Hawampendi Askofu Gwajima lakini wanakubali hoja zake

Hawampendi Askofu Gwajima lakini wanakubali hoja zake

Juzi kati hapa kuna mtasha mmoja anakwambia hizo dawa zina chembe chembe flani zitakazo weza kufanyiwa usimamizi kutoka sehemu moja.

So mheshimiwa mbunge flani akisoma na kuangalia video ya article kama hizo unadhani ataenda kuweka bega lake pale kwa dada nesi kweli[emoji16]?.

Umenichekesha sana!
 
Nakubali suala la unafiki kwa watanzania wengi na sio tu watu kuisaliti serikali,nina uhakika pia wale wa upande wa Gwajima wapo waliofanya kinyume.
Kifupi ukweli kuhusu maisha ni kwamba hakuna kitu kitakachoanzishwa duniani kikapata waungaji mkono wote au wa kukataa wote.Na hii ndio tofauti kubwa ya wanaofanikiwa na wasiofanikiwa.Wanaofanikiwa wakianzisha jambo lao kwa misingi wanaoiona wao kamwe hawadanganyiki na wanaowafuata au kuwazunguka kwasababu ukweli ni kwamba kila nayekufuata hakufuati kwa maono yale unayoyaona wewe,huenda anakufuata kwa manufaa fulani ambayo anahisi binafsi atayapata.Ndivyo ambavyo hata vyama vya siasa vinafeli nchi hii

Kwa kiwango kikubwa nakubaliana na hoja yako!
 
CCM ni matapelii.
Wewe ni CCM,hivyo wewe ni tapeli.
Jana ulimuunga mkono mwendakuzimu kukataa chanjo, kisa tu ni bosi wako. Leo unamuunga mkono Mh. Samia kuhusu watanzania kuchanjwa, kisa tu ndio bosi wako.
Wewe ni "ma..ya " .

Mkuu;
Kuandika matusi sio kipimo cha kuonyesha unajenga hoja mbadala bali ni kukuonyesha ulivyo mjinga bila kujua kama ni mjinga!

Acha kutukana wachangiaji bali jenga hoja zenye nguvu za hoja.
 
Hawapachikwi. Kwanza, wanasomea. Pili, wanatawazwa kwa mujibu wa taratibu za wahusika hata kama hatukubaliani nazo tokana na ukoloni wake.

Kama wanasomea na kutawazwa kwa mujibu wa taratibu za wahusika, kwa nini pia usiziheshimu taratibu za wahusika wa kanisa lake na imani zao.

Kwa nini taratibu za wengine uzione zinafaa na za Kanisa la Askofu Gwajima hazifai.

Tafadhari heshimu imani za wengine hata kama hukubaliani nao. Huu ndio msingi wa kuheshimiana na kukubali kutokubaliana.
 
Wanafiki ni viongozi was CCM Mana wakati was Magufuli walisema hakuna chanjo tupige nyungu madawa yakafuatwa Hadi Madagascar leo kaja SSH kibwagizo kwa viongozi walewale ni chanjo. Hii ndo imepelekea kuwatoa mashaka wananchi wengi kea unafiki wao,ni ktk hyo controversy kaibuka mwamba Gwajima na kuwatoa watu tongotongo kuwa tusiwasikilize CCM na unafiki wao.Gwajima anastahili nishani.
 
Umefanya kosa kubwa sana la kiufundi kulinganisha scenario ya serikali/CCM kupuuzwa na wananchi kwenye ishu ya chanjo ya UVIKO 19 na hiyo uliyoita "Tundu Lissu kukataliwa na wananchi"...

Ni kwa sababu ishu ya maandamano ya CHADEMA kupinga matokeo ya uchaguzi mkuu wa Oktoba, 2020 ya udiwani, ubunge na Urais ilikuwa ni vita ya jeshi lenye silaha zote (serikali) dhidi ya wananchi/umma (usio na silaha yoyote)...

Kama kiongozi makini aina ya Freeman Mbowe au Tundu Lissu, ukiona hivi ni bora ku - retreat na kuwashawishi wananchi wanaokuunga mkono ku retreat pia ili kuepusha maafa na vifo na kisha kujipanga upya kwa namna nyingine...

