I got to say it; watawala wana matatizo kichwani!?

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,757
Likes
7,646
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,757 7,646 280
Sisemi kwa maana ya kuwatukana lakini kutokana na uzoefu wangu katika mambo ya afya ya akili (mental health) naweza kusema pasipo shaka kabisa kuwa kuna watu wanahitaji kupimwa na kupatiwa matibabu ya haraka kwani wana matatizo katika uwezo wao wa kutumia chembechembe za ubongo kufikiri na kujenga hoja.

Soma sehemu hii ya habari iliyoko kwenye gazeti la mwananchi kuhusu mambo ya Muro:

"Sisi wenyewe tumeshangazaa baada ya kuona taarifa ile kwenye vyombo vya habari, lakini tunachojiuliza ni kwamba inakuwaje raia anauziwa pingu wakati hana matumizi nayo,” alisema Kanali Mgawe.
wengi wamekuwa wakihoji mtu kukutwa na pingu ati ni raia; na sasa duka linasema wanashangaa inakuwaje raia kuuziwa pingu! Sikutaka kusema lakini sina budi kusema.

HIVI NI KIPI KIGUMU ENYI watawala WETU?! Kumuuzia raia bunduki na risasi za moto au kumuuzia pingu? Kama mmepitisha sheria inayokubali raia kununua bunduki na risasi kwenye duka la serikali inakuwaje jambo la kushangaza kununua pingu KWENYE duka hilo hilo?

Yaani mnachofanya ni sawasawa mnashangaa imekuwaje mtu kanunua baskeli wakati yeye ni raia ilhali duka lenu linauza magari!? Kama raia anaweza kununua gari kusafiria na akakuta mnauza, piki piki na baskeli, akiamua kununua gari na baskeli ni kipi kinaweza kudhuru zaidi barabarani!?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,698
Likes
15,722
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,698 15,722 280
This is only the tip of the iceberg I am afraid.

Sheria zetu za ajabu nyingine hazijabadilishwa tangu zikokotolewe na muingereza kutoka India 1948.
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
79
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 79 145
Mkjj, unasahau kwamba serikali yetu inapinga shughuli za ukahaba??... hatuchelewi kukuta kwamba sababu kubwa zinazowapelekea 'watawala' wetu kupinga manunuzi ya pingu hizo ni matumizi yake yasiyotarajiwa kwenye mambo ya ukahaba. Wamegundua hivi karibuni ununuzi wa pingu umeshamiri na uchunguzi wao umewajuza kuwa pingu hizi zinatumika kwenye S & M (ngono machachari), jambo ambalo ni kinyume na sheria zetu.
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,029
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,029 280
Jamani mimi sijapata jibu. Hii kesi inasikilizwa kwenye vyombo vya habari? Hakimu ni nani? Mawakili Je?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,698
Likes
15,722
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,698 15,722 280
Mkjj, unasahau kwamba serikali yetu inapinga shughuli za ukahaba??... hatuchelewi kukuta kwamba sababu kubwa zinazowapelekea 'watawala' wetu kupinga manunuzi ya pingu hizo ni matumizi yake yasiyotarajiwa kwenye mambo ya ukahaba. Wamegundua hivi karibuni ununuzi wa pingu umeshamiri na uchunguzi wao umewajuza kuwa pingu hizi zinatumika kwenye S & M (ngono machachari), jambo ambalo ni kinyume na sheria zetu.
Kwa hiyo kama mtu unajiexpress kama "Californication" na mkeo nao pia ni ukahaba?

Au bongo tuna Cultural police kama Saudi Arabia na Iran?
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Sisemi kwa maana ya kuwatukana lakini kutokana na uzoefu wangu katika mambo ya afya ya akili (mental health) naweza kusema pasipo shaka kabisa kuwa kuna watu wanahitaji kupimwa na kupatiwa matibabu ya haraka kwani wana matatizo katika uwezo wao wa kutumia chembechembe za ubongo kufikiri na kujenga hoja.

