Huu ugonjwa kwenye pilipili hoho unazuiwa na kutibiwaje?


heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
8,646
Likes
11,028
Points
280
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2011
8,646 11,028 280
Wakuuu. Ninampango wa kulima hekar 1 ya hoho. Nimejaribu kupanda miche 500 kwa mara ya kwanza mavuno yalikuwa mazur na mengi. Nikajaribu tena kwa mara ya pili kutumia hybrid seeds (Tycoon) nimeishia kupata matunda kama 500 tu kati ya miche 500.

b63f48c91f36558db36b8930b5d3033f.jpg


f737c9d0fccd88b914c9d0d159932800.jpg
6aa8059002f46ec20468ae5d96904478.jpg


68451cb9f2f1df4fd2af47f5be6d6c44.jpg


816e8fbb2a070fb59a859fbd5ce2b92b.jpg


47cd46293fb6378a3257f3778f3e5e9e.jpg


Huu ugonjwa nimegundua unasambaa kwa kasi sana na unasumbua wakulima wengi wa hoho hapa nchini na ndyo umefanya pilipili hoho kupanda bei. Mwanza 50kg bag ya hoho imefika had 40,000tsh.

Hata kwenye green house hauzuiliki.

Nimefatilia hata wakulima wataharamu kama Kibo ambao hupanda hoo kwenye viwanja vya maonyesho ya nane nane nao wameshindwa kuzipitisha.


Mwenye idea yeyote na huu ugonjwa hebu tusaidiane.

Nilichogundua mpaka sasa hizi hoho zinashambuliwa na ugonjwa unaitwa " Leaf Curl" na " Root knot nematodes"

Pia hili tatizo linasumbua sana kwenye nchi za wenzetu kama India na kenya.
 
the horticulturist

the horticulturist

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2012
Messages
1,647
Likes
751
Points
280
the horticulturist

the horticulturist

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2012
1,647 751 280
Okay mkuu pole sana ila unamatatizo rahisi saaanna hayo
Kunyauka unaweza kua sababu ya
1.nematodes
2.fusarium wilt(fungus)
3.bacterial wilt
Uzur umegundua wako ni root knot nematodes hao wanatibiwa / kuuliwa kwa furadan ila bahati mbaya imefungiwa sababu inakaa sana shamban mpaka kwenye tunda inaathir mlaji,hivyo unaoption mbili kwanza weka mbolea nyingi ya samadi mmea upate madini yote uwe na afya,pili panda maua ya marigold upande shamban kwako yanafukiza hao root knot nematodes
Majani kujikunja ni effect ya mites ,hao unatibu dawa yoyote yenye abamectin mfank dynamec,balton abamectin ,abamectin etc,ila hizo dawa zina asili ya spirit usipige kukiwa na jua kali ,ukizingatia hayo unavuna peppers bila shida ndugu
 
Zanzibar Spices

Zanzibar Spices

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2013
Messages
7,511
Likes
2,070
Points
280
Zanzibar Spices

Zanzibar Spices

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2013
7,511 2,070 280
Okay mkuu pole sana ila unamatatizo rahisi saaanna hayo
Kunyauka unaweza kua sababu ya
1.nematodes
2.fusarium wilt(fungus)
3.bacterial wilt
Uzur umegundua wako ni root knot nematodes hao wanatibiwa / kuuliwa kwa furadan ila bahati mbaya imefungiwa sababu inakaa sana shamban mpaka kwenye tunda inaathir mlaji,hivyo unaoption mbili kwanza weka mbolea nyingi ya samadi mmea upate madini yote uwe na afya,pili panda maua ya marigold upande shamban kwako yanafukiza hao root knot nematodes
Majani kujikunja ni effect ya mites ,hao unatibu dawa yoyote yenye abamectin mfank dynamec,balton abamectin ,abamectin etc,ila hizo dawa zina asili ya spirit usipige kukiwa na jua kali ,ukizingatia hayo unavuna peppers bila shida ndugu
Duhh aisee Nondo za maana
Blessed
 
