Hii ni aibu Marine Hassan!


analysti

analysti

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
719
Likes
395
Points
80
analysti

analysti

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
719 395 80
Nilikuwa naangalia kipindi cha Jambo Tanzania, Marine Hassan alikuwa na wageni ambao mmoja wao katokea S Africa. Marine Hassan alikuwa akimuhoji kwa kiingereza ambacho ni aibu tupu!!! Kwa Mfano " Before you to coming here how many countries you are visited?" Pia wakati wa kumuaga, " Ok! Mr Sami you are welcome again there!". Hili ni jambo la aibu kwa mwandishi kama yeye. Ni bora angegoma kumuhoji bila kuwa na mkarimani, kwanza ndo angekipromoti kiswahili. Nawasilisha
 
T

The Priest

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
1,027
Likes
29
Points
145
T

The Priest

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
1,027 29 145
Nimeona kwel jamaa lugha inasumbua,ila kwan kuna ulazima wa wote kujua kiingereza,hao wanaojua wametusaidia nn hadi sasa!tupende lugha yetu!
 
Msarendo

Msarendo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2011
Messages
9,507
Likes
3,758
Points
280
Msarendo

Msarendo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2011
9,507 3,758 280
Atakuwa na undugu na Efuremu Kibonde.
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
Angeonge kiswahili tuuuu
 
Obe

Obe

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2007
Messages
8,388
Likes
28,101
Points
280
Obe

Obe

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2007
8,388 28,101 280
Acha ushamba ww, hicho alichokiongea ni kiingereza cha wengi katika kiswahili. Kama aliyekuwa anaulizwa alikuwa anajibu tatizo lipo wapi, lugha yoyote dhima yake kuu ni kufanikisha mawasiliano/kuelewana, ulishasikia chochote kuhusu lugha za creole na pidgin
 
LordJustice1

LordJustice1

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2011
Messages
2,264
Likes
12
Points
0
LordJustice1

LordJustice1

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2011
2,264 12 0
Nilikuwa naangalia kipindi cha Jambo Tanzania, Marine Hassan alikuwa na wageni ambao mmoja wao katokea S Africa. Marine Hassan alikuwa akimuhoji kwa kiingereza ambacho ni aibu tupu!!! Kwa Mfano " Before you to coming here how many countries you are visited?" Pia wakati wa kumuaga, " Ok! Mr Sami you are welcome again there!". Hili ni jambo la aibu kwa mwandishi kama yeye. Ni bora angegoma kumuhoji bila kuwa na mkarimani, kwanza ndo angekipromoti kiswahili. Nawasilisha
Tunaomba CV yake tafadhali!
 
LordJustice1

LordJustice1

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2011
Messages
2,264
Likes
12
Points
0
LordJustice1

LordJustice1

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2011
2,264 12 0
Acha ushamba ww, hicho alichokiongea ni kiingereza cha wengi katika kiswahili. Kama aliyekuwa anaulizwa alikuwa anajibu tatizo lipo wapi, lugha yoyote dhima yake kuu ni kufanikisha mawasiliano/kuelewana, ulishasikia chochote kuhusu lugha za creole na pidgin
Kwa kuwa wengi wanakosea kwa hiyo makosa yake sio kitu? Two wrongs can't make a right! Ok?
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,300
Likes
230
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,300 230 160
Nilikuwa naangalia kipindi cha Jambo Tanzania, Marine Hassan alikuwa na wageni ambao mmoja wao katokea S Africa. Marine Hassan alikuwa akimuhoji kwa kiingereza ambacho ni aibu tupu!!! Kwa Mfano " Before you to coming here how many countries you are visited?" Pia wakati wa kumuaga, " Ok! Mr Sami you are welcome again there!". Hili ni jambo la aibu kwa mwandishi kama yeye. Ni bora angegoma kumuhoji bila kuwa na mkarimani, kwanza ndo angekipromoti kiswahili. Nawasilisha
Kiingereza cha Jakaya hicho!
 
analysti

analysti

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
719
Likes
395
Points
80
analysti

analysti

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
719 395 80
Acha ushamba ww, hicho alichokiongea ni kiingereza cha wengi katika kiswahili. Kama aliyekuwa anaulizwa alikuwa anajibu tatizo lipo wapi, lugha yoyote dhima yake kuu ni kufanikisha mawasiliano/kuelewana, ulishasikia chochote kuhusu lugha za creole na pidgin
Acha uzembe wewe, sasa kwani kulikuwa na ulazima gani wa yeye kuongea kiingereza??. Muandishi wa habari ni kioo cha jamii nyama wewe!!! We mwandishi wa habari anakaa anaongea upuuzi ule wakati jamii inatakiwa ijifunze kutoka kwake. We kikaragosi, do you really know the role of a journalist to the public??
 
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
9,243
Likes
301
Points
180
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
9,243 301 180
Kiingereza siyo lugha yetu ya kwanza. kukosea ni jamabo la kawaida. Hebu na nyie mnaojidai kumkosoa jaribuni kuandika kiingereza chenu tukione!
 
analysti

analysti

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
719
Likes
395
Points
80
analysti

analysti

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
719 395 80
Kiingereza siyo lugha yetu ya kwanza. kukosea ni jamabo la kawaida. Hebu na nyie mnaojidai kumkosoa jaribuni kuandika kiingereza chenu tukione!
Kama hujui, kwa nini uongee kwenye jukwaa la uma kama TV huku ukijua kuwa wewe ni mwandishi wa habari??. Ndugu rejao, lugha kama ile ikiongewa na marine huyo huyo tukiwa tunapata moja baridi pale club ya wazee ilala haitakuwa tatizo hata kidogo!. Tatizo ni yeye kuongea ule utumbo kwenye Television!
 
Obe

Obe

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2007
Messages
8,388
Likes
28,101
Points
280
Obe

Obe

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2007
8,388 28,101 280
Acha uzembe wewe, sasa kwani kulikuwa na ulazima gani wa yeye kuongea kiingereza??. Muandishi wa habari ni kioo cha jamii nyama wewe!!! We mwandishi wa habari anakaa anaongea upuuzi ule wakati jamii inatakiwa ijifunze kutoka kwake. We kikaragosi, do you really know the role of a journalist to the public??
Kwa vyovyote vile ww utakuwa ni shoga, na uzuri ni kuwa hauingii kwenye siku zako!
 
J

JabuJuma

Member
Joined
Aug 3, 2011
Messages
15
Likes
0
Points
0
Age
26
J

JabuJuma

Member
Joined Aug 3, 2011
15 0 0
Sio siri asilimia kubwa ya watanzania kingereza bado sana na ata wale ambao wanakijua wanapokutana na wagen huwa wanaingiwa na uwoga sana ndo mana maneno mengi hukosea sana tena kwa hili 2simlaum bwana Marin sana 2jifunze au kama vp 2pige kiswahili mwanzo mwisho ni che2 ichi
 
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2009
Messages
9,261
Likes
824
Points
280
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2009
9,261 824 280
kwa mwandishi wa aina ya marine ni aibu sana.........mwandishi wa habari anatakiwa kuwa ameiva katika lugha!!!!


ni aibu sana....
 
Bambanza jr.

Bambanza jr.

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2011
Messages
356
Likes
0
Points
0
Bambanza jr.

Bambanza jr.

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2011
356 0 0
Daaa! Punguzen ukali wa maneno! Nyie ni great thinkers, je ndo mnapaswa kuwa hivyo? Tatizo la marine sio kutokujua vema kiingereza kwan sio kosa lkn ni kuonesha ulimbukeni kwan kiswahili kipo hivyo angetumia mkalimani ili kusaidia watanzania wasioijua lugha hiyo kuelewa kilichokuwa kinazungumzwa!
 

Forum statistics

Threads 1,250,457
Members 481,354
Posts 29,733,903