Soma sehemu hii ya habari iliyoko kwenye gazeti la mwananchi kuhusu mambo ya Muro:



wengi wamekuwa wakihoji mtu kukutwa na pingu ati ni raia; na sasa duka linasema wanashangaa inakuwaje raia kuuziwa pingu! Sikutaka kusema lakini sina budi kusema.

HIVI NI KIPI KIGUMU ENYI watawala WETU?! Kumuuzia raia bunduki na risasi za moto au kumuuzia pingu? Kama mmepitisha sheria inayokubali raia kununua bunduki na risasi kwenye duka la serikali inakuwaje jambo la kushangaza kununua pingu KWENYE duka hilo hilo?

Yaani mnachofanya ni sawasawa mnashangaa imekuwaje mtu kanunua baskeli wakati yeye ni raia ilhali duka lenu linauza magari!? Kama raia anaweza kununua gari kusafiria na akakuta mnauza, piki piki na baskeli, akiamua kununua gari na baskeli ni kipi kinaweza kudhuru zaidi barabarani!?
Sasa na hilo duka kwa nini linauza bidhaa ambazo raia hawaruhusiwi kumiliki. Si wangehifadhi warehauzi kama ni kwa matumizi ya taasisi maalumu??????
 
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2009
Messages
6,793
Likes
158
Points
160
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2009
6,793 158 160
Taanzania Tanzaniaaa nilukupenda nchi yangu!!!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,757
Likes
7,646
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,757 7,646 280
Sasa na hilo duka kwa nini linauza bidhaa ambazo raia hawaruhusiwi kumiliki. Si wangehifadhi warehauzi kama ni kwa matumizi ya taasisi maalumu??????

kinachonishangaza Nyambala ni kuwa wanakasirishwa sana na kukutwa pingu ndani ya gari kuliko bunduki!! NIlikuwa najiuliza mara ya mwisho kusikia majambazi yamevamia mitaa na pingu au wamepora benki kwa kutumia pingu ilikuwa lini?
 
Maverick

Maverick

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2008
Messages
308
Likes
2
Points
0
Maverick

Maverick

JF-Expert Member
Joined May 29, 2008
308 2 0
kinachonishangaza Nyambala ni kuwa wanakasirishwa sana na kukutwa pingu ndani ya gari kuliko bunduki!! NIlikuwa najiuliza mara ya mwisho kusikia majambazi yamevamia mitaa na pingu au wamepora benki kwa kutumia pingu ilikuwa lini?
...Hii ni kali......Imebidi nicheke sana...You have made my morning!
 
Shalom

Shalom

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2007
Messages
1,315
Likes
8
Points
135
Shalom

Shalom

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2007
1,315 8 135
Hivi hawa viongozi wetu wanashindwa nini kabla ya kuongea kuhakikisha kuwa wemepima wanachoongea? Ngumu kweli kwa sasa kujua kuwa mtu amekosea kwa makusudi au hajui aongeacho
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
184
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 184 160
hili swala naamini likifikishwa mahakamani kuna mengi yaliofichika yatakua wazi, upo upande utaumbuka na utatafuta pakufichia sura zao. nasema haya kwa maana kuna mtafaruku katika kila hatua, hali ambayo inamuacha mtanzania wakawaida asiwe na maoni binafsi yaliyo huru....bado natamani kumuona Jerry Muro akiulizwa swali la matumizi ya pingu yake mahakamani .... maana Kova ameshindwa kumuhoji hilo swali kama Jerry mwenyewe alivyonukuliwa.
sasa baaada ya sakata hili na UMMA kueleweshwa juu ya matumizi ya PINGU bila shaka duka linalouza pingu lijiandae kupokea maombi mengi ya kuhitaji bidhaa hiyo.
 