This is what was done by CHADEMA/Tundu Lissu/Freeman Mbowe last year. Itakuwa ni mwendawazimu pekee anaweza kumfanyia hivi mpinzani wake ktk hoja, halafu kisha atoke aanze kutamba kuwa;

" ....mnaona eeeh, wameniogopa au amekosa watu au watu wamempuuza...!"

Utakuwa unafanya propaganda za kijinga na kipumbavu kabisa....

Sasa na wewe hebu tuambie, mtifuano wa Ant COVID 19 Vaccine Movement inayoongozwa na Rev. Bishop Gwajima vs Pro COVID 19 Vaccine Movement inayoongozwa na Rais Samia, Bunge la Ndugai, Dr Dorothy Gwajima wapi polisi au JWTZ imeingilia...?

Jibu ni HAKUNA. Bali ni hoja tu zinatawala kwa pande mbele kama ambavyo wewe mwenyewe umekiri ktk andiko lako. Rev. Gwajima kaishinda kwa hoja serikali yote na umma karibu wote uko nyuma yake...

Huu ni uthibitisho mdogo tu kuwa, hata mwaka jana kwenye uchaguzi mkuu, kama hoja ndizo zingeamua nani awe duwani au mbunge au Rais wa nchi hii, CCM mngeangukia pua zetu vibaya sana...!!
Japo umekataa kukubaliana lkn Ukweli KUWAAPISHA watu kuandamana ilikuwa tayari kuchagua kupambana na dola. Haikuwa haijulikani kuwa polisi watakuwa tayari na mtitu au mabomu ilijulikana.
Ni lini TL au Mbowe waliwaita watu kuwaambia wanaahirisha kuepusha madhara?
Je wananchi kama walikubaliana ni wapi viongozi hawa waliwatawanya kuepusha vurugu?

Kifupi kile Waandaaji wa Maandamano waliona ni kuwa watu wa kuandamana HAWAPO.

Na ukisema hivyo unamaanisha hawa viongozi wa juu wa cdm akili zao ziliwarudia kujua madhara baadae baada ya matamko yao ya mwanzo? Na kuwa walifanya kwa mihemko na kukosa uelewa wa kutosha juu ya matokeonya baadae? A.k.a hawakutumia akili zao vzr mwanzoni.

Lkn tujiulize kuna watumishi wa umma wangapi? Vis chanjo?
Unafiki tu. Hata wanamzunguka rais huenda hawajachanja. Hata tunaoshadadia humu huenda hata mpango haupo
 
Japo umekataa kukubaliana lkn Ukweli KUWAAPISHA watu kuandamana ilikuwa tayari kuchagua kupambana na dola. Haikuwa haijulikani kuwa polisi watakuwa tayari na mtitu au mabomu ilijulikana.
Ni lini TL au Mbowe waliwaita watu kuwaambia wanaahirisha kuepusha madhara?
Je wananchi kama walikubaliana ni wapi viongozi hawa waliwatawanya kuepusha vurugu?

Kifupi kile Waandaaji wa Maandamano waliona ni kuwa watu wa kuandamana HAWAPO.

Na ukisema hivyo unamaanisha hawa viongozi wa juu wa cdm akili zao ziliwarudia kujua madhara baadae baada ya matamko yao ya mwanzo? Na kuwa walifanya kwa mihemko na kukosa uelewa wa kutosha juu ya matokeonya baadae? A.k.a hawakutumia akili zao vzr mwanzoni.

Lkn tujiulize kuna watumishi wa umma wangapi? Vis chanjo?
Unafiki tu. Hata wanamzunguka rais huenda hawajachanja. Hata tunaoshadadia humu huenda hata mpango haupo
Kabla ya kuhoji hili na kutaka jibu langu, labda ungejibu maswali kadhaa rahisi kabisa...

