Islamization ya CCM-CCM inasilimu

Islamization ya CCM-CCM inasilimu

Tatizo langu ni issue ya kuweka kichwani hoja ya mabadiriko ya katiba badala ya katiba mpya. ili kutetea mchezo au kuendeleza kautamaduni ka kundi
 
Nyinyi wagaratia msipo futa fikira mlio jijengea Kwa muda mrefu kwenye vichwa vyenu ya kujiona nyinyi ni daraja la kwanza na waislamu ni daraja la pili ndani ya nchi hii mtaishi maisha magumu sana yaliyo jaa donona kwa sababu kichaka cha waislamu hawajasoma waislamu wamekifyeka.
Kwanza hakuna habari ya nani ni daraja la kwanza na nani ni daraja la chini..ni tabia na matendo yetu sote yanayotokana na malezi tunamopitia yanaumba sifa za mtu..wakristo wana sifa zao kulingana na imani zao vile vle waislamu hata wapagani..
Pili, elimu si vyeti peke yake..ni mabadiliko ya mtu kumfanya awe huru kifikra..malalamiko ya kwamba watu wa dini fulani wako nyuma ni ya muda mrefu..hawana mashule, hawana hospitali, hawana vyuo nk sasa kumbe inapotokea watu wa kundi hili wanapata nafasi kwenye ngazi za maamuz wanaona ndio wakati wao kuzawazisha wanayodhani ni mapungufu bila kujali kabisa matokeo ya hicho wanachofanya..ndio maana ya hizi sauti kuwakumbusha hatari za hicho wanachofanya.
 
Minyumbu imepagawa na kuchanganyikiwa; Kila ikijitahidi kumharibia mama, yaani Dr Samia Suluhu Hassan, The Mother of Modern Tanzania, ndiyo kwaaaanza inazidi kupoteana. Kama mmeshindwa zooooote mtawezaje kwa upumbavu huu?!!🤣🤣🤣
Na ka Dr. mnachomekea.
 
CCM
..hakuna kitu kipya samia anafanya, lbd km mtu anakuwa hataki kuelewa, waislam ni watu wenye hila nyingi..wana mambo yao mengi kutaka dini yao ionekane kwenye kila jambo..walishaimiliki ccm kitambo, ni ajabu wewe unafaham hilo sasa wakati wa samia.
(A.A,TAA,TANU) ni chama cha waislam,walianzisha wao,wakati huo Babu zenu hawajabatizwa kwa chupi za mtumba na masweta(majoji)
 
Mama Samia anatafuta kwa kiki zote aonekane chama kinamuunga mkono.
Sasa imeanza mikakati ya kukisilimisha chama ,CCM ili vikao vingine vifanyike misikitini.
Hili inaelekea ni lengo kuu la CCM na Mwenyekiti wake.

Matokeo ya uteuzi wa Makatibu wa CCM wa Mikoa itufungue macho.
Hyajafanyika kwa bahati mbaya.
CCM NI SHURA YA KAIMAMU ..SHERIA NA USHAURI SERIKALI INAPOKEA KUTOKA MISIKITINI ..HATA AMRI YA SHOT AND KILL YA OCT 29 ILITOKA KWA MAURAMA WA KIISLAMU.
 
..inaweza kuwa reciprocation kwa wanachoona kwa walioanza, hata wakiwa hivyo impact yao ni ndogo ukilinganisha na huyu anayekusanya kodi halafu zinatumika kunufaisha watu wa dini yao.
Mbona nyie akikaa wenu mlikuwa mnakusanya kodi halafu Taasisi za kanisa zinapewa Gawio, kama KCMC Bugando na zingine nyingi.. hili nalo unalisemaje
 
CCM NI SHURA YA KAIMAMU ..SHERIA NA USHAURI SERIKALI INAPOKEA KUTOKA MISIKITINI ..HATA AMRI YA SHOT AND KILL YA OCT 29 ILITOKA KWA MAURAMA WA KIISLAMU.
Tatizo lenu mnachuki mno... Mnaendekeza sana udini.. Yan mnajiona nyie ndio mnastahili vyeo na nafasi zote.

