hawa ndio wanaume wanaoongoza kuvunja ndoa za watu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

hawa ndio wanaume wanaoongoza kuvunja ndoa za watu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Rapunzel, Jul 23, 2012.

  1. Rapunzel

    Rapunzel JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,090
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    NDUGU zangu, katika maisha ya sasa kuna watu flani ambao ukiona wana ukaribu uliopitiliza kwa mke wako, jua kuna jambo nyuma ya pazia na ukishangaashangaa unaweza kujikuta unamegewa penzi lako hivihivi.
    Hiki nitakachokielezea leo nimekifanyia uchunguzi wa muda mrefu na kwa wale waliokumbana na hali halisi ya mambo, watakubaliana nami kwa asilimia zote. Juzi nilipata bahati ya kusuluhisha ugomvi wa rafiki yangu ambaye yeye na mkewe ni wafanyabiashara.
    Chanzo cha ugomvi wao ni daktari mmoja ambaye inaonekana kwa muda mrefu amekuwa ¬Ďakiitafuna¬í ndoa yao na siku hiyo ndiyo ule msemo wa za mwizi arobaini ulipotimia. Rafiki yangu huyo alinasa sms kutoka kwa dokta huyo akitaka wakutane na mkewe siku hiyo.
    Bahati ni kwamba, mwanaume huyo alikuwa akimpenda sana mke wake na hata nilipomshauri amsamehe waanze ukurasa mpya, alinielewa.
    Lakini wakati hilo likitokea, jana yake nilisoma habari ya mke wa mtu aliyefumaniwa na kijana mmoja ambaye ni muuza genge mtaani kwao. Aibu ilioje kwa mwanamke huyo! Hivi inakuwaje mpaka mke wa mtu ambaye mume wake anahangaika juani kutafuta noti kisha mkewe huku nyuma anatoa penzi kwa muuza genge kirahisi? Hii inauma sana!
    Matukio hayo mawili yalinifanya nifikie hatua ya kuandika makala haya juu ya watu wanaongoza kwa kusambaratisha ndoa za watu.
    Muuza genge
    Kuna tabia ambayo baadhi ya wanawake walio katika ndoa wanayo ya kubana matumizi yao ya kila siku kwa lengo la kuweka fedha za kufanyia mambo mengine baadaye.
    Katika mazingira hayo wapo wanaojiweka karibu sana na watu hao wakiamini watapewa vitu vya bure kama vile nyanya, vitunguu nk. Wanawake wa sampuli hii wakikutana na wauza genge viwembe hawawezi kupona na ndiyo maana mwanaume anashauriwa kuwa makini sana na wauza magenge.

    Mwalimu
    Hapa nazungumzia zaidi walimu wa vyuoni. Baadhi yao wamekuwa wakiwarubuni wanawake kwa kuwaahidi kuwafaulisha kwenye mitihani na wamekuwa wakiwatishia kuwafelisha endapo watawachomolea. Hilo limekuwa likiwafanya baadhi ya wanawake wasio na msimamo kuwa tayari kwa lolote ili mradi wafaulu.

    Dereva bajaji, teksi
    Nani asiyejua kuwa baadhi yao wanaongoza kwa ukware? Kwa kifupi hawa ni miongoni mwa watu ambao mwanaume hatakiwi kukubali ukaribu uliopitiliza kwa wake zao kwani historia inaonesha wengi wao wamekuwa wepesi wa kuomba penzi hasa mazoea yanapovuka mipaka.

    Muuza duka
    Mama mmoja ambaye mume wake anafanya biashara za kusafiri mikoani alinaswa na mpangaji ambaye kwenye nyumba anayoishi mwanaume huyo ana duka. Baada ya tukio hilo ilibainika mama huyo alikuwa na tabia ya kuchukua vitu dukani hapo na siku hiyo alipotakiwa kulipa alimwambia kimasihara kuwa, yeye hana fedha kama vipi wamalizane kwa njia nyingine.
    Kama mwanamke huyu alivyosema, wapo wake za watu ambao wamekuwa wakijirahisi sana kwa wauza duka wakijua itakuwa rahisi kwao kuambulia vitu vidogodogo na fedha. Kwa maana hiyo mkeo si wa kumruhusu kuwa na uhusiano wa karibu sana na wauza duka.

    Mganga wa kienyeji
    Wapo waganga wa kienyeji ambao ni wasanii tu. Katika hawa wanaodaiwa kuwa wasumbufu kwa wake za watu ni wale wanaojidai kutibu magonjwa ya kinamama.
     
