'
Maandishi kamili ya hotuba ya Netanyahu ya Umoja wa Mataifa
27 Sep 2024, 7:26 pm
View: https://m.youtube.com/watch?v=ltHrfE_XCeA
Nakala kamili ya hotuba ya Waziri Mkuu Benjamin Netanyahu kwa Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa, Septemba 27, 2024, kama ilivyotolewa na Ofisi ya Waziri Mkuu.
“Mheshimiwa Rais (Rais wa Baraza la Umoja wa Mataifa), Mabibi na Mabwana, sikukusudia kuja hapa mwaka huu 2024. Nchi yangu iko vitani, inapigania maisha yake.
Lakini baada ya kusikia uwongo na kashfa zinazoelekezwa kwa nchi yangu na wengine kwenye baraza hili la Umoja wa Mataifa , niliamua kuja hapa na kuweka rekodi sahihi. Niliamua kuja hapa kuwasemea watu
Kusema kwa ajili ya nchi yangu, kusema ukweli. Na huu ndio ukweli: Israel inatafuta amani. Israel inatamani amani. Israel imefanya amani na itafanya amani tena. Hata hivyo tunakabiliana na maadui wakali wanaotaka kuangamizwa kwetu, na lazima tujilinde dhidi yao.
Hawa wauaji wakatili, maadui zetu, hawataki tu kutuangamiza, lakini wanatafuta ustaarabu wetu wa kawaida na kuturudisha sote kwenye giza ya dhuluma na ugaidi.
Nilipo nilipozungumza mwaka jana, nilisema tu mazungumzo karibu na uchaguzi uleule na wakati ambao Musa aliweka mbele ya watu wa Israeli maelfu ya miaka kufikiria, tulipokuwa kuingia katika Nchi ya Ahadi. Musa alituambia kwamba matendo yetu yataamua kama tutawarithisha vizazi vijavyo baraka au laana.
Na hilo ndilo chaguo tunalokabiliana nalo leo: laana ya uchokozi usio na kikomo wa Iran au baraka ya utatanisho wa kihistoria kati ya Mwarabu na Myahudi. Katika siku zilizofuata hotuba hiyo, baraka nilizozungumzia zilikuja kuzingatiwa zaidi.
Mkataba wa kuhalalisha kati ya Saudi Arabia na Israel ulionekana kuwa karibu zaidi kuliko hapo awali. Lakini ikaja laana ya Oktoba 7. Maelfu ya magaidi wa Hamas wanaoungwa mkono na Iran kutoka Gaza walivamia Israel wakiwa na magari ya kubebea mizigo na pikipiki, na wakafanya ukatili usiofikirika. Waliua watu 1,200 katili. Walibaka na kuwakeketa wanawake. Walikata wanaume vichwa. Walichoma watoto wachanga wakiwa hai. Walichoma familia nzima wakiwa hai—watoto wachanga, watoto, wazazi, babu na nyanya, katika picha zinazowakumbusha Maangamizi Makubwa ya Nazi.
Tangazo
Hamas waliwateka nyara watu 251 kutoka kwa makumi ya nchi tofauti, na kuwaburuta kwenye shimo la Gaza. Israel imewarejesha nyumbani mateka 154 kati ya hawa, wakiwemo 117 waliorejea wakiwa hai. Nataka kuwahakikishia, hatutapumzika hadi mateka waliobaki warudishwe nyumbani pia, na baadhi ya wanafamilia wao hapa pamoja nasi leo.
Nakuomba usimame.
Pamoja nasi ni Eli Shtivi, ambaye mwanawe Idan alitekwa nyara kutoka kwa tamasha la muziki la Nova. Hilo lilikuwa kosa lake—tamasha ya muziki. Na hawa monsters wauaji wakamchukua. Koby Samerano, ambaye mwanawe Jonathan aliuawa, na maiti yake ikapelekwa kwenye shimo la wafungwa, ndani ya vichuguu vya ugaidi huko Gaza—maiti iliyozuiliwa.
.
