Homa ya Dengue Yaua Daktari Bingwa Dar

Homa ya Dengue Yaua Daktari Bingwa Dar

huu ugonjwa umeibuka watu wajanja wataanza kupiga deal kama kawaida yao
 

Sunday, 11 May 2014 10:51


Breaking NEWS:


Dar es Salaam, Tanzania. Daktari bingwa wa magonjwa ya akili katika hospitali ya Temeke jijini Dar es Salaam, Dk Gelbert Buberwa amefariki dunia hivi punde baada ya kuugua homa ya Dengue.


Ugonjwa wa homa ya Dengue, umevamia Jiji la Dar es Salaam kwa kasi na kusababisha baadhi ya watu kulazwa hospitalini.

Mbali na ugonjwa huo kumshambulia Dk Buberwa, vilevile msanii maarufu wa muziki wa kizazi kipya, Rehema Chalamila ( Ray C)
naye aliugua na kulazwa katika Hospitali ya Mwananyamala. Baada ya siku chache kupita, msanii wa Bongo Movie Dk Cheni aliugua ugonjwa huo na kulazwa katika Hospitali ya Burhan jijini Dar es Salaam.


Dalili ya Homa ya Dengue
Madaktari wanasema kuwa dalili za homa ya Dengue ni mgonjwa kuhisi kuchoka sana, homa kupungukiwa damu, na kuhisi maumivu
mwilini.


Madaktari wamesema kuwa ugonjwa huo hauna matibabu maalumu bali mgonjwa akiugua anapaswa kupelekwa hospitali mapema kwa ajili ya kupatiwa matibabu.

Source: Habari5.com

mnanichanganya jamani
 
Inauma sana tunakufa kama wanyama na huku pesa inapigwa BoT na wachache ambayo ingesaidia kupata dawa ya kupuliza na kuua masali yamkini nchi nzima. Ila akija waume zao akina Obama ama Bush pesa inapatkana,sisi acha tufe maana hatuna faida kwa taifa hili. Magamba kuweni na huruma na wananchi wenu,nasisi raia tustuke usingizini hawa wapuuz tutakufa kwa ufisadi wao.
 
Ninachojua huwa kila ugonjwa unakuwa historia yakeKama ulivyo ukimwi kufua kikuu surua nkPia wananchi tujulishwe kuhusu tiba au namna ya kujikinga kwake lkn siokutishwa kwa vifo na wagonjwa wa watu maarufu ...nk Ok serikali inatakiwa itupe mikakati iliyoadhimia iache uvivu kama kuna uwezekano wa kueka quaranteen kwa baadhi ya maeneo iwe hivyo huku wakitathim strategies za kuutowesha huu ugonjwaPlz hio ndo iwe kauli yetu, wananchi mpaka sasa esp wagonjwa wa typhod tayar washa ji asimilate na hizo symptoms tajwa hapo; Ni hayo tu
 
R.I.P Dr Buberwa.
Naiomba wizara ya afya kupitia mfuko wa Bima ya afya (NHIF) Kuidhinisha kipimo cha Dengue Fiver kwenye hospitali za private ili wanachama wake wasipate usumbufu pindi wanapikwenda kwenye hospitali hizo.

Kwa sasa inadaiwa baadhi ya hospitali za private zinazotoa huduma kwa wanachama wa NHIF wanalipishwa kipimo cha Dengue.
 
Daktari Bingwa wa magonjwa ya akili nchini, Gilbert Buberwa afariki dunia Muhimbili leo kwa ugonjwa dengue. (FS)

Dkt P. Saidia athibitisha..
===
dengue_5cb61_214x118.jpg

Homa ya Dengue ni ugonjwa unaoenezwa kwa kuumwa na mbu aina ya Aedes mwenye virus vya ugonjwa huu. Mbu hupata virusi vya homa ya Dengue anapomuuma mtu mwenye ugonjwa huu. Ugonjwa huu unaenezwa kutoka mtu mmoja kwenda mwingine kwa kuumwa na mbu huyu. DALILI: Homa kali ya ghafla Kuumwa kichwa hususani sehemu za machoni¡-
===
dengue.jpg

Ugonjwa wa homa ya dengue umezidi kusambaa na kuzua hofu kwa wananchi.

"Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii imetoa tamko kuwa ugonjwa wa homa ya dengue umefikia hatua mbaya".
 
R. I. P doctor. Na nesi alikufa temeke pia. Watumishi wengi hosp waliugua. Wamefanya furmigation eneo la hosp ila ninashauri DSM yote ifanyiwe.
 
Asante nimekuwlewa sana, ila mtu anapoumwa na huu ugonjwa akipimwa malaria anakuwa anayo au hana, kwa sababu tunae mwanfunzi hapa hostel wiki nzima anauguza malaria ila kuna baadhi ya dalili hapo juu anazo

Hapo nilipoweka Blue panajieleza wazi ugonjwa huu ni Viral Disease wakati ugonjwa wa malaria Parasitical Disease kwa hiyo kama utakuwa na Ugonjwa huu ukipimwa kwa kipimo cha malaria automatical hakiwezi kuonyesha chochote na kama ikibahatika kikaonyesha vimelea vya Malaria basi ni lazima utakuwa na vyote yaani malaria na hii Dengue.
Chikungunya is a viral disease transmitted to humans by the bite of infected Aedes Aegyptimosquitoes. Chikungunya virus (CHIKV) is a member of the genus Alphavirus, in the familyTogaviridae. CHIKV was first isolated from the blood of a febrile patient in Tanzania in 1953, and has since been identified repeatedly in west, central and southern Africa and many areas of Asia, and has been cited as the cause of numerous human epidemics in those areas since that time. The virus circulates throughout much of Africa, with transmission thought to occur mainly between mosquitoes and monkeys.
 
Dar ni jij chafu zaid ya choo acha yafe kwanza meng yao yanapenda ccm yafe tu dangue ua maccm yote
Duuuu we utakuwa mchawi hakika.
Hakika BAVICHA mna roho mbaya
 
Hili suala Wizara ya Afya ili-address seriously baadala ya magazeti ya Udaku kuachwa pekee katika kazi ya kutoa tahadhari

Ben, kuumwa kwa Ray C na mchango wa magezeti ya udaku umesaidia sana katika awareness ya hili gonjwa maana wengekufa wengi sana. Nchi hii ni kama tumerogwa, hebu angalia barabara nyingi zimekuwa na mahandaki lakini hakuna jitihada hata moja ya kuziba mashimo mfano pale sinza kijiweni kuelekea tandale, zaidi utakuta wa mama wanafagia katika barabara ambayo wala haistahili kuwa safi, naona hili ndilo wanaloliweza.Aidha, Hatuna jitihada zozote za kuzibua mitaro au kuondoa maji yaliyosimama muda mrefu mitaani na mabarabarani utasikia fungeni milango na tumieni chandarua au tumieni nguvu za wanachi katika kuzibua mitaro wakati nalipa PAYE na kila kitu nalipa kodi. Je pesa hizo ni kwajili ya kulipia IPTL au posho???
 
Duh anaanzia dokta anakuja nesi, wananchi wa kawaida itakuwaje?
 
Najiuliza, hivi kuna uongozi katika hili ?naelewa baadhi ya frustration za watu humu, ila hatupaswi kukata tamaa tuliowapa dhamana wanafichua na kushughulikia ufisadi, maisha yenu baadae
 
R.I.P dear dr,THE best intervention here is to destroy mosquito breeding sites as much as possible, this isnt an individual task but the ministry of health should do this otherwise we are not taking the serious measures

Kwa nini watu tuendelee kufa kwa malaria na sasa dengue fever....kwa ajili ya biashara za watengeneza vyandarua??.....WE ARE NOT SERIOUS KABISA.....wenzetu Zanzibar wameweza.....kwanini na sisi tusichukue hatua??.....hivi wanasiasa/wanaharakati......na nyie mmehongwa na watengeneza vyandarua eehh!!.......Malaria haitakiwi kuwa ni issue kwa sasa and so is dengue fever.......
 
Mh nilikuwa na mpango wa kuja Dar lakini nimebadili mawazo kwasababu ya DENGUE,Dar kazi mnayo!!!!

...serious mazee....hii hali inatisha sana....yaani summer break inakaribia....nilikuwa na mpango nishuke na wanangu watakapo kuwa likizo....lakini hivi sasa ni mitihani mgumu sana kwangu......duuhh!....
 
Back
Top Bottom