  2. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mmh,shosti nakubaliana na wewe hawa watu wapo tena wengiiiiiiiiii....
     
  3. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,928
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    wewe umekwishang'olewa na yupi kati ya hawa?
     
  4. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    hivi kwani hao wanawake hawawezi kusema NO, nimeolewa au kuna ladha tofauti nje ambayo mumewe hana
     
  5. Rapunzel

    Rapunzel JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,090
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    tena nilisahau maboss ofisini hawa ndio balaa zaidi
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 29,936
    Likes Received: 5,084
    Trophy Points: 280
    acha nijipitie tu mie.....

    Maana nikishangaa mke wa mtu kutembea na muuza genge itabidi nishangae mume wa mtu kutembea na hausi girl...
     
  7. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #7
    Jul 23, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0


    are we serious about this? hivi tunataka kusema kwamba mwanamke ni kama mdoli tu ambao hauna akili wala utashi binafsi na ambao mwanaume anapaswa kuwa karibu muda wote kuulinda ili usidanganywe na wauza genge, madereva wa bajaj, waganga wa kienyeji etc? itakuwa ni kujidhalilisha kama wanawake wa JF mtashabikia hii concept
     
  8. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #8
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 7,128
    Likes Received: 1,923
    Trophy Points: 280
    Na moderators je? (si lazima wawe wa JF)
     
  9. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #9
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,998
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    wanawake wana matatizo....muuza genge,mganga, dereva tax? Me nikihisi tu hao watu nakudelete mazima.. sitaki mchezo
     
  10. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #10
    Jul 23, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 743
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Usitusahau na sisi wauza nyama buchani ni moto wa kuotea mbali.
     
  11. Rapunzel

    Rapunzel JF-Expert Member

    #11
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,090
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    And do you agree that there are men who choose their friends wife to have them na je kwa hiyo mume hapaswi kumzuia mkewe asiwe na ukaribu wa mtu fulani?
     
  12. Rapunzel

    Rapunzel JF-Expert Member

    #12
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,090
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    hahahaha!! umeona eeeh !
     
  13. A

    Asa79 JF-Expert Member

    #13
    Jul 23, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 591
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umemsahau muuza duka masawe?
     
  14. Anselm

    Anselm JF-Expert Member

    #14
    Jul 23, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 1,691
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Na sisi WASAFISHA NA WAPAKA RANGI KUCHA,mbona unatu'ignore?
    Sisi ndo noma zaidi kuliko hao wote uliowa'list hapo
     
  15. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #15
    Jul 23, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 41,923
    Likes Received: 9,783
    Trophy Points: 280
    Hahahahahaha
     
  16. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #16
    Jul 23, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 3,090
    Likes Received: 1,133
    Trophy Points: 280

    kwenye hili una ushahidi? Najua kuwa gynos wengi wanapima pima sana maeneo ya kina mama (nadhani ni sehemu a wajibu - wito kupima maeneo ya kike)
     
  17. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #17
    Jul 23, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,780
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Umalaya ni wa kuzaliwa nao, hayo uliyobandika hapo juu ni yatokanayo...! SOB..!
     
  18. g

    gongolamboto JF-Expert Member

    #18
    Jul 23, 2012
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 377
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Madereva wa bodaboda umewasahau
     
  19. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #19
    Jul 23, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,997
    Likes Received: 753
    Trophy Points: 280
    Mada yako umeiweka vizuri Nakshi. Ni kweli hao wote wananyemelea wake za watu.Naomba kuongezea. Kuna mama mmoja mke wa mtu alikuwa anajenga nyumba yake bila mumewe kufahamu. Alikuwa hamlipi fundi anayemjengea. Kila hatua fulani ya ujenzi ikiisha anamwambia fundi wakamalizane kwenye baa fulani ilokuwa jirani na ujenzi. Baa hiyo ilikuwa na gesti. Wakiingia huko fundi analipwa na deni linafutwa! Nyumba ikamalizika kwa dizaini hiyo ya mama.
    Swala hapa ni jinsi baadhi ya wanawake (kama ilivyo kwa baadhi ya wanaume) walivyo na low morals! Waukumbuka ule wimbo wa 'kisa cha Mpemba?' Na baadhi ya sisi wanaume tuwe macho. Umeacha sh. 5000 nyumbani asubuhi ukija jioni unatengewa pilau ya kuku wee wabugia tu!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #20
    Jul 23, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,446
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Umesahau
    1.fundi nguo
    2.madactari
    3.wenye nyumba
    4.walinzi
    ...
     
Loading...