Hospitali ya Rufaa ya KCMC imebakia Jina tu!

Hospitali ya Rufaa ya KCMC imebakia Jina tu!

Hahahaaha . Naile barabara ya kwenda kule hostels hadi International school Prof Shoyo ndiyo anajua siri ya kusimama kwa utengenezwaji(ukarabati) wake. hauoni hata aibu kupita kwenye hiyo barabara. hahahaa wamegusa patamu
Ni Aibu huyo Prof Shao wako ndiyo anafahamu siri ya kusimama hiyo Plastic surgery yako!!!
Amewabana sasa munatapatapa hiki kipindi hakuna ulaji muliokuwa munapata
 
Inasikitisha sana,

KKKT nao mbona ufisadi unawaaandama kila kukicha? Namkumbuka Askofu Jerry Ngwamba aliyefanya ufisadi na mwisho wake kuwatelekeza kondoo bila mchungaji na kuelekea ughaibuni. Sasa Malasusa naye pamoja ni joho, fimbo, pete, kofia vyote vya kichungaji lakini bado anahusishwa na ufisadi. Namkumbuka pia yule Askofu wa Iringa Askofu Mdegela naye alihusishwa na ufisadi kwa maana halisi ya ufisadi. Jamani ni nini tena watu hawa wa Mungu?

Wakuu, mbona tumejitosa moja kwa moja kwa kuanza kulaumu?

Je , tuna uhakika gani kwamba haya yaliyoletwa hapa yana ukweli?
Kwa nini tusimwombe aliyeleta mada hii atuletee na vithibitisho (ambavyo amesema anavyo) kwanza ndio tuamini anachokisema?

Ina maana siku hizi our level of thinking critically umefika kiwango hiki? Kwamba mtu yeyote aki-post anything kuhusu chochote kile , mara moja sisi tunaamini kuwa ni kweli na kuanza kuporomosha madongo??

Kwa nini hatuhoji source zake na evidence alizo nazo kama zipo, ili aziweke hapa tuzichambue?

Je ,tuna uhakika gani kwamba yeye hana matatizo binafsi na hawa anaowatuhumu na anatumia njia hii kuwachafua?

Tuombe alete ushahidi alionao ku-support tuhuma zake...... vinginevyo haya yatakuwa ni majungu!

c.c: Kimbunga, Nachingwea, Prezoo
 
hilo la CT-Scan kutofanya kazi miaka 3 ni aibu kubwa sana kwa consultant hospital like KCMC,shame on you! is that a consultant hospital or a big dispensary?

Nakubaliana na were mkuu. Mtu akihitaji huduma ya CT scan inabidi akafanyie Arusha!
 
serikali fanyieni kazi hakuna cha askofu wala cha mkurugenzi wala mungure hela ni za wananchi wote bila kujali dini zao na itikadi zao hata maeneo yao naomba na natoa wito wananchi tuungane kuvunja kadhia hii mara moja. ni maangamano tu
 
Babu YANGU nimmoja Kati aliekuwa Dr Aliefanya Kazi KCMC
Anashangazwa sana na Mwenendo wa ile hospital ..
 
Eti wanasubiri CT SCAN serikali ije iwatengenezee.KKKT wanamasiala
 
Ct scan imekufa miaka mitatu iliyopita na ujue ct scan ilikuwa inajiendesha kiasi cha zaidi ya mil 1.5 ilikuwa inakusanywa kili siku pia a/c hiyo ilikuwa haiguswi kabisa na pro shao aliacha pesa nyingi sana na pesa hizo ni za serikali sasa unataka serikali ifanye nini?watu wakitaka ukweli wawaulize viongozi wa tughe kcmc watawapeni ukweli ju ya madudu yanayofanyika kcmc kuliko kutapatapa hospitari iko hoi halafu unafananisha na muhibili acha hayo!!!!!!!!
 
