Hotuba za Rais kila mwezi

Je unaridhika na hotuba za Rais Kikwete?

  • Ndio

    Votes: 13 15.5%
  • Hapana

    Votes: 71 84.5%
  • SIJUI

    Votes: 0 0.0%
  • Sina jinsi

    Votes: 1 1.2%

  • Total voters
    84
  • Poll closed .
Jakaya, ahsante sana kwa uongozi wako makini, wa busara, na unaonyesha jinsi unavyojali nduguzo wa Tanzania. Laiti na ma-waziri wako na watendaji wa serikali yako wangekuwa na moyo na nia kama yako basi Tanzania ingepiga hatua kubwa sana kwenye kila nyanja.

Unatimiza ahadi zako zote ulizotowa.

Endelea kaka, tutafika.

Tukiwa hai 2010 nakuahidi kura yangu umeipata.
 

Mwambie asikilize wimbo wa Mrisho Mpoki, "Nikipata nauli".
 
Mwambie asikilize wimbo wa Mrisho Mpoki, "Nikipata nauli".

Wewe umeusikia inatosha, na yeye huwa anapitia humu labda akiiona post yako atausikiliza kwani nnajuwa kuwa Jakaya ni mpenda mziki.
 
Isije ikawa ni siasa za kuelekea 2010.

Tango umeliwa! kumbuka ule uvumi walioutanguliza kwa makusudi kuwa serikali itanunua mashangingi 100 na watu mkapiga kelele saaana, wakajua sasa uvumi umeshafanya kazi yake na tuyageuzie kule yanakotaka ili yachekelee kama mafisi yaliyookota mzoga katika barabara iendayo 2010
 

Naogopa isiwe ni muendelezo wa USANII. Rais wangu namfagilia lakini kusafiri kwake sana kumemfanya awe na mtazamo mpana ndai ya materials and human resources finyu. Kama anaweza kuzifanya hizo ziwe angalau za kutosha pengine malengo yake angeyafikia lakini kwa duara hili tulilonalo kazi ipo.
 

Toka Raisi Kikwete awe Raisi hii naihesabu kuwa ni hotuba yake ya kwanza kwa Taifa ambayo waweza iita hotuba kwa taifa.Zingine zote zilikuwa mazungumzo baada ya habari.
 
This tells me alot, I wish every Tanzanian could read this!!!!!


EYE SPY: The clowning and lies are on!

ADAM LUSEKELO
THIS DAY
DAR SALAAM


ACCORDING to the government, more than 1.27 million jobs have been created during the last three years. But then you would expect them to say that, wouldn't you?

You don’t need to get A-pluses in the political show in Bongo to know that the ruling CCM has unofficially kicked off the election campaigns for the 2010 general elections. They are now busy tarting themselves up to look pretty before the people of the United Republic of Tanzania.

But are the people buying that? I bet they donèt. If you hear some government ruler start the process of going to a salon to tart himself up on how beautiful the government is, reach for your remote control and watch soccer. Watch Brazilian soccer star Kaka think with his feet. Or phone your chick for a chat.

According to the government, they have created 27 per cent above the one million five-year target set by the Fourth Phase government, which came into office after the 2005 general elections.

If you believe that then you will believe me too. My real name is not Adam Lusekelo, but Julius Caesar, Emperor of Rome!

There are more flowery truths coming from the government. The economy of Tanzania is growing very fast. In fact last year it recorded a 25 per cent growth. All that amid crippling water shortages in the real capital Dar es Salaam and not that designated capital joke called Dodoma.

By the way only the other day, the Prez, Jack Mrisho, was photographed by the ubiquitous State House press corps inspecting sketches of the planned Julius Nyerere convention centre in Dodoma? No bozo in Dar! The planned shift to Dodoma is going to take only a few hundred years. As I told you my real name is Julius Caesar.

So while the economy has been booming, there have been intermittent power-cuts. No fear, I hear the government has imported millions of night-vision goggles for Tanzania’s students to wear while reading and doing their homework at night.

Talk of students, Tanzania is also leading in persuading students to go to classes in universities or any pretension calling themselves universities or institutions of higher learning!

By the way, after lengthy meditation and reflection, the government has decided to stop importing those eyesores called ’shangingis’, those embarrassing four-wheel cars for the status-conscious ruling class.

Instead the Prez, says he will buy tractors from the money saved. After saying that agriculture is the backbone of the economy of Tanzania for the last 45 years, the government has now come to realize that it has to do something about that backbone of the economy.

These are times for flowery speeches which will go on until after the 2010 general elections. You ve to give it to those politicians. They will yap a lot without actually saying anything. Without batting a lid. What a tough way to make a living!
 
Nadhani ni vyema kutanabahi pia kuwa JK anaongoza serikali ya CCM ambayo
iko madarakani kwa zaidi ya miaka arobaini sasa. Lakini leo ndiyo
serikali hii ina'gundua' kwamba inahitaji ifumbe macho ili iweze kununua
matrekta badala ya magari ya anasa ya serikali! Sijui ni lini serikali
hii ilipoacha kununua Landrover (109 model) kama magari rasmi ya serikali
na kuanza kujichana na mashangingi!! Ni dhahiri serikalini kuna utajiri
mkubwa!!