Salem Alatrash, ambaye kaka yake Mohammad, mwanajeshi shujaa wa Israel wa Kiarabu, aliuawa. Mwili wake pia ulipelekwa Gaza. Na hivyo ndivyo ulivyokuwa mwili wa bintiye Ifat Haiman, Inbar, ambaye aliuawa kikatili katika tamasha hilohilo la muziki.
Pamoja nasi ni Sharon Sharabi, ambaye kaka yake Yossi aliuawa, ambaye anasali kwa ajili ya kaka yake mkubwa Eli, ambaye bado anashikiliwa mateka huko Gaza. Na sisi pia ni Yizhar Lifshitz kutoka Kibbutz Nir Oz, kibbutz ambayo iliangamizwa na magaidi.
Kwa bahati nzuri, tulifanikisha kuachiliwa kwa mama yake, Yocheved, lakini baba yake, Oded, bado anateseka katika jehanamu ya kigaidi ya chinichini ya Hamas. Ninakuahidi tena, tutawarudisha wapendwa wako nyumbani. Hatutaacha juhudi hiyo hadi utume huu mtakatifu ukamilike.
Vita dhidi ya pande saba
Mabibi na mabwana, laana ya tarehe 7 Oktoba ilianza wakati Hamas ilipoivamia Israel kutoka Gaza, lakini haikuishia hapo. Hivi karibuni Israel ililazimishwa kujilinda katika nyanja zaidi za vita vilivyoandaliwa na Iran.
Tangazo
Tarehe 8 Oktoba, Hezbollah ilitushambulia kutoka Lebanon. Tangu wakati huo, wamerusha zaidi ya roketi 8,000 katika miji yetu, kwa raia wetu, kwa watoto wetu. Wiki mbili baadaye, Wahouthi wanaoungwa mkono na Iran nchini Yemen walirusha ndege zisizo na rubani na makombora dhidi ya Israel, likiwa ni shambulio la kwanza kati ya aina hiyo ya 250, likiwemo la jana lililolenga Tel Aviv. Wanamgambo wa Kishia wa Iran nchini Syria na Iraq wameilenga Israel mara kadhaa katika historia pia.
Wakichochewa na Iran, magaidi wa Kipalestina huko Yudea na Samaria walifanya mengi huko na kote Israel. Na Aprili, kwa mara ya kwanza kabisa, Iran ilishambulia moja kwa moja Israel kutoka kwa eneo lake.
Kurusha ndege zisizo na rubani 300, makombora ya msafirishaji, na makombora ya balestiki kutulenga.
Nina ujumbe kwa madhalimu wa Tehran: Ukitupiga, tutakupiga. Hakuna mahali—hakuna mahali katika Iran—ambapo mkono mrefu wa Israeli kujadili. Na hiyo ni kweli kwa Mashariki ya Kati yote.
Badala ya kuwa wana-kondoo wapelekwe kwenye machinjo, askari wa Israel wamepigana ujasiri wa ajabu na kwa dhabihu ya kishujaa. Na nina ujumbe mwingine kwa kusanyiko hili na kwa ulimwengu nje ya ukumbi huu: Tunashinda.
Baraka au laana
Mabibi na mabwana, Israel inapojilinda dhidi ya Iran katika vita hivi vya mbele saba, mistari inayotenganisha baraka na laana haiwezi kuwa wazi zaidi. Hii ndiyo ramani niliyowasilisha hapa mwaka jana. Ni ramani ya baraka.
I Israel na washirika wake wa Kiarabu wakiunda daraja la ardhini linalounganisha Asia na Ulaya. Kati ya Bahari ya Hindi na Bahari ya Mediterania, kuvuka daraja hili, tutaweka njia za reli, mabomba ya nishati, na nyaya za fiber optic, na hii kuboresha kuboresha maisha
2. Sasa angalia ramani hii ya pili. Ni ramani ya laana. Ni ramani ya safu ya ugaidi ambayo Iran imeunda na kuweka kutoka Bahari ya Hindi hadi Mediterania. Tao mbaya la Iran limefunga njia za kimataifa za maji.