KKKT nao mbona ufisadi unawaaandama kila kukicha? Namkumbuka Askofu Jerry Ngwamba aliyefanya ufisadi na mwisho wake kuwatelekeza kondoo bila mchungaji na kuelekea ughaibuni. Sasa Malasusa naye pamoja ni joho, fimbo, pete, kofia vyote vya kichungaji lakini bado anahusishwa na ufisadi. Namkumbuka pia yule Askofu wa Iringa Askofu Mdegela naye alihusishwa na ufisadi kwa maana halisi ya ufisadi. Jamani ni nini tena watu hawa wa Mungu?

Niliwahi kusema, Maaskofu wasioe, mkaniwakia!!!! Hawataweza kuwatumikia mabwana wawili! Watu wana wake na watoto watawalisha nini , lazima wajiandae wao na wake zao na watoto wao!
 
KKKT nao mbona ufisadi unawaaandama kila kukicha? Namkumbuka Askofu Jerry Ngwamba aliyefanya ufisadi na mwisho wake kuwatelekeza kondoo bila mchungaji na kuelekea ughaibuni. Sasa Malasusa naye pamoja ni joho, fimbo, pete, kofia vyote vya kichungaji lakini bado anahusishwa na ufisadi. Namkumbuka pia yule Askofu wa Iringa Askofu Mdegela naye alihusishwa na ufisadi kwa maana halisi ya ufisadi. Jamani ni nini tena watu hawa wa Mungu?


Anaitwa Mngwamba. Nimemkuta Illinois, Chicago nchini Marekani akiendesha teksi. Ni dereva wa kawaida wa teksi kwa sasa.
 
Sio jukumu la serikali kuhudumia hospitali za kanisa yaani kuanzia Mishahara, madawa na matengenezo mengine na still wanapewa " msamaha wa kodi " !

Kwani huduma inatolewa bure ? Hivi Watanzania wana akili za namna gani ? Mapato ya kuanzia kujiandikisha mpaka dawa ( huduma kwa ujumla ) kwani zinapelekwa hazina ?

Shame on you kwa UFISADI wenuu !

Naomba nikuelimishe kidogo tu japo umeongea kwa jazba sana.Hospitali hizi zina watumishi wake ambao wanaajira ya moja kwa moja toka serikalini na hivyo wanalipwa na serikali na pia kuna wafanyakazi wanaolipwa moja kwa moja na kanisa(Management ya hospitali) ,hapohapo kuna viafaa ambavyo vinatolewa na serikali na kuna vifaa vinavyotolewa na kanisa.Sababu kubwa ni kuwa hospitali hizi zinafanya kazi kama hospitali za Taifa za rufaa.Kifaa kitakacholetwa na kanisa kinachohusu hospitali moja kwa moja kinapata msamaha wa kodi na hata ukarabati unaofanywa na kanisa kwenye hospitali hizi unapata msamaha wa kodi.

Na ndio maana huduma zake zina bei iliyolingana na hospitali za Taifa za rufaa kama vile Mbeya na Muhimbili.CT scan hata hospitali ya Rufaa ya Mbeya hawana japo wanajengo jipya liliojengwa na donor.

Tunachotakiwa kufanya badala ya kuweka udini kwenye maeneo nyeti kama haya tunatakiwa tuwapigie kelele serikali ili iweze kuziangalia hospitali hizi kwa kupitia bodi walizoziweka.Kwa Bugando wanajitahidi sana ukilinganisha na hospitali nyingine za rufaa.

Sidhani kama Kanisa wanashindwa kuchukua hospitali hii ila tuangalie na upande wa pili je mtu wa kawaida anaweza kumudu haki ya msingi ya kutibiwa kwa gharama kubwa itakayokuwepo au itakayowekwa.
 
Umetumwa na waliokutuma, ungekuwa na ushahidi ungeeweka hapa hili kichambuliwe so naomba moderator waiondoe hii topic,
 
Ni Aibu huyo Prof Shao wako ndiyo anafahamu siri ya kusimama hiyo Plastic surgery yako!!!
Amewabana sasa munatapatapa hiki kipindi hakuna ulaji muliokuwa munapata

Pengine ukisema hivyo wakosea.Prof.Shao is Iconic Man na uhalisia ukiona wengi nwanampenda mtu ni vyema ujiulize ndugu ntabaye umefikia wapi.najua ni sintofahamu yako juu ya matendo na kauli zako ndiyo chanzo cha kukuingiza wewe na mh.malasusa kaburini huku damu na maisha ya watanzania yakizidi kuteketea.na Nikiwa kama mfanyakazi mtulivu na mwema kcmc napenda niudhihirishie umma ya kuwa ni kweli Tuhuma zilizotajwa hapo juu ni kweli na opersheni hazifanyiki na kila siku imekuwa kawaida dawa kutolewa moja moja za halothane na ripoti ya majuzi ya director wa hospital services alijibu kwa jazba ''yeye afanyeje sasa pale dawa ziishapo'' hiki ni kipimo tosha kuwa prof.olomi hafai kuwa hapo kwenye utawala pengine hajui hata matumizi ya dawa kwenye chumba cha upasuaji hutegemea na hali na aina ya operesheni ya mgonjwa na operating time ikoje.na hapo ndo huanza kuwapimia watu dawa hizo muhimu kama mafuta ya taa kwenye karabai zao akisahau ni maisha ya watanzania na wengine wakiwa ni ndugu zake.ni hivi majuzi tuu mkurugenzi ametuletea mgonjwa mkononi akidai afanyiwe operation na titi na aliambiwa juu ya uhaba wa dawa.cha ajabu leo amekata kata kata kuwa dawa kusumbua kwake ni habari mpya na cha kushukuru mubgu mungu ni kuwa aibu haimsitiri mbwa..huduma za theatre leo zimeanza upya na dawa zimemiminwa kwa wingi nashukuru mungu pengine kilio chetu hakikuwa makelele ya kondakta.hata kama ni kula jamani ukijingata kidole lazima usikie maumivu huyu bwana amekuwa mtu wa siasa uchoro na pengine mtu mwenye kupenda misifa with zero performance.........,hiyo site ya kujenga lastic surgery tulikuwa tunaona progress na pia tulikuwa tunapata briefing kila mara juu ya shughuli zifanyikazo kcmc na maendeleo kwa ujumla.leo hii huyu bwana amekuwa wa kukimbia vikao na siyependa hata kuulizwa maswali vikaoni iweje hospitali ya rufaa mpaka leo iseme haiwezi ongeza mshahara atleast ufikie ule wa muhimbili hospital huku ikidai makusanyo ni machache na ruzuku ni ndogo...je swali jepesi leo hii twaweza pata briefing ya auding report ya kcmc in ten years back.......tusipende kujikosha ndugu yangu mheshimiwa kwa yale tusiyoyafanya tutaishia kuwa wanafiki mbele za watu hata kama hatujitambui.na kingine kikeracho na nioneavyo huruma ni ile nia njema ya serikali ya mmarekani kutusaidia watanzania ikiwa ni moja ya nchi 14 tu barani afrika katika kuboresha kutoa mafunzo na utafiti kwa madaktari yaani MEPI. hapa tena umewekwa bosi....mradi wa chuo wewe ukpo hospitalini huku wakati huo huo umekuwa ukiwafukuza wanafunzi wasitumie resources za hospitali kuelekezewa yaani ni vitu kama gloves tu.....,hapa huoni kuwa hujielewi.na hiyo nafasi pengine mkuu wa chuo kcmuco ingemfaa zaidi kuliko wewe...ila umenganinia na kujiwekea madinner na wafanyakazi wa MEPI na Kushindwa kufadhili hata mradi mmoja uliowakilishwa katika project rejea za mtrp na innovation za mwanzoni....hii si hatari mwaka wa tatu na hakuna progress yeyote.......au na huku mshaweka kwenye fixed account mnajivunia na pengine wazungu mnawaambia mambo bam bam.kiukweli nchini tukitaka kujikomboa inabidi tuwe na hofu ya mungu na nia dhabiti ya kimaendeleo ...leo wakataa kusema huna gari la kifahari.naomba kesho niliweke kwenye thread na naomba usilifiche tu maana bado sijalipiga leo.Mungu akubariki hata katika mabovu yako na pengine akubadilishe na si kwa ugonjwa ukaja kulazwa kcmc bali kwa rehema zake.
 
