Hotuba ya kaunda ililenga nini hasa?


Ticha

Ticha

Senior Member
Joined
Aug 26, 2007
Messages
135
Likes
0
Points
33
Ticha

Ticha

Senior Member
Joined Aug 26, 2007
135 0 33
Sijaielewa hotuba ya MZEE KAUNDA naomba wenzangu nifafanulieni.
 
M

Moony

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
1,603
Likes
14
Points
135
M

Moony

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2011
1,603 14 135
Kaunda alikuwa anaiambia dunia kuwa mtu anayestahili hizo sifa ni MWALIMU NYERERE aliyekomboa nchi zote za kusini mwa Afrika. Nyerere ndiye aliyesababisha nchi hizo zikapata uhuru na kelele nying za MWALIMU ndizo zilisababisha Mandela atoke jela.....simple.

Long Live Mwalimu Nyerere, Amandla! Long live Madiba
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,504
Likes
224
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,504 224 160
Na uzee nao umo..
 
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2006
Messages
10,080
Likes
6,889
Points
280
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2006
10,080 6,889 280
Pia hata yeye mzee Kaunda alisema kwamba yeye binafsi, alijaribu mara tatu kuzungumza na makaburu kuhusu kumwachilia Mandela.

Ni mpaka kwa mara ya tatu alipozungumza na W F Clerk ambae ndie kaburu pekee aliemsikiliza mzee Kaunda na kuanza mazungumzo ya makubaliano kwamba nini kifanyike pindi atakapoachiliwa na ndicho kinachoitwa makubaliano.

Lakini cha msingi alikuwa akisisiza kwa wananchi kutokomeza ubaguzi na kuvumiliana kwa kuwa wote tumeumbwa na Mungu mmoja.

Ila nafikiri pia alikuwa akikumbusha umati kwamba yeye pia asisahauliwe kwamba ni mmoja wa wanaharakati.
 
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2008
Messages
7,375
Likes
1,635
Points
280
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined May 14, 2008
7,375 1,635 280
Alikuwa anawafundisha vijana wa Afrika ya kusini historia ya ukombozi wa nchi yao kwa kumtaja mwalimu Nyerere na mchango wake yeye mwenyewe binafsi na pia jinsi wote walivyochangia kumtoa Madiba gerezani!!! Vijana wa Afrika ya kusini hawajui historia yao ya ukombozi na ndio maana wanawafukuza waafrika wenzao walioko huko!!!
 
client3

client3

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2007
Messages
741
Likes
67
Points
45
client3

client3

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2007
741 67 45
Alikuwa anawafundisha vijana wa Afrika ya kusini historia ya ukombozi wa nchi yao kwa kumtaja mwalimu Nyerere na mchango wake yeye mwenyewe binafsi na pia jinsi wote walivyochangia kumtoa Madiba gerezani!!! Vijana wa Afrika ya kusini hawajui historia yao ya ukombozi na ndio maana wanawafukuza waafrika wenzao walioko huko!!!
Like Like
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,369
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,369 280
Kwa ile speech yake, sidhani kama Mzee Kaunda anaweza kuwasamehe makaburu!!!!!!
 
Intellect

Intellect

Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
37
Likes
0
Points
13
Intellect

Intellect

Member
Joined Apr 1, 2011
37 0 13
Kwa ile speech yake, sidhani kama Mzee Kaunda anaweza kuwasamehe makaburu!!!!!!
Mimi sidhani kama ile speech ina element za chuki ndani yake rather ilikua inakumbusha the reality of the struggles against the Apartheid Regime na kuwaweka "Boers" at their place considering the fact that some of the people who identified themselves as "Boers" attended the burial (De Clerk na serikali yake)
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
527
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 527 280
Alikuwa anawafundisha vijana wa Afrika ya kusini historia ya ukombozi wa nchi yao kwa kumtaja mwalimu Nyerere na mchango wake yeye mwenyewe binafsi na pia jinsi wote walivyochangia kumtoa Madiba gerezani!!! Vijana wa Afrika ya kusini hawajui historia yao ya ukombozi na ndio maana wanawafukuza waafrika wenzao walioko huko!!!
Vijana hawajui historia kwa sababu they are not told. Mtoto asipojua historia yake wa kulaumiwa ni baba.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,579
Likes
39,004
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,579 39,004 280
Kaunda alikuwa anaiambia dunia kuwa mtu anayestahili hizo sifa ni MWALIMU NYERERE aliyekomboa nchi zote za kusini mwa Afrika. Nyerere ndiye aliyesababisha nchi hizo zikapata uhuru na kelele nying za MWALIMU ndizo zilisababisha Mandela atoke jela.....simple.