Waziri Mkuu Benjamin Netanyahu akihutubia kikao cha 79 cha Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa, Septemba 27, 2024. (Picha ya AP/Richard Drew)
Inakataza biashara, inaharibu kutoka ndani, na inaleta taabu kwa ubunifu. Kwa upande mmoja, baraka angavu— wakati ujao wa tumaini. Kwa upande mwingine, wakati ujao wa giza wa kukata tamaa. Na ikiwa unafikiri ramani hii ya giza ni laana tu kwa Israel, basi kuweka akili tena.
Kwa sababu uchokozi wa Iran, kama hautadhibitiwa, utahatarisha kila nchi katika Mashariki ya Kati, na nchi nyingi, nyingi katika ulimwengu wote, kwa sababu Iran inataka kulazimisha itikadi kali zaidi ya Kati ya Kati.
Ndio maana inafadhili mitandao ya ugaidi kwenye mabara matano. Ndio maana inaunda makombora ya balestiki kwa vichwa vya nyuklia ili kutishia ulimwengu mzima. Kwa muda mrefu sana, ulimwengu umeituliza Iran. Ilifumbia macho ukandamizaji wake wa ndani. Ilifumbia macho uchokozi wake wa nje. Sawa, udhalilishaji huo lazima ukome. Na uvumi huo lazima ukomeshwe sasa.
Mataifa ya dunia yanapaswa kuwaunga mkono watu shupavu wa Iran wanaotaka kujitambua na utawala huo mbovu. Serikali zinazowajibika zinapaswa sio tu kuunga mkono Israel katika kurudisha nyuma uchokozi wa Iran, lakini zinapaswa kujiunga na Israel. Wanapaswa kuungana na Israel katika kusitisha mpango wa silaha za nyuklia wa Iran.
Katika chombo hiki na Baraza la Usalama, tutakuwa na mjadala katika miezi michache. Na ninatoa wito kwa Baraza la Usalama kurudisha vikwazo vya Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa dhidi ya Iran kwa sababu ni lazima so tufanye kila tuwezalo kulinda kuwa Iran haipati silaha za nyuklia. Kwa miongo kadhaa, nimekuwa nikiuonya ulimwengu dhidi ya mpango wa nyuklia wa Iran.
Vitendo vyetu vilichelewesha programu hii kwa labda muongo mmoja, lakini hatujaikomesha. Tumeichelewesha, lakini hatujaizuia. Iran sasa inataka kutumia mpango wake wa nyuklia. Kwa ajili ya amani na usalama wa nchi zako zote.
Kwa ajili ya amani na usalama wa ulimwengu mzima, hatupaswi kufunika hilo litokee. Na ninawahakikishia, Israel itafanya kila iwezalo kuhakikisha kwamba halitokei.
Kwa hivyo, mabibi na mabwana, swali lililo mbele yetu ni rahisi: Je, ni ramani gani kati ya hizi mbili nilizowaonyesha itatengeneza maisha yetu ya baadaye? Je! zitakuwa baraka za amani na ustawi kwa Israel, washirika wetu wa Kiarabu, na ulimwengu wote?
Au itakuwa ni laana ambayo Iran na washirika wake walieneza mauaji na machafuko kila mahali? Israel tayari imefanya uchaguzi wake. Tumeamua baraka. Tunajenga kujenga kwa ajili ya amani na majirani zetu Waarabu huku tukipambana na vikosi vya ugaidi vinavyotishia amani hiyo.
Tangazo
Hamas inabidi waende
Kwa takriban mwaka mmoja, wanaume na wanawake shupavu wa IDF wamekuwa wakiangamiza kwa jeshi la kigaidi la Hamas ambalo liliwahi kutawala Gaza. Tarehe 7 Oktoba, siku ya uvamizi huo katika Israel, jeshi hilo la kigaidi lililokuwa karibu na magaidi 40,000. Ilikuwa na zaidi ya roketi 15,000.
Ilikuwa na maili 350 za mahandaki ya ugaidi—mtandao wa chini ya ardhi mkubwa kuliko mfumo wa treni ya chini ya ardhi ya New York—ambao walitumia muda wa uimbaji juu na chini ya ardhi.
Mwaka mmoja baadaye, IDF imeua au kukamata zaidi ya nusu ya magaidi hawa, ikaharibu zaidi ya 90% ya silaha zao za roketi, na kuondoa sehemu muhimu za mtandao wao wa njia za ugaidi.
Katika oparesheni zilizopimwa za kijeshi, tuliharibu vikosi vyote vya ugaidi vya Hamas—vikosi 23 kati ya 24. Sasa, ili kukamilisha ushindi wetu, tumejikita katika kuboresha uwezo uliosalia wa mapigano wa Hamas.
Tunawatoa makamanda wakuu wa magaidi na wokovu iliyobaki ya magaidi. Lakini wakati wote huo, tunabaki kulenga misheni yetu takatifu: kuwaleta mateka wetu nyumbani, na hatutasimama hadi misheni hiyo ikamilike.
Sasa, mabibi na mabwana, hata kwa uwezo wa kijeshi wa Hamas uliopungua sana, magaidi bado wanatumia mamlaka fulani ya kuleta huko Gaza kwa kuiba chakula ambayo tunawezesha mashirika ya misaada Gaza.
Hamas huiba chakula, na kisha kupanda bei. Wanalisha matumbo yao, kisha wanajaza hazina zao kwa pesa wanazowanyang'anya watu wao. Wanauza vyakula vilivyoibiwa kwa bei ya juu, na hivyo ndivyo wanavyobaki madarakani. Kweli, hii pia lazima iishe, na tunafanya kazi ili kuimaliza.
Na sababu ni rahisi: kwa sababu kama Hamas itasalia madarakani, itajipanga upya, itaweka silaha tena, na kuishambulia Israel tena na tena na tena, kama ilivyoapa kufanya. Kwa hiyo, Hamas hawana budi kwenda.
Hebu fikiria, kwa wale wanaosema Hamas kubaki, ni kuwa sehemu ya Gaza baada ya kufikiria, katika hali ya baada ya vita baada ya Vita Kuu ya II, kufuta Wanazi walioshindwa mwaka 1945 kujenga upya Ujerumani? Ni jambo lisilowezekana. Ni ujinga. Haikutokea wakati huo, na haitatokea sasa.
Hii ndiyo sababu Israel itakataa jukumu la Hamas katika Gaza baada ya vita. Hatutafuti kufufua Gaza. Tunachotafuta katika Gaza isiyo na itikadi kali na isiyo na itikadi kali. Hapo ndipo tunaweza kusonga kuwa duru hii ya mapenzi itakuwa duru ya mwisho ya mwisho.
Tuko tayari kufanya kazi na washirika wa kikanda na wengine kusaidia utawala wa ndani wa kiraia huko Gaza, unaojitolea kuishi pamoja kwa amani.
Kuhusu mateka, nina ujumbe kwa watekaji wa Hamas: Waache waende zao. Waache waende zao. Wote. Walio hai leo lazima warudishwe wakiwa hai, na mabaki ya wale mliowaua katili lazima yarudishwe kwa familia zao. Familia hizo hapa pamoja nasi leo na wengine katika Israel wanastahili kuwa na mahali pa nafasi kwa wapendwa wao. Mahali ambapo unaweza kuhuzunisha na kukumbuka.
Mabibi na mabwana, vita hii inaweza kufikiria mwisho sasa. Kinachopaswa kutokea ni kwa Hamas kujisalimisha, kuweka chini silaha zake, na kuwaachilia mateka wote. Lakini wasipofanya hivyo, tutapambana hadi tupate ushindi. Jumla ya ushindi. Hakuna mbadala wake.
Kwa Hezbollah, 'inatosha'
Israel lazima pia ishinde Hezbollah nchini Lebanon. Hezbollah ndio shirika kuu la kigaidi ulimwenguni leo.
Ina tentacles kwamba span mabara yote. Imeua Wamarekani wengine na Wafaransa zaidi kuliko kundi lolote ambalo Bin Laden. Imeua raia wa nchi nyingi waliowakilishwa katika chumba hiki. Na imeshambulia Israel vikali zaidi ya miaka 20.
