Heche amekosea kidogo au amesahau, si HAI ni katika Halmashauri ya KARATU. Mwaka 1995/2000 nafikiri, huku CCM kikiwa chama cha upinzani katika eneo hilo, CHADEMA kikiwa chama tawala, kwa maana ya kuongoza halmsahauri ya wilaya, kufuta kodi ya kichwa katika halmashauri iliyokuwa chini yake, chini ya ,Mbunge Dr. Willbrod Slaa, wakati wa utawala wa Mkapa. Mkapa akachukua hiyo kama case study ya kufuta kodi ya kichwa nchi nzima, ingawa awali katika CCM yao walisema haiwezekani.
Ni kama vile Kikwete alivyochukua aideas za kujenga zahanati kila kijiji kutoka huko huko Karatu. Lakini serikali yake imeshindwa ku-implement kwa ufanisi kwa sababu haikuwa initiative yao. Ni kama walivyoiba idea ya CHADEMA ya kuifanya Dodoma Centre of Education ili kuendesha uchumi wa mji/,koa huo, badala ua kung'ang'ania issue ya makao makuu, zaidi ya miaka 30 sasa. Kama kawaida yao they never appeal kuwa wamechukua ideas za chama mbadala, serikali in waiting, CHADEMA.