1. Hivi ni kuvunja sheria gani kwa watu kuandamana kama njia ya ku - protest juu ya jambo fulani katika nchi yetu?

2. Kwa nini CCM na serikali yao hutumia nguvu kubwa kuzuia kila aina ya protest inayokuwa organized na watu kupinga baadhi ya maamuzi ya watawala ikiwemo matokeo ya uchaguzi ambayo mara zote hugubikwa na udanganyifu mkubwa...?

3. Yaani ulitaka CHADEMA watoe taarifa au tangazo gani kwa umma kama retreat iwapo siku kadhaa kabla ya tukio la UKUTA (Mfano) serikali inakuwa imeamuru majeshi yenye vifaru, washawasha, mabomu yafanye mazoezi hadharani eti kujiandaa kukabiliana na waandamanaji...?

Ina maana wewe na akili zako zote hizo huwezi kutambua kuwa, kwa ishara hii pekee hii tayari inakuwa ni tangazo tosha kabisa kwa watu kuogopa bila kuwahitaji CHADEMA kusema lolote twna kama taarifa...?

4. Katika mazingira haya, ni mjinga na mpumbavu pekee atakuja na propaganda za ujinga kusema, mnaona hakuna wanaowaunga mkono, hawajapata wananchi wa kuandamana....!!
 
Tanzania ni moja ya nchi ambayo ukidhani wananchi wake wengi wanachokisema ndicho watakitenda basi utakuwa unajidanganya na nafasi yako!

Historia nchini imeonyesha mara zote wanaodhani wana watu nyuma yao hujikuta peke yao!

Sio muda mrefu aliyekuwa mgombea Urais kwa tiketi ya CHADEMA, Tundu Lissu alijikuta “peke yake” baada ya kuitisha maandamano ya kupinga matokeo ya Uchaguzi Mkuu 2020. Hii ilikuja baada ya kuamini huku akisaidiwa na Sheikh Ponda na “Askofu” Mwamakula kuwa kuna kundi kubwa la watu nyuma yake ambalo aliliapisha wakati wa kampeni ili lihakikishe kura haziibwi na kama zitaibwa litaandamana nchi nzima pale atakapoitisha maandamano.

Uchaguzi Mkuu ulifanyika na baada ya matokeo kuanza kutangazwa, Tundu Lissu aliyakataa na kuitisha maandamano nchi nzima akiamini lile kundi lililokula kiapo kutoka kwa Sheikh Ponda na “Askofu” Mwamakula litajitokeza. Alichokishuhudia hakuamini! Mengine ni historia!

Kwa kiwango kikubwa ni kundi hili hili la Watanzania kwa sasa ukilisikia linampinga Askofu Gwajima kuhusiana na mtazamo wake wa chanjo za korona unaweza kudhani linachokisema ndicho linachokitenda!

Mtu anapinga hoja za Askofu Gwajima kuhusiana na chanjo za korona lakini ukimwambia aende kuchanja anakuambia hawezi kuchanja kwa sababu zile zile anazozitoa Askofu Gwajima!

Serikali nayo imejikuta katika hali kama iliyomtokea Tundu Lissu baada ya kusikiliza kelele za watu ambao ilidhani watajitokeza kwa mamilioni kwenda kupata chanjo na matokeo yake mpaka sasa hata laki nne hawajajitokeza.

Serikali imeingia “gharama” ya kuingiza chanjo za watu milioni moja na nusu ikidhani ina watu nyuma yake na matokeo yake ni chanjo nyingi zinaenda kupita muda wa matumizi (expire date) bila kutumiwa hasa ikichukuliwa kuwa chanjo zinaharibika baada ya miezi minne.

Ukichunguza utagundua kwa sasa watu wanaoenda kupata chanjo nchini wanafanya hivyo kwa sababu wanataka kusafiri nje ya nchi kwa vile ni takwa la kisheria na sio kwa sababu ni muhimu katika afya zao.

Siwezi kushangaa hata wale wabunge waliokuwa wanamshambulia Askofu Gwajima bungeni kuhusiana na hoja zake za chanjo ya korona kuna baadhi wanaweza wakawa hawajapata chanjo ya korona kwa sababu zile zile za hoja za Gwajima!