Katika mwaka uliopita, bila kuchochewa kabisa, siku moja baada ya mauaji ya Hamas tarehe 7 Oktoba, Hezbollah ilianza dhidi ya Israel, ambayo yalilazimisha zaidi ya Waisraeli 60,000 kwenye mpaka wetu wa kaskazini kuondoka makwao, na kuwa wakimbizi katika ardhi yao wenyewe.
Hezbollah iligeuza miji yenye nguvu kaskazini mwa Israel kuwa miji ya roho. Kwa hivyo nataka ufikirie juu ya hili kwa maneno sawa ya Amerika. Hebu fikiria ikiwa magaidi waligeuza El Paso na San Diego kuwa maji ya roho.
Kisha jiulize: Je, serikali ya Marekani ingevumilia hilo hadi lini? Siku, wiki, mwezi? Nina shaka wangevumilia hata siku moja.
Hata hivyo Israel imekuwa ikivumilia hali hii isiyokubalika kwa takriban mmoja mmoja. Naam, nimekuja hapa leo kusema imetosha.
Hatutapumzika hadi raia wetu warudi salama majumbani mwao. Hatutakubali jeshi la kigaidi kwenye mpaka wetu wa kaskazini, na kugeuza mauaji mengine ya tarehe 7 Oktoba.
Kwa miaka 18, Hezbollah ilikataa kwa ushupavu kutekeleza azimio nambari 1701 la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, ambalo linaitaka majeshi yake na mipaka yetu. Badala yake, Hezbollah ilisonga hadi kwenye mpaka wetu. Walichimba vichugu vya ugaidi kwa siri ili kupenyeza jamii zetu na kurusha maelfu ya makombora katika miji na vijiji vyetu kiholela.
Wanarusha roketi hizi na makombora sio maeneo ya kijeshi - wanafanya hivyo pia - lakini wanarusha roketi na makombora baada hayo ya kuyaweka shuleni, hospitalini, katika majengo ya ghorofa, na katika nyumba za raia za Lebanon. Wanahatarisha watu wao wenyewe. Waliweka komba katika kila jikoni.
Roketi katika kila karakana.
Niliwaambia watu wa Lebanon wiki hii: Ondokeni kwenye mtego wa kifo ambao Hezbollah imewaweka ndani yake. Usimruhusu Nasrallah kuiburuza Lebanon kwenye shimo. Hatuna vita na wewe. Tuko vitani na Hezbollah, ambayo imeteka nyara nchi yako na inatishia nyenzo yetu.
Maadamu Hezbollah inachagua njia ya vita, Israel haina chaguo. Na Israel ina kila haki ya kuondoa tishio hili na kuwarudisha raia wetu makwao salama, na ndivyo tunavyofanya.
Wiki hii tu, IDF iliharibu asilimia kubwa ya roketi za Hezbollah, ambazo zilijengwa kwa ufadhili wa Iran kwa miongo mitatu. Tuliwatoa makamanda wakuu wa jeshi ambao sio tu walimwaga damu ya Waisraeli bali pia damu ya Marekani na Ufaransa.
Na kisha tukachukua nafasi zao. Na kisha uingizwaji wa uingizwaji wao. Na tutaendelea kuidhalilisha Hezbollah hadi malengo yetu yote yatimizwe.
Njia ya amani ya kihistoria
Mabibi na mabwana, tumejitolea kuondoa laana ya ugaidi ambayo inatishia jamii zote zilizostaarabika. Lakini ili kweli kutambua baraka za Mashariki ya Kati mpya, ni lazima tuendeleze njia tuliyotengeneza na Makubaliano ya Ibrahimu miaka minne. Zaidi ya yote, hii ina maana ya makubaliano ya kihistoria ya amani kati ya Israel na Saudi Arabia.
Na baada ya kuona baraka ambazo tayari tumeleta na Makubaliano ya Ibrahimu, ubunifu ya Waisraeli ambao tayari wameruka na kurudi katika Peninsula ya Arabia juu ya anga ya Saudi Arabia hadi nchi za Ghuba, biashara, utalii, pamoja. Amani—nawaambia, ni baraka gani ambazo amani kama hiyo na Saudi Arabia ingeleta.
