Hayati Mwalimu Nyerere alikuwa anawalenga kina nani kwenye hii speech yake?

Darmian

JF-Expert Member
Oct 1, 2017
14,453
2,000
Wakuu heshima kwenu.

Nilikuwa Youtube nacheki baadhi ya hotuba za Mwalimu Nyerere nikakutana na hii ambayo alikuwa anatoa maneno makali kuhusu Viongozi au Wanasiasa "Malaya Malaya"..

Pia akaongezea kuwa JWTZ ni jeshi ya Wananchi na sio jeshi la vibaraka..Pia akang'aka kuwatafuta mmoja baada ya mwingine i.e hao "Malaya Malaya"..akimaanisha kuwa wananunulika kwa fedha.

Naomba kuuliza wakuu,Mwalimu alikuwa anawalenga kina nani?..na kilitokea kitu gani hadi kumfanya mwalimu awatafute mmoja baada ya mwingine hao "Malaya Malaya"??

 

Sir Midabwada

JF-Expert Member
Sep 27, 2020
1,283
2,000
Historian itamlenga kambona. Ila kama una maana ya hivi Sasa kwa kweli sihusiki.... Sijasema maneno hayo mm wala siungi mkono hoja
 

kina kirefu

JF-Expert Member
Dec 14, 2018
4,635
2,000
Okay Okay..So basically Mwalimu alikasirishwa na kukubalika kwa Kambona?..hakuna jingine mkuu?
Kambona alim-mix mzee wetu vibaya mno kipindi jeshi lenyewe ulikua huwambii kitu kuhusu kambona waliaza kumwiga Hadi kunyoa upigaji pasi nguo ,mzeee akaona asinitanie kambona akakaliwa kooooni namzee mpaka Leo amebakia kwenye maandishi na fikra zake lakini fikra zakambona enzihizo Leo ndo zinatutesa miaka 60 bado mawaziri wanaongea uongo mfululizo
 

Darmian

JF-Expert Member
Oct 1, 2017
14,453
2,000
Kambona alim-mix mzee wetu vibaya mno kipindi jeshi lenyewe ulikua huwambii kitu kuhusu kambona waliaza kumwiga Hadi kunyoa upigaji pasi nguo ,mzeee akaona asinitanie kambona akakaliwa kooooni namzee mpaka Leo amebakia kwenye maandishi na fikra zake lakini fikra zakambona enzihizo Leo ndo zinatutesa miaka 60 bado mawaziri wanaongea uongo mfululizo
Kumbe kambona ndo aliyemtoa Mwalimu lile povu lote..okay mkuu,shukrani kwa kuelezea hili.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom