Hivi Rombo, Same na Mwanga ni Moshi? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi Rombo, Same na Mwanga ni Moshi?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by kikahe, Oct 6, 2011.

  1. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,272
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Watu wengi wakienda kwao Rombo, same, Mwanga hata Hai utawasikia wanasema tunaenda MOSHI. Mbona hizo ni Wilaya tofauti na Moshi?
    Jamani nisaidieni kwa hili.
    Nawasilisha
     
  2. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,952
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    Mbona umeuliza swali na kujijibu mwenyewe, au huamini kama una akili timamu mkuu?
     
  3. G

    Giddy Mangi JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 833
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Rombo Same na Mwanga zote ni Wilaya ndani ya Mkoa wa Kilimanjaro huku Moshi ikiwa Manispaa na pia Moshi ukiwa mji mkuu wa Kilimanjaro.
     
  4. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 6,348
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    watu wengi hutumia jina la moshi akimaanisha kilimanjaro ndio maana mtu akienda moja ya hizo wilaya ulizotaja husema anaenda moshi
     
  5. NEW NOEL

    NEW NOEL JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 821
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    Yawezekana wana sababu zao,pengine wanahisi wakitaja kuwa wanatokea maeneo kama ya Same,au Mwanga na Rombo wataonekana wanatokea vijijini kivile. Unajua Mwanga,Same na Rombo ni wilaya ambazo hazina maendeleo sana ukilinganisha na wilaya nyingine za Kilimanjaro.
    Lakini pia jina la Moshi limezoeleka sana kuliko Kilimanjaro.
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 32,394
    Likes Received: 7,716
    Trophy Points: 280
    Moshi ni wilaya na ni makao makuu ya mkoa wa Kilimanjaro na si vinginevyo. Mwanga huwezi kuita ni Moshi wala Rombo wala Hai wala Same kwa namna yoyote ile.
    Kuna mikoa wilaya zao ambapo ndipo zilipo makao makuu ya mikoa yao imekuwa maarufukuliko mikoa yenyewe, mfano Musoma, Songea n;k.
     
  7. G

    Giddy Mangi JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 833
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Pia Moshi nikimaanisha Kilimanjaro ingekuwa nchi kama siyo udhalimu na wivu wa Julius Kambarage Nyerere.
     
  8. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 8,161
    Likes Received: 3,274
    Trophy Points: 280
    yamekuwa hayo tena
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,114
    Likes Received: 2,213
    Trophy Points: 280
    Ni kweli babaangu watu wanachanga?? wanachanganya kweli.....hivi uru ipo sehemu gani kati ya hizo wilaya?
     
  10. Kyalow

    Kyalow JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 1,823
    Likes Received: 584
    Trophy Points: 280
    uru ipo moshi...kuanzia stendi kuu na kuendelea hadi KCMC na katika yale mashamba ya kahawa ya USAGARA
     
  11. Kyalow

    Kyalow JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 1,823
    Likes Received: 584
    Trophy Points: 280
    IPO MOSHI (uru)
     
  12. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,383
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    moshi yote iko uru.
     
  13. 1

    19don JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2011
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 572
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kishimundu je
     
  14. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #14
    Oct 7, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,936
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    mtu anatokea huko igunga ndani ndani yuko hapa mjini ukimwambia unaenda SAME au MWANGA au ROMBO atakuelewa kweli? nikiwa Mbeya simwambii mtu naenda Lushoto, jibu ni Tanga ili kupunguza maswali.
     
  15. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #15
    Oct 7, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,780
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Makao Makuu ya Mkoa ndiyo ufahamika kama jina wakilishi la Mkoa:-

    Kwa mfano unapotoka Bukoba kuja Temeke, unaaga kuwa unakwenda Dar es Salaam na siyo Temeke!

    Dar-Moshi
    Dar-Bukoba
    Dar-Musoma
    Dar-Sumbawanga
    Dar-Songea
    Dar-Mbeya
    Dar-Singida
     
  16. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #16
    Oct 8, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,328
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Rombo ni Jamhuri! Jamhuri ya Kidemokrasia ya watu wa Rombo. Lol...!
     
Loading...