Igunga: Mgombea ubunge wa TLP ajitoa

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
18,105
Points
2,000

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
18,105 2,000
WAKATI vuguvugu la siasa jimboni Igunga mkoani Tabora likiendelea kushika kasi, mgombea ubunge mteule wa Chama cha Tanzania Labour (TLP), Dk. Moses Edward, amejitoa kuwania nafasi hiyo ya ubunge kupitia chama hicho.

Akizungumuza na waandishi wa habari jana katika ofisi za chama hicho jimboni humo alisema ameamua kujitoa kutokana na kukabiliwa na ukata huku zoezi hilo likihitaji nguvu kubwa.

Alisema hata makao makuu ya chama hicho yameshindwa kuonyesha msaada wowote hadi sasa huku mbio za kampeni zikitarajiwa kuanza hivi karibuni.

“Nimefikia maamuzi haya hasa baada ya makao makuu ya chama changu kushindwa kunipa msaada wowote huku kukiwa hakuna mwelekeo wa kuniunga mkono,” alisema.

Alisema alipitishwa na chama hicho bila kupingwa na kufanya idadi ya wagombea wanaowania nafasi hiyo kufikia wagombea saba.

Alitoa wito kwa wanachama wa chama hicho kuhakikisha wanaunga mkono chama watakachoona kinafaa kulingana na hoja za mchakato huo utakavyokwenda.

Mpaka sasa katika Jimbo la Igunga hali ya kisiasa inazidi kuchukua sura mpya, hasa mji huo kukusanya wanasiasa mbalimbali ambao wanahakikisha wanaibuka na ushindi.

Hadi sasa ni wagombea sita wamejitokeza na kuchukua fomu ya serikali ya kuwania ubunge kupitia vyama vyao.

Vyama hivyo ni CHADEMA inayowakilishwa na Joseph Mwandu, Chama cha Wananchi (CUF), Leopard Mahona, huku Chama cha Sauti (SAU), kikimteua John Maguma, Said Makeni (DP), Lazalo Ndegaya (UMD) na Chama Cha Mapinduzi (CCM) kikiwakilishwa na Dk. Peter Kafumu.

source: http://freemedia.co.tz/daima/habari.php?id=34036

MY TAKE. Hivi vyama vya DP, UMD na SAU vinanipa maswali mengi kuliko majibu. Ni vyama shindani kweli au vya msimu?
 

Mwanaweja

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
3,577
Points
1,195

Mwanaweja

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
3,577 1,195
vyama vya misimu ni matatizo ndio maana mrema wafuasi wake wanasema ajihuzuru ili wapatiakane vijana wenye akili mpya na endelevu ndani ya chama
 

Feedback

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
7,995
Points
1,500

Feedback

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
7,995 1,500
MY TAKE. Hivi vyama vya DP, UMD na SAU vinanipa maswali mengi kuliko majibu. Ni vyama shindani kweli au vya msimu?
Vyama vingine vinashiriki ili kurushiwa makombo yatakayodondoshwa na baba lao magamba TLP imenusa hakuna makapi safari hii, hata mbwa anajua jalala lipi lina unafuu.
 

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
66,927
Points
2,000

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
66,927 2,000
Nnawapongea TLP kwa kuona kuwa huko ni maji marefu yaliyowazidi kimo. Haya hao wana TLP wachache wapeni kura zenu CCM kwani magwanda si mmeshawaona siasa zao ni kufata na kuongelea watu badili ya kufata na kuo ngelea maendeleo.
 

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,982
Points
1,500

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,982 1,500
WAKATI vuguvugu la siasa jimboni Igunga mkoani Tabora likiendelea kushika kasi, mgombea ubunge mteule wa Chama cha Tanzania Labour (TLP), Dk. Moses Edward, amejitoa kuwania nafasi hiyo ya ubunge kupitia chama hicho.

Akizungumuza na waandishi wa habari jana katika ofisi za chama hicho jimboni humo alisema ameamua kujitoa kutokana na kukabiliwa na ukata huku zoezi hilo likihitaji nguvu kubwa.

Alisema hata makao makuu ya chama hicho yameshindwa kuonyesha msaada wowote hadi sasa huku mbio za kampeni zikitarajiwa kuanza hivi karibuni.

"Nimefikia maamuzi haya hasa baada ya makao makuu ya chama changu kushindwa kunipa msaada wowote huku kukiwa hakuna mwelekeo wa kuniunga mkono," alisema.

