Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ndoa ni suluhisho la wapendanao??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, May 12, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    May 12, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 26,169
    Likes Received: 1,975
    Trophy Points: 280
    Labda tusaidiane wapendwa kuna mabinti wengi hvi sasa wanafikiri wanaapoolewa wanafikiri wanapendwa zaidi kuliko wote waliowapitia...kuna mawazo tofauti na haya ila ningependa kuwajulisha madada zetu mapenzi ya kweli kwa hivi sasa sio hayako kwenye ndoa...

    Usikimbilie ndoa ukihisi mapenzi yataongezeka la hasha omba mungu akupe mwenzako na awe kusudio la mungu..wengine wakiolewa hata kanisani wanaona mizigo na hiili sipendi likukute..jaribu kuchunguza sana nini maana ya ndoa na kwa nini watu wanaoana na je nini maana ya shida na raha za ndoa na utakapopata ufahamu utaweza ona je kwa hili unaweza kuhimili shida za ndoa ama raha za ndoa ama vyote kwa pamoja...

    Angalizo kama unaona unaweza upande mmoja tu usikimbilie ndoa angalia tena uamuzi wako..watu wengi wanakutana na shida za ndoa bila kujua walikiri kwenye kanisa tutakuwa woote kwenye shida na raha...mbaya zaidi mnapotengana lazima mjue kifo ndicho kitakachowatenganisha na hili mmekiri kwa midomo yenu so mnapoachana muwe makni sana midomo yenu itawarudia mkiwa hapa hapa dunian

    pengine uko kijana unaitaji msaada wa kumpata alietoka kwa bwana ni vyem ukaangalia mambo mbalimbali yakiwemo je unauwezo wa kumhimili mwenzio
    1)tendo la ndoa

    hapa namaanisha kwenye tendo la ndoa..watu wengi wamearibu ndoa zao kwa kutokuwa makini kwenye swala la ndoa..wengine wanaolewa ama kuoa wakifikiri ndoa just kukaa ndan na kupeana wine mnalala ama kuzunguka dar kwenye ma bar mkijiburudisha la hasha ndoa ni kushugulika na si kwa mume tu bali kwa mke na wote.....lazima ujue ukiwa kwenye ndoa hili jambo waweza ona alina maana laakini madhara yake ni makubwa kuliko kifo cha osama
    ukiwa kama mwanandoa mtarajiwa uwe ukijua mkeo ama mumeo akiwa anaitaji tendo la ndoa ni lazima mshibishane..na kama unamnyima ujifikirie je akitoka anakoenda atakuwa salama..nasema hivi kwa kumaanisha sipendi uingie kwenye ndoa ya maneno bali ya vitendo na unachokutana nacho unakuwa umekijua na soln yake.....

    2)uchumi

    pengine wajiuliza kivipi..la hasha mnapoamua kuoana lazia mjue jkwamba mmefika wakati wakujua jinsi ya kuanza kujitegemea..sipendi kuona watoto wanaozaliwa kwenye viuon vya mababu zetu kama kabila moja kaskazini la hasha kama umeamua kuoa jitahdii ujiangalie je waweza kuhimili maisha ya kwako na mkeo...na kwambia hivi nikimaanisha kwa kuwa ndoa nyingi hasa mabinti wa sasa wako kifedha zaidi..watakudanganya ufungr nao ndoa ukishanasa utajuwa hii ni moto ama baridi....na ole ukakutana na uvuguvugu utajuta..so lazima uwe na kauwezo cha kutunza familia..achana na maisha ya kutegemea wazazi wako mpaka kwenye ndoa zenu..hii hali imefanya mabinti wengi kutembea nje ya ndoa na kufikiri soln ya hela iko uko la hasha utakuja na magonjwa na kuishiwa kuchekwa mitaani

    3)uvumilivu

    lazima ujue kabla amjaamua kuoana ujue kuna neno hapojuu hilo ukilielewa vizuri yawezekana ukawa unaishi kama uko mbinguni aiijalishi majaribu gan yatakukuta..lakini omba mungu akupe uvumilivu hasa kwenye maisha ya ndoa..ni vizuri ukajua msichana mlichukua ametoka kwa babake na mamako ambao awakuzaliwa tumbo moja na babako wala mamako..so ujue kila mtu kalelewa maisha tofauti ni wanaitaj wakati kuweza kumatch maisha yenu..so jifunzeni kuwa wavumilivu mtafaidi maisha yenu na mungu awasaidie....

