Zemanda
JF-Expert Member
- Jan 10, 2021
- 10,999
- 23,528
Habarini.
Hivi umeshawahi kuishi na mtu msumbufu ambaye hana adabu?
Anaweza kuwa ni mkeo au mumeo huyu mtu. Mfano anaamka asubuhi alfajiri ya saa kumi na moja anawasha simu anaanza kucheka mwenyewe vitu anavyotazama mtandaoni.
Au anaamka anaanza kukuongelesha ongelesha story za kipuuzi ambazo hazina maana muda huo una usingizi mzito haupo kwenye mood ya kuongea hata na nafsi yako.
Au, unaweza kuwa unapenda utulivu yeye anaweka mziki wa sauti ya juu halafu anatoka nje anaacha mziki unakupigia wewe kelele hadi unabakia kujiuliza hivi huyu yupo sawa sawa kichwani kweli?!
Au mfano unakuta ni mwanaume anarudi kazini mna mtoto mdogo wa miezi mitatu kwa mfano. Mama umebembeleza mtoto amelala kasinzia mwanaume anafika anaanza kumbusu busu na kumuongelesha hadi mtoto anastuka halafu akianza kulia anamrudishia mama yake "eti mchukue analia". Matako yako ulimkuta analia,si umemuamsha na ufala fala wako hapo?[emoji34]
Wapo pia wanawake wasio na adabu kwa watoto tena mara nyingi ni zile sampuli za wanawake ambao wanakwenda kazini. Mtoto anabembelezwa na kulelewa na house girl yeye akija ni kumnyonyesha tu. Anakuta mtoto amelala anafika eti muamshe nimsalimie mtoto, wewe mtoto wa miezi sita au saba au mwaka unamuamsha ili umsalimie huyo mtoto anaongea huyo, kwan huwezi kuendelea na shughuli zingine mtoto alale apumzike akiamka utacheza nae wewe unamkatisha mtoto usingizi. Aisee hii kitu mimi huwa inanikera aiseee huwa natamani kumtusi mtu kabisa sababu sio adabu aisee.
Umetandika zako kitanda yeye anakuja analala anavuruga halafu anaamka anaenda jikoni anachukua chombo anatumia anaacha mezani. Anatoa juice, maziwa au maji kwenye friji halafu hayarudishi anaacha mezani. Au umefagia yeye anakuja anaingia na viatu as if haoni kuwa sakafu ni safi na haitakiwi kuingia na viatu.
Unakaa unatazama zako movie au upo zako Jamii Forum, mwanamke kazi kulazimisha kukuongelesha sababu kaona attention yako ipo kwenye simu au Tv. Mara ajipitishe pitishe hapo mbele yako halafu anakutazama,anakuongelesha story ambazo hazina kichwa wala miguu.
Ukimwambia akungojee kidogo umalizie unachofanya anakuwekea ile sura ya "haya baba samahani kwa kukusumbua".
Kwann watu huwa wanakuwa wasumbufu hivi aisee. Kimsingi kuna watu ni wasumbufu aiseee. Yaani wanakuwa ni kero kwa matendo yao.
Hivi umeshawahi kuishi na mtu msumbufu ambaye hana adabu?
Anaweza kuwa ni mkeo au mumeo huyu mtu. Mfano anaamka asubuhi alfajiri ya saa kumi na moja anawasha simu anaanza kucheka mwenyewe vitu anavyotazama mtandaoni.
Au anaamka anaanza kukuongelesha ongelesha story za kipuuzi ambazo hazina maana muda huo una usingizi mzito haupo kwenye mood ya kuongea hata na nafsi yako.
Au, unaweza kuwa unapenda utulivu yeye anaweka mziki wa sauti ya juu halafu anatoka nje anaacha mziki unakupigia wewe kelele hadi unabakia kujiuliza hivi huyu yupo sawa sawa kichwani kweli?!
Au mfano unakuta ni mwanaume anarudi kazini mna mtoto mdogo wa miezi mitatu kwa mfano. Mama umebembeleza mtoto amelala kasinzia mwanaume anafika anaanza kumbusu busu na kumuongelesha hadi mtoto anastuka halafu akianza kulia anamrudishia mama yake "eti mchukue analia". Matako yako ulimkuta analia,si umemuamsha na ufala fala wako hapo?[emoji34]
Wapo pia wanawake wasio na adabu kwa watoto tena mara nyingi ni zile sampuli za wanawake ambao wanakwenda kazini. Mtoto anabembelezwa na kulelewa na house girl yeye akija ni kumnyonyesha tu. Anakuta mtoto amelala anafika eti muamshe nimsalimie mtoto, wewe mtoto wa miezi sita au saba au mwaka unamuamsha ili umsalimie huyo mtoto anaongea huyo, kwan huwezi kuendelea na shughuli zingine mtoto alale apumzike akiamka utacheza nae wewe unamkatisha mtoto usingizi. Aisee hii kitu mimi huwa inanikera aiseee huwa natamani kumtusi mtu kabisa sababu sio adabu aisee.
Umetandika zako kitanda yeye anakuja analala anavuruga halafu anaamka anaenda jikoni anachukua chombo anatumia anaacha mezani. Anatoa juice, maziwa au maji kwenye friji halafu hayarudishi anaacha mezani. Au umefagia yeye anakuja anaingia na viatu as if haoni kuwa sakafu ni safi na haitakiwi kuingia na viatu.
Unakaa unatazama zako movie au upo zako Jamii Forum, mwanamke kazi kulazimisha kukuongelesha sababu kaona attention yako ipo kwenye simu au Tv. Mara ajipitishe pitishe hapo mbele yako halafu anakutazama,anakuongelesha story ambazo hazina kichwa wala miguu.
Ukimwambia akungojee kidogo umalizie unachofanya anakuwekea ile sura ya "haya baba samahani kwa kukusumbua".
Kwann watu huwa wanakuwa wasumbufu hivi aisee. Kimsingi kuna watu ni wasumbufu aiseee. Yaani wanakuwa ni kero kwa matendo yao.