Ila Trump ni wa ajabu sana

Ila Trump ni wa ajabu sana

da laiti ungejua list ya mabilionaire waliochizika na wengine wakajiua na wengine mali zinaendeshwa na family na trust hujui mengi rudi shuleni>>>>>>.





matajiri wengi ni machizi kweli kama mdau alivyosema ila kiwango ni kikubwa compare na masikini kwa idadi
Acha porojo
 
Acha porojo
unataka list?????

Hapa kuna orodha ya mabilionea wa dola za Kimarekani ambao katika maisha yao walikumbwa na matatizo makubwa ya afya ya akili, walijiua, au walipoteza uwezo wa kusimamia mali zao na kulazimika kuendeshwa na watu wengine (walindaji wa kisheria au wawakilishi). Orodha hii imepangwa kuanzia mwenye utajiri mkubwa zaidi kushuka chini:

1. Liliane Bettencourt (Ufaransa)
  • Kiasi cha Utajiri: $40 Billion+ (Alikuwa mwanamke tajiri zaidi duniani).
  • Hali Iliyomkuta: Mali kuendeshwa na wengine kutokana na Ugonjwa wa Akili.
  • Ufafanuzi: Mrithi huyu wa himaya ya vipodozi ya L'Oréal aligundulika kuwa na ugonjwa wa shida ya akili ya uzeeni (Dementia na Alzheimer's). Mwaka 2011, mahakama ya Ufaransa iliamua rasmi kuwa hana uwezo wa kiakili wa kusimamia utajiri wake baada ya kubainika kuwa watu wa karibu walikuwa wanajinufaisha na mabilioni yake. Udhibiti wa utajiri wake na hisa zake ulitolewa kisheria kwa binti yake (Françoise Bettencourt Meyers) na wajukuu zake.

2. Adolf Merckle (Ujerumani)
  • Kiasi cha Utajiri: $9.2 Billion (Mmoja wa watu matajiri zaidi Ujerumani).
  • Hali Iliyomkuta: Kujiua kutokana na msongo wa mawazo.
  • Ufafanuzi: Merckle alikuwa mfanyabiashara mkubwa wa viwanda na dawa. Wakati wa mtikisiko wa kiuchumi wa mwaka 2008, alipoteza mamia ya mamilioni ya dola baada ya kuweka dau la kimakosa kwenye soko la hisa (dhidi ya hisa za Volkswagen). Anguko hilo lilimletea msongo mkubwa wa mawazo (clinical depression). Mnamo Januari 2009, alijiua kwa kujitupa chini ya treni iliyokuwa ikitembea karibu na nyumbani kwake.

3. Sumner Redstone (USA)
  • Kiasi cha Utajiri: $5 Billion+
  • Hali Iliyomkuta: Mali kuendeshwa na wengine (Mental Incapacity).
  • Ufafanuzi: Redstone alikuwa mmiliki na mwenyekiti wa makampuni makubwa ya vyombo vya habari kama Viacom na CBS. Katika miaka yake ya mwisho, afya yake ya akili na mwili ilizorota kwa kiasi kikubwa sana kiasi cha kushindwa kuongea au kufanya maamuzi yoyote ya kiakili. Hali hii ilisababisha vita kubwa ya kisheria, ambapo binti yake (Shari Redstone) na madaktari walichukua udhibiti kamili wa himaya yake ya biashara hadi alipofariki mwaka 2020.

4. Otto Beisheim (Ujerumani)
  • Kiasi cha Utajiri: $4.5 Billion
  • Hali Iliyomkuta: Kujiua baada ya kuugua kwa muda mrefu.
  • Ufafanuzi: Alikuwa mwanzilishi mwenza wa Metro AG, moja ya kampuni kubwa zaidi za rejareja na jumla duniani. Beisheim alikuwa akiugua ugonjwa usiotibika ambao uliathiri sana afya yake na kumpelekea kuwa na hali mbaya ya kisaikolojia. Mnamo Februari 2013, akiwa na umri wa miaka 89, alijiua kwa kujipiga risasi nyumbani kwake nchini Ujerumani.

5. James Packer (Australia)
  • Kiasi cha Utajiri: $3.5 Billion
  • Hali Iliyomkuta: Mali kuendeshwa na wengine kutokana na Ugonjwa wa Akili.
  • Ufafanuzi: Bilionea huyu wa kasino na vyombo vya habari nchini Australia alikiri hadharani kupitia mapambano makubwa dhidi ya msongo wa mawazo (severe anxiety and depression). Kutokana na afya yake ya akili kuyumba na shinikizo la kisaikolojia, Packer alilazimika kujiuzulu nafasi zote za uongozi kwenye kampuni yake ya Crown Resorts mwaka 2018 na kukabidhi usimamizi kwa wataalamu wengine huku akijifungia kupata matibabu ya akili.

6. Boris Berezovsky (Urusi)
  • Kiasi cha Utajiri: $3 Billion (Katika kilele cha utajiri wake).
  • Hali Iliyomkuta: Kujiua baada ya kufilisika na kupata sonona.
  • Ufafanuzi: Tajiri mkubwa wa Urusi (Oligarch) ambaye alikimbilia Uingereza baada ya kutofautiana na Vladimir Putin. Baada ya kupoteza kesi kubwa ya mabilioni ya dola dhidi ya Roman Abramovich mjini London na kupoteza karibu utajiri wake wote, alianguka kwenye sonona kali (severe clinical depression). Mnamo Machi 2013, alipatikana amekufa akiwa amejinyonga bafuni nyumbani kwake huko Berkshire, Uingereza.

7. Howard Hughes (USA)
  • Kiasi cha Utajiri: $1.5 Billion (Thamani yake ni sawa na $11 Billion+ hivi sasa kwa sababu ya mfumuko wa bei).
  • Hali Iliyomkuta: Ugonjwa mkubwa wa akili na mali kuendeshwa na wengine.
  • Ufafanuzi: Hughes alikuwa mfanyabiashara wa ndege, filamu, na kasino. Alisumbuliwa na ugonjwa mbaya wa akili wa kulazimishwa (Severe Obsessive-Compulsive Disorder - OCD). Katika miaka yake ya mwisho, ugonjwa huo ulimfanya aishi maisha ya siri, akijifungia kwenye vyumba vya giza vya hoteli bila kuoga, akikata kucha mara moja kwa mwaka, na kuvaa masanduku ya tishu miguuni. Kwa sababu hakuwa na uwezo wa kukutana na watu au kufanya maamuzi, wasimamizi wa kampuni yake (proxies) ndio walioendesha utajiri wake wote hadi alipofariki mwaka 1976.



kuwa na akili dogo
 
Mkuu kwani hujui kuwa viwanda vingi vya mafuta vya Urusi vimesimamisha uzalishaji Kwa sababu ya mashambulizi ya drone kutoka Ukraine?
Hili nilikuwa silijui...Marekani nao nadhani hawalijui jambo hili, kwani wangelijua, wangeelewa kuwa kununua mafuta kutoka kwa Russia ni kununua mafuta kutoka kwa Iran...
 
Back
Top Bottom