Itakuwa mbili kwa usalama na uchumi wa nchi zetu. Ingekuza biashara na utalii kote kanda. Ingesaidia kubadilisha Mashariki ya Kati kuwa juggernaut ya kimataifa.
Nchi zetu mbili kuingiza katika nishati, maji, kilimo, akili ya bandia, na nyanja zingine nyingi. Amani kama hiyo, nina hakika, itakuwa msingi wa kweli wa historia. Ingeleta utatanisho wa kihistoria kati ya ulimwengu wa Kiarabu na Israel, kati ya Uislamu na Uyahudi, kati ya Makka na Yerusalemu.
Wakati Israel inajitolea amani hiyo, Iran na washirika wake wa ugaidi wamejitolea kuivunjia mbali. Ndio maana moja ya njia bora zaidi za kukwamisha njama chafu za Iran na amani.
Amani kama hiyo itakuwa msingi wa mpana zaidi wa Ibrahimu, na muungano huo utajumuisha Marekani, wa sasa wa amani wa muungano wa Kiarabu, Saudi Arabia, na wengine wanaochagua baraka za amani.
Ingeendeleza usalama na ustawi wa kote Mashariki ya Kati na kuleta manufaa makubwa kwa dunia nzima. Kwa msaada na uongozi wa Marekani, ninaamini maono haya mapema zaidi kuliko watu wanavyofikiri. Na kama Waziri Mkuu wa Israel, nitafanya kila niwezalo kulifanikisha. Hii ni fursa ambayo sisi na dunia hatupaswi kuiacha ipite.
Chaguo kwa ulimwengu
Mabibi na mabwana, Israel imefanya chaguo lake. Tunatafuta kusonga mbele kwa enzi yenye ustawi wa amani. Iran na wake pia wamefanya chaguo lao. Wanataka kurejea kwenye zama za giza za ugaidi na vita.
Na sasa nina swali, na ninakuuliza swali hilo: Utafanya chaguo gani? Je! Taifa lako litasimama pamoja na Israel? Je, utasimama na demokrasia na amani? Au utasimama na Iran, udikteta katili ambao unawatiisha watu wake na kusafirisha ugaidi kote ulimwenguni?
Katika vita hivi kati ya wema na uovu, lazima kusiwe na usawa. Unaposimama na Israel, unasimamia maadili yako na maslahi yako. Ndiyo, tunajilinda, lakini pia tunakulinda dhidi ya adui wa kawaida ambaye, kupitia vurugu na ugaidi, anajaribu mtindo wetu wa maisha. Kwa hivyo kusiwe na mkanganyiko kuhusu hili, lakini kwa bahati mbaya, kuna mengi katika nchi nyingi na katika ukumbi huu huu, kama nilivyosikia hivi punde.
Mema yanaonyeshwa kuwa mabaya, na mabaya yanaonyeshwa kuwa mazuri.
Tunaona mkanganyiko huu wa kimaadili wakati Israel inaposhtakiwa kwa uwongo kwa mauaji ya halaiki tunapojilinda dhidi ya maadui wanaojaribu mauaji ya kimbari dhidi yetu. Hili pia tunaliona pale Israel inapotuhumiwa kwa upuuzi na Mwendesha Mashtaka wa ICC kwa kuwaua njaa Wapalestina huko Gaza.
Ni upuuzi ulioje. Tunasaidia kuleta tani 700,000 za chakula huko Gaza. Hiyo ni zaidi ya kalori 3,000 kwa siku kwa kila mwanamume, mwanamke, na mtoto huko Gaza. Tunaona mkanganyiko huu wa kimaadili wakati Israel inatuhumiwa kwa uwongo kuwalenga raia kimakusudi.
Hatutaki kuona hata mtu mmoja asiye na hatia akifa. Huo ni msiba siku zote. Na ndio maana tunafanya mengi sana sana vifo vya raia, hata kama maadui zetu wanavyotumia raia kama ngoo za binadamu.
