Hivi ulishawahi kusingiziwa kuwa wewe kichaa?

Hivi ulishawahi kusingiziwa kuwa wewe kichaa?

nitonye

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2011
Posts
7,349
Reaction score
3,909
jamani hili jambo naona linaendelea kwa kasi katika jamii mtu kutishiwa au kuitwa kichaa wakati sio. Kwa kawaida kichaa hawezi kusema kuwa yeye ni kichaa bali atasema mimi sio kichaa bali wewe ndo kichaa kwa hiyo imezoeleka hivyo. Sasa inapotokea watu wakakusingizia hivyo unatakiwa ufanyaje?
 
Unatakiwa uende kwa madaktari wakakupa msaada wa kitatibu
hata madaktari kukonfem wewe si kichaa ni msaada

lazima ukaonane na madaktari wa akili.
 
hayo maneno yasikufanye ukashindwa kujiamini,endelea tu na maisha yako kama hakuna madhara unayosababisha kwa wanaokuzunguka,ukichaa is a complex ishu hata ukienda kwa madakitari hawatoi diagnosis ya hapo kwa hapo kuwa unaumwa kitu fulani na hakuna test kama malaria...ni mpaka akuobserve kwa kipindi fulani ndio anaweza kuja na assumption tu kuwa labda una matatizo fulani ya akili....nahisi watu kibao ni vichaa lol
 
nani kakusingizia? je umeonesha dalili za ukichaa?
 
Jiulize imekuaje mpaka mtu akusingizie ukichaa.
Ni kitu ulifanya?Tabia ulionyesha?
 
Jiulize imekuaje mpaka mtu akusingizie ukichaa.
Ni kitu ulifanya?Tabia ulionyesha?

Kuna mtu mwingine imetokea mkakorofishana sasa kwa kukutaka kukukomesha anawaambia watu wakukamate eti wewe ni kichaa
 
khaaa! unaishi wapi?
tanganyika, anyway kama ulisha wahi kwenda pale muhimbili kwenye wodi ya vichaa especially pale wanapokuwa wanahojiwa yaani wanakataa katakata kwamba wao sio vichaa mimi nijuavyo mtu akikulengeshea hivyo ni lazima utapanic then akili inahama kwa hiyo unajikuta unakuwa kichaa ghafla au unalionaje hili
 
mkuu hili jambo ni gumu saana.kimsingi tabia za kichaa ni tabia anazoweza kuwa nazo mtu yoyote.utofauti unakuja pale ambapo mtu anayeitwa kichaa huonyesha tabia hizi kwa kiwango kikubwa na hivyo kumfanya kuwa tofauti na jamii inayomzunguka na pia kumfanya ashindwe kufanya kazi zake kama awali.kwa mfano kuwa na wivu ni jambo la kawaida ambalo kila binadamu huwa nalo lakini kuwa na wivu uliopitiliza kiasi cha kufikia kuua,au kuacha kazi ili umlinde mwenzi wako yaweza kuwa dalili i ya ukichaa.mfano mwingine ni ile hali ya kusikia sauti zikikutuma kufanya kitu fulani(auditory hallucinations) nadhani hata mimi na wewe ni mashahidi kwamba kuna wakati tunasikia au kuona maono mbalimbali lakini haimaanishi sisi ni vichaa.
nikirudi kwenye swali lako;naweza kusema ni balaa kusingiziwa ukichaa kwani ukikataa na kupinga kuwa wewe si kichaa basi madakta watasema "you have poor insight"na watashauri ufanyiwe insight orientation(yaani ushawishiwe kukubali kuwa wewe u mgonjwa na unahitaji dawa)
kwa kifupi naomba niishie hapa ili tupate michango ya wadau wengine.
 
Hahahahaha!
Hao watu umewakosea nini?

Imemkuta dada yangu wa kuzaliwa tumbo alikorofishana na mtu then akasingiziwa kuwa amempiga kibao kumbe huyo mtu ameshawaandaa watu wakujitokeza kuwa yeye ni kichaa tukakuta tayari wameshampeleka muhimbili tangia hapo dada yangu akawa frastruated mwishowe akawa kichaa huwa inaniuma sana nikimuona dada angu anateseka
 
Imemkuta dada yangu wa kuzaliwa tumbo alikorofishana na mtu then akasingiziwa kuwa amempiga kibao kumbe huyo mtu ameshawaandaa watu wakujitokeza kuwa yeye ni kichaa tukakuta tayari wameshampeleka muhimbili tangia hapo dada yangu akawa frastruated mwishowe akawa kichaa huwa inaniuma sana nikimuona dada angu anateseka

kwa hiyo dadako kwa sasa ni kichaa kabisa?...
 
Imemkuta dada yangu wa kuzaliwa tumbo alikorofishana na mtu then akasingiziwa kuwa amempiga kibao kumbe huyo mtu ameshawaandaa watu wakujitokeza kuwa yeye ni kichaa tukakuta tayari wameshampeleka muhimbili tangia hapo dada yangu akawa frastruated mwishowe akawa kichaa huwa inaniuma sana nikimuona dada angu anateseka
Aiseee....poleni sana.
Sasa mmefanya juhudi gani kumsaidia?Mmeshamtoa hospitali?
 
preta unataka aandike kwa herufi kuu?!
off topic:mery xmass

ninajiuliza inakuwaje katika hali iliyomtokea huyo dada...aishie kuwa kichaa...yani hivyo tu....watu wakushike, wakusingizie na wewe uwehuke kweli....imenichanganya kidogo hii.... back to the off topic....MERRY XMAS TO YOU TOO....
 
Ikisingiziwa kichaa na wewe ukaanza kukataa kwa nguvu zako zote, ni ishara kuwa uko kichaa kweli. Mtu wa kawaida angeuchuna akaendelea na zake.
 
Aiseee....poleni sana.
Sasa mmefanya juhudi gani kumsaidia?Mmeshamtoa hospitali?

Tumeshamtoa ila bado akili haijatulia then tunajitahidi kumpeleka kwa wanasaikolojia
 
Back
Top Bottom