Pengine ukisema hivyo wakosea.Prof.Shao is Iconic Man na uhalisia ukiona wengi nwanampenda mtu ni vyema ujiulize ndugu ntabaye umefikia wapi.najua ni sintofahamu yako juu ya matendo na kauli zako ndiyo chanzo cha kukuingiza wewe na mh.malasusa kaburini huku damu na maisha ya watanzania yakizidi kuteketea.na Nikiwa kama mfanyakazi mtulivu na mwema kcmc napenda niudhihirishie umma ya kuwa ni kweli Tuhuma zilizotajwa hapo juu ni kweli na opersheni hazifanyiki na kila siku imekuwa kawaida dawa kutolewa moja moja za halothane na ripoti ya majuzi ya director wa hospital services alijibu kwa jazba ''yeye afanyeje sasa pale dawa ziishapo'' hiki ni kipimo tosha kuwa prof.olomi hafai kuwa hapo kwenye utawala pengine hajui hata matumizi ya dawa kwenye chumba cha upasuaji hutegemea na hali na aina ya operesheni ya mgonjwa na operating time ikoje.na hapo ndo huanza kuwapimia watu dawa hizo muhimu kama mafuta ya taa kwenye karabai zao akisahau ni maisha ya watanzania na wengine wakiwa ni ndugu zake.ni hivi majuzi tuu mkurugenzi ametuletea mgonjwa mkononi akidai afanyiwe operation na titi na aliambiwa juu ya uhaba wa dawa.cha ajabu leo amekata kata kata kuwa dawa kusumbua kwake ni habari mpya na cha kushukuru mubgu mungu ni kuwa aibu haimsitiri mbwa..huduma za theatre leo zimeanza upya na dawa zimemiminwa kwa wingi nashukuru mungu pengine kilio chetu hakikuwa makelele ya kondakta.hata kama ni kula jamani ukijingata kidole lazima usikie maumivu huyu bwana amekuwa mtu wa siasa uchoro na pengine mtu mwenye kupenda misifa with zero performance.........,hiyo site ya kujenga lastic surgery tulikuwa tunaona progress na pia tulikuwa tunapata briefing kila mara juu ya shughuli zifanyikazo kcmc na maendeleo kwa ujumla.leo hii huyu bwana amekuwa wa kukimbia vikao na siyependa hata kuulizwa maswali vikaoni iweje hospitali ya rufaa mpaka leo iseme haiwezi ongeza mshahara atleast ufikie ule wa muhimbili hospital huku ikidai makusanyo ni machache na ruzuku ni ndogo...je swali jepesi leo hii twaweza pata briefing ya auding report ya kcmc in ten years back.......tusipende kujikosha ndugu yangu mheshimiwa kwa yale tusiyoyafanya tutaishia kuwa wanafiki mbele za watu hata kama hatujitambui.na kingine kikeracho na nioneavyo huruma ni ile nia njema ya serikali ya mmarekani kutusaidia watanzania ikiwa ni moja ya nchi 14 tu barani afrika katika kuboresha kutoa mafunzo na utafiti kwa madaktari yaani MEPI. hapa tena umewekwa bosi....mradi wa chuo wewe ukpo hospitalini huku wakati huo huo umekuwa ukiwafukuza wanafunzi wasitumie resources za hospitali kuelekezewa yaani ni vitu kama gloves tu.....,hapa huoni kuwa hujielewi.na hiyo nafasi pengine mkuu wa chuo kcmuco ingemfaa zaidi kuliko wewe...ila umenganinia na kujiwekea madinner na wafanyakazi wa MEPI na Kushindwa kufadhili hata mradi mmoja uliowakilishwa katika project rejea za mtrp na innovation za mwanzoni....hii si hatari mwaka wa tatu na hakuna progress yeyote.......au na huku mshaweka kwenye fixed account mnajivunia na pengine wazungu mnawaambia mambo bam bam.kiukweli nchini tukitaka kujikomboa inabidi tuwe na hofu ya mungu na nia dhabiti ya kimaendeleo ...leo wakataa kusema huna gari la kifahari.naomba kesho niliweke kwenye thread na naomba usilifiche tu maana bado sijalipiga leo.Mungu akubariki hata katika mabovu yako na pengine akubadilishe na si kwa ugonjwa ukaja kulazwa kcmc bali kwa rehema zake
 