K

Kimweri

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2008
Messages
3,997
Likes
1,103
Points
280
K

Kimweri

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2008
3,997 1,103 280
HUYU KOVA KASEMA PINGU NI ILLEGAL,swali la msingi MTU AKIKUTWA NA GONGO(which is deemed illegal) huwa anaulizwa risiti ya kununulia gongo hiyo?au huwa anakamatwa kwa kumiliki,kunywa gongo?
 
K

Kimweri

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2008
Messages
3,997
Likes
1,103
Points
280
K

Kimweri

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2008
3,997 1,103 280
hili swala naamini likifikishwa mahakamani kuna mengi yaliofichika yatakua wazi, upo upande utaumbuka na utatafuta pakufichia sura zao. nasema haya kwa maana kuna mtafaruku katika kila hatua, hali ambayo inamuacha mtanzania wakawaida asiwe na maoni binafsi yaliyo huru....bado natamani kumuona Jerry Muro akiulizwa swali la matumizi ya pingu yake mahakamani .... maana Kova ameshindwa kumuhoji hilo swali kama Jerry mwenyewe alivyonukuliwa.
sasa baaada ya sakata hili na UMMA kueleweshwa juu ya matumizi ya PINGU bila shaka duka linalouza pingu lijiandae kupokea maombi mengi ya kuhitaji bidhaa hiyo.
Unless it is ILLEGAL,matumizi ya Pingu ni Private matter ya mhusika.Walichotakiwa kufanya Polisi ni kumkamata akiitumia red-handed katika matumizi ambayo ni kinyme cha sheria.
 
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined
Nov 21, 2009
Messages
2,974
Likes
25
Points
0
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined Nov 21, 2009
2,974 25 0
Mimi nadhani hawa jamaa wala hawapingi wala kukataza watu kumiliki Pingu ila tu kwasababu wana agenda zao kwa Muro ndo maana wanajifanya leo wanashangaa kuona raia wa kawaida akimiliki Pingu wakati huo huo ni wao wenyewe wameruhusu uuzwaji wake na mimi sidhani kama Muro ni mtu wa kwanza kukutwa na pingu mpaka kwake iwe skendo....naamini kabisa Kova na wenzake katika harakati zao za kukuamata wahalifu wameshawahi kukuta Pingu lakini hawakuwahi kuripoti,tumekuwa tukisikia tu,tumekamata risasi na bunduki kadhaa walikuwa haripoti pingu kwasababu it was not a big deal kwanini leo iwe kwa Muro?
 
Kisoda2

Kisoda2

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
1,329
Likes
206
Points
160
Kisoda2

Kisoda2

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
1,329 206 160
kinachonishangaza Nyambala ni kuwa wanakasirishwa sana na kukutwa pingu ndani ya gari kuliko bunduki!! NIlikuwa najiuliza mara ya mwisho kusikia majambazi yamevamia mitaa na pingu au wamepora benki kwa kutumia pingu ilikuwa lini?
Duuuuuuuuuuhhhhhhhhh! mkuu hii ni kali kuliko!1 haaaaa heeeeeeeee kwekwekweeeeeeeeeeeeee.
Ntafukuzwa kazi kwa kicheko.
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
kinachonishangaza Nyambala ni kuwa wanakasirishwa sana na kukutwa pingu ndani ya gari kuliko bunduki!! NIlikuwa najiuliza mara ya mwisho kusikia majambazi yamevamia mitaa na pingu au wamepora benki kwa kutumia pingu ilikuwa lini?
Unajua huyo kamanda wa polisi alichofanya ni kujaribu kucheza na minds za watanzania. Ajenda ikiwa ni rushwa, well attempted rushwa.......... Ikaingizwa bunduki na pingu to justfy maelezo ya mtu aliyedai kuombwa rushwa. Sasa Imekuja kuonekana ishu haina mashiko baada ya kutenganisha hizo items:

1. Rushwa - Tunaambiwa CCTV imekamata. Lakini kwa mtu wa stahiki ya Kova angekuwa amesharusha hiyo clip hewani. And he would be one of the most genious cop kusubstantiate ushahidi kisheria kutoka kwenye the alleged CCTV videos.

