maoni yetu ya jumla ndani ya rasimu yaheshimiwe
 
Wananchi wa Kijiji cha
Letto Wilayani Rombo mkoani Kilimanjaro wanadai hawakuwahi kuiona Tume
ya kukusanya maoni ya katiba katika kijiji chao na kata yao.

Maswali waliyojiuliza:
1. Wao siyo Watanzania?
2. Kwanini tume haikuyafuata maoni yao?
3. Wamedharauliwa ama wamebaguliwa?

Wanafikiria kumshitaki Jaji Warioba na Tume yake mahakamani kwa
kuwabagua kuchukua maoni yao ya rasimu ya katiba.

Tume ilikuwa inaratibu maoni kwa njia tofauti. Ikiwa ni pamoja na mikutano, njia za sms, intenert nk.
 
Hata yangekuwa mazur vip ccm wangeyachakachua tu. Cha msingi tupiganie maoni yetu ya jumla ndani ya rasimu yaheshimiwe

issue siyo uzuri ama ubaya wa maoni, bali haki yao ya kufikiwa na tume.
 
Tume ilikuwa inaratibu maoni kwa njia tofauti. Ikiwa ni pamoja na mikutano, njia za sms, intenert nk.

nazungumzia watu zaidi ya lak na kuna wengine huku wametaja pia vijiji vyao havikufikiwa. Kwann basi yaitwe maoni ya Watanzania ikiwa wengine wapo excluded? Huko siyo kuwavua uraia?
 
mkuu nazungumzia kata yenye zaidi ya watu laki. Ilikuwa haki yao kufikiwa na tume. Kusema maoni ni ya watanzania wakati hawakufikiwa ina maana wao ni wakenya?
kwani kikwete alichaguliwa na watanzania wote? Je yeye ni rais wa kenya? Acha ulevi wa fikra!
 
Mods tuna omba muanzishe jukwaa la mataahira ili nyuzi dizaini hii zipelekwe huko.
 
Back
Top Bottom