Jaji Mkuu (Chande) amedanganya umri?


M

MADORO

Senior Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
199
Likes
5
Points
0
Age
42
M

MADORO

Senior Member
Joined Nov 12, 2011
199 5 0
Katika Kile kinachoonekana kuwa Uadilifu katika Tanzania sasa ni msamiati katika kila Mhimili, Jaji Mkuu Chande Othmani ameghushi umri ili abaki katika ajira hadi mwaka 2016.

Jaji Chande Othman, alihitimu Shahada ya kwanza ya Sheria mwaka 1974, na kwa mujibu wa taarifa za sasa zinaonyesha kuwa alizaliwa mwaka Januari 1, Mwaka 1952. Kama Takwimu hiyo ni ya kweli, maana yake Jaji Mohamed Chande Othmani alianza darasa la kwanza mwaka 1956 akasoma darasa la nane mwaka 1963, Mwaka 1964 hadi 1967 alimaliza Sekondari (O'level), ambapo kwa hesabu za miaka ile, 1968 alianza kidato cha Tano na Sita na kumaliza mwaka 1970, na Mwaka 1971 akahudhuria Jeshi kwa mwaka mmoja (JKT). na 1972 hadi 1974 ndo akahitimu shahada ya sheria.

Tujiulize yafuatayo:
Je inawezekana Mtu akaanza darasa la kwanza akiwa na miaka minne?.

Tumefuatilia habari zake Kitivo cha Sheria chuo Kikuu cha Dar es Salaam, hatujapata taarifa zozote za Darasa zima lililohitimu 1974, taarifa zote zimefichwa. Lakini baadhi ya majaji wenzake waliosoma nao darasa moja wanastaafu rasmi mwakani.

Tuwaulize wanadarasa wenzake tujue sakata hili, Prof Costa Rick Mahalu, sio jaji, ila Majaji wenzake ni Dr. Bwana ambaye atastaafu 2013, Jaji J. Msofe, Jaji Masati, jaji B. Luanda, wote watastaafu mwaka 2013. Wengine ambao alisoma nao ambao wameshastaafu ni R. Sheikh, na V.K. Lyimu.

Lakini pia Utata unazidi kwanini habari za darasa zima Kitivo cha Sheria mwaka 1974 Zikawa hazipatikani
 
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
501
Likes
51
Points
45
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
501 51 45
Kuna hatari pengine walihisi mnaweza kufuatilia.
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,802
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,802 280
Vyeo vitamu jamani alishajua wapi pa kuficha data zake maana anataka afie pale pale kwenye kidonda!!
 
MR. ABLE

MR. ABLE

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
1,479
Likes
6
Points
135
MR. ABLE

MR. ABLE

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
1,479 6 135
Hivi yule aliyejitoa kwenye rufaa ya Lema ni jaji nani?
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,006
Points
280
Age
59
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,006 280
Halafu eti huyo atende haki. JK historia itakuhukumu!
 
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
6,674
Likes
928
Points
280
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
6,674 928 280
Nilifikiri umri wa kustaafu wa jaji mkuu ni miaka 5 zaidi ya hawa wengine wa rufaa.
 
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
19,943
Likes
2,457
Points
280
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
19,943 2,457 280
Kuna uwezekano mkubwa ila cha kushangaza sekta zote mhimu hapa nchini undugu umejaa
 
B

bantulile

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2012
Messages
1,505
Likes
116
Points
160
B

bantulile

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2012
1,505 116 160
Chanzo cha taarifa ya Jaji huyo hakiwezi kuwa Chuo kikuu peke yake, hata shule ya msingi alikosoma zipo, shule ya sekondari, High school kote unaweza kupata taarifa hizo.

Mtoa uzi kama angekuwa makini asingeishia chuo kikuu kitivo cha sheria peke yake.
 
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
3,938
Likes
18
Points
135
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
3,938 18 135
Undungu huu ni dhambi maana unawafanya wengine watende kwa hasira
 
M

Mwanaweja

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
3,577
Likes
15
Points
135
M

Mwanaweja

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
3,577 15 135
ukishanga hiko litakuja lingine la ajabu zaidi ya hapo Tanzania ni kisiwa cha ubakaji wa haki na wenye nacho watabaki kuwa nacho
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,752
Likes
41
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,752 41 0
Dah kama akina mwapachu tu,dugu 1
 
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
11,187
Likes
2,017
Points
280
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
11,187 2,017 280
namhukumu kwenda jela miaka mitano, akitoka viboko kuingia viboko kumi, kutoka viboko kumi na viwili akamuonyeshe mkewe heeeuuuuuuuiiiiii ndio nchi yetu tutafanyaje!!!
 
M

MADORO

Senior Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
199
Likes
5
Points
0
Age
42
M

MADORO

Senior Member
Joined Nov 12, 2011
199 5 0
asungwilemwaifunga, tunapoleta mjadala kwenye JF, tunategemea wewe kama unatoka Kijiji alichosoma Jaji Mkuu, au kama upo mahalai alipozaliwa unasaidiwa watanzania wengine kujua.

Huu utaratibu wa kufikiri kuwa mpaka mtu aende kila mahali unakuwa hauna maana, nimeenda UDSMA, HAKUNA, WEWE ULIYEKO KIJIJI ALIKOZALIWA, AU WEWE ULIYESOMA NAYE AMBAYE HABARI ZENU SASA NI SIRI, NJO jamvini waambie watanzania Jins Jaji Mkuu alivyoanza darasa la kwanza akiwa na miaka 4, je kwa nyakat zile iliwezekana.
 
Last edited by a moderator:
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
114
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 114 160
Nilifikiri umri wa kustaafu wa jaji mkuu ni miaka 5 zaidi ya hawa wengine wa rufaa.
Sidhani kama utakuwa sahihi, umri wa kustafu kwa jaji mkuu ni sawa na majaji wa mahakama ya rufaa. Hakuna ziada ya miaka 5 kwa jaji mkuu ndugu yangu.
Ukitaka kujiridhisha fuatilia umri wa jaji mkuu mstaafu wa hivi karibuni, Augustino Ramadhani.
 
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
3,607
Likes
32
Points
0
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
3,607 32 0
Kuna kila dalili za ukweli kuhusu hili.
Kuna jamaa wa TISS kanitonya hiyo issue ipo na Usalama wa taifa walikuwa wanatafuta namna ya kuificha sana tangu Lissu alipoanza kufumua uozo wa baadhi ya majaji.
 

Forum statistics

Threads 1,249,437
Members 480,660
Posts 29,698,368