Unafiki nchini umekuwa kama ni sehemu ya maisha!
Mngeacha vitisho na kutumia mtutu wa bunduki mngeona watu wangetapakaa barabarani

Sent from my TECNO CA7 using JamiiForums mobile app
 
Mie ndiyo maana huwa nawaelewa sana CCM kwa kutegemea dola na kikundi cha watu wachache.

Vinginevyo tungeshakuwa tunaongea lugha tofauti.

Hawa wananchi hawa sio wa kuwaamini hata kidogo. Labda kuanzia 2030 ambapo tutakuwa na watu zaidi ya nusu wenye kuelimika.

Watanzania wengi sio wakuwaamini hata kidogo!

Wana msemo usemao, “kila mtu ashinde mechi yake”!
 
Tanzania ni moja ya nchi ambayo ukidhani wananchi wake wengi wanachokisema ndicho watakitenda basi utakuwa unajidanganya na nafasi yako!

Historia nchini imeonyesha mara zote wanaodhani wana watu nyuma yao hujikuta peke yao!

Sio muda mrefu aliyekuwa mgombea Urais kwa tiketi ya CHADEMA, Tundu Lissu alijikuta “peke yake” baada ya kuitisha maandamano ya kupinga matokeo ya Uchaguzi Mkuu 2020. Hii ilikuja baada ya kuamini huku akisaidiwa na Sheikh Ponda na “Askofu” Mwamakula kuwa kuna kundi kubwa la watu nyuma yake ambalo aliliapisha wakati wa kampeni ili lihakikishe kura haziibwi na kama zitaibwa litaandamana nchi nzima pale atakapoitisha maandamano.

Uchaguzi Mkuu ulifanyika na baada ya matokeo kuanza kutangazwa, Tundu Lissu aliyakataa na kuitisha maandamano nchi nzima akiamini lile kundi lililokula kiapo kutoka kwa Sheikh Ponda na “Askofu” Mwamakula litajitokeza. Alichokishuhudia hakuamini! Mengine ni historia!

Kwa kiwango kikubwa ni kundi hili hili la Watanzania kwa sasa ukilisikia linampinga Askofu Gwajima kuhusiana na mtazamo wake wa chanjo za korona unaweza kudhani linachokisema ndicho linachokitenda!

Mtu anapinga hoja za Askofu Gwajima kuhusiana na chanjo za korona lakini ukimwambia aende kuchanja anakuambia hawezi kuchanja kwa sababu zile zile anazozitoa Askofu Gwajima!

Serikali nayo imejikuta katika hali kama iliyomtokea Tundu Lissu baada ya kusikiliza kelele za watu ambao ilidhani watajitokeza kwa mamilioni kwenda kupata chanjo na matokeo yake mpaka sasa hata laki nne hawajajitokeza.

Serikali imeingia “gharama” ya kuingiza chanjo za watu milioni moja na nusu ikidhani ina watu nyuma yake na matokeo yake ni chanjo nyingi zinaenda kupita muda wa matumizi (expire date) bila kutumiwa hasa ikichukuliwa kuwa chanjo zinaharibika baada ya miezi minne.

Ukichunguza utagundua kwa sasa watu wanaoenda kupata chanjo nchini wanafanya hivyo kwa sababu wanataka kusafiri nje ya nchi kwa vile ni takwa la kisheria na sio kwa sababu ni muhimu katika afya zao.

Siwezi kushangaa hata wale wabunge waliokuwa wanamshambulia Askofu Gwajima bungeni kuhusiana na hoja zake za chanjo ya korona kuna baadhi wanaweza wakawa hawajapata chanjo ya korona kwa sababu zile zile za hoja za Gwajima!

Unafiki nchini umekuwa kama ni sehemu ya maisha!
Hongera Mwamba kwa kutoa hoja yenye nguvu natamani tungekuwa na watu wa aina yako wengi hapa jamvini Hili jukwaa lingekuwa Bora Sana tofauti na sasa ushabiki maandazi umejaa Sana.
 
Yule
Kwani kuna viongozi wa dini hapa duniani ambao hawakupachikwa?

