Hongera KBC: Wasanii Tanzania bure kabisa

Hongera KBC: Wasanii Tanzania bure kabisa

MpigfilimbiwaHamelin

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2014
Posts
652
Reaction score
169
Jamani, huwa nashangaa sana wasanii wa Tanzania wakitokwa na povu kulaumu kuwa kazi zao zinadhulumiwa, huwa najiuliza kazi zipi? Ni kazi kweli au upuuzi? Labda huko kwenye miziki hatujambo - huko nawapa pongezi zao.

Lakini, ukiangalia filamu, tamthilia au vichekesho(comedy) za Kitanzania, hasa kama ulipitia lile somo la fasihi utaishia kukasirika na wala si kuburudika.
Nimejitahidi kuangalia filamu nyingi za Tanzania nimeishia kujawa na hasira tu, ukirejea fasihi unaona kabisa hakuna uhalisia; Kuanzia mandari (scenes) hadi uwasilishaji (act) haziwasilishi dhana kamili iliyokusudiwa katika uasili na uhalisia wake (sense of reality).

Mimi nimeshindwa kutazama filamu hata moja ya kibongo mwanzo - mwisho kwa sababu hizi, na siwazii kununua CD/mkanda wowote wa kibongo kwa sababu ya viwango kuwa chini sana!

Ebu angalia comedy hii kutoka Kenya utaelewa nina maana gani. Kuanzia mandari ya kimahakama, namna uendeshaji wa kesi unavyofuata uhalisia, hisia za wasanii, uhalisia wa kujieleza, no foolish exagerations, n.k. - na bado wanakuchekesha!
Hongera Wakenya kwa Comedy maridhawa.Wasanii wa kibongo amkeni acheni kazi za kitoto!!



 
Last edited by a moderator:
mkuu unachosema kinakaribiana na ukweli, ukiangalia hata michezo ya kuigiza ya kenya wapo vizuri kuliko wabongo....
wakenya wanafuata script vizuri, hawapotezi muda, wnaongea yale tu yaliyo kwenye script sio kuongea saaana hadi matazamaji anakereka!
 
wanaigiza kipande cha kijijini eti wanaenda bagamoyo,kwani hamna mikoa yenye vijiji halisia?sijawahi wakiigiza binti kutaka aolewe na maskini kama ishara ya mapenzi ya kweli zaidi ya kuona wao kila mmoja anaigiza usaliti tu,sijawahi kuona wanaoigiza kijijini ni watu haswa wa kijiji tena wakiongea accent ya kijijini hasa na kuvaa kama mwanakijiji,sioni wakiigiza siasa,wanasiasa na kampeini zao,sijaona kuona wakiigiza tawala za machifu na kuwa na mabaraza flani ya wazee wa koo japo sie hatuna machifu ila ni nzuri,yapo mengi sana ila waelewe tu usanii na maigizo si mapenzi tu kila kukicha wakasome na kibaya zaidi hatuna watu maalum ambao wana uwezo wa kufiti eneo husika,hilo hatuna Tz mfano hatuna wazee wanaoweza kuigiza vizuri kama wazee wa kijijini ...ni lazima wajifunze kuwa versatile na flexible,madirector nao ni janga kwa hapa Tz ni mabomu mno,pyuuuu!
 
Jamani, huwa nashangaa sana wasanii wa Tanzania wakitokwa na povu kulaumu kuwa kazi zao zinadhulumiwa, huwa najiuliza kazi zipi? Ni kazi kweli au upuuzi? Labda huko kwenye miziki hatujambo - huko nawapa pongezi zao.

Lakini, ukiangalia filamu, tamthilia au vichekesho(comedy) za Kitanzania, hasa kama ulipitia lile somo la fasihi utaishia kukasirika na wala si kuburudika.
Nimejitahidi kuangalia filamu nyingi za Tanzania nimeishia kujawa na hasira tu, ukirejea fasihi unaona kabisa hakuna uhalisia; Kuanzia mandari (scenes) hadi uwasilishaji (act) haziwasilishi dhana kamili iliyokusudiwa katika uasili na uhalisia wake (sense of reality).

Mimi nimeshindwa kutazama filamu hata moja ya kibongo mwanzo - mwisho kwa sababu hizi, na siwazii kununua CD/mkanda wowote wa kibongo kwa sababu ya viwango kuwa chini sana!

Ebu angalia comedy hii kutoka Kenya utaelewa nina maana gani. Kuanzia mandari ya kimahakama, namna uendeshaji wa kesi unavyofuata uhalisia, hisia za wasanii, uhalisia wa kujieleza, no foolish exagerations, n.k. - na bado wanakuchekesha!
Hongera Wakenya kwa Comedy maridhawa.Wasanii wa kibongo amkeni acheni kazi za kitoto!!




[video=youtube_share;U_nCfUZKvpY]http://youtu.be/U_nCfUZKvpY[/video]
 
Last edited by a moderator:
Unapotazama Chanel Za Kenya Hadi Raha.
Vihoja Mahakamani
Papa Shilandula
Ngumbalu Skool
Almasi
Naswa
Vitimbwi
Insekta Mwala
Machachali
Je Huu Ni Uungwana
K24 SAAMOJA
Makala Ya Mungu Wetu
 
kwani hapa jamaa wanafanya usanii ambao ....
 
Unapotazama Chanel Za Kenya Hadi Raha.
Vihoja Mahakamani
Papa Shilandula
Ngumbalu Skool
Almasi
Naswa
Vitimbwi
Insekta Mwala
Machachali
Je Huu Ni Uungwana
K24 SAAMOJA
Makala Ya Mungu Wetu


[video=youtube_share;ZruVc0_38bY]http://youtu.be/ZruVc0_38bY[/video]
 
Ukizungumzia ubovu wa comedy za bongo unanikumbushia Futuhi ya startv.Huwa nawaza hii futuhi inaendeshwa na vichaa!

Kweli kabisa mkuu mimi huwa nawaona Kama watu waliochanganyikwa cha ajabu utakuta mibaba mizima inakwambia "mimi fotui hanipiti bwana" kwa huyo vichaa tunao wengi nchi hii
 
Unapotazama Chanel Za Kenya Hadi Raha.
Vihoja Mahakamani
Papa Shilandula
Ngumbalu Skool
Almasi
Naswa
Vitimbwi
Insekta Mwala
Machachali
Je Huu Ni Uungwana
K24 SAAMOJA
Makala Ya Mungu Wetu


[video=youtube_share;2lpJePsZ-uw]http://youtu.be/2lpJePsZ-uw[/video]
 
utakuta unaangalia movie ya kibongo inakwambia baada ya miaka 6 lol! unakuta nywele zilezile mandhar yaleyale hkn kilichobadilika,jirekebisheni bwana!
nyie bwabwajeni sisi tunafanya ssanaa kama mengineyo,sasa hivi tume_BASE kwenye mchakato wa katiba na na baadae tutaelekea kwenye kampeni za uchaguzi wa serikali za mitaa kisha tutakutana huko kwenye makundi ya uraisi 2015!

Hapo juu nilikuwa natania tu kuonyesha jinsi ambavyo hawa akina mzee Chilo hawajawahi kufikiria nini hasa lengo lao maishani na hivyo kuishia kutumiwa!
 
Back
Top Bottom