Iran na Mlango bahari wa Hormuz waanza kutepeta

Iran na Mlango bahari wa Hormuz waanza kutepeta

Shida nyie taarifa zenu mnatoa masjid ubwabwa na hazina ukweli wowote ni propaganda tu za kijihadi.

As of now, according to the Israeli Prime Minister Benjamin Netanyahu the Israel's mission is primarily focused on a "prolonged operation" to degrade Hezbollah, suggesting no immediate desire for a comprehensive ceasefire.

While Israel previously engaged in fragile, limited ceasefire discussions, the current actions mainly focus on expanding a "buffer zone" in southern Lebanon, with officials demanding that security conditions allow northern residents to return home.

Key points regarding Israel's stance:

Military Strategy:

Israel is treating the offensive as a "prolonged operation", with reports of expanding ground and air attacks.

Objectives:

Israel’s goal is to ensure security on the northern border and create a sustainable buffer zone.

Past Agreements:

Previous, often tenuous, ceasefires—such as in November 2024—did not lead to a full cessation of hostilities, as Israeli operations continued and the agreement's terms were only partially observed.

Stalemate:

Some experts view the situation as a long-term, potentially grinding conflict, with Israel aiming to completely dismantle Hezbollah infrastructure while avoiding a full, long-term reoccupation of southern Lebanon.

In summary, Israel is currently prioritizing military pressure over a negotiated ceasefire, seeking to force conditions that alter the security reality on its border.

Source: Al Jazeera News.

Sasa rasmi Trump amesema Iran imeipa Marekani njia salama ya kupitisha meli kadhaa za mafuta kupitia Hormuz — maafisa waambia ToI

Meli za mafuta na meli za mizigo zimejipanga katika Mlango wa Hormuz kama inavyoonekana kutoka Khor Fakkan, Falme za Kiarabu, Jumatano, Machi 11, 2026. (Picha ya AP/Altaf Qadri)

"Zawadi" ambayo Rais wa Marekani Donald Trump Jumanne alisema Iran iliipa Washington ilikuwa kuruhusu kupita salama kwa meli kadhaa za mafuta kupitia Mlango wa Hormuz katika siku za hivi karibuni, mwanadiplomasia mwandamizi wa Kiarabu na afisa wa Marekani aliambia The Times of Israel.

Akijaribu kuelezea uamuzi wake wa kuendelea na mazungumzo na Iran, Trump aliwaambia waandishi wa habari kwamba Tehran "ilifanya jambo la kushangaza jana — walitupa zawadi…yenye thamani kubwa ya pesa… [ilifika] leo."

"Walitupa, na wakasema wangetupa. Hilo lilimaanisha jambo moja kwangu. [Kwamba] tunashughulika na watu sahihi," Trump alisema, akikataa kutambua zawadi hiyo zaidi ya kwamba ilikuwa na uhusiano wa mafuta na gesi na imeunganishwa na Mlango wa Hormuz.

Iliyotangazwa: Njia Panda za Kiyahudi, Roya Hakakian×

Afisa huyo wa Marekani anaambia The Times of Israel kwamba wakati utawala wa Trump ulipoanza kupitisha ujumbe kwa Iran kupitia wapatanishi mwishoni mwa wiki ili kujaribu kama njia ya kidiplomasia ya vita inawezekana, aliiomba Tehran kutoa ishara ya nia njema.

Kwa kujibu, Iran ilikubali kuruhusu idadi ya meli za mafuta ambazo hazikuwa zimefungamana na Marekani au Israeli kupitia Mlango-Bahari wa Hormuz ili kusaidia kutuliza masoko ya kimataifa, afisa huyo wa Kiarabu anasema.

Afisa huyo wa Kiarabu anakubali kwamba kupita salama kwa idadi ndogo ya meli za mafuta hakuwezi kuwa na athari kubwa au ya muda mrefu kwa bei ya mafuta duniani, makubaliano ambayo Iran bado haijajiandaa kutoa huku mashambulizi ya Marekani na Israeli yakiendelea.

Athari ndogo ya "sasa" inaelezea kwa nini Trump aliepuka kutaja haswa ilikuwa nini, afisa huyo wa Kiarabu anasema.

Alipoulizwa kutoa maoni, Ikulu ya White House ilielekeza The Times of Israel kwa maoni ya waziri wa habari Karoline Leavitt kuhusu suala hilo wakati wa mkutano na waandishi wa habari Jumatano.

