MAGARI YA UMEME NA PIKIPIKI ZA UMEME

MAGARI YA UMEME NA PIKIPIKI ZA UMEME

Joined
Oct 29, 2024
Posts
20
Reaction score
33
Wakati dunia inabadilika na kuanza kutumia magari ya umeme kwa kiwango kikubwa ili kulinda mazingira , lakini kwa hapa Tanzania swala hili sio kipaumbele sana hata uagizwaji wa magari ya umeme ni mdogo.


Kuna gari ya umeme ambayo unauwezo mkubwa wa maswala ya tech kama dunia inavyotaka na ni gharama nafuu lakini watu wanaona bora anunue IST kwa gharama kubwa zaidi.

Je shida kubwa ni serikali kuelekea mabadiliko haya ?
Au kuna watu wanataka walinde biashara zao za mafuta ?
Au pia inaweza kuwa upatikanaji wa umeme ndio tatizo.

NB:Gharama za hendeshaji wa gari ya mafuta naona ni ghali zaidi kuliko ya umeme.
 
Miundombinu labda. Utachaji wapi ukiwa na trip ya Dar-Mbeya. Kwa misele ya mjini fine, kwa road trip impossible.

Ni kama uwe na gari la gesi (CNG) tu, kwa Dar inakuja safe, ila ukitaka kwenda mkoa unakosa pa kujaza.

Ni kweli ww unaona hata uwekezaji wa hiyo miundombinu ya kiufupi kwa nn tupo nyuma

Kama uwekezaji wa miundo mbinu hngekuwepo nadhani gharama za naulizi zingeshuka na tunge okoa mambo mengi sana
 
1. Miundo mbinu yetu sio rafiki
2. Vyombo vyenyewe havistahimili heka heka, mfano pikipiki ya umeme ukiwa umebeba mzigo mzito alafu unapandisha mlima hukosa nguvu itakulazimu muda mwingine ushuke usukume mlimani, magari sijayapima uwezo wake.

Lakini ukitumia chombo Cha mafuta chenyewe kinajizalisha nguvu ya ziada kwa kutumia mafuta zaidi ili kiweze kupanda mlima, ni tofauti na chombo Cha kutumia umeme
 
Wakati dunia inabadilika na kuanza kutumia magari ya umeme kwa kiwango kikubwa ili kulinda mazingira , lakini kwa hapa Tanzania swala hili sio kipaumbele sana hata uagizwaji wa magari ya umeme ni mdogo.


Kuna gari ya umeme ambayo unauwezo mkubwa wa maswala ya tech kama dunia inavyotaka na ni gharama nafuu lakini watu wanaona bora anunue IST kwa gharama kubwa zaidi.

Je shida kubwa ni serikali kuelekea mabadiliko haya ?
Au kuna watu wanataka walinde biashara zao za mafuta ?
Au pia inaweza kuwa upatikanaji wa umeme ndio tatizo.

NB:Gharama za hendeshaji wa gari ya mafuta naona ni ghali zaidi kuliko ya umeme.
WAHUNI ndiyo wanatajirika kwa uwepo wa WESE.

Bulk Procurement kuna WAHUNI , Malori mengi yanamilikiwa na WAHUNI , Gas station nyingi zinamilikiwa na WAHUNI.

Nazungumzia WAHUNI ambao Polepole aliwakataa.


Sirikali ya WAHUNI wanategemea KODI kubwa kwnye WESE.
 
Ni kweli ww unaona hata uwekezaji wa hiyo miundombinu ya kiufupi kwa nn tupo nyuma

Kama uwekezaji wa miundo mbinu hngekuwepo nadhani gharama za naulizi zingeshuka na tunge okoa mambo mengi sana
Kuweka charging stations sio jukumu la Serikali, ila ni wafanyabiashara. Ni kama kujenga vituo vya mafuta au gas. Mfanyabiashara atakaeona fursa atafungua.

Serikali kazi yake kuweka sera rafiki. Wao wameshaondoa ushuru kwenye vifaa vyote vya kuchajia Magari unavyoingiza, kupunguza ushuru wa EV nk.

Kazi kwetu, tukionesha muamko vitu vitakuja. Pikipiki zinaanza kuja kwa Kasi.
 
Wakati dunia inabadilika na kuanza kutumia magari ya umeme kwa kiwango kikubwa ili kulinda mazingira , lakini kwa hapa Tanzania swala hili sio kipaumbele sana hata uagizwaji wa magari ya umeme ni mdogo.


Kuna gari ya umeme ambayo unauwezo mkubwa wa maswala ya tech kama dunia inavyotaka na ni gharama nafuu lakini watu wanaona bora anunue IST kwa gharama kubwa zaidi.

Je shida kubwa ni serikali kuelekea mabadiliko haya ?
Au kuna watu wanataka walinde biashara zao za mafuta ?
Au pia inaweza kuwa upatikanaji wa umeme ndio tatizo.

NB:Gharama za hendeshaji wa gari ya mafuta naona ni ghali zaidi kuliko ya umeme.
Ni kiasi gani hiyo gari ya umeme ya bei rahisi mkuu?
 
Umem
Wakati dunia inabadilika na kuanza kutumia magari ya umeme kwa kiwango kikubwa ili kulinda mazingira , lakini kwa hapa Tanzania swala hili sio kipaumbele sana hata uagizwaji wa magari ya umeme ni mdogo.


Kuna gari ya umeme ambayo unauwezo mkubwa wa maswala ya tech kama dunia inavyotaka na ni gharama nafuu lakini watu wanaona bora anunue IST kwa gharama kubwa zaidi.

Je shida kubwa ni serikali kuelekea mabadiliko haya ?
Au kuna watu wanataka walinde biashara zao za mafuta ?
Au pia inaweza kuwa upatikanaji wa umeme ndio tatizo.

NB:Gharama za hendeshaji wa gari ya mafuta naona ni ghali zaidi kuliko ya umeme.
Umeme ndo future
 
Back
Top Bottom