    4))upendo wa agape

    hili swala muhimu zaidi yote..lazima mjue mkiwa kwenye ndoa msijaribu kuact upendo wenu jamani nawaasa hili kwenye ndoa ni upendo wa kweli tu ndio utakaowasimamisha nje ya hapo ndan ya miezi mitatu kama ujaribu kuact akika lazima mmoja achape lapa..simaanishi kwenu watarajiwa la hasha ila muwe makini..tumeona familia nyingi zinaoana baada ya miezi sita mitatu mmoja hata kuaga aagi na kubadili namba nakuishi tandika kabisa ama mbagala asionekane alipo..ni vigumu kujua ila kuna mambo mengi wanandoa mnakuwa mmefichana ..so hili litawezwa tu kama mmoja ataweza kuwa chini wakakti mwenza akiwa juu..zaidi ya hapo lazima mfanyike comedy na hili limefanya makanisa mengi hivi sasa yanatumika kama sehemu ya kufanyia movie kwenye ndoa za watu na si kufunga ndoa kama zamani watu wajuavyo....kuna mtu alifunga ndoa ofisini kwetu nawapa mfano tu alikaa na mkewe mwezi wa kwanza wa pili akamwambia nataka 1,2,3,4,5,6 tuandike mr na mrs jamaa akasema wala aina shida ila mbona mapema alipoaribu jamaa akamwambia na mimi 7,8,9,10,11 tuandike mr n mrs wee wee yule binti kwanza alichofanya nikumwonyesha alikuwa anakunywa na uwezi amini wamekaa kwenye maurafiki zaidi ya miaka 3 wa nne akaingia king ..ikala kwakwe..yule mwanamke akadai hizo mali za urithi baba na mamake walikufa wakwachia na kakake..jamaa akasema imefika wakati umetoka kwa kakako uko kwako chukua chako tuandikishe..yule binti alikuwa mlevi mbwa ..jamaa ilimchukua masaa 48 kujipa visa ya kuondoka nyumba ile akaacha kila kitu ..ni masikitiko makubwa ingawa alimpenda kweli uku binti alikuwa na lengo lake lilipotimia ..akusita kumwonyesha moto wake..sitaki ikukute wewe...

    Mwisho nawatakia tena ndoa njema zenye kusudi la mungu msikubali kuoa ama kuolewa kwakuwa mumeo ana pesa ama mkeo kafumuka basi huyu nitatesea watu weeeeeeeeeeeeeeeeee watakutesa zaidi pale kinondoni cementry



    kila la kheri!!!!!
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    May 12, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,202
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Watu siku hizi wanaoa kwasababu unafaa kua mama....we unalea mwenzako anakula raha n kipenzi chake.Kwenye ulimwengu wa leo watu wanasukumwa na ubinafsi zaidi kuingia kwenye ndoa....na sio mapenzi!
     
  3. M

    Marytina JF-Expert Member

    #3
    May 12, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    good
    nimepapenda zaidi hapo 'upendo wa agape'
     
  4. M

    Marytina JF-Expert Member

    #4
    May 12, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kweli dear
    kuna siku nilipost men wanaoa wanawake wanaowafaa kuwa mama i.e raise da watoto the way baba like most (uzuri/ubaya/unini hawajali)
    wanabaki kuendeleza miraha na wa njee charokee
    hv you ever dink kwa nini wanaoolewa hawawazidi uzuri waliobakia?
     
  5. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #5
    May 12, 2011
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    hapo mie ndio nachokaga kabisa, mtu kaoa jana , leo yupo na hawara wanaburudika, ndio mana wengine tunatanguliza ubabe....ndo cku hizi ni urembo wa kujivalia mapete tu.
     
  6. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #6
    May 12, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Wale ambao huona wapendana ni wachache ambao huenda sambamba na mambo yoote yahusuyo ndoa... Majukumu yanaongezeka, nafasi ya ninyi kujipumzisha adimu, watoto wanakuja katika ulimwengu wenu na mengine meengi ambayo wachache wenye bahati haiwadhuru.. Penzi linabaki pale pale wakiwa siku zote bega kwa bega.... But majority kila kitu kina fade na mnabaki hapo kama companions ambao inabidi mshee majukumu...
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    May 12, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,202
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Ahhaahah kwasababu wanataka watakaotulia nyumbani wakati wao wanatanga tanga!Ila hata wanawake hali ni hiyo hiyo....wanakubali kuolewa kwa pesa alafu mapenzi yao wanashea na wengine!
     
  8. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #8
    May 12, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,202
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Ni maajabu kweli....ni sawa na wale wanaooa mwezi baada ya mke kufa!
     
  9. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #9
    May 12, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,387
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    You know what, ukitaka upendo udumu, usichuje, mbaki BF/GF!! lakini hadi lini? Mkioana tu na kuingia kwenye challenges za ndoa, na wote hamko tayri kukabiliana nazo, mtakimbilia kwa mahawara! examples are endless...
     
  10. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #10
    May 12, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 26,169
    Likes Received: 1,975
    Trophy Points: 280

    na kudai ametoka kwa MUNGU MMH HUYU MUNGU WAMWEZI MMOJA@@@
     
  11. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #11
    May 12, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,712
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ndoa!!!
     
  12. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #12
    May 12, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,712
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Na ukiwa na :mimba::mimba:hapo ndio habari nyingine
     
  13. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #13
    May 12, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,202
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Hahaha ndo inakuaje???
     
  14. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #14
    May 12, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,712
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Huwa naona baadhi ya watu huwa wanajiiba sana wanaenda kumaliza haja zao kwa wale wapenzi wao wa zamani pindi mama mwenye nyumba anapokuwa ana :mimba::mimba::mimba:
     
  15. A

    Aine JF-Expert Member

    #15
    May 12, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,615
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sikioni kitufe cha thanks sijui kwanini, naomba nikuambie thanks and i like it
    Masuala ya ndoa kwa kweli ni ya kuwa nayo makini, si kuingia kwa ajili ya kitu fulani jamani. Upendo wa kweli ndio utakaosababisha uvumulivu, msamaha na zaidi kumtumaini Mungu siku zote. Kuna dada aliolewa baada ya wikii moja akaanza kumhesabia mume wake vitu alivyopewa zawadi kwenye send-off kuwa ni vyake mwanaume havimhusu!! jamani hapo kweli kuna ndoa? Baada ya mwa mwaka mmoja wakaachana na watu walivyokuwa wanamuuliza yule binti akawa anawaambia yeye alitaka kuondoa mkosi wa kutoolewa kwani mabinti wa umri wake walikuwa wanaolewa yeye bado, so alitaka sifa eti na yeye alishaolewaga! what for? kwa kweli ambao mnafikiria kuingia kwenye ndoa kuweni makini na fanyeni uchaguzi ulio sahihi wa mwenza wako kwa msaada wa Mungu.
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    May 12, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,202
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Hhahahhah si anakua ametimiza majukumu yake ya kuijaza dunia....mwanamke nae anakua amefanikisha kilichompeleka pale!
     
  17. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #17
    May 12, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,712
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kumbe ndivyo ilivyo eheee lol!!!!
     
  18. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #18
    May 12, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,202
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Ndo maisha ya kileo hayo!
     
  19. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #19
    May 12, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,712
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mwanamke anachakachua huku, mwanaume naye anachakachua kule kazi kweli
     
  20. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #20
    May 12, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 7,429
    Likes Received: 1,976
    Trophy Points: 280
    Kuoa/kuolewa kwa siku hizi ni show game
    wengine wanaoa kutaka watoto, wanaolewa kuondoa mkosi
    wengine umri wa kuoa/kuoelewa unakwisha bora yeyote
    kuoa/kuolewa kwa sababu fulani kaolewa/kaoa
    ndoa za siku hizi vurugu mechi

     
Loading...