Ingekuwa amri yenu kwenye mikeka ya uteuzi muwe nyie tu... Me sijawahi kuona muislam akipiga kelele sijui mkeka umetoka una wakristo wengi.. Kila siku ni nyie tu 😆😆
 
Magufuli alikuwa kila mkeka wake asilimia 90 wakristo.. ila waislam hawakuwahi kusema kitu..

Baraza lake la mawaziri asilimia 80 wakristo.. ila waislam maskini ya Mungu kimyaa.. ila nyie sasa... na hata Rais Samia anajitahidi sana anawapa mno nafasi kila mkeka unaotoka
 
Magufuli alikuwa kila mkeka wake asilimia 90 wakristo.. ila waislam hawakuwahi kusema kitu..

Baraza lake la mawaziri asilimia 80 wakristo.. ila waislam maskini ya Mungu kimyaa.. ila nyie sasa... na hata Rais Samia anajitahidi sana anawapa mno nafasi kila mkeka unaotoka
Waislamu ni kama wanawake awashahili kupewa uongozi ..ni ngumu muislamu kuwa mzalendo
 
Ikiwa walioteuliwa watatekeleza majukumu yao kwa weledi, ufanisi na uaminifu kwa wananchi wote, dini au majina yao kamwe haviwezi kuwa sababu ya kuwahukumu au kuwatilia shaka. Mimi ninayesema haya ni critic mkubwa sana wa CCM na serikali yake, lakini nataka kubaki kwenye misingi ya kutowahukumu watu kwa ajili ya dini zao kwenye uteuzi mpaka nitakapoona kama hawakidhi vigezo vya kazi husika. Wewe unayewatuhumu hujaleta vigezo vyovyote vya kiutendaji vinavyoonyesha kwanini huwaamini, viweke hapa mezani tuvijadili kwa hoja badala ya kuingiza mambo ya imani
Huu ndiyo ukweli wenyewe.
Hata hivyo, changamoto ni wateuliwa wote (wawe waislamu au wakristo,...) kutotumia akili za kawaida (common sense), mantiki (logic) na weledi bali unyumbu na kuimba mapambio. Hali hii ilianzia serikalini, ikaenda bungeni na mwisho vyombo vya dola. Huu uchawa ndiyo uliosababisha shida zote za kisiasa.
Kwa hiyo, tunahitaji watu wanaojielewa kwa maslahi ya taifa bila kujali dini au kabila zao.
 
LOOoooh!
Kweli Tanzania hadi tumefika huku?

Hii ni mada ngumu, lakini ni muhimu ijadiliwe kikamilifu; kwa sababu ni lazima tuwe wawazi bila kuficha ugonjwa unaotusibu.
 
LOOoooh!
Kweli Tanzania hadi tumefika huku?

Hii ni mada ngumu, lakini ni muhimu ijadiliwe kikamilifu; kwa sababu ni lazima tuwe wawazi bila kuficha ugonjwa unaotusibu.
Mama Samia hana political base.
Anatafuta waislamu wa kumpa tafu.
Anageuza taasisi nyingi kuongozwa na wazanzibari au waislamu.
Hii kity Rsis Mwinyi hakuwahi ksbisa kufanya.
 
CHaDEMa wanna Mwamakula, Kitine, Gwajima, Nuru Vuzi, Mange Kimambi,......
 
Lwiva Sikia wewe kichwa maji.. kuna waislamu mpaka walifilisika kwa kujitoa kwenye harakati za uhuru
Uhuru gani huo unai uzungumzua wakati hata ukitazama chuki ya wazanzibar leo dhidi ya wabara inatokana na wazanzibar kuchukia kwanini tanganyika ilimwondia muarabu zanzibar na kuwapatia uhuru ...ni rahisi muislamu kula nguruwe kuliko muislamu kuwa MZALENDO shika haya maneno yangu.
 
