Hivi niko normal kweli??


NewDawnTz

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
1,675
Likes
6
Points
0
NewDawnTz

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2010
1,675 6 0
Ndugu JF doctors hebu msaada wenu hapa njia panda....

Watu wengi husema ukinywa kahawa hupati usingizi na ukitaka kupata usingizi unywe sijui ndio piriton au valium...

Sasa mimi niko kinyume chake, nikinywa kahawa inanifanya nipate usingizi sana na nikinywa hizo dawa za kuleta usingizi ndio hata kama nilikuwa na kausingizi kadogo basi katapotea...

Am I normal kweli, maana najishtukia atiii!!!
 
Mamzalendo

Mamzalendo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
1,663
Likes
11
Points
135
Mamzalendo

Mamzalendo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
1,663 11 135
Mimi pia kahawa inaniletea usingizi tena wakunitosha,embu ngoja wanaojua waje watuelezee,
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,835
Likes
23,066
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,835 23,066 280
duh.....
 
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
4,745
Likes
28
Points
145
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
4,745 28 145
Kahawa huwa tofauti kwa watu tofauti kuna wengine wakinywa jioni/usiku hawapati usingizi na wengine haiwadhuru na hupata usingizi.Mi binafsi nikinywa hizi kahawa za mpaka uchemshe(arabica) hazininyimi usingizi hata vikombe 2-3 usiku lakini nikinywa instant coffee(robusta) hii ya kuchukua kijiko na kuchanganya kwenye maji ya moto hunipunguzia usingizi.
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,589
Likes
2,496
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,589 2,496 280
newdawntz, watu tofauti wana-respond tofauti kwa stimulants na hivyo vileta usingizi. sidhani kama ni tatizo hayo matokeo yako. wasiwasi wangu ni kuwa ni kwa nini wakati mwingine unahitaji kuji-induce usingizi na wakati mwingine huutaki? kuna kitu kinaitwa 'body clock',ambao ni mfumo mwili wako umejiwekea ili kuweza ku-cope na mahitaji. ukiona una usingizi ujue mwili unahitaji kupumzika. na usipokua na usingizi pengine mwili hauhitaji kuzimika ama pumziko unaotaka sio kusinzia bali ku_relax ingetosha. tiba mojawapo ya sleeping disorder ni kufanya mazoezi (physical exercise). utakapolala mwili uta-relax vya kutosha na wakati unapohitaji kuwa macho mwili utatoa ushirikiano. usije ukajikuta siku unaweka njiti za kiberiti kuzuia jicho kufunga,lol!
 
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
3,765
Likes
2,286
Points
280
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
3,765 2,286 280
Mimi pia kahawa inaniletea usingizi tena wakunitosha,embu ngoja wanaojua waje watuelezee,
Tatzo lenu mnakunya kahawa kwa kutia sukari au mnatafunia kashata!
Kumbukeni sukari inaleta usingizi so reaction ya kahawa+sukari kahawa inaact kama catalysit ku alter and speedup usingizi!
So lazma ulale usingizi wa pono!
Ebu piga kahawa kikombe kimoko zen gona kiroba ki1 tu uone kama utaweza hata kukonyeza!
 
L

Laura Mkaju

Senior Member
Joined
Jan 31, 2011
Messages
194
Likes
1
Points
0
L

Laura Mkaju

Senior Member
Joined Jan 31, 2011
194 1 0
Wewe mleta mada tunafanana kweli hili tatizo gnoja Dr. Riwa aje atupe majibu. Mie mkoani kwetu Kagera tunatafuna sana lakini ifika jioni hatutafuni tena.
 
NewDawnTz

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
1,675
Likes
6
Points
0
NewDawnTz

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2010
1,675 6 0
newdawntz, watu tofauti wana-respond tofauti kwa stimulants na hivyo vileta usingizi. sidhani kama ni tatizo hayo matokeo yako. wasiwasi wangu ni kuwa ni kwa nini wakati mwingine unahitaji kuji-induce usingizi na wakati mwingine huutaki? kuna kitu kinaitwa 'body clock',ambao ni mfumo mwili wako umejiwekea ili kuweza ku-cope na mahitaji. ukiona una usingizi ujue mwili unahitaji kupumzika. na usipokua na usingizi pengine mwili hauhitaji kuzimika ama pumziko unaotaka sio kusinzia bali ku_relax ingetosha. tiba mojawapo ya sleeping disorder ni kufanya mazoezi (physical exercise). utakapolala mwili uta-relax vya kutosha na wakati unapohitaji kuwa macho mwili utatoa ushirikiano. usije ukajikuta siku unaweka njiti za kiberiti kuzuia jicho kufunga,lol!
Kaka nashukuru kwa point za msingi kama angalizo pia...........maana kuna wakati huwa unajihisi unataka kulala na usingizi hauji unatafuta kilazimishio cha usingizi.....sasa taabu ni pale unapokuta reaction inakuwa tofauti na ulichosikia.....si unajua hizi elimu nyingine huwa hatuna? Thanks again broda......

Tatzo lenu mnakunya kahawa kwa kutia sukari au mnatafunia kashata!
Kumbukeni sukari inaleta usingizi so reaction ya kahawa+sukari kahawa inaact kama catalysit ku alter and speedup usingizi!
So lazma ulale usingizi wa pono!
Ebu piga kahawa kikombe kimoko zen gona kiroba ki1 tu uone kama utaweza hata kukonyeza!
Kaka kuna mtu aliwahi kuniambia hivi hivi kuwa nipige bila suger na nilianza kutumia bila sukari lakini bado ngoma ile ile ndo maana nimejishtukia kwamba huenda iko shida kwenye vichocheo kwenye mwili ati....

..dah, ila hii ya kuongezea na kiroba kimoja tena, ni balaa jingine tena......
 
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
2,370
Likes
8
Points
0
Age
29
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
2,370 8 0
Wewe mleta mada tunafanana kweli hili tatizo gnoja Dr. Riwa aje atupe majibu. Mie mkoani kwetu Kagera tunatafuna sana lakini ifika jioni hatutafuni tena.
mmh! huyu dr.Riwa mtaanza kummis-use adi na hili nalo la dr.Riwa!!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,214,249
Members 462,615
Posts 28,506,509