Au unataka kutuambia Askofu huzaliwa ni Askofu bila kusomea mambo ya dini na kupachikwa.

Lazima pia ujue kuwa atoea hukumu ya imani za kidini ni Mwenyezi Mungu na sio binadamu ambaye ni mdhambi.

Wewe mwenyewe unasema Askofu Gwajima anatenda dhambi wakati kuna uwezekano wewe ni zaidi yake.

Acha kuhukumu watu katika imani ya dini.
Yule siho askofu bro uaskofu ni mchakato siyo kujipachika tu wewe mwenyewe lazima wakuone na kikichuja theni wanakutawaza kuwa askofu kama wafanyavyo katoliki. Hakuna uaskofu wa kujipa mwenyewe bila kuundrgo various trainings. Mungu siyo taahira kuacha institutions aliposema wala milango ya kuzimu haitalishinda akamuachia petro vinginevyo angemuachia kila mtu.
 
Tanzania ni moja ya nchi ambayo ukidhani wananchi wake wengi wanachokisema ndicho watakitenda basi utakuwa unajidanganya na nafasi yako!

Historia nchini imeonyesha mara zote wanaodhani wana watu nyuma yao hujikuta peke yao!

Sio muda mrefu aliyekuwa mgombea Urais kwa tiketi ya CHADEMA, Tundu Lissu alijikuta “peke yake” baada ya kuitisha maandamano ya kupinga matokeo ya Uchaguzi Mkuu 2020. Hii ilikuja baada ya kuamini huku akisaidiwa na Sheikh Ponda na “Askofu” Mwamakula kuwa kuna kundi kubwa la watu nyuma yake ambalo aliliapisha wakati wa kampeni ili lihakikishe kura haziibwi na kama zitaibwa litaandamana nchi nzima pale atakapoitisha maandamano.

Uchaguzi Mkuu ulifanyika na baada ya matokeo kuanza kutangazwa, Tundu Lissu aliyakataa na kuitisha maandamano nchi nzima akiamini lile kundi lililokula kiapo kutoka kwa Sheikh Ponda na “Askofu” Mwamakula litajitokeza. Alichokishuhudia hakuamini! Mengine ni historia!

Kwa kiwango kikubwa ni kundi hili hili la Watanzania kwa sasa ukilisikia linampinga Askofu Gwajima kuhusiana na mtazamo wake wa chanjo za korona unaweza kudhani linachokisema ndicho linachokitenda!

Mtu anapinga hoja za Askofu Gwajima kuhusiana na chanjo za korona lakini ukimwambia aende kuchanja anakuambia hawezi kuchanja kwa sababu zile zile anazozitoa Askofu Gwajima!

Serikali nayo imejikuta katika hali kama iliyomtokea Tundu Lissu baada ya kusikiliza kelele za watu ambao ilidhani watajitokeza kwa mamilioni kwenda kupata chanjo na matokeo yake mpaka sasa hata laki nne hawajajitokeza.

Serikali imeingia “gharama” ya kuingiza chanjo za watu milioni moja na nusu ikidhani ina watu nyuma yake na matokeo yake ni chanjo nyingi zinaenda kupita muda wa matumizi (expire date) bila kutumiwa hasa ikichukuliwa kuwa chanjo zinaharibika baada ya miezi minne.

Ukichunguza utagundua kwa sasa watu wanaoenda kupata chanjo nchini wanafanya hivyo kwa sababu wanataka kusafiri nje ya nchi kwa vile ni takwa la kisheria na sio kwa sababu ni muhimu katika afya zao.

Siwezi kushangaa hata wale wabunge waliokuwa wanamshambulia Askofu Gwajima bungeni kuhusiana na hoja zake za chanjo ya korona kuna baadhi wanaweza wakawa hawajapata chanjo ya korona kwa sababu zile zile za hoja za Gwajima!

Unafiki nchini umekuwa kama ni sehemu ya maisha!
Gwaji boy kakataa unafiki
 
Achanje wapi yule msanii?!

Jamaa anaongea utadhani ndiye mtengeneza chanjo za korona!