Na hakuna jeshi ambalo limefanya kile Israel kupoteza vifo vya raia. Tunaangusha vipeperushi. Tunatuma ujumbe wa maandishi. Tunapiga simu kwa ufanisi ili kulinda kuwa raia wa Palestina wanatoka katika hatari. Hatuepukiki juhudi katika harakati hii adhimu.
Tunaona mkanganyiko mwingine mkubwa wa kimaadili wakati watu wanaojieleza wenyewe wanapinga demokrasia ya Israel.
Je, hawatambui kwamba wanaunga mkono majambazi wanaoungwa mkono na Irani huko Tehran na huko Gaza, wahuni waliowapiga chini waandamanaji, kuua wanawake kwa kutofunika nywele zao, na kunyonga mashoga kwenye viwanja vya umma? Baadhi ya wanaoendelea.
Kwa mujibu wa Mkurugenzi wa Ujasusi wa Kitaifa wa Marekani, Iran ina na kuwachochea waandamanaji wengi dhidi ya Israel. Nani anajua, labda baadhi ya waandamanaji au hata wengine waandamanaji nje ya jengo hili sasa?
Mabibi na mabwana, Mfalme Sulemani, ambaye alitawala katika mji mkuu wetu wa milele, Yerusalemu, miaka 3,000, alitangaza jambo ambalo linajulikana kwenu nyote. Akasema: Hakuna jambo jipya chini ya jua.
Kweli, katika enzi ya angani, fizikia ya kiasi, na akili bandia, wengine wanaweza kubisha kwamba hiyo ni taarifa ibhodikiwa. Lakini jambo moja haliwezi kukanushwa: kwa hakika hakuna jipya katika Umoja wa Mataifa.
Ichukue kutoka kwangu. Nilizungumza kwa mara ya kwanza kutoka kwenye jukwaa hili kama balozi wa Israel katika Umoja wa Mataifa mwaka 1984. Hiyo ni miaka 40. Na katika hotuba yangu ya kwanza hapa, nilizungumza dhidi ya pendekezo la kuwafukuza Israel kutoka kwa kikundi hiki. Miongo minne baadaye, ninajikuta nikiitetea Israel dhidi ya pendekezo lile lile la kipuuzi.
Na ni nani anayeongoza mashtaka wakati huu? Sio Hamas, bali Abbas.
Rais wa Mamlaka ya Palestina Mahmoud Abbas. Huyu ndiye mtudai anataka amani na Israel, lakini bado anakataa kulaani mauaji ya tarehe 7 Oktoba. Bado analipa mamia ya ubunifu kwa magaidi waliowaua Waisraeli na Wamarekani.
Inaitwa Pay for Slay. Kadiri unavyoua ndivyo unavyozidi kulipwa.
Na bado anapigana vita vya kidiplomasia visivyo na kikomo dhidi ya haki ya Israel kuwepo na dhidi ya haki ya Israel ya kujilinda. Na kwa njia, ni sawa na kitu kimoja, kwa sababu huwezi kujitetea, huwezi kuwepo. Sio katika ujirani wetu, hakika. Na labda sio kwako.
Nikiwa kwenye jukwaa hili miaka 40, niliwaambia wafadhili wa azimio hilo la kuchukiza la kuwafukuza Israel: Mabwana, chekieni ushabiki wenu mlangoni. Leo, ninamwambia Rais Abbas na ninyi nyote ambao kwa aibu mngeunga mkono azimio hilo: Chunguzeni ushupavu wenu mlangoni.
Umoja wa Mataifa 'bwabwa la nyongo ya antisemitic'
Kutengwa kwa taifa moja pekee la Kiyahudi kunaendelea kuwa doa la kimaadili kwa Umoja wa Mataifa. Imefanya taasisi hii iliyowahi kuheshimiwa kudharauliwa machoni pa watu wenye heshima kila mahali.
Lakini kwa Wapalestina, nyumba hii ya giza ya Umoja wa Mataifa ni mahakama ya nyumbani. Wanajua kwamba katika kinamasi hiki cha nyongo ya antisemitic, kuna watu wengine ambao wako tayari kuchafua taifa la Kiyahudi kwa lolote. Katika jamii hii ya nchi tambarare dhidi ya Israel, mashtaka yoyote ya uwongo, madai yoyote ya kuleta wengine.