Umetumwa na waliokutuma, ungekuwa na ushahidi ungeeweka hapa hili kichambuliwe so naomba moderator waiondoe hii topic,
kauli yako yaonesha wewe umekereketwa wadai ushahidi ,njoo kcmc ujioneee na wewe kama nani hii itolewe ,yaani wewe huoni huruma juu ya maisha ya watanzania wenzako wanaokufa na kurudishwa kila siku huku wakikosa dawa za operasheni,yaani shame on you.....usiwe kama Nazi inayokoroma.uliza uambiwe au njoo ujionee
 
pengine lile gari alilolikuta lilikuwa linamkera na zile korongo na akaona anunue v8 ambayo mara nyingi huendesha mwenyewe huku madereva wakikaa vijiweni...na hapo ndo utamjua mtu mlaji.....ile barabara ni mbovu na hairekebishwi kama hamuamini jamani njooni mjionee wenyewe......na hili je...linahitaji serikali.
 
hivi jamani tusidanganyanyane....CT scan moja ni 150,000 baada ya kupandishwa gharama kwa siku ni ukiweka wagonjwa 10 ni 1.5M kwa mwezi ni nearly 45M ukiweka kwa mwaka ni nearly 500M yani 0.5Billion kwa miaka miwili ni 2billions je waweza kutuambia hizi pesa ziko wapi.mashine iliyokuwepo ilinunuliwa 1996 kwa isiyozidi mapato ya mwaka je pesa zote hizo ziko wapi......na serikali kwa inahitajika kweli.......kutoa ruzuku achene kuwafunga watanzania kujua uhalisia wa hatari iliyokuwepo kcmc na idara ya maabara nayo huingiza si chini ya 2M per day ikiwa inarun vyema na leo hata wakiomba uwaongezee reagent zimeisha mzee....mmelala na majibu ya kuwasumbua wakuu wa idara.......nenda rudi.kama haya hayakusu iweje hujawawajibisha wakuu wanaohusika na vitengo vya manunuzi ya hospitali kama wanakuangusha.hii mzee imekula kwako na maswahiba wako
 
Suala la ufisadi kwa Dr Moshi ni la muda mrefu sana nashangaa kwa nini mpaka sasa anaendelea huku mkataba umekwisha tokea 14/04/2013. ufanyike uchunguzi na ikiwezekana ielezwe sababu ya malipo ya kifisadi ya allowance ya kilamwezi ya shilingi milioni 60 nnje ya mshahala. Moja ya ushahidi huu hapa Attach:- Atavuliwa Nguo siku siinyingi.
 
U must be a bigot big head son of previus regime, shame on you!!!! hii article ni malicious na it has no any evidence.... Anachosema hapa ni uongo mtupu sisi tupo huku hakuna kilicho cha kweli... ukweli ni kwamba hospital inadepend on Tz goverment kwa kila supply na salary za wafanyakazi, Ukata uliopo serikalini nani ahasiye utambua!!!, CT scan inajulikana imekufa siku nyingi na pia ya Muhimbili zinahitajika kununuliwa nyingine.... na serikali inajukumu hilo
halafu acha kutetea ujinga,CT-scan ya muhimbili inafanya kazi
 
Back
Top Bottom