PART ASIFIWE MALILA
Member
- Mar 21, 2024
- 35
- 69
Kwenye maisha yetu ni rahisi sana kuingia kwenye changamoto za uraibu bila ya kutaka au kutotaka.
Lakini jambo la msingi ni kufahamu namna ya kumsaidia mtu.....
Lakini kabla ya hapo ni vema kufahamu kuwa huyu mtu anapitia hatua kama majaribio yaani experimentation ili kuingia kwenye uraibu mfano mtu anayekunywa pombe kwa mara ya kwanza.
Baada ya hapo huyu mtu ataingia kwenye hatua ya pili ambayo ni regular use ndo utasikia baba fulani ni mmywaji bwanaaaa
Hatua ya tatu ni tolerance yaani mtu tayari ameshazoea hio hali ......
Na mwisho kabisa ni utegemezi yaani dependence yaani kushindwa kuishi bila hio tabia.....
Ukishafika kwenye hatua hii basi jua kabisa wewe ni mraibu.......
Lakini jambo la msingi ni kufahamu namna ya kumsaidia mtu.....
Lakini kabla ya hapo ni vema kufahamu kuwa huyu mtu anapitia hatua kama majaribio yaani experimentation ili kuingia kwenye uraibu mfano mtu anayekunywa pombe kwa mara ya kwanza.
Baada ya hapo huyu mtu ataingia kwenye hatua ya pili ambayo ni regular use ndo utasikia baba fulani ni mmywaji bwanaaaa
Hatua ya tatu ni tolerance yaani mtu tayari ameshazoea hio hali ......
Na mwisho kabisa ni utegemezi yaani dependence yaani kushindwa kuishi bila hio tabia.....
Ukishafika kwenye hatua hii basi jua kabisa wewe ni mraibu.......
Attachments
-
IMG_20261011_223629_013.webp25.2 KB · Views: 2 -
IMG_20261011_223926_547.webp71.3 KB · Views: 1 -
IMG_20261011_224258_708.webp47 KB · Views: 1 -
IMG_20261011_224351_513.webp27.3 KB · Views: 2 -
IMG_20261011_224533_223.webp49.4 KB · Views: 2 -
IMG_20261011_224631_496.webp37.5 KB · Views: 2 -
IMG_20261011_224800_405.webp41.1 KB · Views: 2 -
IMG_20261011_224644_483.webp37.5 KB · Views: 2 -
IMG_20261011_224904_494.webp47.1 KB · Views: 2 -
IMG_20261011_225039_129.webp64.9 KB · Views: 2