Huyu ndiye ng'ombe mkubwa zaidi duniani


Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
18,469
Likes
54,056
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
18,469 54,056 280
1480340242696-jpg.440686


Huyu ni ng'ombe mkubwa zaidi duniani mwenye urefu wa mita 1.95 na uzito wa zaidi ya tani 1.anaitwa Danniel na anaishi Eureka, Marekani

Kila siku anakula paundi 100 za nyasi, paundi 15 za nafaka, galoni 100 za maji na kutoa paundi 150 za kinyesi.
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,669
Likes
10,076
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,669 10,076 280
Huo ndio ufugaji wa kisasa. Sio wale wa kimasai pembe nzito kuliko ng'ombe mwenyewe; kazi kuzurura nchi nzima toka Longido hadi Rufiji wao tu uharibifu kila mahali na social instability.
 
mr chopa

mr chopa

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2016
Messages
485
Likes
416
Points
80
Age
39
mr chopa

mr chopa

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2016
485 416 80
Huo ndio ufugaji wa kisasa. Sio wale wa kimasai pembe nzito kuliko ng'ombe mwenyewe; kazi kuzurura nchi nzima toka Longido hadi Rufiji wao tu uharibifu kila mahali na social instability.
Hahahaha pembe nzito kuliko ng'ombe mwenyewe kazi ni kuzurura tu
 
DIUNATION

DIUNATION

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,953
Likes
499
Points
180
DIUNATION

DIUNATION

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,953 499 180
Huo ndio ufugaji wa kisasa. Sio wale wa kimasai pembe nzito kuliko ng'ombe mwenyewe; kazi kuzurura nchi nzima toka Longido hadi Rufiji wao tu uharibifu kila mahali na social instability.
Ha ha ha ha ngoja kina Ole waje
 
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2013
Messages
9,571
Likes
9,999
Points
280
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2013
9,571 9,999 280
lini walitembea dunia nzima na kufanya utafiti na kugundua huyo ng'ombe ndio mkubwa kuzidi wote
 
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,611
Likes
13,074
Points
280
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,611 13,074 280
Tani hizo hawezi kufunikwa na wale wa pale naco kongwa kweli
Kwa hapa nchini, Ng'ombe mzito zaidi alitoka kwenye ranchi ya aliyekuwa Manager wa ile ranchi ya Kongwa. Nakumbuka ng'ombe yule alirekodiwa kuwa na uzito wa Kg 800, hiyo ilikua ni mwanzoni mwa miaka ya 2000.
 
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2012
Messages
4,983
Likes
3,576
Points
280
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2012
4,983 3,576 280
Huo ndio ufugaji wa kisasa. Sio wale wa kimasai pembe nzito kuliko ng'ombe mwenyewe; kazi kuzurura nchi nzima toka Longido hadi Rufiji wao tu uharibifu kila mahali na social instability.
mfugaji tanzania sio maasai peke yao,wapo wasukuma wamejaa huko mbalali na kuna malalamiko hayahaya wakulaumiwa serikali zote za ccm kushindwa kuutafutia ufumbuzi mgogoro huu
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,669
Likes
10,076
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,669 10,076 280
mfugaji tanzania sio maasai peke yao,wapo wasukuma wamejaa huko mbalali na kuna malalamiko hayahaya wakulaumiwa serikali zote za ccm kushindwa kuutafutia ufumbuzi mgogoro huu
Lakini akina Ole wanaongoza kwa social instability kila wanakopita - Morogoro, Rufiji, Tanga, na maeneo mengine mengi. Ukisikia vurugu za wafugaji na wakulima hapo lazima mmasai yumo - msukuma na makabila mengine sio kivile kama hao jamaa.

Alinisimulia babu mmoja wa kimaasai kwamba maasai kwa imani zao za asili kabisa wanaamini ng'ombe, mbuzi, na kondoo ni kwa ajili yao tu; haiwaingii akilini eti kuna makabila mengine yanapaswa kumiliki hiyo kitu.
 
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2012
Messages
4,983
Likes
3,576
Points
280
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2012
4,983 3,576 280
Lakini akina Ole wanaongoza kwa social instability kila wanakopita - Morogoro, Rufiji, Tanga, na maeneo mengine mengi. Ukisikia vurugu za wafugaji na wakulima hapo lazima mmasai yumo - msukuma na makabila mengine sio kivile kama hao jamaa.

Alinisimulia babu mmoja wa kimaasai kwamba maasai kwa imani zao za asili kabisa wanaamini ng'ombe, mbuzi, na kondoo ni kwa ajili yao tu; haiwaingii akilini eti kuna makabila mengine yanapaswa kumiliki hiyo kitu.
ubaguzi sio jambo la kheri kaa ukijua ,hizo ni ignominious retreat unazoleta hapa zinamadhara makubwa sana kuwa jamii fulani tu ndo wako hivyo huko mvomero na pwani marangapi tunasikia mapigano ambayo hayalihusishi hili kundi hebu nambie mpaka sasa kuna hatua gani za ziada zilizo chukuliwa kupambana na hawa wafugaji kuhamahama
 
Pharaoh

Pharaoh

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
843
Likes
5
Points
35
Pharaoh

Pharaoh

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
843 5 35
Dudu acha tabia hio ya ukabila na kukurupuka. Waafrika wafugaji kuanzia Ethiopia , Tanzania au iwe Algiers , sio kwamba hawataki ufugaji wa kisasa, ila je miundombinu inaruhusu? je maji na chakula cha wanyama wa kisasa wasioweza kutembea hata hatua 100 unacho uwalishe? vijijini ndugu zako wanaranda kutwa na migombe sugu inaomudu shida kutafuta dimbwi la maji na mara nyingine hawapati hadi mifugo inaanza kufa. Sasa wewe ghafla yuwashauri wajaribu mabedui mdobwedo mapema hivi? ni kama kumpa mkulima Ndege kabla ya Trekta. wasalaam
 

Forum statistics

Threads 1,273,121
Members 490,304
Posts 30,472,145