Kwa miaka yote hiyo arobaini wimbo wa serikali hii ya CCM ni kuwa uti wa
mgongo wa uchumi wa nchi hii ni KILIMO. Leo ndio ina'gundua' kuwa tuna
zaidi ya ekari milioni mbili zinazofaa kwa kilimo cha umwagiliaji, lakini
zinazotumika sio zaidi ya ekari laki mbili!! Yaani asilimia moja tu ya
ardhi hiyo, na kila kukicha tunaomba mvua, isiponyesha tunaagiza chakula
kwa madaha makubwa!! Usishangae, yanapopatikana mazao mengi (mvua
zinaponyesha vizuri) serikali hainunui mazao hayo kwa bei nzuri toka kwa
wakulima wetu hadi mazao hayo yanawaozea wakulima, lakini unapofika ukame
kama sasa, serikali hii hii itanunua chakula kwa bei mbaya toka nje ya
nchi!! Mantiki ya hili siijui! Yaani wakulima wa ndani serikali
hujisikia kichefuchefu kununua mahindi yao kwa bei ya shilingi 200
matahalani kwa gunia, lakini ukifika wakati wa njaa serikali hiyohiyo ina
uwezo wa kununua gunia hilohilo toka nje kwa bei ya shilingi 400!!!


Mpango wa kuwawezesha watu kukopa ili wajenge au wanunue flat zikawa zao
ndio uliozifikisha nchi za magharibi na mabenki yao hapo walipo leo!! Na
sisi ni shurti tupite humohumo ili tuone utamu wake!!! Kama vile
tunavojinadi kwa kutaka kufuta adhabu ya viboko mashuleni, kuruhusu kila
mtu kununua silaha, kuwafundisha watoto haki zao za kuwashitaki wazazi wao
wanapowaadhibu, ili wazazi wafungwe, nk,nk!! Madhara wanayoyapata kwa
sasa hao waliotangulia kwa haya hatuyaoni, tunachotaka ni kuwa kama wao
tuuu!!! Tuige kila kitu!! Jamani yaani hilo neno motgage sijui, ni taamu
eee, lazima nasisi tuingie tu???!!! Vichekesho!!


Tutafakari!!!
 
Toka Raisi Kikwete awe Raisi hii naihesabu kuwa ni hotuba yake ya kwanza kwa Taifa ambayo waweza iita hotuba kwa taifa.Zingine zote zilikuwa mazungumzo baada ya habari.


naona alipata mwandishi kidogo mzuri
 
Hamna shaka kuwa Mr. kichuguu na Bwana mkandala nia yenu ni kumkingia kifua tu huyu Mr. JK. Nani kasema kuwa Mtu akiwa intellectual anashindwa kuwa fisadi? Hapo naona mnachanganya mambo kutokana na upofu mlioupata kwa kuamua kumlinda JK tu hebu fikirieni upya........
 
Jamani Rais hatuna,kama rais anaweza kukaa kimya bila kuingilia kati mambo magumu unafikiri na yanayotikisa nchi na utaifa wetu utasema anafaa kweli?
Tumefulia..........
 
Rais wetu alipo ingia madarakani alianza kwa kuendeleza mfumo alioukuta aliokuwa nao rais mstaafu benjamin william mkapa ya kulihutubia taifa bila kukosa kwenye kila mwisho wa mwezi.
Sasa huyu vasco da gama ameshindwa kuendelea na utaratibu wake huo,
je kwa nini asitoe tu tamko rasmi kuwa mfumo wa kulihutubia taifa kila mwisho wa mwezi umemshinda?
Hotuba zake zenyewe zinapwaya sana, hazigusi kabisa matatizo ya watanzania wa chini.
 
he kumbe siku hizi jina lake ni vasco da gama
Mie hizo hotuba mala ya mwisho kusikiliza hata sikumbuzi hakuna jipya .
 
Hotuba za Mh ni za kutimiza tu wajibu! Pale ambapo wananchi wanasubiri majibu ya maswali magumu na maamuzi ya kiongozi wa nchi analeta habari za njaa, kilimo kwanza, pesa za uchaguzi............. trivials. He cant even dare to talk ufisadi and what direction as a country we take! Hivi in USA ukitokea ufisadi even just rumors kuhudu ubadhilifu wa mali ya umma at that scale nadhani utamwona obama mara moja! That how Presidas does! Unanyamaza tu utafikiri nchi sio ya kwako Bwana! So pathetic!!!
 
Msichoelewa ni nini wajameni? Mbona mimi naelewa! Tena mimi ni wa kijijini kabisa.Sasa nyinyi majamaa yaliyobobea mnashindwa vipi kumuelewa Rais?
 
Wananchi hawataki hotuba kila mwezi wanataka maendeleo, Mbona hamsemi Kujengwa Chuo Kikuu cha Dodoma, kuanzisha mchakato wa katiba mpya, barabara za lami, maji, umeme vijijini? UKAWA mtakaa OKTOBA 2015
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…