in my view the death penalty must be applied to these individuals for what they have done. please kwa wale
mnaojua mwigulu(the good one) anaendeleaje please mtufahamishe mara ya mwisho nilipomuona kwy luninga alikuwa akiogopa kurudi shuleni akiofia kuuliwa na majangili hawa nilijisikia vibaya sana chozi kudondoka. hongereni sana polisi mkoa wa Rukwa.
Polisi mkoani Rukwa kwa kushirikiana na wadau limewakamata watu tisa wanaotuhumiwa kuhusika na tukio la kumkata mkono mtoto mwenye ulemavu wa ngozi (albino) Mwigulu Matonange (9).
Mkono wa mtoto huyo ulikuwa ukiuzwa kwa shilingi milioni mia sita (600,000,000).
Kukamatwa kwa watuhumiwa hao kumetokana na mteja wa mkono huo kutotimiza masharti ya makubaliano yao.
Kamanda wa polisi mkoa wa Rukwa, Jacob Mwaruanda, alisema kukamatwa kwa watuhumiwa hao kumefuatia taarifa za siri toka kwa wasamaria wema na kikosi maalumu cha kitaifa kilichoundwa kwa ajili ya kushughulikia matukio hayo ya ukatili wa viungo vya watu wenye ulemavu wa ngozi.
Aliwataja watuhumiwa hao kuwa ni Weda Mashilimu (27), James Paschal (24) na Ibrahimu Tella (27).
Alisema watuhumiwa hao walikamatwa mkoani Tabora wakiwa wanatafuta soko la kuuza viungo vya albino katika mikoa ya Shinyanga na Tabora na ndipo mtego wa mawasiliano ulipowekwa na kufanikiwa kuwakamatwa watuhumiwa hao watatu ambao walikuwa katika harakati za kutafuta soko.
Watuhumiwa hao walipohojiwa walikiri kuhusika na tukio hilo na kufanikisha kukamatwa pia kwa Nickson Ngalimika kwa jina maarufu Kadogoo (25) mjini Mpanda akiwa na mkono wa albino katika harakati za kuusafirisha kwenda mkoani Tabora.
Kamanda Mangate alisema kuwa mara baada ya polisi kufanikiwa kuwakamata watuhumiwa hao, waliwataja wenzao wanne walioshirikiana nao katika unyama huo.
Aliwataja watuhumiwa hao kuwa ni Peter Said maarufu kwa jina la simon Msabato (32), Ignas Sungura (27), Faraja Jairos (31) maarufu kwa jina la Mwezi mpya na Kurwa Mashilimu (29)marufu Khamis.
Mara baada ya kuwakamata watuhumiwa hao waliweza kumtaja mganga wa jadi, Hamis Mnywanywa (65) mkazi wa kijiji cha Kalemela B wilayani Urambo mkoani Tabora ambaye ndiye aliwatuma kufanya unyama huo kwa ujira wa shilingi milioni mia sita kila mmoja lakini baadaye akashindwa kupata kiasi hicho na kusababisha waanze kuhaha kutafuta wateja wa mkono huo.
Kamanda Mwaruanda amesema mtuhumiwa huyo alikiri kuhusika na njama hizo zilizosababisha kukatwa mkono mtoto huyo na kuwa alikusudia kuutumia kwa kutengenezea unga maalum wanaoutumia wachawi kusafiri toka sehemu moja hadi nyingine nyakati za usiku kwa kupaa angani.
Mtoto huyo alikatwa mkono Februari 15, mwaka huu majira ya saa 11 jioni katika kijiji cha Msia tarafa ya Mtowisa zikiwa zimepita siku tano tu baada ya mlemavu mwingine wa ngozi Maria Chambanenje (38) kukatwa mkono na watuhumiwa kunaswa siku nne baada ya tukio hilo.
source nipashe.
mnaojua mwigulu(the good one) anaendeleaje please mtufahamishe mara ya mwisho nilipomuona kwy luninga alikuwa akiogopa kurudi shuleni akiofia kuuliwa na majangili hawa nilijisikia vibaya sana chozi kudondoka. hongereni sana polisi mkoa wa Rukwa.
Polisi mkoani Rukwa kwa kushirikiana na wadau limewakamata watu tisa wanaotuhumiwa kuhusika na tukio la kumkata mkono mtoto mwenye ulemavu wa ngozi (albino) Mwigulu Matonange (9).
Mkono wa mtoto huyo ulikuwa ukiuzwa kwa shilingi milioni mia sita (600,000,000).
Kukamatwa kwa watuhumiwa hao kumetokana na mteja wa mkono huo kutotimiza masharti ya makubaliano yao.
Kamanda wa polisi mkoa wa Rukwa, Jacob Mwaruanda, alisema kukamatwa kwa watuhumiwa hao kumefuatia taarifa za siri toka kwa wasamaria wema na kikosi maalumu cha kitaifa kilichoundwa kwa ajili ya kushughulikia matukio hayo ya ukatili wa viungo vya watu wenye ulemavu wa ngozi.
Aliwataja watuhumiwa hao kuwa ni Weda Mashilimu (27), James Paschal (24) na Ibrahimu Tella (27).
Alisema watuhumiwa hao walikamatwa mkoani Tabora wakiwa wanatafuta soko la kuuza viungo vya albino katika mikoa ya Shinyanga na Tabora na ndipo mtego wa mawasiliano ulipowekwa na kufanikiwa kuwakamatwa watuhumiwa hao watatu ambao walikuwa katika harakati za kutafuta soko.
Watuhumiwa hao walipohojiwa walikiri kuhusika na tukio hilo na kufanikisha kukamatwa pia kwa Nickson Ngalimika kwa jina maarufu Kadogoo (25) mjini Mpanda akiwa na mkono wa albino katika harakati za kuusafirisha kwenda mkoani Tabora.
Kamanda Mangate alisema kuwa mara baada ya polisi kufanikiwa kuwakamata watuhumiwa hao, waliwataja wenzao wanne walioshirikiana nao katika unyama huo.
Aliwataja watuhumiwa hao kuwa ni Peter Said maarufu kwa jina la simon Msabato (32), Ignas Sungura (27), Faraja Jairos (31) maarufu kwa jina la Mwezi mpya na Kurwa Mashilimu (29)marufu Khamis.
Mara baada ya kuwakamata watuhumiwa hao waliweza kumtaja mganga wa jadi, Hamis Mnywanywa (65) mkazi wa kijiji cha Kalemela B wilayani Urambo mkoani Tabora ambaye ndiye aliwatuma kufanya unyama huo kwa ujira wa shilingi milioni mia sita kila mmoja lakini baadaye akashindwa kupata kiasi hicho na kusababisha waanze kuhaha kutafuta wateja wa mkono huo.
Kamanda Mwaruanda amesema mtuhumiwa huyo alikiri kuhusika na njama hizo zilizosababisha kukatwa mkono mtoto huyo na kuwa alikusudia kuutumia kwa kutengenezea unga maalum wanaoutumia wachawi kusafiri toka sehemu moja hadi nyingine nyakati za usiku kwa kupaa angani.
Mtoto huyo alikatwa mkono Februari 15, mwaka huu majira ya saa 11 jioni katika kijiji cha Msia tarafa ya Mtowisa zikiwa zimepita siku tano tu baada ya mlemavu mwingine wa ngozi Maria Chambanenje (38) kukatwa mkono na watuhumiwa kunaswa siku nne baada ya tukio hilo.
source nipashe.