Hii ndio Dhambi Kubwa kuliko zote katika Siasa

Nebuchadinezzer

JF-Expert Member
Oct 1, 2018
1,282
2,000
Mwenyezi Mungu alipomuumba binadamu alimpatia akili ya kufikiria na kufanya maamuzi yake bila kuingiliwa na mtu yeyote.

Mungu uheshimu uamuzi wa binadamu na ndio maana hata leo mtu akitaka kumtukana Mungu, umutukana na anaweza akaendelea kuishi bila kupatwa ubaya na hii haifanyi mtu huyo kuwa na haki.

Moja ya dhambi mbaya duniani ni ujinga! Na ujinga nao uzungumzia sio huu wa kutokujua kusoma wala kuandika bali ni ujinga wa kufanya maamuzi kwa sababu hujui kinachoendelea.

Nilichojifunza, watanzania wenzangu hasahasa wasomi wengi bado ni wajinga! Hawataki kushughulisha akili zao kufanya maamuzi mazuri badala yake wanabebewa mawazo na baadhi ya watu wanaowahusudu.

Unakuta kijana msomi wa karne ya 21 bado anatembea kifua mbele kupigana na kitu ambacho hata kwa akili za kawaida unajua hizi ni njama za kugawa umoja wa nchi.

Utasikia mara Sukuma Gang, kijana msomi unashadadia mambo ya kipuuzi kabisa ambayo mwalimu aliyapinga na kwa kiasi kikubwa aliyaondoa Tanzania.

Wengi tutahukumiwa kwa kufata mkumbo kumbukeni mnaowaiga wanalipwa ili wabomoe umoja ili nchi yetu inyonywe.

#MunguIbarikiTanzania

"Najua ipo siku mtanikumbuka...."
 

Bujibuji

JF-Expert Member
Feb 4, 2009
58,965
2,000
Ni mtazamo wako tu.
Siasa Ni mchezo mchafu. Kosa akifanya mwenzako unalikuza sana, Ni mtaji wako. Ukifanya wewe sasaaa..... Ihhhhhhhhhh
 

kiletza

JF-Expert Member
Aug 14, 2013
445
1,000
Mwenyezi Mungu alipomuumba binadamu alimpatia akili ya kufikiria na kufanya maamuzi yake bila kuingiliwa na mtu yeyote.

Mungu uheshimu uamuzi wa binadamu na ndio maana hata leo mtu akitaka kumtukana Mungu, umutukana na anaweza akaendelea kuishi bila kupatwa ubaya na hii haifanyi mtu huyo kuwa na haki.

Moja ya dhambi mbaya duniani ni ujinga! Na ujinga nao uzungumzia sio huu wa kutokujua kusoma wala kuandika bali ni ujinga wa kufanya maamuzi kwa sababu hujui kinachoendelea.

Nilichojifunza, watanzania wenzangu hasahasa wasomi wengi bado ni wajinga! Hawataki kushughulisha akili zao kufanya maamuzi mazuri badala yake wanabebewa mawazo na baadhi ya watu wanaowahusudu.

Unakuta kijana msomi wa karne ya 21 bado anatembea kifua mbele kupigana na kitu ambacho hata kwa akili za kawaida unajua hizi ni njama za kugawa umoja wa nchi.

Utasikia mara Sukuma Gang, kijana msomi unashadadia mambo ya kipuuzi kabisa ambayo mwalimu aliyapinga na kwa kiasi kikubwa aliyaondoa Tanzania.

Wengi tutahukumiwa kwa kufata mkumbo kumbukeni mnaowaiga wanalipwa ili wabomoe umoja ili nchi yetu inyonywe.

#MunguIbarikiTanzania

"Najua ipo siku mtanikumbuka...."
The Rise and fall of Sukuma Gang fame in Tanzania
 

Papushikashi

JF-Expert Member
Feb 28, 2016
9,114
2,000
Mwenyezi Mungu alipomuumba binadamu alimpatia akili ya kufikiria na kufanya maamuzi yake bila kuingiliwa na mtu yeyote.

Mungu uheshimu uamuzi wa binadamu na ndio maana hata leo mtu akitaka kumtukana Mungu, umutukana na anaweza akaendelea kuishi bila kupatwa ubaya na hii haifanyi mtu huyo kuwa na haki.

Moja ya dhambi mbaya duniani ni ujinga! Na ujinga nao uzungumzia sio huu wa kutokujua kusoma wala kuandika bali ni ujinga wa kufanya maamuzi kwa sababu hujui kinachoendelea.

Nilichojifunza, watanzania wenzangu hasahasa wasomi wengi bado ni wajinga! Hawataki kushughulisha akili zao kufanya maamuzi mazuri badala yake wanabebewa mawazo na baadhi ya watu wanaowahusudu.

Unakuta kijana msomi wa karne ya 21 bado anatembea kifua mbele kupigana na kitu ambacho hata kwa akili za kawaida unajua hizi ni njama za kugawa umoja wa nchi.

Utasikia mara Sukuma Gang, kijana msomi unashadadia mambo ya kipuuzi kabisa ambayo mwalimu aliyapinga na kwa kiasi kikubwa aliyaondoa Tanzania.

