Hivi Wakenya waliwazidi nini Watanzania?

Hivi Wakenya waliwazidi nini Watanzania?

Bullshit

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2016
Posts
1,369
Reaction score
1,641
Mimi huwa napatwa na maswali mengi sana nahisi hata wewe mtanzania ushawahi kujiuliza kitu kama hiki

Ukienda Uingereza, Marekani au mataifa mengine ya wenzetu yalioendelea mara nyingi ukizungumza kiswahili utaulizwa kama wewe ni Mkenya au kuitwa Mkenya badala ya mtanzania.

Watanzania wanajinadi sana kuwa Kiswahili ni lugha yao, ajabu lugha hii imesamba kama Kiswahili ni lugha toka Kenya au wanaokizungumza ni Wakenya.

Pia watu hao hao ukiwauliza ulienda Kenya kufanya nini au umekijuaje Kiswahili au umejuaje mimi ni Mkenya atakuambia nilienda kufanya kazi Kenya au najua kiswahili ni lugha inayozungumzwa na Wakenya!

Hili jibu ndo huwa linanishangaza "Nilienda Kenya kuangalia mlima Kilimanjaro" licha ya mlima huo kuwa Tanzania na sio Kenya


Unabaki unajiuliza, Wakenya waliwazidi nini Watanzania?
 
Tatizo ni makosa mnayotumia kila siku waTz ktk hiyo lugha
Wenzenu wakenya lugha wanaitumia kwa ufasaha ndomana inaonekana ni lugha yao.
Jisahihisheni kwanza ndio mje kulalamika huku tofauti na hapo acha wapate credits kwasababu wana deserve
 
Tatizo ni makosa mnayotumia kila siku waTz ktk hiyo lugha
Wenzenu wakenya lugha wanaitumia kwa ufasaha ndomana inaonekana ni lugha yao.
Jisahihisheni kwanza ndio mje kulalamika huku tofauti na hapo acha wapate credits kwasababu wana deserve
Vpi kuhusu kilimanjaro mkuu
 
Sasa wazungu wakishajua kiswahili ni chako itakusaidia nini
Watanzania mvyojinadi kiswahili ni chakwenu umesahau,hivi unione ni ktu kizur hata vivutio vyenu wamemilki wao
 
Kwani wewe hujui wazungu ukiukubali ushoga wanakupromoti Sana? Ask about Mandela vs Nyerere
Umeongea kama mbongo kabisaaaaaa.

Wewe ukihojiwa kuhusu uraia, naandamana
 
Wakati wa former EAC viwanda vyoote viliwekezwa Kenya. Baada ya kuvunjika vikabaki Kenya. Ni kama Britain ilivyo zidiwa na USA wakati lilikuwa colony lake. Viwanda vingi viliwekezwa USA na ilivyo pata Uhuru Britain wali loose economically.
 
Mimi huwa napatwa na maswali mengi sana nahisi hata wewe mtanzania ushawahi kujiuliza kitu kama hiki

Ukienda Uingereza, Marekani au mataifa mengine ya wenzetu yalioendelea mara nyingi ukizungumza kiswahili utaulizwa kama wewe ni Mkenya au kuitwa Mkenya badala ya mtanzania.

Watanzania wanajinadi sana kuwa Kiswahili ni lugha yao, ajabu lugha hii imesamba kama Kiswahili ni lugha toka Kenya au wanaokizungumza ni Wakenya.

Pia watu hao hao ukiwauliza ulienda Kenya kufanya nini au umekijuaje Kiswahili au umejuaje mimi ni Mkenya atakuambia nilienda kufanya kazi Kenya au najua kiswahili ni lugha inayozungumzwa na Wakenya!

Hili jibu ndo huwa linanishangaza "Nilienda Kenya kuangalia mlima Kilimanjaro" licha ya mlima huo kuwa Tanzania na sio Kenya


Unabaki unajiuliza, Wakenya waliwazidi nini Watanzania?
Huyo mzungu anayekwambia alienda Kenya kuangalia mlima Kilimanjaro ni bonge la kilaza
 
Wakenya wajanja sana,isitoshe wametutangulia kielimu. Hawana siasa za blabla kama sisi zaidi kuangalia fursa iko wapi?. Kenya toka zamani wanajitangazia kuingia mbuga ya serengeti njoo kenya,kuona mlima kilimanjaro njoo Kenya. Walishaanza kuitangaza mlima kilimanjaro na mbuga serengeti zamani sana,wakati sisi tunaendeleza blabla wenyewe wakawa wanapiga mkwanja saaaana kupitia mlima huo na mbuga. Mpaka sasa watalii wengi wanafika kenya kwanza wanaachia dolla ndio wanakuja kuona hivyo. Sasa wakati wanatangaza hivyo vivutio wakawa wanatupia na kiswahili,kwa hiyo wamejijenga zamani kabla yetu. Sisi tumestuka juzi tukiwa tumechelewa. Mpaka sasa wanavuna pesa nyingi saaaaana kupitia migongo yetu. Wananunua mazao kama alizet,mahindi,karanga kwa wingi sana kwetu kwa bei ya chini,then wanagonga nembo ya kenya hizo malighafi asili zinazotakiwa sana kinataifa. Wakipeleka kwenye soko kimataifa wanauza mara 3 ya bei waliyonunua kwako. Hapo wanajitangaza zaidi. Isitoshe wao ksbb wamesoma kuzidi sisi wako wengi huko ulaya. Kenya baada ya kugundua kiswahili kinapanuka kwa kasi na,kinatakiwa sana ulaya,(sisi tukiwa tunaendeleza bla bla za kisiasa) kenya wakafundisha walimu wengi kiswahili nchini mwao,ili wakapate ajira huko ulaya. Utashangaa hata kiswahili kinafundishwa ulaya na marekani na waalimu kutoka kenya. Itoshe tu kusema kenya wametuzidi ujanja. Na fursa nyingi sana tunazo sisi,lakini wanazifaidi wakenya. Sababu ya elimu tu
 
Back
Top Bottom