Alisema alipitishwa na chama hicho bila kupingwa na kufanya idadi ya wagombea wanaowania nafasi hiyo kufikia wagombea saba.

Alitoa wito kwa wanachama wa chama hicho kuhakikisha wanaunga mkono chama watakachoona kinafaa kulingana na hoja za mchakato huo utakavyokwenda.

Mpaka sasa katika Jimbo la Igunga hali ya kisiasa inazidi kuchukua sura mpya, hasa mji huo kukusanya wanasiasa mbalimbali ambao wanahakikisha wanaibuka na ushindi.

Hadi sasa ni wagombea sita wamejitokeza na kuchukua fomu ya serikali ya kuwania ubunge kupitia vyama vyao.

Vyama hivyo ni CHADEMA inayowakilishwa na Joseph Mwandu, Chama cha Wananchi (CUF), Leopard Mahona, huku Chama cha Sauti (SAU), kikimteua John Maguma, Said Makeni (DP), Lazalo Ndegaya (UMD) na Chama Cha Mapinduzi (CCM) kikiwakilishwa na Dk. Peter Kafumu.

source: http://freemedia.co.tz/daima/habari.php?id=34036

MY TAKE. Hivi vyama vya DP, UMD na SAU vinanipa maswali mengi kuliko majibu. Ni vyama shindani kweli au vya msimu?
Mkuu hivyo vyama vimesimamishwa na CCM kwa mawazo kwamba watapunguza kura za CHADEMA, kumbe wanajidanganya. wagombea wa hivyo vyama hata hela ya gharama za kampeni hawana, wanalipiwa na magamba
 

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,982
Points
1,500

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,982 1,500
Nnawapongea TLP kwa kuona kuwa huko ni maji marefu yaliyowazidi kimo. Haya hao wana TLP wachache wapeni kura zenu CCM kwani magwanda si mmeshawaona siasa zao ni kufata na kuongelea watu badili ya kufata na kuo ngelea maendeleo.
sijajua kama wewe ni bonge la mwanamke. juzi nimekuona vizuri
 

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,681
Points
2,000

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,681 2,000
mazingaombwe yashaanza! naye alipojiingiza alikuwa anategemea msaada wa aina gani kwa mfano?
ff,angekua kajtoa wa chama mwenza hapo labda ila tlp sijui kama wanaunga mkono sana magamba. ila usiwe na wasiwasi, sera ya magamba ni kupindua daima (whatever..)
 

Feedback

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
7,995
Points
1,500

Feedback

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
7,995 1,500
Nnawapongea TLP kwa kuona kuwa huko ni maji marefu yaliyowazidi kimo. Haya hao wana TLP wachache wapeni kura zenu CCM kwani magwanda si mmeshawaona siasa zao ni kufata na kuongelea watu badili ya kufata na kuo ngelea maendeleo.
Wachache wepi wakati alikuwa peke yake.
 

Mtumishi Wetu

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
5,358
Points
2,000

Mtumishi Wetu

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
5,358 2,000
Nnawapongea TLP kwa kuona kuwa huko ni maji marefu yaliyowazidi kimo. Haya hao wana TLP wachache wapeni kura zenu CCM kwani magwanda si mmeshawaona siasa zao ni kufata na kuongelea watu badili ya kufata na kuo ngelea maendeleo.
Maendeleo yepi hayo Faiza Fox??????????Unaota nini au unaishi nchi gani??????
 

Naibili

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
1,680
Points
1,225

Naibili

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
1,680 1,225
tujadili hoja ya msingi! hivi hicho chama hakina ruzuku, kuna haja ya kupitisha sheria ya kupunguza idadi ya vyama vya siasa maana vingine vipo kama havipo!
 

Angel Msoffe

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2011
Messages
6,795
Points
1,225

Angel Msoffe

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2011
6,795 1,225
TLP INA MBUNGE 1 AGUSTINOR LYATONGER MREMER NAYE NI ZAID YA HASARA ACHILIA MBALI KUMPIGIA KURA NANI ATATHUBUTU HT KURUSHA MGUU KWNYE MKUTANO WA MGOMBEA WA TLP? mi nampongeza sbb amesoma alama za nyakati bd ccm.
 

Forum statistics

Threads 1,352,840
Members 518,197
Posts 33,067,679
Top