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
8,646
Likes
11,028
Points
280
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2011
8,646 11,028 280
Okay mkuu pole sana ila unamatatizo rahisi saaanna hayo
Kunyauka unaweza kua sababu ya
1.nematodes
2.fusarium wilt(fungus)
3.bacterial wilt
Uzur umegundua wako ni root knot nematodes hao wanatibiwa / kuuliwa kwa furadan ila bahati mbaya imefungiwa sababu inakaa sana shamban mpaka kwenye tunda inaathir mlaji,hivyo unaoption mbili kwanza weka mbolea nyingi ya samadi mmea upate madini yote uwe na afya,pili panda maua ya marigold upande shamban kwako yanafukiza hao root knot nematodes
Majani kujikunja ni effect ya mites ,hao unatibu dawa yoyote yenye abamectin mfank dynamec,balton abamectin ,abamectin etc,ila hizo dawa zina asili ya spirit usipige kukiwa na jua kali ,ukizingatia hayo unavuna peppers bila shida ndugu
Mkuu nashukur kwa ushaur wako mzur. Nilifatlia kuhusu kupanda malgold ila inasemekana malgold inabid ipandwe miez 2 had 3 kabla ya kuweka hoho. Miche yangu after 3 weeks natransplant. Je nikipanda wakati huu itasaidia.

Nasikia pia Muarobain (neem) inaweza saidia pia!
 
the horticulturist

the horticulturist

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2012
Messages
1,647
Likes
751
Points
280
the horticulturist

the horticulturist

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2012
1,647 751 280
Mkuu nashukur kwa ushaur wako mzur. Nilifatlia kuhusu kupanda malgold ila inasemekana malgold inabid ipandwe miez 2 had 3 kabla ya kuweka hoho. Miche yangu after 3 weeks natransplant. Je nikipanda wakati huu itasaidia.

Nasikia pia Muarobain (neem) inaweza saidia pia!
Marigold inatakiwa siku miche inaenda shambani nayo unaitransplant sema hujachelewa ndugu maana pili pili ushambuliwa saana ikianza kuzaa so still you have time
 
ABDUL sungita

ABDUL sungita

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2015
Messages
590
Likes
460
Points
80
ABDUL sungita

ABDUL sungita

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2015
590 460 80
Mkuu afadhali umegundua hilo. Hebu jaribu kutengeneza insecticides ya NICOTINICIDAL. Hii ni nzuri kwa kuwa inaokoa gharama kwa kutengeneza mwenyewe. Sumu hii hutokana na tumbaku na haina effect kwa mlaji.
 
the horticulturist

the horticulturist

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2012
Messages
1,647
Likes
751
Points
280
the horticulturist

the horticulturist

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2012
1,647 751 280
Abdul tumbaku tena
 
the horticulturist

the horticulturist

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2012
Messages
1,647
Likes
751
Points
280
the horticulturist

the horticulturist

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2012
1,647 751 280
Tumbaku kawaida ina mosaic akiihamishia kwenye hoho ndio mwisho wa maelezo
 
K

KAHE2

Member
Joined
Apr 7, 2017
Messages
6
Likes
0
Points
3
K

KAHE2

Member
Joined Apr 7, 2017
6 0 3
Tumbaku kawaida ina mosaic akiihamishia kwenye hoho ndio mwisho wa maelezo
Okay mkuu pole sana ila unamatatizo rahisi saaanna hayo
Kunyauka unaweza kua sababu ya
1.nematodes
2.fusarium wilt(fungus)
3.bacterial wilt
Uzur umegundua wako ni root knot nematodes hao wanatibiwa / kuuliwa kwa furadan ila bahati mbaya imefungiwa sababu inakaa sana shamban mpaka kwenye tunda inaathir mlaji,hivyo unaoption mbili kwanza weka mbolea nyingi ya samadi mmea upate madini yote uwe na afya,pili panda maua ya marigold upande shamban kwako yanafukiza hao root knot nematodes
Majani kujikunja ni effect ya mites ,hao unatibu dawa yoyote yenye abamectin mfank dynamec,balton abamectin ,abamectin etc,ila hizo dawa zina asili ya spirit usipige kukiwa na jua kali ,ukizingatia hayo unavuna peppers bila shida ndugu
Mkuu asante sana kwa elimu nzuri sana.. tafadhali naomba nisaidie hoho zangu zinatoa maua vizuri tu baada ya cku 2 au 3 yananyauka, nimeleta bwana shamba kaniambia n ukungu, nipige theovit, na super gro, na abamectim. lkn ndugu tatizo bado pale pale.. nisaidie nifanyaje?
 
marejesho

marejesho

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
6,626
Likes
912
Points
280
marejesho

marejesho

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
6,626 912 280
Mkuu afadhali umegundua hilo. Hebu jaribu kutengeneza insecticides ya NICOTINICIDAL. Hii ni nzuri kwa kuwa inaokoa gharama kwa kutengeneza mwenyewe. Sumu hii hutokana na tumbaku na haina effect kwa mlaji.

Unatengenezaje? Vipimo?
 

Forum statistics

Threads 1,237,905
Members 475,774
Posts 29,305,724