Jaji Mkuu (Chande) amedanganya umri?

Wenye mapenzi ya kweli na Tanzania tufunge na kusali kwaajili ya nchi yetu.
 
Nadhani tatizo tunalohitaji kufumbua ni, je, alianza shule akiwa na umri gani? Mimi nilianza darasa la kwanza nikiwa na umri wa miaka saba. Huenda yeye alianza akiwa na umri wa miaka 5 au 6. Hapo ndipo kwenye kitendawili.
Mkuu, mbona unataka kuchakachua hapo, kimahesabu Chande alianza shule akiwa na miaka mingapi kama alizaliwa 1952 na alitumia miaka nane katika elimu ya msingi(Darasa la nane)?
 
UDSM - LLB 11th INTAKE 1971 – 74
1. Abubakar, A.A
2. Alizeti, M.N.
3. Ayany, E.A.
4. Bwana, J.S.M.
5. Bwesha, K.I.
6. Chakava, S.B.
7. Chamriho, S.M.
8. Gathenji, C.M.
9. Haule, L.G.
10. Ileti, K.F.
11. Kadiri, E.T.K.
12. Kajeri, M.G.C.
13. Kamanzi, J.
14. Kija, G.D.
15. Kilonzo, M.
16. Lyimo, V.K.D.
17. Mahalu, C.R.
18. Makalle, A.P.
19. Mallya, W.J.G.
20. Manento, A.R.
21. Mapundi, E.
22. Masese, G.J.M.
23. Massaba, K.S.
24. Matafu, S.I.M.
25. Matata, C.B.B.
26. Matui, G.B.
27. Mauggo, J.Z.J.
28. Mbinga, A.A.A.
29. Mihyo, P.B.
30. Mlanzi, M.A.
31. Mlawa, G.F.
32. Mlay, J.I.
33. Msakamari, J.M.
34. Muro, M.I.
35. Mpiluka, W.H.
36. Mututo, L.N.
37. Mwagiru, B.C.
38. Mwakilasa, T.H.M.
39. Mwakisu, B.H.K.
40. Nasser, S.
41. Ngibuini, C.K.
42. Odhiambo, O.R.O.
43. Okello, F.O.
44. Othman, M.C.
45. Rachier, A.D.O.
46. Oyoo, J.O.
47. Pinda, M.K.P.
48. Putika, A.S.A.
49. Rashidi, Y.M.K.
50. Shaidi, L.L.P.
51. Sheikh, R.H.
52. Teemba, A.A.M.
53. Wellington, J.O
 
“I know you are asking today,‘How long will it take?’ I come to say to
you this afternoon: however difficult the moment, however frustrating
the hour, it will not be long, because the truth pressed to earth will
rise again. How long? Not long, because no lie can live forever. How
long? Not long, because you will reap what you sow. How long? Not long,
because the arm of the moral universe is long, but it bends toward
justice.”


- MLK, from the speech at the endof the Selma march.
 

Mkuu wewe uliye makini tunaomba utusaidie. Mtoa mada amejitahidi kwa jinsi alivyoweza tusibeze jitihada zake!
 

Sasa kelele za nini is ukae kimya wenye data walete?
Au hujuhi maana ya forum? Au unafikiri hili ni gazeti? Hapa tunachangia na kubadilishaba mawazo.
 
Ni vyema kuangalia zaidi CV yake na kujuwa jee alipitia same steps za A level kufika university? nasema hivi kwa sbabu nakumbuka jaji aliefariki Douradou hakupitia huko, system ya wakati ule ilikuwa tafauti na wengi walipoaliza tu kidato cha nne waliweza kuendelea katika profesional waliochaguwa kupitia university lakini zilikuwa nje ya nchi. kama ni kweli basi tuhuma nzito ndani ya kitengo kinachojadili na kuhukumu haki, wapo wahusika wenyewe humu watoe ufafanuzi..
 

Othman Chande alimaliza Form VI Tambaza High School. Tulikuwa darasani pamoja Form V na Form VI, 1969 - 1970. Pia tuliishi pamoja H.H. The Aga Khan Hostel, Upanga. Kwahiyo hakupitia njia nyingine kwenda kusoma UDSM.


He was an excellent student. Pia alikuwa anapenda sana kutania darasani tukiwa peke yetu kabla ya walimu kuja na baada ya walimu kuondoka na nje ya darasa. I know him. I know him. I have known him for more than 40 years since we were teenagers at Tambaza. He was also very friendly - and somewhat talkative kwa sababu ya utani wake.


Kuhusu umri wake, najua bado hajafikia umri wa miaka sitini na tano. Nilimzidi umri kidogo. Hata baada ya miaka miwili atakuwa bado hajafikia umri huo wa miaka sitini na tano; labda hata baada ya miaka mitatu. Tulikuwa na umri tofauti miongoni mwetu. Kulikuwa na wanafunzi waliowazidi umri wanafunzi wengine katika darasa letu. Kuna hata waliokuwa mbele yetu darasa moja, waliomaliza Form VI, 1969, waliokuwa sawa kiumri na wanafunzi mbalimbali katika darasa letu. Kwa mfano, kuna wanafunzi katika darasa letu tulipokuwa Form VI, 1970, waliokwenda kupiga kura katika uchaguzi mkuu mwaka ule lakini wengine hawakuruhusiwa kwa sababu ya umri wao mdogo.
 

Hoja sio kuanza darasa la kwanza akiwa na miaka minne. Anaweza kuwa alianza na miaka 8 lakini akarukishwa madarasa kama alikuwa akifanya vyema darasani kuliko wenziwe. Ilitokea sana mno enzi hizo.
 
Hoja sio kuanza darasa la kwanza akiwa na miaka minne. Anaweza kuwa alianza na miaka 8 lakini akarukishwa madarasa kama alikuwa akifanya vyema darasani kuliko wenziwe. Ilitokea sana mno enzi hizo.

Bonge la logiki. Ulisomea mchundo nini?
 

Mambo ya kwenda kupekua mafaili ya watu ni udaku huu.
 
teh teh.... ndio maana kawahi jitoa?Kajua Lissu atakua anajiandaa mwaribia kiinua mgongo chake.Sijui ingekuweje kuja elezwa kuwa jaji aliyeandika hukumu ni muongo aliyekubuhu.NI vipi hukumu yake itaaminika?
 
Lakini pia Utata unazidi kwanini habari za darasa zima Kitivo cha Sheria mwaka 1974 Zikawa hazipatikani

Uongo mtupu. Majina ya wote waliograduate sheria UDSM yamewekwa online kwenye tovuti ya law school.

Wala huitaji kwenda pale campus kuulizia majina ya graduates.

Alimaliza mwaka 1974 akiwa darasa moja na Mizengo Pinda kama sijakosea.
 
Uongo mtupu. Majina ya wote waliograduate sheria UDSM yamewekwa online kwenye tovuti ya law school.

Wala huitaji kwenda pale campus kuulizia majina ya graduates.

Alimaliza mwaka 1974 akiwa darasa moja na Mizengo Pinda kama sijakosea.

Topic closed!
 

One for the road, asante kwa kuweka mambo sawa.
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…