Katika muongo uliopita, kumekuwa na maazimio mengi yaliyopitishwa dhidi ya Israel katika ukumbi huu, katika Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa, kuliko dhidi ya dunia nzima kwa pamoja. Kwa kweli, zaidi ya mara mbili zaidi. Tangu 2014, bodi hii ililaani Israel mara 174.
Ililaani nchi zingine zote ulimwenguni mara 73. Hizo ni zaidi ya hukumu 100 za ziada kwa taifa la Kiyahudi. Unafiki gani. Nini double standard. Utani ulioje.
Kwa hiyo, hotuba zote mlizisikia leo, uadui wote ulioelekezwa kwa Israel mwaka huu—si kuhusu Gaza; kuhusu Israeli. Imekuwa juu ya Israel kila wakati. Kuhusu uwepo wa Israel. Nami nawaambia, mpaka Israel, mpaka taifa la Kiyahudi, lichukuliwe kama mataifa mengine, hadi kinamasi hiki cha kipingamizi kitakapokwisha, Umoja wa Mataifa utaonekana na watu wenye nia ya haki kama kitu cha kudharauliwa.
Na kutokana na kupinga dhidi ya Umoja wa Mataifa, isishangae mtu yeyote kwamba mwendesha mashitaka katika ICC, na vyombo vinavyoshirikishwa na Umoja wa Mataifa, anafikiria kutoa hati za kukamatwa kwangu na waziri wa ulinzi wa Israel, viongozi waliochaguliwa kidemokrasia wa taifa la kidemokrasia la Israel. .
Kukimbilia kwa mw mashitaka wa ICC kutoa hukumu, kukataa kwake kuishughulikia Israel na mahakama jinsi demokrasia nyingine zinavyoshughulikiwa, ni vigumu kuelezewa na kitu kingine chochote isipokuwa chuki kamili.
Mabibi na mabwana, wahalifu wa kweli wa vita hawako Israel. Wako Iran. Wako Gaza, Syria, Lebanon, Yemen. Wale miongoni mwenu wanaosimama pamoja na wahalifu hawa wa vita, wale miongoni mwenu wanaosimama na dhidi ya wema, na laana dhidi ya baraka, wale miongoni mwenu wanaofanya hivyo kujiaibisha wenyewe.
Tutashinda kwa sababu hatuna chaguo
Lakini nina ujumbe kwako: Israel itashinda vita hivi. Tutashinda vita hivi kwa sababu hatuna chaguo.
Baada ya vizazi msaada wetu walichinjwa, kuchinjwa bila huruma, na hakuna aliyeinua kidole katika utetezi wetu, sasa tuna serikali. Sasa tuna jeshi shujaa, jeshi la ujasiri usio na kifani, na tunajilinda.

Waziri Mkuu Benjamin Netanyahu akiri kushangiliwa na hadhira baada ya hotuba yake kwenye kikao cha 79 cha Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa, Ijumaa, Septemba 27, 2024. (Picha ya AP/Richard Drew)
Kama vile kitabu cha Samweli kinavyosema katika Biblia:
“נצח ישראל לֹא ישקר”
"Umilele wa Israel hautatikisika".
Katika safari ya kihistoria ya watu wa Kiyahudi kutoka zamani, katika odyssey yetu kupitia tufani na misukosuko ya nyakati za kisasa, ahadi hiyo ya zamani imehifadhiwa kila wakati na itakuwa kweli kwa wakati wote.
Kuazima kishazi cha mshairi mkuu: Israel haitaingia kwa upole katika usiku huo mwema. Hatukata kamwe kukasirika dhidi ya kufa kwa nuru kwa sababu mwenge wa Israel utang'aa milele.
Nawaambia wana wa Israel na askari wa Israel: kuweni hodari na moyo wa ushujaa.
חזו ואמצו אל תך ואל תערו מפניה כם קיך ותך׃ ללו יעזבך”
עם ישראל חי
Wana wa Israel mafuta sasa, kesho, hata milele”.