Wengi tutahukumiwa kwa kufata mkumbo kumbukeni mnaowaiga wanalipwa ili wabomoe umoja ili nchi yetu inyonywe.

#MunguIbarikiTanzania

"Najua ipo siku mtanikumbuka...."
Wakati wao wanasema CHAGADEMA sijui kama uliandika uzi kama huu
Siasa ni mchezo mchafu
 

Retired

JF-Expert Member
Jul 22, 2016
27,950
2,000
Mwenyezi Mungu alipomuumba binadamu alimpatia akili ya kufikiria na kufanya maamuzi yake bila kuingiliwa na mtu yeyote.

Mungu uheshimu uamuzi wa binadamu na ndio maana hata leo mtu akitaka kumtukana Mungu, umutukana na anaweza akaendelea kuishi bila kupatwa ubaya na hii haifanyi mtu huyo kuwa na haki.

Moja ya dhambi mbaya duniani ni ujinga! Na ujinga nao uzungumzia sio huu wa kutokujua kusoma wala kuandika bali ni ujinga wa kufanya maamuzi kwa sababu hujui kinachoendelea.

Nilichojifunza, watanzania wenzangu hasahasa wasomi wengi bado ni wajinga! Hawataki kushughulisha akili zao kufanya maamuzi mazuri badala yake wanabebewa mawazo na baadhi ya watu wanaowahusudu.

Unakuta kijana msomi wa karne ya 21 bado anatembea kifua mbele kupigana na kitu ambacho hata kwa akili za kawaida unajua hizi ni njama za kugawa umoja wa nchi.

Utasikia mara Sukuma Gang, kijana msomi unashadadia mambo ya kipuuzi kabisa ambayo mwalimu aliyapinga na kwa kiasi kikubwa aliyaondoa Tanzania.

Wengi tutahukumiwa kwa kufata mkumbo kumbukeni mnaowaiga wanalipwa ili wabomoe umoja ili nchi yetu inyonywe.

#MunguIbarikiTanzania

"Najua ipo siku mtanikumbuka...."
Wewe mbonà mpuuzi, Nani amkumbuke muuaji, katili Kama Jiwe. Tutalikumbuka kwa mabaya na si mema maana hakuja jema lililolifanya
 

road master

JF-Expert Member
Jun 11, 2020
1,319
2,000
Mwenyezi Mungu alipomuumba binadamu alimpatia akili ya kufikiria na kufanya maamuzi yake bila kuingiliwa na mtu yeyote.

Mungu uheshimu uamuzi wa binadamu na ndio maana hata leo mtu akitaka kumtukana Mungu, umutukana na anaweza akaendelea kuishi bila kupatwa ubaya na hii haifanyi mtu huyo kuwa na haki.

Moja ya dhambi mbaya duniani ni ujinga! Na ujinga nao uzungumzia sio huu wa kutokujua kusoma wala kuandika bali ni ujinga wa kufanya maamuzi kwa sababu hujui kinachoendelea.

Nilichojifunza, watanzania wenzangu hasahasa wasomi wengi bado ni wajinga! Hawataki kushughulisha akili zao kufanya maamuzi mazuri badala yake wanabebewa mawazo na baadhi ya watu wanaowahusudu.

Unakuta kijana msomi wa karne ya 21 bado anatembea kifua mbele kupigana na kitu ambacho hata kwa akili za kawaida unajua hizi ni njama za kugawa umoja wa nchi.

Utasikia mara Sukuma Gang, kijana msomi unashadadia mambo ya kipuuzi kabisa ambayo mwalimu aliyapinga na kwa kiasi kikubwa aliyaondoa Tanzania.

Wengi tutahukumiwa kwa kufata mkumbo kumbukeni mnaowaiga wanalipwa ili wabomoe umoja ili nchi yetu inyonywe.

#MunguIbarikiTanzania

"Najua ipo siku mtanikumbuka...."
Shoka moja sukuma gang chali !!! Asante Mungu
 

data

JF-Expert Member
Apr 9, 2011
23,183
2,000
Mwenyezi Mungu alipomuumba binadamu alimpatia akili ya kufikiria na kufanya maamuzi yake bila kuingiliwa na mtu yeyote.

Mungu uheshimu uamuzi wa binadamu na ndio maana hata leo mtu akitaka kumtukana Mungu, umutukana na anaweza akaendelea kuishi bila kupatwa ubaya na hii haifanyi mtu huyo kuwa na haki.

Moja ya dhambi mbaya duniani ni ujinga! Na ujinga nao uzungumzia sio huu wa kutokujua kusoma wala kuandika bali ni ujinga wa kufanya maamuzi kwa sababu hujui kinachoendelea.

Nilichojifunza, watanzania wenzangu hasahasa wasomi wengi bado ni wajinga! Hawataki kushughulisha akili zao kufanya maamuzi mazuri badala yake wanabebewa mawazo na baadhi ya watu wanaowahusudu.