Leavitt alisema wakati huo kwamba Marekani inafuatilia "kwa karibu sana" jinsi ya kuzifikisha meli za mafuta kupitia Mlango-Bahari wa Hormuz, bila kutoa maoni zaidi kuhusu asili ya "sasa" iliyoelezwa na Trump.

View attachment 3562809
Enhe unasema????
 

Attachments

  • Screenshot_20260331_071225_Instagram.jpg
    Screenshot_20260331_071225_Instagram.jpg
    220.6 KB · Views: 11
Source ya taarifa yako hii ni Aljazeera mtetezi wa Magaidi?
kwahiyo tukusikilize wewe na gwajima? Tuache verified information kutoka aljazeera???? Akili zako wewe , ndio maana mnadanganywa sijui mtu anafufuliwa mnaamini ,very low thinking capacity, hivyo unadhani aljazeera anajiandikia tu anachotaka?
 
kwahiyo tukusikilize wewe na gwajima? Tuache verified information kutoka aljazeera???? Akili zako wewe , ndio maana mnadanganywa sijui mtu anafufuliwa mnaamini ,very low thinking capacity, hivyo unadhani aljazeera anajiandikia tu anachotaka?
Ndiyo maana mnadangaywa kuwa ukienda makka unampiga Shetani na mawe. Na ukifa unakabidhiwa Mabikira 72 uwabikiri na ndiyo kutwa mnawaza NGONO tu
 
Sasa rasmi Trump amesema Iran imeipa Marekani njia salama ya kupitisha meli kadhaa za mafuta kupitia Hormuz — maafisa waambia ToI

Meli za mafuta na meli za mizigo zimejipanga katika Mlango wa Hormuz kama inavyoonekana kutoka Khor Fakkan, Falme za Kiarabu, Jumatano, Machi 11, 2026. (Picha ya AP/Altaf Qadri)

"Zawadi" ambayo Rais wa Marekani Donald Trump Jumanne alisema Iran iliipa Washington ilikuwa kuruhusu kupita salama kwa meli kadhaa za mafuta kupitia Mlango wa Hormuz katika siku za hivi karibuni, mwanadiplomasia mwandamizi wa Kiarabu na afisa wa Marekani aliambia The Times of Israel.

Akijaribu kuelezea uamuzi wake wa kuendelea na mazungumzo na Iran, Trump aliwaambia waandishi wa habari kwamba Tehran "ilifanya jambo la kushangaza jana — walitupa zawadi…yenye thamani kubwa ya pesa… [ilifika] leo."

"Walitupa, na wakasema wangetupa. Hilo lilimaanisha jambo moja kwangu. [Kwamba] tunashughulika na watu sahihi," Trump alisema, akikataa kutambua zawadi hiyo zaidi ya kwamba ilikuwa na uhusiano wa mafuta na gesi na imeunganishwa na Mlango wa Hormuz.

Iliyotangazwa: Njia Panda za Kiyahudi, Roya Hakakian×

Afisa huyo wa Marekani anaambia The Times of Israel kwamba wakati utawala wa Trump ulipoanza kupitisha ujumbe kwa Iran kupitia wapatanishi mwishoni mwa wiki ili kujaribu kama njia ya kidiplomasia ya vita inawezekana, aliiomba Tehran kutoa ishara ya nia njema.

Kwa kujibu, Iran ilikubali kuruhusu idadi ya meli za mafuta ambazo hazikuwa zimefungamana na Marekani au Israeli kupitia Mlango-Bahari wa Hormuz ili kusaidia kutuliza masoko ya kimataifa, afisa huyo wa Kiarabu anasema.

Afisa huyo wa Kiarabu anakubali kwamba kupita salama kwa idadi ndogo ya meli za mafuta hakuwezi kuwa na athari kubwa au ya muda mrefu kwa bei ya mafuta duniani, makubaliano ambayo Iran bado haijajiandaa kutoa huku mashambulizi ya Marekani na Israeli yakiendelea.

Athari ndogo ya "sasa" inaelezea kwa nini Trump aliepuka kutaja haswa ilikuwa nini, afisa huyo wa Kiarabu anasema.

