Hivi ni kweli bodi (HESLB) haina fedha?


Compact

Compact

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
3,811
Likes
8,650
Points
280
Compact

Compact

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2015
3,811 8,650 280
Salaam Wakuu,

Hii imekuwa ni tofauti kama utaratibu unavyopasa. Kikawaida,wanufaika wote wa mikopo kutoka HESLB wamekuwa wakipewa fedha za kujikimu kila baada ya siku 60 yaani miezi miwili. Lakini mpaka sasa kuna vyuo ambavyo imeshapita mpaka miezi mitatu na huu tunaelekea wa 4 (yaani mwezi mmoja mbele zaidi ya kipindi kinachopaswa) hakuna fedha za kujikimu kwa wanufaika.

Kila jitihada zinapofanyika bodi wanadai fedha hakuna mpaka wazipate kutoka hazina. Sasa cha kujiuliza,je hazina haioni umuhimu wa kutoa hizi fedha? Je,ni kweli hazina haijatoa fedha au bodi ndo inazingua?

Hali imekuwa mbaya vyuoni. Hakuna pesa kwa ajili ya matumizi ya chakula. Mbaya zaidi kuna wengine wanategemea kutumia fedha hizo kwa ajili ya kulipia ada (sehemu iliyobaki). Mitihani inatarajia kuanza wiki ijayo na wale ambao hawajakamilisha malipo ya ada hawaruhusiwi kufanya mitihani.

Jamani,Hazina tunaomba roho ya huruma iwaingie. Hizi fedha hatuzipati kama msaada. Ni za kuzirudisha tena ikiwa na riba. Hii ni haki yetu ya Msingi kabisa.

Dada zetu huku chuoni wanaangamia. Hatujui kinachowaweka mjini kwa sasa. Hakika kuna kitu kinaendelea nyuma ya pazia ambacho siyo kwa matakwa yao Bali ni hali mbaya ya kiuchumi inayotokana na kuchelewa kwa fedha hizo.

Mh Rais uliahidi kwamba wanafunzi watapewa fedha zao kwa wakati. Hazina ipo chini yako na hakika kauli yako ndo itawalazimu kutoa hizo fedha. Tunakuomba Mkuu wetu utusaidie. Hali inasikitisha.

Hata kupiga msuli hauingii. Madude hayapandi kichwani kwa sababu tumboni kupo empty.[/COLOR=RED]

Nimeandika kwa rangi nyekundu maana hakika Uzi huu ni wa masikitiko.
 
ibesa mau

ibesa mau

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2015
Messages
1,867
Likes
1,204
Points
280
ibesa mau

ibesa mau

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2015
1,867 1,204 280
Hapa kazi tu
 
Amanito

Amanito

Senior Member
Joined
Nov 20, 2015
Messages
154
Likes
198
Points
60
Amanito

Amanito

Senior Member
Joined Nov 20, 2015
154 198 60
Ingekua vizuri kama ungetaja hivyo vyuo ambavyo mpaka sasa wanafunzi wake hawajapata mkopo... huwezi jua labda wale mashushu wa Mheshimiwa wanaweza wakapitia humu na kufikisha taarifa yako kwake.. .
 
Compact

Compact

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
3,811
Likes
8,650
Points
280
Compact

Compact

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2015
3,811 8,650 280
Ingekua vizuri kama ungetaja hivyo vyuo ambavyo mpaka sasa wanafunzi wake hawajapata mkopo... huwezi jua labda wale mashushu wa Mheshimiwa wanaweza wakapitia humu na kufikisha taarifa yako kwake.. .
Vyuo ambavyo havijapata mkopo mpaka sasa ni TIA (DSM) ,MUHIMBILI na SAUT (sina uhakika Sana) na vyuo vingine vingi tu.
 
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
9,442
Likes
2,811
Points
280
Age
29
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
9,442 2,811 280
Kweli kabisa taja vyuo..usalama wamo huku kuwafatilia vijana wa CDM kwahiyo ni rahisi kuchukua taarifa na kupeleka panapousika
 
thesym

thesym

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2012
Messages
3,005
Likes
2,818
Points
280
thesym

thesym

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2012
3,005 2,818 280
Miezi miwili hakuna boom, inawezekana itakuwa wanaendelea na uhakiki wa watumishi hewa kwa hiyo wamethitisha kila kitu!!!!!! Kazi mnayo.
 
