Hesabu Zinasema Alipata Kura Milioni 32

Hesabu Zinasema Alipata Kura Milioni 32

Kalamu

Platinum Member
Joined
Nov 26, 2006
Posts
22,672
Reaction score
32,909
Oktoba 29 hadi 30, walionekana waandamanaji waliokuwa wakipinga zoezi la uchafuzi uliokuwa ukiendelea. Kulikuwa na ushahidi wa watu, hasa vijana waliofanya jambo hilo, picha zipo na mwonekano halisi ulitambuliwa.

Kwa maoni yangu, kwa kukadiria tu kutokana na mwonekano huo toka sehemu mbalimbali nchini, naweza kusema idadi ya washiriki haiwezi kuwa zaidi ya milioni tano tu kwa nchi nzima.

Nimesema hili linatokana tu na kukadiria kwa kutazama ushahidi wa matukio mbali mbali yaliyo onyeshwa kwenye picha.

Tume ya uchaguzi imemtangaza Samia Suluhu Hassan kuwa mshindi kwa nafasi ya urais, kwa kupata kura milioni 31.9 (31,913,866); asili mia 97.66 ya kura zote zilizopigwa siku ya uchafuzi..

Walio jiandikisha na kuwa na sifa ya kupiga kura walikuwa ni waTanzania milioni 37, kwa maana kwamba walioitikia wito wa kupiga kura walikuwa ni asili mia 86.2.

Maana yake ni kwamba palikuwa na mwitikio mkubwa sana wa wapiga kura na kujitokeza kutimiza HAKI yao ya kuwachagua viongozi wao. Takwimu za aina hii ni nadra sana kuzipata katika nchi yoyote humu duniani; siyo kwenye hizo nchi zinazo fahamika kuwa za kidemokrasia, na hata kwenye nchi za mlengo wa kikomunisti.

Hawa waTanzania wenye mwitikio mkubwa namna hii; hawa wametoka sayari gani hawa?

Lakini nirudi kwenye dhumuni la mada hii. Wingi wa watu milioni 30 hauwezi kufichika hata kwa mwonekano tu.

Kwa hiyo basi, naomba wote wenye ushahidi wa waTanzania kupanga misululu nchi nzima ili wamchague Samia Suluhu Hassan kuwa rais wao watuonyeshe tu picha hizo, popote pale walipoona watu wakijipanga mistari kusubiri kupiga kura.

Watu kiasi hiki hawawezi kutoonekana kwa siku hiyo moja ya zoezi hili.
 
Kalamu, naona unjipa home work ya ajabu sana,

Hivi kwa uliyojiuliza hapo, akitokea mtu wa Tume ya Uchaguzi akakuelewesha , utakubali,

Naona tuangalie the way forward nini cha kufanya, sababu majibu hata kwa mtu wa kawaida kabisa yanaonekana, ni wizi na kupika matokeo kama kawaida yao.
 
Oktoba 29 hadi 30, walionekana waandamanaji waliokuwa wakipinga zoezi la uchafuzi uliokuwa ukiendelea. Kulikuwa na ushahidi wa watu, hasa vijana waliofanya jambo hilo, picha zipo na mwonekano halisi ulitambuliwa.

Kwa maoni yangu, kwa kukadiria tu kutokana na mwonekano huo toka sehemu mbalimbali nchini, naweza kusema idadi ya washiriki haiwezi kuwa zaidi ya milioni tano tu kwa nchi nzima.

Nimesema hili linatokana tu na kukadiria kwa kutazama ushahidi wa matukio mbali mbali yaliyo onyeshwa kwenye picha.

Tume ya uchaguzi imemtangaza Samia Suluhu Hassan kuwa mshindi kwa nafasi ya urais, kwa kupata kura milioni 31.9 (31,913,866); asili mia 97.66 ya kura zote zilizopigwa siku ya uchafuzi..

Walio jiandikisha na kuwa na sifa ya kupiga kura walikuwa ni waTanzania milioni 37, kwa maana kwamba walioitikia wito wa kupiga kura walikuwa ni asili mia 86.2.

