Haya ni mambo yaliyonisisimua huko Nanjilinji

Haya ni mambo yaliyonisisimua huko Nanjilinji

GAZETI

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Posts
5,292
Reaction score
6,773
Wengi hukitaja Kijiji hiki kwa namna fulani ya Utani, hususani wanapotaka
kuwatania watu wa kusini. Umaarufu wa kijiji hiki kwenye midomo ya watu
ulinifanya nipange safari ya kutembelea huko mwaka 2015.

1.Ni kijiji ambacho kina fursa kubwa sana za kiuchumi kiasi kwamba nimekuta makabila tofauti huko kama Wahehe, wasukuma, Wamasai n.k (Wasukuma niliwakuta wakiwa wengi sana na wamejenga ngome zao jirani na kijiji hicho katika kijiji kidogo cha NAKIU huko wanalima mpunga na kufuga
wanyama kama ng'ombe na mbuzi)

2. Ni eneo ambalo ufuta hustawi kwa wingi sana na pia hakuna ugumu wa upatikanaji wa ardhi, kwa pesa ndogo unapata eneo kubwa la ardhi. Kwa laki 2 unaweza kujikuta unapata mpaka ekari 50 au 100 kutegemea na umbali wa hapo lilipo shamba mpaka kijijini.

3. Kuna baadhi ya maeneo yana madini, eneo kama Mandojo ambako dhahabu hupatikana huko lakini wachimbaji wake wengi huchimba
kienyeji sana, sina uhakika kama mpaka leo bado wanachimba.

4. Kijiji hukusanya mapato makubwa sana kiasi kwamba mwanafunzi anapoanza darasa la kwanza gharama zote za maandalizi pesa hutolewa na kijiji'

5.Mwanamke mjamzito hupewa pesa na kijiji anapoanza kliniki.

NB. Nilifanya kazi ndogo tu kwa wiki 3 nikaingiza kiasi cha 3,700,000.

Ifahamike kuwa wakati wa mvua maisha ya huko ni magumu sana.

Mengine wataongezea wadau.
 
Mkuu mm na vitega uchumi vyangu huko kuanzia makangaga pale inapochimbwa gypsum NAKIU had hapo nanjilinj si kwel watu wanavyopaongelea tofauti binafs nalima pia zao LA ufuta kwa wingi hapo nauli n 22000 toka hapa DSM ardhi n nzuri sana nimependa utaratbu wa kjj chao kuwalipia wanafunz michango wanapoanza kidato cha kwanza pale NAKIU sekondari kifup masika n shida hasa BARABARA hiv keshokutwa naelekea huko kuvuna ufuta wangu
 
Wadau mliouliza maswali nitakuja kuwajibu simu yangu imeisha chaji, hapa natumia hii ya 2g inasumbua.
 
Mkuu, wiki 3 ukapiga Tsh 3.7M halafu umeondoka huko tena!? Kwanini umehama hapo kijijini ili hali with a very short time of period uliweza ku make money like that!?
Mkuu hiki kijj msimu wa pesa huanza mwez wa tano pind wanakjj wanapoanza kukata ufuta na msimu wa pesa huchanganya mwez wa sits katikat hapo pesa huwa nyingi kwan walioweng huwa wamevuna ufuta na kuuza kama unataka pesa kwa wwe mgen wekeza kwenye mavazi nguo za dukan na nguo za akina mama pia vyombo vya ndan bila kusahau viatu vya watoto na watu wazima hapa usiumize kichwa tafuta vile viatu vinavyoitwa yeboyebo hakika utafurahi mwenyewe na kumbuka msimu unaisha mwez wa nane mwishon hapo maisha hurud karka hali ya kawaida na ikifka disemba watu huamia mashamban kumbuka kuna best zakufikia
 
Usijekuta vijana wote wa huko Nanjilinji wamekimbilia huku mjini dsm,Dawa yao nasie twendeni huko kuwekeza
Hautoijutia pesa yako binafs nakoheshimu huko kjj kimenifanya nifke hapa nilipo namshukur sana rafk Yangu alinileta pale kwa Mara ya kwanza mwaka 2013 ndpo nilpogundua fursa huko pia kuna bonde LA mpunga lipo kjj jran kinaitwa NAKIU wanalima mpunga balaa nilijaribu mwaka Jana kama nusu ekar huenda nikavuna s chin ya gunia kum na tano had ishirin
 
Machinga wengi walioko Dar wametoka huko kusini,kama kuna hela hivyo kwa nini wamekimbilia Dar kuuza biashara za mkononi?
Vjana wengi hawapend kilimo. ndugu hata wenyeji wa kijj hiki sio wote wanaolima wengi hupenda kaz za usimamiz wa mashamba na kubeba mizigo wakat wa mavuno
 
Hautoijutia pesa yako binafs nakoheshimu huko kjj kimenifanya nifke hapa nilipo namshukur sana rafk Yangu alinileta pale kwa Mara ya kwanza mwaka 2013 ndpo nilpogundua fursa huko pia kuna bonde LA mpunga lipo kjj jran kinaitwa NAKIU wanalima mpunga balaa nilijaribu mwaka Jana kama nusu ekar huenda nikavuna s chin ya gunia kum na tano had ishirin
Iyo hela uliipata mwaka huo wa 2013 ama mwaka gani
 
Mkuu mm na vitega uchumi vyangu huko kuanzia makangaga pale inapochimbwa gypsum NAKIU had hapo nanjilinj si kwel watu wanavyopaongelea tofauti binafs nalima pia zao LA ufuta kwa wingi hapo nauli n 22000 toka hapa DSM ardhi n nzuri sana nimependa utaratbu wa kjj chao kuwalipia wanafunz michango wanapoanza kidato cha kwanza pale NAKIU sekondari kifup masika n shida hasa BARABARA hiv keshokutwa naelekea huko kuvuna ufuta wangu
Mkuu Nipe taharifa za ufuta!! Bei ikoje
 
Back
Top Bottom