Harafu alinishangaza sana aliposema eti maneno ya Askofu Gwajima yanaweza kusababisha Rais Samia apinduliwe! Nikajua huyo ni kati ya wajinga wasiojua kama ni wajinga.
 
Tanzania ni moja ya nchi ambayo ukidhani wananchi wake wengi wanachokisema ndicho watakitenda basi utakuwa unajidanganya na nafasi yako!

Historia nchini imeonyesha mara zote wanaodhani wana watu nyuma yao hujikuta peke yao!

Sio muda mrefu aliyekuwa mgombea Urais kwa tiketi ya CHADEMA, Tundu Lissu alijikuta “peke yake” baada ya kuitisha maandamano ya kupinga matokeo ya Uchaguzi Mkuu 2020. Hii ilikuja baada ya kuamini huku akisaidiwa na Sheikh Ponda na “Askofu” Mwamakula kuwa kuna kundi kubwa la watu nyuma yake ambalo aliliapisha wakati wa kampeni ili lihakikishe kura haziibwi na kama zitaibwa litaandamana nchi nzima pale atakapoitisha maandamano.

Uchaguzi Mkuu ulifanyika na baada ya matokeo kuanza kutangazwa, Tundu Lissu aliyakataa na kuitisha maandamano nchi nzima akiamini lile kundi lililokula kiapo kutoka kwa Sheikh Ponda na “Askofu” Mwamakula litajitokeza. Alichokishuhudia hakuamini! Mengine ni historia!

Kwa kiwango kikubwa ni kundi hili hili la Watanzania kwa sasa ukilisikia linampinga Askofu Gwajima kuhusiana na mtazamo wake wa chanjo za korona unaweza kudhani linachokisema ndicho linachokitenda!

Mtu anapinga hoja za Askofu Gwajima kuhusiana na chanjo za korona lakini ukimwambia aende kuchanja anakuambia hawezi kuchanja kwa sababu zile zile anazozitoa Askofu Gwajima!

Serikali nayo imejikuta katika hali kama iliyomtokea Tundu Lissu baada ya kusikiliza kelele za watu ambao ilidhani watajitokeza kwa mamilioni kwenda kupata chanjo na matokeo yake mpaka sasa hata laki nne hawajajitokeza.

Serikali imeingia “gharama” ya kuingiza chanjo za watu milioni moja na nusu ikidhani ina watu nyuma yake na matokeo yake ni chanjo nyingi zinaenda kupita muda wa matumizi (expire date) bila kutumiwa hasa ikichukuliwa kuwa chanjo zinaharibika baada ya miezi minne.

Ukichunguza utagundua kwa sasa watu wanaoenda kupata chanjo nchini wanafanya hivyo kwa sababu wanataka kusafiri nje ya nchi kwa vile ni takwa la kisheria na sio kwa sababu ni muhimu katika afya zao.

Siwezi kushangaa hata wale wabunge waliokuwa wanamshambulia Askofu Gwajima bungeni kuhusiana na hoja zake za chanjo ya korona kuna baadhi wanaweza wakawa hawajapata chanjo ya korona kwa sababu zile zile za hoja za Gwajima!

Unafiki nchini umekuwa kama ni sehemu ya maisha!
Unafiki si tu sehemu ya maisha kwa watanzania bali ni tabia.

Hali hiyo niliiona pale viongozi wengi ambao kwenye misiba ya vifo vilivyotokana na COVID-19 wao walikuwa hawavai barakoa na wengine walivaa kujikweza.

Ila ukweli ni kwamba viongozi wengi walokuwa na wale walokufa kutokana na ugonjwa wa COVID-19 walizunguruka na kwenda kupata chanjo nje ya nchi kisha kurudi na kukaa kimya.

Mfano ni kifo cha Maalim Seif na baadae vikafuatia vifo vingine, lakini kuna watu hadi leo ni wazima na waliketi kwa mazungumzo na Maalim Seif iwe Chato au Zanzibar.

Hawa wote na wengine ndo walitorokea kwenda kupata chanjo, tena zile first class za hukohuko jikoni.

Wacheza na watanzania au?

