Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ubunifu na vipaji ni kosa la jinai tanzania+afrika kwa ujumla?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Balozi Chriss, Nov 21, 2011.

  1. B

    Balozi Chriss Senior Member

    #1
    Nov 21, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa waliofuatilia Taafifa ya habari ktk television yaTBC1 ni dhahiri kabisa tumeona kuwa kuna Kijana anaitwa Petro a.k.a.Mzimu ambaye ni mkazi wa Kigoma,ambaye amekamatwa na mtambo wa kutengeneza silaha aina ya gobore.Kweli mimi nimemtukuza Mungu kwa kumpa kipaji kama kile cha kipekee kijana yule wa kitanzania.
    Lakini kk jambo la kunishtua ni jinsi ambavyo hawa mapunguani ambao wamepewa dhamana mbalimbali maofisini jinsi ambavyo wanafurahi kumtia mbaroni kijana huyu na dhahiri wakionekana ni lazima wamtie gerezani akateseke huko..
    Hivi ipo wapi au zipo wapi zile taasisi za kushughulikia vipaji?Vijana kama hawa ni wengi sana mitaani na kutokana na uzembe wa serikali zetu toka tupate uhuru,hawajawaandalia mazingira muendelezo watu wa aina hii.
    VIWANDA vyetu vyote vimejaa wageni na bidhaa zetu nyingi ni za nje.
    Unadhani kama Kijana Petro angewezeshwa ,ni aina ngap ya silaha za kijeshi angetengeneza?JAMANI nashindwa kuendelea kuandika hili dukuduku....
     
  2. n

    nduwaa New Member

    #2
    Nov 24, 2011
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unajua bongo hii tunapenda sana kukumbatia mawazo ya wenzetu kuliko kuthamini yetu.
    Kama angekuwa anaishi USA leo hii angepewa scholarship M.I.T . Na wasiojua, teknologia hii ilianza enzi za Kina mtemi Mkwawa. Baada ya wakoloni kuchukua nchi wakaona itakuwa hatari kwa wenyeji kumiliki teknolojia kama hii maana ingehatarisha utawala wao. hivyo wakaweka sheria za kupiga marufuku viwanda vya asili kama hicho cha kuzalisha magobore. Bahati mbaya kwakuwa viongozi wetu tuliwapa dhamana hawakuwa/hawana na muda wakupitia sheria kama hizi, leo hii ndio tunashuhudia vitu kama hivi.
    Nadhani imefika wakati muafaka wa watunga sheria kuangalia suala kama hili. Na vilevile taasisi zetu kama SIDO, VETA, D.I.T, UDSM( College of Engineering science) na nyinginezo kuwatumia watu wenye vipaji vya asili kama hawa
     
  3. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #3
    Nov 26, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mkwawa na askari wake walikuwa wanatengeneza bunduki siku nyingi tu. Ndio kisa mjerumani alikiona cha moto pale Iringa. Ni vizuri wenye vipaji hivyo wa endelezwe. Ndio chanzo cha nchi kama China,France na Russia kuwa na bunduki zao na ndege zao za kivita.
     
  4. Moshe Dayan

    Moshe Dayan JF-Expert Member

    #4
    Nov 26, 2011
    Joined: Feb 10, 2008
    Messages: 810
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    kwa mfano mm nina utaalamu wa kutengeneza mabomu from household equips..., je, nikiwa nayatengeneza ntakua nadhihirisha kipaji(uwezo) changu au ntakua nafanya kosa kisheria??
     
  5. J

    JF2050 JF-Expert Member

    #5
    Nov 26, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 2,087
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kama huna uhusiano na Hezibolaa, Alqaeda au Hamasa, hakuna shida yoyote!
     
  6. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #6
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,652
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Inawezekana alikuwa akitumia hizo gobore kwa njia za kiharifu, na kisheria unatakiwa kuwa na leseni ya umiliki wa siraha za moto.

    Ukiwa na utaalam wa kutengeneza vitu hatari na ukawa unavitengeneza bila ya serikali kukupa ruhusa ni kosa la jinai, na ukikamatwa unashtakiwa kwa kuhatarisha usalama wa raiya na nchi kiujumla kwa sababu serikali haijui baada ya kutengeneza uko lengo lako ni nini, labda unawauzia wavuvi haram wanaotumia miripuko au majambazi n.k
     
Loading...