Long Live Mwalimu Nyerere, Amandla! Long live Madiba
Hongera KK
 
M

Moony

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
1,603
Likes
14
Points
135
M

Moony

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2011
1,603 14 135
Vijana hawajui historia kwa sababu they are not told. Mtoto asipojua historia yake wa kulaumiwa ni baba.
Kila kitu utasubiri uambiwe? hauwi inquisitive ukasoma vitabu? hata Novels??
Ipo THE MOSSAD lakini siku hizi watu hawasomi novels, facebook wataifesi saa ngapi?
 
mustafa ommy

mustafa ommy

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2013
Messages
221
Likes
2
Points
33
mustafa ommy

mustafa ommy

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2013
221 2 33
Amesema mambo ya msingi sana. Kwa jinsi nchi za magharibu inavyomuenzi mandela sasa, ni kama vile walikuwa wanamuunga mkono toka enzi, wakati ukweli waligeuka tu alipotoka jela.
Kiujumla kaunda amezungumza kuwa mchango wa nchi zilizokuwa mstari wa mbele zimechangia sana kuikomboa afrika kusini.a
Kaunda na Nyerere walitoa mchango mkubwa sana kwa ukombozi wa africa kusini
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
527
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 527 280
Kila kitu utasubiri uambiwe? hauwi inquisitive ukasoma vitabu? hata Novels??
Ipo THE MOSSAD lakini siku hizi watu hawasomi novels, facebook wataifesi saa ngapi?
There is a point you are missing. Dunia ina plethora of information. Kazi ya mzazi ni kufanya filtering ya information ili mtoto apate ile information iliyokusudiwa. Ukiacha watoto wenyewe wawe inquisitive wanaweza kuwa very well informed about the world wars, about geology etc but not about history of liberation struggle and that doesnt mean kwamba hawakuwa inquisitive, they were but not on the matter you want them to be.
 
albt0ny

albt0ny

Senior Member
Joined
Dec 23, 2012
Messages
123
Likes
10
Points
35
albt0ny

albt0ny

Senior Member
Joined Dec 23, 2012
123 10 35
Kaunda alikuwa anaiambia dunia kuwa mtu anayestahili hizo sifa ni MWALIMU NYERERE aliyekomboa nchi zote za kusini mwa Afrika. Nyerere ndiye aliyesababisha nchi hizo zikapata uhuru na kelele nying za MWALIMU ndizo zilisababisha Mandela atoke jela.....simple.

Long Live Mwalimu Nyerere, Amandla! Long live Madiba
nikweli mkuu ndo maana alianza kwa kutambua uwepo wa mama maria nyerere na akamaliza kwa kutoa shukrani kwa harakati za mwalimu zilizochangia ukombozi wa nchi za kusini.
 
M

Moony

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
1,603
Likes
14
Points
135
M

Moony

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2011
1,603 14 135
There is a point you are missing. Dunia ina plethora of information. Kazi ya mzazi ni kufanya filtering ya information ili mtoto apate ile information iliyokusudiwa. Ukiacha watoto wenyewe wawe inquisitive wanaweza kuwa very well informed about the world wars, about geology etc but not about history of liberation struggle and that doesnt mean kwamba hawakuwa inquisitive, they were but not on the matter you want them to be.
True Marco, lakini na foleni hizi za Dar inawezekana kweli? watu wanondoka home saa 10-11 asb na kuingia home saa 3-6.
Idadi ya mimba tu imepungua, itakuwa uwezo wa kuwa na mijadara na familia.
 
M

Moony

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
1,603
Likes
14
Points
135
M

Moony

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2011
1,603 14 135
nikweli mkuu ndo maana alianza kwa kutambua uwepo wa mama maria nyerere na akamaliza kwa kutoa shukrani kwa harakati za mwalimu zilizochangia ukombozi wa nchi za kusini.
Kaunda ndiye pekee alokuwa na ubavu wa kutofata itifaki. Alimtambua Winnie Mandela na Maria Nyerere kabla ya Graca Machel
 
Fede Masolwa

Fede Masolwa

Verified Member
Joined
Oct 26, 2013
Messages
528
Likes
6
Points
35
Fede Masolwa

Fede Masolwa

Verified Member
Joined Oct 26, 2013
528 6 35
nilipenda alivyo kuwa mchangamfu sanaa, na pia alikimbia mpaka raha sanaaaaaaa
 
F

furahi

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
947
Likes
48
Points
45
F

furahi

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
947 48 45
Yule mzee ni kauzu kinoma. Ila kanifurahisha sana!! He really made my day. Amenifurahisha anvyomrefer Kikwete that young man from Tanzania... Na anavyowaita makaburu Boers jina ambalo hawalipendi.
 
F

furahi

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
947
Likes
48
Points
45
F

furahi

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
947 48 45
Kaunda ndiye pekee alokuwa na ubavu wa kutofata itifaki. Alimtambua Winnie Mandela na Maria Nyerere kabla ya Graca Machel
Hahaha.. Kanichekesha alivyosema WINNIE MACHEL!!
 

Forum statistics

Threads 1,251,992
Members 481,948
Posts 29,792,454