Watu wengi wamemsikiliza mchungaji Gwajima na sasa wapima upi mchele na yapi makapi.
 
Tanzania ni moja ya nchi ambayo ukidhani wananchi wake wengi wanachokisema ndicho watakitenda basi utakuwa unajidanganya na nafasi yako!

Historia nchini imeonyesha mara zote wanaodhani wana watu nyuma yao hujikuta peke yao!

Sio muda mrefu aliyekuwa mgombea Urais kwa tiketi ya CHADEMA, Tundu Lissu alijikuta “peke yake” baada ya kuitisha maandamano ya kupinga matokeo ya Uchaguzi Mkuu 2020. Hii ilikuja baada ya kuamini huku akisaidiwa na Sheikh Ponda na “Askofu” Mwamakula kuwa kuna kundi kubwa la watu nyuma yake ambalo aliliapisha wakati wa kampeni ili lihakikishe kura haziibwi na kama zitaibwa litaandamana nchi nzima pale atakapoitisha maandamano.

Uchaguzi Mkuu ulifanyika na baada ya matokeo kuanza kutangazwa, Tundu Lissu aliyakataa na kuitisha maandamano nchi nzima akiamini lile kundi lililokula kiapo kutoka kwa Sheikh Ponda na “Askofu” Mwamakula litajitokeza. Alichokishuhudia hakuamini! Mengine ni historia!

Kwa kiwango kikubwa ni kundi hili hili la Watanzania kwa sasa ukilisikia linampinga Askofu Gwajima kuhusiana na mtazamo wake wa chanjo za korona unaweza kudhani linachokisema ndicho linachokitenda!

Mtu anapinga hoja za Askofu Gwajima kuhusiana na chanjo za korona lakini ukimwambia aende kuchanja anakuambia hawezi kuchanja kwa sababu zile zile anazozitoa Askofu Gwajima!

Serikali nayo imejikuta katika hali kama iliyomtokea Tundu Lissu baada ya kusikiliza kelele za watu ambao ilidhani watajitokeza kwa mamilioni kwenda kupata chanjo na matokeo yake mpaka sasa hata laki nne hawajajitokeza.

Serikali imeingia “gharama” ya kuingiza chanjo za watu milioni moja na nusu ikidhani ina watu nyuma yake na matokeo yake ni chanjo nyingi zinaenda kupita muda wa matumizi (expire date) bila kutumiwa hasa ikichukuliwa kuwa chanjo zinaharibika baada ya miezi minne.

Ukichunguza utagundua kwa sasa watu wanaoenda kupata chanjo nchini wanafanya hivyo kwa sababu wanataka kusafiri nje ya nchi kwa vile ni takwa la kisheria na sio kwa sababu ni muhimu katika afya zao.

Siwezi kushangaa hata wale wabunge waliokuwa wanamshambulia Askofu Gwajima bungeni kuhusiana na hoja zake za chanjo ya korona kuna baadhi wanaweza wakawa hawajapata chanjo ya korona kwa sababu zile zile za hoja za Gwajima!

Unafiki nchini umekuwa kama ni sehemu ya maisha!
Kaka fanya utafiti kabla ya kuandika! Serikali ilikuwa na gharama gani kwa chanjo milioni 1 iliyofika sasa? Ilikuwa zawadi kutoka Marekani! Maana walikuwa na akiba na baada ya kuchanja idadi kubwa mbio wa kuchanja imekwama maana wafuasi wengi wa Trump hawataki. Ilahli walikuwa na akiba kubwa yenye muda waliona heri watoe bure kuliko kuitupa baada ya miezi2.
Kwa jumla wazungu wanahofia sehemu za dunia ambako virusi inaendelea kustawi na kusatwi maana yake: kubadilika mpaka kupata aina mpya hatarishi zaidi.
Hii ni sababu katika nchi tajiri (ya mabepari, jinsi wengine wanapenda kuwaita) wako tayari kutoa chanjo bure kwa nchi za Afrika.

Gharama zipi?? Taja bei na uonyeshe ushahidi!!!
 