Unakuta kijana msomi wa karne ya 21 bado anatembea kifua mbele kupigana na kitu ambacho hata kwa akili za kawaida unajua hizi ni njama za kugawa umoja wa nchi.

Utasikia mara Sukuma Gang, kijana msomi unashadadia mambo ya kipuuzi kabisa ambayo mwalimu aliyapinga na kwa kiasi kikubwa aliyaondoa Tanzania.

Wengi tutahukumiwa kwa kufata mkumbo kumbukeni mnaowaiga wanalipwa ili wabomoe umoja ili nchi yetu inyonywe.

#MunguIbarikiTanzania

"Najua ipo siku mtanikumbuka...."
Nimekufuatilia nimegundua una kiwango kikubwa sana cha upumbavu...
 

Alevet

Senior Member
Jan 4, 2014
105
225
Mwenyezi Mungu alipomuumba binadamu alimpatia akili ya kufikiria na kufanya maamuzi yake bila kuingiliwa na mtu yeyote.

Mungu uheshimu uamuzi wa binadamu na ndio maana hata leo mtu akitaka kumtukana Mungu, umutukana na anaweza akaendelea kuishi bila kupatwa ubaya na hii haifanyi mtu huyo kuwa na haki.

Moja ya dhambi mbaya duniani ni ujinga! Na ujinga nao uzungumzia sio huu wa kutokujua kusoma wala kuandika bali ni ujinga wa kufanya maamuzi kwa sababu hujui kinachoendelea.

Nilichojifunza, watanzania wenzangu hasahasa wasomi wengi bado ni wajinga! Hawataki kushughulisha akili zao kufanya maamuzi mazuri badala yake wanabebewa mawazo na baadhi ya watu wanaowahusudu.

Unakuta kijana msomi wa karne ya 21 bado anatembea kifua mbele kupigana na kitu ambacho hata kwa akili za kawaida unajua hizi ni njama za kugawa umoja wa nchi.

Utasikia mara Sukuma Gang, kijana msomi unashadadia mambo ya kipuuzi kabisa ambayo mwalimu aliyapinga na kwa kiasi kikubwa aliyaondoa Tanzania.

Wengi tutahukumiwa kwa kufata mkumbo kumbukeni mnaowaiga wanalipwa ili wabomoe umoja ili nchi yetu inyonywe.

#MunguIbarikiTanzania

"Najua ipo siku mtanikumbuka...."
Sukuma gang, Isukumwe mbali huko Chato
 

Bila bila

JF-Expert Member
Dec 20, 2016
13,480
2,000
Mwenyezi Mungu alipomuumba binadamu alimpatia akili ya kufikiria na kufanya maamuzi yake bila kuingiliwa na mtu yeyote.

Mungu uheshimu uamuzi wa binadamu na ndio maana hata leo mtu akitaka kumtukana Mungu, umutukana na anaweza akaendelea kuishi bila kupatwa ubaya na hii haifanyi mtu huyo kuwa na haki.

Moja ya dhambi mbaya duniani ni ujinga! Na ujinga nao uzungumzia sio huu wa kutokujua kusoma wala kuandika bali ni ujinga wa kufanya maamuzi kwa sababu hujui kinachoendelea.

Nilichojifunza, watanzania wenzangu hasahasa wasomi wengi bado ni wajinga! Hawataki kushughulisha akili zao kufanya maamuzi mazuri badala yake wanabebewa mawazo na baadhi ya watu wanaowahusudu.

Unakuta kijana msomi wa karne ya 21 bado anatembea kifua mbele kupigana na kitu ambacho hata kwa akili za kawaida unajua hizi ni njama za kugawa umoja wa nchi.

Utasikia mara Sukuma Gang, kijana msomi unashadadia mambo ya kipuuzi kabisa ambayo mwalimu aliyapinga na kwa kiasi kikubwa aliyaondoa Tanzania.

Wengi tutahukumiwa kwa kufata mkumbo kumbukeni mnaowaiga wanalipwa ili wabomoe umoja ili nchi yetu inyonywe.

#MunguIbarikiTanzania

"Najua ipo siku mtanikumbuka...."
Hivi nani mwanzilishi wa SUKUMA GANG? Kama na hilo hujui unaandika kitu usichokijua. Kundi muanzishe wenyewe halafu sasa hivi mjifanye mnalikana?
 

Oswald Daudi Mwakibete

JF-Expert Member
Apr 16, 2018
1,152
2,000
Walisema wenyewe siasa hakuna rafiki wa kudumu wala adui wa kudumu!yaliyopo na yajayo mwendo mdundo,ondoa hofu fanya kazi yako kwa uamnifu bila kumsahau Mungu mkuu.
 

Wa wa

JF-Expert Member
Dec 24, 2017
1,579
2,000
Kwa hizo stress ulizonazo walah utamwona magufoool juu ya mpapai.

Tumkumbuke ng'ombe yule😀😀😀

Mtamkumbuka nyie mliokua wafaidika😀😀😀😀😀😀

Alafu punguzeni ushamba Zama zinabadilika kama mmeshupaza shingo mtakuja kujua kua hamjui kitu.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom