Mcheza densi na msanii maarufu kutoka Rwanda, Thierry Ishimwe (Titi Brown), ameweka wazi kusitisha kwa muda mipango yake ya kuanzisha familia, akitaja kuongezeka kwa migogoro ya ndoa na changamoto za kisaikolojia zinazowakabili wanandoa wengi katika jamii ya sasa kuwa chanzo kikuu cha uamuzi wake.
Kupitia taarifa aliyoshirikisha kwenye ukurasa wake wa Instagram, msanii huyo alieleza kusikitishwa kwake na hali ya siri ya maumivu na changamoto wanazopitia wanandoa wengi nyuma ya milango iliyofungwa.
"Kusema ukweli, yanayojiri kwenye ndoa siku hizi yananitisha sana. Maumivu, usaliti, na vita ambavyo watu wanavipigana kimyakimya nyuma ya milango iliyofungwa... ni wazimu," alieleza Titi Brown katika ujumbe huo uliogusa hisia za wengi.
Aliongeza kuwa hali hiyo inamfanya ahoji uwepo wa mapenzi ya dhati na amani ya kudumu katika taasisi ya ndoa kwa sasa, hatua iliyomfanya kuchukua tahadhari na kusitisha fikra za kuingia kwenye makubaliano hayo kwa sasa.
Maoni haya yanakuja wakati ambapo takwimu na ripoti za kijamii nchini Rwanda na ukanda wa Afrika Mashariki zinaonyesha ongezeko kubwa la migogoro ya kifamilia na viwango vya talaka, hasa miongoni mwa wanandoa vijana ambao wamekuwa kwenye ndoa kwa kipindi cha chini ya miaka miwili tangu kufunga pingu za maisha kisheria.
Wataalamu wa masuala ya kijamii wanataja kuwa ujumbe wa Titi Brown unaonyesha mtazamo unaokua miongoni mwa vijana wengi wa kizazi kipya wanaochagua kutathmini upya utayari wao kabla ya kuingia kwenye majukumu ya kifamilia.
Kupitia taarifa aliyoshirikisha kwenye ukurasa wake wa Instagram, msanii huyo alieleza kusikitishwa kwake na hali ya siri ya maumivu na changamoto wanazopitia wanandoa wengi nyuma ya milango iliyofungwa.
"Kusema ukweli, yanayojiri kwenye ndoa siku hizi yananitisha sana. Maumivu, usaliti, na vita ambavyo watu wanavipigana kimyakimya nyuma ya milango iliyofungwa... ni wazimu," alieleza Titi Brown katika ujumbe huo uliogusa hisia za wengi.
Aliongeza kuwa hali hiyo inamfanya ahoji uwepo wa mapenzi ya dhati na amani ya kudumu katika taasisi ya ndoa kwa sasa, hatua iliyomfanya kuchukua tahadhari na kusitisha fikra za kuingia kwenye makubaliano hayo kwa sasa.
Maoni haya yanakuja wakati ambapo takwimu na ripoti za kijamii nchini Rwanda na ukanda wa Afrika Mashariki zinaonyesha ongezeko kubwa la migogoro ya kifamilia na viwango vya talaka, hasa miongoni mwa wanandoa vijana ambao wamekuwa kwenye ndoa kwa kipindi cha chini ya miaka miwili tangu kufunga pingu za maisha kisheria.
Wataalamu wa masuala ya kijamii wanataja kuwa ujumbe wa Titi Brown unaonyesha mtazamo unaokua miongoni mwa vijana wengi wa kizazi kipya wanaochagua kutathmini upya utayari wao kabla ya kuingia kwenye majukumu ya kifamilia.