Mama Samia hana political base.
Anatafuta waislamu wa kumpa tafu.
Anageuza taasisi nyingi kuongozwa na wazanzibari au waislamu.
Hii kity Rsis Mwinyi hakuwahi ksbisa kufanya.
Binafsi nitatofautiana kidogo na wewe; hata bila ya kuwa na nia ya kumtetea Samia Suluhu Hassan kwa anayoyafanya sasa.

Hili tatizo la mvutano wa dini tumekuwa nalo miaka yote, hata wakati wa kupigania uhuru, lilikuwepo ingawa halikuwa wazi.
Wale wazee wa Kariakoo, baba na babu zake Mohamed Said ambao amefanya juhudi kubwa sana kuwatengenezea umaarufu wa kupigania uhuru, misingi yao ilikuwa kwenye udini. Lakini kwa vile hawakuwa na kisomo na wala ushawishi/uwezo wa kufanya mipango ya harakati za kutafuta uhuru kwa kupambana na Mwingereza, juhudi zao zikawa ni ngumu na kubidi kutegemea watu wa dini nyingine hata kabla ya Mwalimu Nyerere kushika hatamu.
Hata juhudi za kupigania uhuru zilipokaza, hao wazee walitamani sana kumshawishi Mwalimu Nyerere abadili dini; kwa hiyo wao juhudi zao ziliegemea zaidi kuukuza uislam katika mapambano hayo; na Mwalimu alijuwa nia hiyo, na ndiyo sababu ililazimu ashirikiane na watu kama Rashid Kawawa, na akina Fundikira ambao walijuwa maana ya kuwa uhuru siyo sehemu ya dini.
Ni sababu hizo hizo zilizofanya paundwe na chombo BAKWATA kuepukana na mlengo uliokuwa umejizamisha zaidi kwenye udini badala ya umoja wa kitaifa.

Kwa hiyo, juhudi ziliendelea kufanyika kuzima malalamiko ya hawa ambao udini ndilo lilikuwa jambo muhimu zaidi kwao kuliko muungano wa watu kama taifa; ndiyo maana malalamiko ya waislam kutokuwa na shule za kutosha na bila ya kuwaingiza kwenye mfumio wa pamoja ttaifa lingeendelea kutengana kwa misingi ya kidini.
Viongozi wa kiislam ambao hawakuwa na vigezo vya hata kushika vyeo vya uwaziri, lakini walikuwa ni watu wenye busara, kama Omari Muhaji wakapata kuteuliwa kuwa mawaziri ili kujenga umoja.

Juhudi zote hizo zilizofanywa kitaifa, bado hazikuwa na maana yoyote ya kuzima hicho kikundi cha wenye uislam kupewa umuhimu zaidi kuliko umoja wa kitaifa wetu. Kwa hiyo chokochoko zilikuwepo na ziliendelea wakati wote ila uongozi wa kitaifa uliokuwa imara ulififisha chokochoko hizo. Watu wakaanza kufikiri mambo yta udini na ukabila tumeyamaliza Tanzania; hadi walipoingia akina Kikwete walioanza kuupalilia utengano wetu kwa misingi za kidini na mingineyo.
Ni Kikwete ndiye aliyetoa tuzo ya heshima kwa hao wazee wa Kariakoo.

Sasa wakati huu tunapozungumzia CCM kutekwa na uislam, ni wazi kabisa kutekwa huko kunatokea wapi.
BAKWATA kwa vile ni sehemu ya CCM, hawa wenye ajenda yao wakaona waingirie huko, kupitia BAKWATA. Badala ya kushindana na BAKWATA wakiwa nje, ikawa rahisi kuitumia wakiwa ndani. Kwa hiyo, hiyo ndiyo imekuwa barabara ya kuingilia CCM na kuiteka.
Samia ametumia mwanya huo, kwa sababu hana njia nyingine yoyote ya ushawishi kupata kundi la kumuunga mkono.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom