Hii tuiiteje?

Hii tuiiteje?

Hii naweza kuiita “kushindwa kujifunza kupitia makosa ya wengine.” Mara nyingi hasira, hisia kali na maamuzi ya papara hufunika uwezo wa kuona madhara ya baadaye. Ndiyo maana mtu anaweza kushuhudia mwingine akianguka, lakini bado akafuata njia ileile. Akili ipo, ila wakati mwingine hisia zinaitawala.
Umenena vema.
Hisia zikitawala Zina nguvu ya kuzidi uwezo wa kufikiri?
 
Kwahiyo ukimuona mwenzio kaingia kuogelea mto akaliwa na mamba na wewe badala ya kuukwepa huo mto unaingia ukiamini hakuna uwezekano wa kuliwa na mamba?
Wakati unajua kabisa mamba wapo na umewaona live..
It means ulijiandaa tayari kuliwa na mamba ikiwa atatokea.sasa why ujutie?
Why akikukamata ufurukute kuomba msaada na mayowe unapambana nae?
Why baada ya kupiga na kuuza wakimbie kujificha?
Kabla hawajaua hawajaua hawakujua kifuatacho ni Nini?
Kwanini wasingebadili mawazo
Kuna nchi ukikamatwa na dawa za kulevya,hukumu yake ni Kifo tu,
wapo waliokamatwa na wakahukumiwa kifo,ila bado wapo watu wanaendelea ku take risk kupeleka dawa za kulevya kwenye hizo nchi,
Maisha ni kutake risk,

Watu walitake risk maisha yao,ndio maana leo hii tunaishi kwenye haya maisha ya leo,hizi ndege zilipata sana ajali ila watu hawakuacha kufanya research na kutake tena risk ya kuruka angani na Ndege,

If you don't take risk,you will always work for someone who does.
 
Mapenz bhana kwani zamani watu waliwezaje jamni kucontrol hisia zao tenacwalikuwa mashababi na wenye nguvu

Sisi ni uwezo finyu wa kuchanganua mambo?matumiz ya bangi au nini jamn
Zamani kulia na usiri mkubwa sana,siku hizi hakuna siri tena,

Zamani watoto wa nje walijulikana siku ya msiba wa Baba yao,leo hii hakuna siri tena,kila mtu anataka kua wa kwanza kuvujisha siri.
 
Maisha hayapangiwi dogo,Wacha tuendelee kula vichwa,kuna mtu hapa kayasikia haya matukio na kasoma bandicoot lako lakini kesho anakata mtu kichwa,watu wanagukumiwa vifo na wengine hawaachi kuua,watu wanagukumiwa maisha jela na wengine hawaachi kubaka au kufanye robbery,watu wanakufa kwa ajali na wengine hawaachi kusafiri,huu ndio uhalisia wa maisha
Sawa.lakini naongelea mambo amabayo yako Ina your control..hata ajali ni suala la anaeednsha kama ni bus la abiria hapo ni dereva sio abiria.
Naongelea mamboa amabyo yapo ndani ya uwezo wako kutoamua kuyafanya na kuyazuia ukijua effects zake.au sivyo basi Fanya kama uko tayari Kwa matokeo yake.
Shida ni Ile reaction baada ya kufanya jambo Kwa maamuzi yako mwenyewe..kwanini baada ya maamuzi ujutie?
Kwanini ukimbie?
Kabla ulidhamiria Nini au ilikuwa ghafla akili ilisimama?

Halafu naomba usiniite dogo.mie ni mama wa makamo miaka 45.sawa kijana?
 
Sawa.lakini naongelea mambo amabayo yako Ina your control..hata ajali ni suala la anaeednsha kama ni bus la abiria hapo ni dereva sio abiria.
Naongelea mamboa amabyo yapo ndani ya uwezo wako kutoamua kuyafanya na kuyazuia ukijua effects zake.au sivyo basi Fanya kama uko tayari Kwa matokeo yake.
Shida ni Ile reaction baada ya kufanya jambo Kwa maamuzi yako mwenyewe..kwanini baada ya maamuzi ujutie?
Kwanini ukimbie?
Kabla ulidhamiria Nini au ilikuwa ghafla akili ilisimama?

Halafu naomba usiniite dogo.mie ni mama wa makamo miaka 45.sawa kijana?
mimi niko na 50 dogo.Anyway ulivyo wewe sio kila mtu yuko hivyo
 
Kwahiyo ukimuona mwenzio kaingia kuogelea mto akaliwa na mamba na wewe badala ya kuukwepa huo mto unaingia ukiamini hakuna uwezekano wa kuliwa na mamba?
Wakati unajua kabisa mamba wapo na umewaona live..
It means ulijiandaa tayari kuliwa na mamba ikiwa atatokea.sasa why ujutie?
Why akikukamata ufurukute kuomba msaada na mayowe unapambana nae?
Why baada ya kupiga na kuuza wakimbie kujificha?
Kabla hawajaua hawajaua hawakujua kifuatacho ni Nini?
Kwanini wasingebadili mawazo
Mkuu, hakuna majuto hapo, hao wanajua kifuatacho na walishajua mwisho ni jela
 
Zamani kulia na usiri mkubwa sana,siku hizi hakuna siri tena,

Zamani watoto wa nje walijulikana siku ya msiba wa Baba yao,leo hii hakuna siri tena,kila mtu anataka kua wa kwanza kuvujisha siri.
Yaani ni balaa uvumilivu na usiri hakuna shida ni mitandao

Mamia ya watu wanaelezea kuhusu ubaya wa ndoa kias wenye ndoa nzuri hawawez kuongea wamemezwa
Na akili ya binadamu sometimes inakula inachosikia zaidi
Wivu kwani ukiwa na wivu ndo uue
Nyumba milion 200 zimtoe mtu uhai na mna watoto
 
Muda wa kuishi ni mfupi sana hivyo kila mtu anajaribu kupata experience tofauti tofauti kila kukicha

NB:UKIONDOKA HAURUDI.
 
Mkuu, hakuna majuto hapo, hao wanajua kifuatacho na walishajua mwisho ni jela
Kinachowakimbiza Nini ikiwa walijua na wakajiandaa Kwa matokeo?
We unaona mwenzio kaiba kashikwa kachomwa moto,kwanini Lile tukio lisikupe tafakari ya unachofanya ikiwa hutaki kuishia kule?
Ukiamua kuiba inamaanisha uko tayari Kwa matokeo.
 
Yani ni hivi,unaona kabisa mwenzio anafanya kitu kinampa madhara au majuto.Anafanya tendo ambalo mwisho wake sio mzuri.maamuzi yake yanamponza.Wewe unashuhudia kabisa alichofnaya sio busara na anakoelekea sio pazuri,lakini Cha kishangaza na wewe nawe unakuja kufanya kilekile alichokifanya.Unarudia yaleyale,unaishia kule kule.

Kuna namna Fulani nafikiri kile ulichokiahuhudia Kwa wengine inabidi kikupe awareness,kikuzindue fikra zako,kwamba unachotaka kufanya matokeo yake ndio Yale yaliyomkuta yule.Imagine yuko mahali gani Kwa sasa?
Anapitia Nini?
Maisha yake yamekuwaje?
Je nawe utatamani kuishia kwenye Hali Ile?
Uko tayari na ndio matamanio yako ?
Je hutamani kabisa kuepuka Yale ukaendelea na Maisha yako kama kawaida?

Hivi hayo maswali hayawajii kichwani na wenzenu kuwa mfano?

Naulizia hivi Kwa maana ya matukio yanaoyoendelea kwenye Maisha halisi,makosa anayoyafanya mwenzio wewe ukiwa unashuhudia na kuona madhara yanayompata nawe unaenda kufanya yaleyale,ufahamu wako unakuwa wapi kukuzindua,ama akili inakuwa imejaa utando kiasi kwamba kufikiri inakuwa ngumu?
Ref tukio la bwana kweka kumpiga risasi mke wake na kumuua Kisha kujisalimisha polisi,Lakini few days later kijana Dickson anafanya maamuzi yaleyale na kumuua girlfriend wake Diana Nina uhakika aliliona hili tukio.Nina uhakika pia haya yote yule wakili wa Mara aliyaona,lakini nae ufahamu wake haukumzindua matokeo ya anachoenda kufanya na namna ya kuepuka?
Hiyo ni kama mifano tu lakini binadamu tunashuhudia mengi tu ambayo yanaweza kuwa mfano na kujifunza kuwa aware ikiwa hauko tayari na madhara,Au hao ni kwamba walikuwa tayari kuyakabili matokeo,yani kama ni jela Niko tayari,mfano bwana kweka inavyoonyesha mpaka anajikabidhi polisi alikuwa tayari Kwa jela,lakini kijana wa gomz alikimbia which means hakuwa tayari Kwa matokeo ya kile alichoamua kufanya.

Au ni vile ukiwa unaendeshwa na hisia akili zinashindwa kufanya kazi sawasawa?

Afya ya akili ni hali ya ustawi wa kihisia, kisaikolojia, na kijamii inayowawezesha watu kukabiliana na changamoto za maisha, kutambua uwezo wao katika kuyamudu mazingira mbalimbali, kujifunza na kufanya kazi vyema kwa kadri ya jamii husika, na kuchangia au kuwa na mchango chanya kwenye jamii yao.

Kinyume na hapo unakuwa una changamoto ya afya ya akili.

Hapa hakuna wa kupewa lawama bali kutambua muusika na kusaidiana, hii ni kwa sababu matatizo haya:
1: Huweza kuwa ni matokeo ya kasoro wakati wa kuumbwa kwa mhusika/wakati wa kutungwa mimba.
2: Wakati wa makuzi yake na utu uzima na changamoto zake.
3: Kurithi

Tatizo ni kuwa elimu hii hajatiliwa maanani sana na hatuoni kama ni tatizo na inatutafuna kimyakimya.

Wazazi, Walimu, jamii, taasisi mbalimbali na serikali zimeweka nguvu kidogo sana kwenye hili.
 
Shusha namba hizo dogo..we gen Z nakujuaa🤣
Kama ni kweli una 45 basi hiyo 81 unayozaliwa nilikuwa tayari nina mitano Muthill ya mitano tena ya samia.Nina 50 sema tu nikiingia humu JF nakuwa mpuuzi naungana na baadhi ya wapuuzi wenzangu na kuwa mpuuzi mwandamizi ila katika huo upuuzi nimezidiwa na watu kama kina Tlaatlaah
 
Back
Top Bottom