Huyu Kipanya anazidisha sasa

Huyu Kipanya anazidisha sasa

Kwahiyo mita mia karibu ee[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
Bigteacher unaacha kuitendea haki fani yako badala yake unafanya mzaha na jambo hili.
Najashuhudia adha ya suala hili walahalikugusi. Ilielezwa kuwa mradi wa REA wa kusambaza umeme vijijini ungewawezesha "wanyonge" kupata umeme kwa gharama nafuu. Inakuwaje mazao na mimea mingine ya wananchi inafyekwa bila fidia alafu wasisambaziwe umeme ilhali nguzo zimesimikwa kwenye compound zao?
Kwa hili wakandarasi ambao hawakusimamiwa vizuri ilikuwa profit maximization in collusion na wasimamizi kwa gharma za walengwa. Jukumu la REA ni kutoa fedha. TANESCO wao wanasimamia. Pengine hawakupa wakandarasi viwango na vigezo walivyopaswa kufuata kutumiwa kuwakagua. Matokeo yake yakoje? Serikali imepata hasara kubwa:
1. Transforma nyingi zinalipuka (blow),
2. Nguzo za umeme huanguka na kukosesha waliobahatika kupata kukosa nishati,
3. Zoezi la kuunganisha umeme linaonekana kufanywa kibaguzi, na
4. Lengo la kufikisha umeme vijijini kwa gharama nafuu halitimii.
 
Bigteacher unaacha kuitendea haki fani yako badala yake unafanya mzaha na jambo hili.
Najashuhudia adha ya suala hili walahalikugusi. Ilielezwa kuwa mradi wa REA wa kusambaza umeme vijijini ungewawezesha "wanyonge" kupata umeme kwa gharama nafuu. Inakuwaje mazao na mimea mingine ya wananchi inafyekwa bila fidia alafu wasisambaziwe umeme ilhali nguzo zimesimikwa kwenye compound zao?
Kwa hili wakandarasi ambao hawakusimamiwa vizuri ilikuwa profit maximization in collusion na wasimamizi kwa gharma za walengwa. Jukumu la REA ni kutoa fedha. TANESCO wao wanasimamia. Pengine hawakupa wakandarasi viwango na vigezo walivyopaswa kufuata kutumiwa kuwakagua. Matokeo yake yakoje? Serikali imepata hasara kubwa:
1. Transforma nyingi zinalipuka (blow),
2. Nguzo za umeme huanguka na kukosesha waliobahatika kupata kukosa nishati,
3. Zoezi la kuunganisha umeme linaonekana kufanywa kibaguzi, na
4. Lengo la kufikisha umeme vijijini kwa gharama nafuu halitimii.
Mkuu your too general kwa ufupi sana inaoneka kama vile hauko aware na mradi, mie nilibahatika kuwepo mwanzo kabisa REA wanaleta umeme kijijini kwetu kwa ufupi kwanza mradi wa REA haukuwa na fidia kwa wananchi na elimu ilikitolewa kwa kila kijiji mapemaa ili kuona utayari wa wananchi halafu sijafanya masihara nachojua mie umbali wa mtu kuvutiwa umeme ni Mita 35 kutoka katika nguzo ya LV ikizidi hapo unatakiwa kuweka nguzo nyingine sasa nilipoona mtu anasema Mita 100 ni karibu sikuelewa anamaana gani


Halafu hebu tuwe wawazi tu mkuu tuki evaluate REA project tutasema imafanikiwa kwa asilimia ngapi na imefeli kwa ngapi ujue usiipime REA kwa kijiji kimoja ndo maana nikasema upo general sana
 
Kuna vijiji umeme umepita ila wao hajaungiwa na hawaruhusiwi kuunga kwani sio wao, mfano Maroroni Arusha umeme umepita ila umeenda kijiji cha pili, so huenda kuna scenario hiyo pia vijiji vingine
Kwa wale wakazi WA Ruvuma, vijiji vimepitishiwa juu Kwa juu na wameenda washa senta TU (wilaya to wilaya).
 
Hivi kweli tunataka serikali ituletee umeme adi chumbani bure, wakati gharama za kuunganisha ni shilingi 20000 tu
Nchi ya Kodi mpewe Bure au Kwa bei nafuu,haiwezekani. Kama watu Kila siku wanawaza namna ya kupata Kodi Kwa wananchi,mara kitambulisho,mara Kodi ya nn etc, hata kupitia REA walishabadili GIA angani.
 
Kuna vijiji umeme umepita ila wao hajaungiwa na hawaruhusiwi kuunga kwani sio wao, mfano Maroroni Arusha umeme umepita ila umeenda kijiji cha pili, so huenda kuna scenario hiyo pia vijiji vingine
Hii ipo vijiji vingi tu, unashangaa umeme umepita na wenyeji wanatumia solar, ukiwauliza wanasema huo sio umeme wao na hawaruhusiwi kuunganishiwa umeme huo.
 
Wanaangalia maombi ya wanakijiji wanafika wangapi huwezi kupeleka transformer sehemu Inawateja wawili

Hapo kuna rushwa sana kwenye Huu mfumo wa umeme vijijini
Kipaumbele wanapewa waliotoa rushwa mfn mjomba wangu amepiga wiring nyumba yake mwaka juzi na aliomba kuunganishwa ila hakuna kitu na nguzo ipo mita Mia tu
Wametoa taarifa? Kalemani kila siku yupo vijijini huko na hawasemi.
 
Nje ya box labda Kipanya ana maanisha umeme umepita lakini wananchi wanaishi nyumba za udongo na nyasi na hawana uwezo kulipa 20,000/= ili waunganishewe umeme. Hivyo basis ni muhimu kuwa na maendeleo ya watu kabla ya maendeleo ya vitu. Bahati mbaya Jiwe anapenda maendeleo ya vitu na hana allergy na maendeleo ya watu.
Huwezi leta maendeleo ya watu bila vitu kwanza. Mtu aliyepo nanjirinji ili afike dar hata ukimpa millioni moja kama hakuna barabara hatofika dar. Maendeleo ya watu ni continuous process huwezi maliza. Cha msingi wape vitu vya kuwafikusha kwenye hayo maendeleo ambavyo ni barabara, maji,elimu nahuduma za afya. Na ndio anachofanya magu.
 
Back
Top Bottom