Maana yake ni kwamba palikuwa na mwitikio mkubwa sana wa wapiga kura na kujitokeza kutimiza HAKI yao ya kuwachagua viongozi wao. Takwimu za aina hii ni nadra sana kuzipata katika nchi yoyote humu duniani; siyo kwenye hizo nchi zinazo fahamika kuwa za kidemokrasia, na hata kwenye nchi za mlengo wa kikomunisti.

Hawa waTanzania wenye mwitikio mkubwa namna hii; hawa wametoka sayari gani hawa?

Lakini nirudi kwenye dhumuni la mada hii. Wingi wa watu milioni 30 hauwezi kufichika hata kwa mwonekano tu.

Kwa hiyo basi, naomba wote wenye ushahidi wa waTanzania kupanga misululu nchi nzima ili wamchague Samia Suluhu Hassan kuwa rais wao watuonyeshe tu picha hizo, popote pale walipoona watu wakijipanga mistari kusubiri kupiga kura.

Watu kiasi hiki hawawezi kutoonekana kwa siku hiyo moja ya zoezi hili.
Kama waliopiga kura wapo, hawafiki watu Millioni moja. (1 Mil) Huu ni upikaji wa data wa kijinga sana ambao haujapata kutokea, wizi, vitisho na mauaji ya kutisha. Hadi lini tutakubali kuuawa? Tutafute silaha, na sisi tujilinde dhidi ya Mamluki hawa.
 
Kalamu, naona unjipa home work ya ajabu sana,

Hivi kwa uliyojiuliza hapo, akitokea mtu wa Tume ya Uchaguzi akakuelewesha , utakubali,

Naona tuangalie the way forward nini cha kufanya, sababu majibu hata kwa mtu wa kawaida kabisa yanaonekana, ni wizi na kupika matokeo kama kawaida yao.
Twende tu taratibu, mkuu 'Nyamaiso", vyovyote vile tutafika tu sina shaka yoyote.

Huyo mtu wa Tume mwenye ujasiri wa kutetea takwimu za namna hii hadharani nitamkaribisha sana atuonyeshe uchawi wa ajabu sana waliowafanyia waTanzania milioni zaidi ya 30 kujitokeza kupiga kura, lakini wasiwe wameonekana popote.

Mtu huyo toka Tume ya uchaguzi akijitokeza kueleza hii hamasa kubwa ya kumchagua Samia Suluhu Hassan kwa kura zote hizo imetokana na nini, nitamsifu sana kuwa na ujasiri huo na uwezo wa kuyaelezea hadi kuwaondoa waTanzania dukuduku lolote

Huyo mtu wa Tume, akiwaeleza waTanzania mifano ya nchi ambako zaidi ya asilimia 86 ya wapiga kura walijitokeza kushiriki kwenye uchaguzi, nitafarijika sana kujuwa kuwa Tanzania tunao mwamko mkubwa wa kipekee kabisa kuhusu hizi chaguzi zetu

Hapa hakuna swala la kupoteza muda, yeyote mwenye kutaka kuelewa kwa kutumia tarakimu zilizo tangazwa na Tume yenyewe aelewe vyovyote atakavyo kuelewa yeye.
 
Kama waliopiga kura wapo, hawafiki watu Millioni moja. (1 Mil) Huu ni upikaji wa data wa kijinga sana ambao haujapata kutokea, wizi, vitisho na mauaji ya kutisha. Hadi lini tutakubali kuuawa? Tutafute silaha, na sisi tujilinde dhidi ya Mamluki hawa.
Mwishowe italazimu iwe hivyo, kwa sababu hakuna binaadam yeyote asiyetaka kuishi. Kwa hiyo kulinda maisha ni wajibu namba moja kwa kila mtu.
 
Oktoba 29 hadi 30, walionekana waandamanaji waliokuwa wakipinga zoezi la uchafuzi uliokuwa ukiendelea. Kulikuwa na ushahidi wa watu, hasa vijana waliofanya jambo hilo, picha zipo na mwonekano halisi ulitambuliwa.