Alipoulizwa kutoa maoni, Ikulu ya White House ilielekeza The Times of Israel kwa maoni ya waziri wa habari Karoline Leavitt kuhusu suala hilo wakati wa mkutano na waandishi wa habari Jumatano.

Leavitt alisema wakati huo kwamba Marekani inafuatilia "kwa karibu sana" jinsi ya kuzifikisha meli za mafuta kupitia Mlango-Bahari wa Hormuz, bila kutoa maoni zaidi kuhusu asili ya "sasa" iliyoelezwa na Trump.

View attachment 3562809

Wewe ndio umetepeta💀 ✍️
 
Wahuni wamefunga Mlango🔓🔓 na Funguo wametupa🔑🚮
 
Chezea Kombora za Iranian muone mlokole mwenzio bado kutembea na boxsa 🩲 tu
 

Attachments

  • 20260324_064706.jpg
    20260324_064706.jpg
    23 KB · Views: 10
Kama uyu Mzayuni zimepigwa jiran yake lkn ndio ivyooo kafetuka yeye kichwani kwasasa Israel kuna tatizo kubwa la wafetuka akili!!!! Makombora ya Iranian ni ya Dunia nyengine sio hii tunayo..
 

Attachments

  • GtoOS08W0AAylFS.jpeg
    GtoOS08W0AAylFS.jpeg
    113.9 KB · Views: 13
Usifananishe Kombora za Iran na takataka zengine🤠🤠
 
Ndiyo maana mnadangaywa kuwa ukienda makka unampiga Shetani na mawe. Na ukifa unakabidhiwa Mabikira 72 uwabikiri na ndiyo kutwa mnawaza NGONO tu
Ni bora kuliko mtu anayekiita kiumbe kilichozaliwa na mwanamke mungu, ila cha ajabu huyo mungu nae alivyopigwa na wayahudi akaomba msaada kwa mungu
 
Ni bora kuliko mtu anayekiita kiumbe kilichozaliwa na mwanamke mungu, ila cha ajabu huyo mungu nae alivyopigwa na wayahudi akaomba msaada kwa mungu
Ni bora kuliko kuambiwa ukifa utapewa Mabikira 72 huo ni ujinga na upumbavu wa kupindukia!!
 
Hivyo ndivyo unavyodanganywa wewe na Gwajima

Jamaa zako hawa


View: https://youtube.com/shorts/2OU9K6aeRKA?is=Z6e2Sa8ziWhspU9B

Yanayofanyika nchi kwako huko Zanzibar na mikoa yote ya Pwani huyaoni unaona tu yaliyoko Israel!!!

Na si ajabu hata wewe mwenyewe hapo ulipo ni *****!!

Maana si rahisi mtu mzima kuonyesha video za kichoko namna hiyo unless otherwise na wewe ndiyo mambo yako.

Mnajitahidi sana kuweka ubaya wa wayahudi mtandaoni ilo watu wawachukie cha ajabu watu wengi hawajali kabisa chuki zenu dhidi ya wayahudi!! Je hamkati tu tamaa??

Wakristo wamejengwa kwenye UPENDO hatuchukii mtu kwa kwa mihemko tunapenda watu wote hivyo propaganda zenu za chuki kaeni nazo wenyewe!!

Suala la kutogombanisha na wayahudi mkome kabisa maana hamtafanikiwa!!
 
Yanayofanyika nchi kwako huko Zanzibar na mikoa yote ya Pwani huyaoni unaona tu yaliyoko Israel!!!

Na si ajabu hata wewe mwenyewe hapo ulipo ni *****!!

Maana si rahisi mtu mzima kuonyesha video za kichoko namna hiyo unless otherwise na wewe ndiyo mambo yako.

Mnajitahidi sana kuweka ubaya wa wayahudi mtandaoni ilo watu wawachukie cha ajabu watu wengi hawajali kabisa chuki zenu dhidi ya wayahudi!! Je hamkati tu tamaa??

Wakristo wamejengwa kwenye UPENDO hatuchukii mtu kwa kwa mihemko tunapenda watu wote hivyo propaganda zenu za chuki kaeni nazo wenyewe!!

Suala la kutogombanisha na wayahudi mkome kabisa maana hamtafanikiwa!!

kama wako huku Zanzibar hao si wateule wa Mungu wa hiyo kazi ya ushoga . Wewe unawashabikia mashoga watakatifu ??
 
Back
Top Bottom