Compact

Compact

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
3,811
Likes
8,650
Points
280
Compact

Compact

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2015
3,811 8,650 280
Miezi miwili hakuna boom, inawezekana itakuwa wanaendelea na uhakiki wa watumishi hewa kwa hiyo wamethitisha kila kitu!!!!!! Kazi mnayo.
Mkuu uhakiki wameshafanya. Taarifa wanazotoa ni kwamba tuwe wavumilivu maana hazina ndo hawajawapa fedha. Hali ni mbaya sana mkuu!
 
L

lebara

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2013
Messages
651
Likes
697
Points
180
L

lebara

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2013
651 697 180
sitawaangusha nitahakikisha mnapata mikopo tena kwa wakati..... september, 2015 kwenye kampeni morogoro
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
22,868
Likes
26,906
Points
280
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
22,868 26,906 280
red mh!
 
Compact

Compact

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
3,811
Likes
8,650
Points
280
Compact

Compact

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2015
3,811 8,650 280
sitawaangusha nitahakikisha mnapata mikopo tena kwa wakati..... september, 2015 kwenye kampeni morogoro
Cha kushangaza ndo mikopo imechelewa zaidi Mara mbili ya inavyochelewaga.
 
David grayson

David grayson

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2015
Messages
567
Likes
546
Points
180
David grayson

David grayson

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2015
567 546 180
hii hali inasikitsha sana kwenye suala nyeti kama hili unaingzwa mchezo mchafu wa siasa, ni kitu kinachohitaji kujitoa kidogo akili ili usadiki haya majawabu,eti hazina haijawapatia pesa HESLB wakati huohuo kuna vyuo washapata pesa zaoje hyo hazina haina pesa kwa hiv vyuo 30 tu? hadi sasa ni vyuo 30 havijapatiwa hzo pesa vikiwemo
-TIA (DSM)
-MHIMBILI
-SAUT
-AMUCTA(Tabora)

Kwa mfano TIA mitihani inatarajiwa kuanza next week na juz ndio ilkuwa deadline ya kulipa ada na wimbi kubwa la wanafunz lilikuwa linategemea kias kutoka kwenye hyo pesa kumalzia ada kwa sasa kimekuwa kitendawili,kuhusu maisha ya kila siku namaanisha pesa ya kula imekuwa mtihani mkubwa sana,plz wakubwa wenye uwezo tupenyezeen hz taarifa sehemu husika tafadhali huku hali sio hali
 
M

Molembe

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2012
Messages
8,138
Likes
5,191
Points
280
M

Molembe

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2012
8,138 5,191 280
Ingekua vizuri kama ungetaja hivyo vyuo ambavyo mpaka sasa wanafunzi wake hawajapata mkopo... huwezi jua labda wale mashushu wa Mheshimiwa wanaweza wakapitia humu na kufikisha taarifa yako kwake.. .
Bodi wanadai vipo vyuo zaidi ya 15 havizidi 20.
 
Compact

Compact

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
3,811
Likes
8,650
Points
280
Compact

Compact

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2015
3,811 8,650 280
hii hali inasikitsha sana kwenye suala nyeti kama hili unaingzwa mchezo mchafu wa siasa, ni kitu kinachohitaji kujitoa kidogo akili ili usadiki haya majawabu,eti hazina haijawapatia pesa HESLB wakati huohuo kuna vyuo washapata pesa zaoje hyo hazina haina pesa kwa hiv vyuo 30 tu? hadi sasa ni vyuo 30 havijapatiwa hzo pesa vikiwemo
-TIA (DSM)
-MHIMBILI
-SAUT
-AMUCTA(Tabora)

Kwa mfano TIA mitihani inatarajiwa kuanza next week na juz ndio ilkuwa deadline ya kulipa ada na wimbi kubwa la wanafunz lilikuwa linategemea kias kutoka kwenye hyo pesa kumalzia ada kwa sasa kimekuwa kitendawili,kuhusu maisha ya kila siku namaanisha pesa ya kula imekuwa mtihani mkubwa sana,plz wakubwa wenye uwezo tupenyezeen hz taarifa sehemu husika tafadhali huku hali sio hali
Hali ni mbaya kwa kweli. Lazima harakati za haraka zifanyike kulinusuru janga hili.
 
S

spleen

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2013
Messages
1,383
Likes
712
Points
280
Age
26
S

spleen

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2013
1,383 712 280
Ingekua vizuri kama ungetaja hivyo vyuo ambavyo mpaka sasa wanafunzi wake hawajapata mkopo... huwezi jua labda wale mashushu wa Mheshimiwa wanaweza wakapitia humu na kufikisha taarifa yako kwake.. .
Muhas, sfuchas, cuhas
 

Forum statistics

Threads 1,237,547
Members 475,552
Posts 29,292,798