thanks. mm kama mwl wa biolojia jambo la kwanza mwanafunzi wangu wa form two analotakiwa kulijua ni MECHANISM BEHIND THESE BIOLOGICAL PROCESSES KWIKWI, CHAFYA MIAYO NA KUJAMBA. kwangu mm ni basics za kujua body systems vizuri zaid kuliko njia nyingine.
ningependa kuwashauri wanajamvi kuhusu elimu ya watoto wenu hebu oneni umuhimu wa kumwamini mwl na kazi yake. oneni kwamba waalim wako committed na wanachokifanya, jueni kwamba hatupendi watoto wenu wafeli manake kufeli kwao ama kufaulu kwao hakautusaidii sisi hata kidogo. pia wapeni watoto muda wa kujifunza wakaelimika na sio wakahitimu jamani. mkitaka tuwafunze ili wahitimu tu inawezekana kabisa lkn hakuna maana manake elimu kusudia inakuwa hajaipata mtoto.
imagine wewe ni mzazi una mtoto wa form 4 ukimuuliza kwikwi inatokana na nini hawez kukuelezea ama hajui hata kujamba kunaitwaje kiingereza halafu unajisifia mwanagu yuko kidato cha nne kweli tunataka waelimike??
nchi za wenztu jamani nimetembelea germany wakati fulan wanafunzi wa huko primary school unamkuta anajua kuelezea vitu utafikiri ni mwl wa huku kwetu nilishangaa sana nikaona sisi bado tuko nyuma sana. leo hii mwanafunzi wa darasa la 3 ukimuuliza organ5 za faham hajui wala ukimuuliza seli zikijumuika huunda nini hajui. halafu bado mzazi unasema eti hii ni kazi ya mwl kapewa anataka mwanafunzi amfanyie kweli mko fair kwa waalim?? ama mnataka tuwatengenezee taifa lenye vilaza??
sakapal uliwah kusema waalim ni vihiyo lkn hao hao vihiyo wanajitahd mwanao apate elim asiwe kihiyo bado wewe unakuwa na mashaka na wasiojua wanakusahuri eti nenda shule kamuulize mwl kama hiyo ni syllabus. Jiulize hivi nani anayehakiki scheme ya mwl?? ni academic master tena wala haakiki subject matter bali ana hakiki kama imefikiwa lengo, anayehakiki subject matter ni mwl wa somo husika tu basi na kipimo cha mwisho kwa mwl huyu ni mthani wa taifa kama mlikuwa hamjui.
ingekuwa mm ndo mwl mzazi unakuja hivyo ningekujibu hivi nenda na mwanao nyumban kamfundishe unavyofikiri ndivyo anavyotakiwa kujifunza. manake huna imani na mimi kabisa lkn jua nina teknik zote ama za kumfanya mwanao afaulu ama afeli. na FYI ingawa mtihani unasahiahishwa na baraza mwl akikusudia mwanafunzi fulan afaulu somo lake anaweza kabisa kumfanya afaulu tena kwa flying colors na akitaka asifaulu anaweza akamfelisha milele.