Kabla ya kuhoji hili na kutaka jibu langu, labda ungejibu maswali kadhaa rahisi kabisa...

1. Hivi ni kuvunja sheria gani kwa watu kuandamana kama njia ya ku - protest juu ya jambo fulani katika nchi yetu?

2. Kwa nini CCM na serikali yao hutumia nguvu kubwa kuzuia kila aina ya protest inayokuwa organized na watu kupinga baadhi ya maamuzi ya watawala ikiwemo matokeo ya uchaguzi ambayo mara zote hugubikwa na udanganyifu mkubwa...?

3. Yaani ulitaka CHADEMA watoe taarifa au tangazo gani kwa umma kama retreat iwapo siku kadhaa kabla ya tukio la UKUTA (Mfano) serikali inakuwa imeamuru majeshi yenye vifaru, washawasha, mabomu yafanye mazoezi hadharani eti kujiandaa kukabiliana na waandamanaji...?

Ina maana wewe na akili zako zote hizo huwezi kutambua kuwa, kwa ishara hii pekee hii tayari inakuwa ni tangazo tosha kabisa kwa watu kuogopa bila kuwahitaji CHADEMA kusema lolote twna kama taarifa...?

4. Katika mazingira haya, ni mjinga na mpumbavu pekee atakuja na propaganda za ujinga kusema, mnaona hakuna wanaowaunga mkono, hawajapata wananchi wa kuandamana....!!
1. Hakuna sheria itavunjwa . Maandamano ni Haki yao
2-4. Unakiri kuwa sio TL wala Mbowe aliona waahilishe bali . Uoga wa waandamanaji ukiwemo , wewe ,mimi na viongozi waluotuapisha kwa kuogopa jeshi, polisi n.k.

Tukubaliane pale tunapoambiana tutaandama huku tukijui polisi wapo na tunakubali tunadanganya tu ni Unafiki. Afterall nani aende wakati viongozi huwa hawaji kabisaa.

Unafiki tu. Hakuna aliye tayari. Ova
 
Kaka fanya utafiti kabla ya kuandika! Serikali ilikuwa na gharama gani kwa chanjo milioni 1 iliyofika sasa? Ilikuwa zawadi kutoka Marekani! Maana walikuwa na akiba na baada ya kuchanja idadi kubwa mbio wa kuchanja imekwama maana wafuasi wengi wa Trump hawataki. Ilahli walikuwa na akiba kubwa yenye muda waliona heri watoe bure kuliko kuitupa baada ya miezi2.
Kwa jumla wazungu wanahofia sehemu za dunia ambako virusi inaendelea kustawi na kusatwi maana yake: kubadilika mpaka kupata aina mpya hatarishi zaidi.
Hii ni sababu katika nchi tajiri (ya mabepari, jinsi wengine wanapenda kuwaita) wako tayari kutoa chanjo bure kwa nchi za Afrika.

Gharama zipi?? Taja bei na uonyeshe ushahidi!!!
Je, weye wafahamu hizi dawa za chanjo zitakaa muda gani kabla ya kwisha muda wake?

Mleta mada kakwambia watu walochanjwa hawafiki laki 4.

Je, vipi utunzaji wake na ni nani ana jukumu la kuhakikisha dawa hizo haziingizwi katika mzunguko wa kutoa chanzo.

Maana watanzania wengi hununua dawa zilizokwisha muda bila kufahamu.
 
Wanafiki ni viongozi was CCM Mana wakati was Magufuli walisema hakuna chanjo tupige nyungu madawa yakafuatwa Hadi Madagascar leo kaja SSH kibwagizo kwa viongozi walewale ni chanjo. Hii ndo imepelekea kuwatoa mashaka wananchi wengi kea unafiki wao,ni ktk hyo controversy kaibuka mwamba Gwajima na kuwatoa watu tongotongo kuwa tusiwasikilize CCM na unafiki wao.Gwajima anastahili nishani.

Hoja zako zinachanganya kwa msomaji aliye makini!

Kikubwa zaidi, hujaelewa msingi wa mada yangu ndio maana hata mchango wako uko nje ya mada yangu!
 
Back
Top Bottom