2. Bunduki - Inamilikiwa kihalali

3. Pingu - Hapa naona Kova ndio aliamua kukandamizia huku akisahau ubatili au uhalali ulitakiwa uthibitishwe kisheria. Sasa kwa sababu, nadhani ni audience aliyoizoea akakurupuka kutamka kwamba hakuna raia anaruhusiwa kuwa na pingu. Na kama eti ni halali aje na risiti...........

Sasa na hawa wengine inaonekana hawajaelewa kwamba polisi wameshafanya fu..up ya namna walivyohandle the whole ishu. Nao wanaanza kwa mtindo ule ule wa kushangaa.......... I would have thought kwa watu smart kama JWTZ wangefanya uchunguzi kwanza kabla ya kuanza kushangaa.

Well nadhani ni staili ya serikali siku hizi kushangazwa, kushtushwa etc.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,757
Likes
7,646
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,757 7,646 280
hili swala naamini likifikishwa mahakamani kuna mengi yaliofichika yatakua wazi, upo upande utaumbuka na utatafuta pakufichia sura zao. nasema haya kwa maana kuna mtafaruku katika kila hatua, hali ambayo inamuacha mtanzania wakawaida asiwe na maoni binafsi yaliyo huru....bado natamani kumuona Jerry Muro akiulizwa swali la matumizi ya pingu yake mahakamani .... maana Kova ameshindwa kumuhoji hilo swali kama Jerry mwenyewe alivyonukuliwa.
sasa baaada ya sakata hili na UMMA kueleweshwa juu ya matumizi ya PINGU bila shaka duka linalouza pingu lijiandae kupokea maombi mengi ya kuhitaji bidhaa hiyo.
nguvumali (old or new?), kwani kazi ya pingu ni nini hadi mtu aulizie mahakamani? Kweli tunahitaji mahakama kuuliza kazi ya pingu ni nini?
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
101
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 101 160
Yuko jamaa yangu mmoja anafanya kazi kwenye nyumba ya mapadre. Alikuta kondomu kwenye moja ya mifuko ya suruale ya Padre. Akashtuka. Akaja kunisimulia. Nikamuuliza kondomu hiyo ilikuwa imeonyesha kutumika? Akaniambia hapana. ilikuwa imefungwa vizuri tu ndani ya kifuko chake. Nikwamwambia Padre wetu Mkatoliki hana kosa. Huenda alikuwa anaitumia kuonya wanaozitumia wakidhani ni kinga ya ukimwi!
Huenda na Muro alikuwa akizitumia pingu kuwaonya wala rushwa.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,757
Likes
7,646
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,757 7,646 280
Unless it is ILLEGAL,matumizi ya Pingu ni Private matter ya mhusika.Walichotakiwa kufanya Polisi ni kumkamata akiitumia red-handed katika matumizi ambayo ni kinyme cha sheria.
bingo!!!!!!!!!!! I like you Kimweri.. ndio maana nimesema kwenye ule ukurasa mwingine hakuna jaji wala mahakama inayoweza kumfunga Muro kwa "kosa" la kukutwa na pingu ambazo zilikuwa ndani ya gari (wapi???)! Vinginevyo, itafungua mlango wa watu kufungwa wakikutwa na kamba, mnyororo n.k!
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
bingo!!!!!!!!!!! I like you Kimweri.. ndio maana nimesema kwenye ule ukurasa mwingine hakuna jaji wala mahakama inayoweza kumfunga Muro kwa "kosa" la kukutwa na pingu ambazo zilikuwa ndani ya gari (wapi???)! Vinginevyo, itafungua mlango wa watu kufungwa wakikutwa na kamba, mnyororo n.k!
Tena afadhali piongu maana kamba hutumika kunyongea!
 

Forum statistics

Threads 1,215,648
Members 463,325
Posts 28,555,622