Kiukweli tunakubali kabisa kwamba tulichukua mikopo kipindi tunasoma elimu ya juu na tunapaswa kuirejesha ili wengine waweze kukopeshwa lakini hizi asilimia 15% zilizoongezwa kutoka asilimia 8% zinatuumiza sana.
Nadhani ni vyema serikali ikapitia tena ongezezo hili mana kiukweli hali ni mbaya sana sababu kinachopatikana mwisho wa mwezi baada ya makato ni aibu hata kuhadithia.Ukikatwa PAYE,NSSF na 15% za HESLB kinachobaki kwakweli unaweza ukalia na ukatamani hata kuacha kazi.
Najua wengi humu wanakawaida ya kubeza kwamba ooooh mlichukua lazima mlipe especially wale ambao hawakua na vigezo vya kupata mkopo toka HESLB, sisi hatujakataa kulipa ila ila hili ongezeko toka aslimia 8% za awali mpaka kufikia 15% ndo zinazotuumiza.
Tunaomba serikali iangalie upya hili suala.Najua humu kuna watu mbalimbali wakiwemo viongozi hivyo watatusaidia kufikisha ujumbe sehemu husika.
Asante.
Nadhani ni vyema serikali ikapitia tena ongezezo hili mana kiukweli hali ni mbaya sana sababu kinachopatikana mwisho wa mwezi baada ya makato ni aibu hata kuhadithia.Ukikatwa PAYE,NSSF na 15% za HESLB kinachobaki kwakweli unaweza ukalia na ukatamani hata kuacha kazi.
Najua wengi humu wanakawaida ya kubeza kwamba ooooh mlichukua lazima mlipe especially wale ambao hawakua na vigezo vya kupata mkopo toka HESLB, sisi hatujakataa kulipa ila ila hili ongezeko toka aslimia 8% za awali mpaka kufikia 15% ndo zinazotuumiza.
Tunaomba serikali iangalie upya hili suala.Najua humu kuna watu mbalimbali wakiwemo viongozi hivyo watatusaidia kufikisha ujumbe sehemu husika.
Asante.