Kwa maoni yangu, kwa kukadiria tu kutokana na mwonekano huo toka sehemu mbalimbali nchini, naweza kusema idadi ya washiriki haiwezi kuwa zaidi ya milioni tano tu kwa nchi nzima.

Nimesema hili linatokana tu na kukadiria kwa kutazama ushahidi wa matukio mbali mbali yaliyo onyeshwa kwenye picha.

Tume ya uchaguzi imemtangaza Samia Suluhu Hassan kuwa mshindi kwa nafasi ya urais, kwa kupata kura milioni 31.9 (31,913,866); asili mia 97.66 ya kura zote zilizopigwa siku ya uchafuzi..

Walio jiandikisha na kuwa na sifa ya kupiga kura walikuwa ni waTanzania milioni 37, kwa maana kwamba walioitikia wito wa kupiga kura walikuwa ni asili mia 86.2.

Maana yake ni kwamba palikuwa na mwitikio mkubwa sana wa wapiga kura na kujitokeza kutimiza HAKI yao ya kuwachagua viongozi wao. Takwimu za aina hii ni nadra sana kuzipata katika nchi yoyote humu duniani; siyo kwenye hizo nchi zinazo fahamika kuwa za kidemokrasia, na hata kwenye nchi za mlengo wa kikomunisti.

Hawa waTanzania wenye mwitikio mkubwa namna hii; hawa wametoka sayari gani hawa?

Lakini nirudi kwenye dhumuni la mada hii. Wingi wa watu milioni 30 hauwezi kufichika hata kwa mwonekano tu.

Kwa hiyo basi, naomba wote wenye ushahidi wa waTanzania kupanga misululu nchi nzima ili wamchague Samia Suluhu Hassan kuwa rais wao watuonyeshe tu picha hizo, popote pale walipoona watu wakijipanga mistari kusubiri kupiga kura.

Watu kiasi hiki hawawezi kutoonekana kwa siku hiyo moja ya zoezi hili.
Take it from me—you won’t be able to make sense of these statistics!

Hakuna mtu muadilifu anayeweza kukataa kupokea msaada wa fedha ya kuendeshea uchaguzi, lakini akakubali kupokea misaada mingine yote, including msaada wa fedha ya kujengea matundu ya vyoo.

Hawa watu ni majambazi. Pure and simple!
 
Kalamu, naona unjipa home work ya ajabu sana,

Hivi kwa uliyojiuliza hapo, akitokea mtu wa Tume ya Uchaguzi akakuelewesha , utakubali,

Naona tuangalie the way forward nini cha kufanya, sababu majibu hata kwa mtu wa kawaida kabisa yanaonekana, ni wizi na kupika matokeo kama kawaida yao.
Si za watanzania bali maruhani au waganda na vibwengo wenzake
 
Take it from me—you won’t be able to make sense of these statistics!

Hakuna mtu muadilifu anayeweza kukataa kupokea msaada wa fedha ya kuendeshea uchaguzi, lakini akakubali kupokea misaada mingine yote, including msaada wa fedha ya kujengea matundu ya vyoo.

Hawa watu ni majambazi. Pure and simple!
Our duty is to expose and remind, even the deranged or unhinged ones of their devilish work.

Let them know we're aware of what they have done.
 
Si za watanzania bali maruhani au waganda na vibwengo wenzake
Uganda hapa kwa kweli watakuwa wamekosa shukrani kabisa kujiingiza kwenye kadhia mbaya kabisa kama hii. Hii ni shukrani ya mateke ya punda hasa!

Museveni kazeeka vibaya sana huyu.
 
Uganda hapa kwa kweli watakuwa wamekosa shukrani kabisa kujiingiza kwenye kadhia mbaya kabisa kama hii. Hii ni shukrani ya mateke ya punda hasa!

Museveni kazeeka vibaya sana huyu.
Hawa waseenge wanapeana kampani na wao huwa hawana wanachojali zaidi ya wao wenyewe na familia zao.
 
Back
Top Bottom